Singapore

Volodia

Member
Đúng roài, nếu em thi trượt đầu vào khóa SS nó xếp vào khóa bồi dưỡng TA đã rồi mới đc thi lại lên SS! :))
Nhưng mà chú muốn có ước mơ bay cao bay xa thì nên đi học, đáng đồng tiền bát gạo đấy!

smooth said:
anh chả đi học ở RV buổi nào mà vẫn thi được NP poly, đỗ bét bảng thôi nhưng vẫn là đỗ :)) căn bản đề năm ngoái cũng dễ nữa. Có gắng học chắc lý lớp 10 với TA là thi được poly thôi. Thi NTU với NUS thì lại là 1 tầm khác rồi :)) ko học thì húp cám mới thi được.
Gì thế! Anh Đức bảo ai húp cám đấy!

smooth

Member
mẹ ơi, chú Vũ giỏi thế ? ko học RV mà cũng thi đỗ NTU với NUS à ? phải công nhận nếu đúng thế thì rất giỏi :) Hồi trước chỉ nghe nói mấy anh chỉ đại học thi đỗ NTU thôi. À bạn anh năm ngoái cũng tự học thi NTU nhưng chỉ đỗ kinh tế, ngành thấp điểm nhất thì phải, nhưng mà thế cũng là giỏi lắm rồi :D

Volodia

Member
Đỗ KT ah?
Em tưởng ngành này ít chỉ tiêu, nó lấy đầu vào cao, mà cũng ko thik hs nước ngoài học! Có phải thế ko? :-/

smooth

Member
anh cũng ko rõ nữa, anh nhờ nó mua laptop đang dùng này ở NTU này, nó bảo hồi trước tự ôn thi, cũng sợ lắm, thi thử thôi, nhưng mà đỗ được KT của NTU. hình như ngành bussiness mới khó, nó bảo thế, còn kinh tế thì dễ nhất hay sao ý :)

YAIBA

-----Cac bác nói là nói thi vào trường hay học bổng.Muốn kiếm học bổng vào NTU thì phải học chừng nào,điều kiện j.Mong các bác giúp đỡ

Volodia

Member
Muốn thi vào NTU ah, dễ thôi, cày hết các sách A level toán lý hóa va cả kiến thức trên lớp nữa (đặc biệt lớp 12), học tiếng anh khá, IELTS khoảng 7.0 trở lên, hồ sơ đẹp. Chắc chỉ cóa thía thui! =)) Tốt nhất là mấy em cứ hỏi trực tiếp mấy anh chị đỗ roài ý, họ ít lên 4rum trường lắm! :))

YAIBA

-----Học sách A level a'.sach A level la cai j ,kiếm ở đâu thế tự học dc ko.Ma thủ tục hồ sơ làm thế nào hả bạn.

unni_x

Active Member
bít sao pa má tớ ko đồng ý ko :-S tiền đắt là 1 yếu tố T_T vì tớ sang thì học trường tư mà, thi dễ nhưng ko có đủ xiền học :(:(( còn yếu tố quan trọng nhất là sang đấy ko có nước da, éo :-S má tớ rất thích tớ trắng :-S còn tớ thì thấy đen ngỏm như bi giờ mới hay :(

lexuscva

Member
Em đang muốn du học Sing. Có ai có thông tin gì về học bổng ASEAN gì gì của mấy trường polytechnic không, cho em ít info về điều kiện nộp hồ sơ, điều kiện để được xét học bổng...nói chũng tất tật thông tin, em có hỏi một số người nhưng không có nhiều thông tin lắm, nói chugng rất mơ hồ.

unni_x

Active Member
học bổng ASEAN hình như chỉ dành đến lớp 11 thui thì phải, hay là dành cho THCS ý, ko nhớ rõ lắm :D 12 rùi thì quên đi :D

Volodia

Member
Có tớ vừa đỗ Ngee Ann Poly nè, có chuyện chi cần hỏi?
Mà hình như học bổng nó cho đâu phải học bổng Asean?

lexuscva

Member
Có tớ vừa đỗ Ngee Ann Poly nè, có chuyện chi cần hỏi?
Mà hình như học bổng nó cho đâu phải học bổng Asean?
Tui hỏi rồi mà, sao ông lại hỏi lại tui :D
Có ai có thông tin gì về học bổng ASEAN gì gì của mấy trường polytechnic không, cho em ít info về điều kiện nộp hồ sơ, điều kiện để được xét học bổng...nói chũng tất tật thông tin, em có hỏi một số người nhưng không có nhiều thông tin lắm, nói chugng rất mơ hồ.
NGoài trường SIm ra thì có trường nào đào tạo về Du lịch khách sạn được đánh giá cao và có trao học bổng không các bác? Em thấy ở HN sắp tổ chức mấy hội thảo du học SING, có cái trường gì có học bổng 80-100% định mang lên hỏi xem chất lượng đào tạo thế nào mà lại quên béng mất tên.hix

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000