Sao forum khóa mình buồn thiu thế này?

Cheek_nl

Member
kiban said:
à mà có phải bạn Phương trước có đi học một lớp nấu ăn ở quán Sứ ko vậy???
Bạn Lợi lại nhầm bạn Phương với bạn nào rồi bạn Lợi ạ! :-/ (giỏi thật 4 chữ bạn liền)

Chipflo

Member
Đông vui thế này, ai bảo forum khóa mình buồn :D

Phở mà 15000/bát, chưa kể quẩy, thôi thì ra Cấm Chỉ làm 1-2 bát xôi, bằng giá hoặc ít hơn, kinh tế hơn nhiều ;-)

Hiệp ơi, mày viết thế kia là mày giết bạn mày rồi. Nói vậy chứ bên này cũng có phở, $5.95 một bát, ăn cũng gọi là có, vì "ngon" không chịu được. :-S Khoái cái là có nhiều thịt :D, nhưng bánh phở thì là bánh phở khô ( kinh nghiệm đi làm của hàng phở :p )

Mà bây giờ chân gà nướng bao nhiêu tiền 1 chân, 1 cánh =P~ , không nhắc thì thôi, chứ đọc bài của thằng Hiệp xong là người cứ thấy nao nao.

Hồi ở nhà trưa đi học về thỉnh thoảng làm 1 xuất bún chả, 5000, vừa ngon, vừa kinh tế, lại vừa ấm bụng :>> Hiệp ơi, mày tìm rồi post cách làm bún chả lên nhá, công thức nó ra làm sao. Tao không biết nấu, nhưng có công thức để nhờ người nấu.

To Phương,
Cái quán kem Kiwi ( hay gì đó ) ở trước cổng trường Trưng Vương giờ còn không? Chỗ đó làm gì còn đất mà xây thêm quán Phở?

PS: Công nhận là anh em mình ăn quà cũng nhiều nhỉ, cái gì cũng biết :D

tottochan_vn

Cái Forum này chán thế?toàn mấy bác vào bàn tán chuyện ăn uống, hết chuyện để nói rồi hay sao thế?con trai mà cũng giỏi chuyện ăn uống nhỉ?Thế này, chỉ sướng mấy cô người yêu hay nhõng nhẽo...

Mà D3 cũng đi đâu hết thế, chẳng ai thèm vào hả?Chỉ có mỗi Maika lắm mồm, Phương Chim cũng vào được một tí, chắc lại sợ cúm gia cầm H5N1 nên không vào 4rum nữa hả? D3 lấy tinh thần Chuyên Văn bất diệt đi chứ?

Marco

Member
D3 giỏi văn làm một bài về ăn uống đi nào.Hay toàn ăn chữ với nghĩa no rồi nên ko thiết tha ăn uống nữa

hatovica

Member
Chipflo said:
To Phương,
Cái quán kem Kiwi ( hay gì đó ) ở trước cổng trường Trưng Vương giờ còn không? Chỗ đó làm gì còn đất mà xây thêm quán Phở?
Có phải kem NZ ko??? Kem chua Newzeland ý! thèm quá!!!!!!!!!

Marco

Member
chính là nó đấy.Vẫn còn quán kem đó hồi hè.Còn cái quán Lan Viên thì là ở góc đường một mặt Lí Thường Kiệt một mặt Hàng Bài.

Cheek_nl

Member
Chipflo said:
Đông vui thế này, ai bảo forum khóa mình buồn :D

Phở mà 15000/bát, chưa kể quẩy, thôi thì ra Cấm Chỉ làm 1-2 bát xôi, bằng giá hoặc ít hơn, kinh tế hơn nhiều ;-)
--->Kể quẩy và 1 quả trứng rồi :p Nhưng đấy là từ năm ngoái. Năm nay chắc đắt hơn rồi!

Chipflo said:
PS: Công nhận là anh em mình ăn quà cũng nhiều nhỉ, cái gì cũng biết :D
Ừ, công nhận!!! :D Eo ơi, các ấy phải là con gái mới đúng. Giá các ấy là con gái thì tớ đã có những người bạn gái....ăn quà hơn mỏ khoét rồi :) :D J/k

Cheek_nl

Member
kiban said:
thằng Hiệp copy cái bài có lẽ cách đây cả thế kỉ rồi à...
Tao cứ tưởng này cũng đang ở nước ngoài ý chứ, tao ăn nộm bò khô ở Hồ Gươm cách đây cả năm rồi mà còn 8000 chứ bây giờ ko biết là bao nhiêu nữa.... Đắt quá chả dám ăn nữa mà
Nộm á? Super đắt! Hôm giữa tháng 2 vừa rồi, tớ cùng 3 con bạn đi ăn nộm ở Hàm Long hàng cạnh trg Ngô Sĩ Liên. Ăn chưa phải là no nê thế mà đứng lên tính xiền gần 100K. Đúng là bây h cái gì cũng đắt tung răng :SS

Chipflo

Member
Marco said:
chính là nó đấy.Vẫn còn quán kem đó hồi hè.Còn cái quán Lan Viên thì là ở góc đường một mặt Lí Thường Kiệt một mặt Hàng Bài.
Cái góc LTK, Hàng Bài, có cái nhà to lắm mà, bị đập mất rồi à :D

Chipflo

Member
Cheek_nl said:
Nộm á? Super đắt! Hôm giữa tháng 2 vừa rồi, tớ cùng 3 con bạn đi ăn nộm ở Hàm Long hàng cạnh trg Ngô Sĩ Liên. Ăn chưa phải là no nê thế mà đứng lên tính xiền gần 100K. Đúng là bây h cái gì cũng đắt tung răng :SS
Mì tôm (Mi lau thai, Kim chi, ...), Phở ăn liền ( bò, lợn, gà ...), cháo ăn liền. 1000-2000/gói, giá rất mềm, lại vừa không tốn tiền xăng đi lại. :> 100k ăn nộm không no, nhưng 100k mua mì thì chắc là no nguyên 1 tuần. :D

Hồi còn ở nhà nhìn thấy mì tôm thì ..., còn bây giờ trở thành tín đồ trung thành của "chủ nghĩa mì gói" ( mì tôm ) :>>

Marco

Member
Ko cạnh cái nhà bị phá là Lan Viên chắc chú nhớ ko rõ rồi .Cái nhà bị phá thì chỉ nằm trên mặt phố LTK mà thôi.Nhà bị phá nằm giữa NZ và Lan Viên

Cheek_nl

Member
Chipflo said:
Mì tôm (Mi lau thai, Kim chi, ...), Phở ăn liền ( bò, lợn, gà ...), cháo ăn liền. 1000-2000/gói, giá rất mềm, lại vừa không tốn tiền xăng đi lại. :> 100k ăn nộm không no, nhưng 100k mua mì thì chắc là no nguyên 1 tuần. :D
Wow, bên Mỹ có bán cả phở ăn liền vị "lợn" hả ấy Dũng? :) Khi nào về Vn nhớ mang làm quà cho tớ 1 gói nhé. Đời tớ chưa đc ăn phở lợn bao h hihi :D

Ấy ăn mì suốt à khổ nhỉ? Tớ bây h ngửi mùi mì đã thấy kinh rồi. :-S

Marco

Member
Hic trên đời này làm gì có Phở lợn nghe ghê quá.Chắc bị dính H5N1 giống việt nam nên mới ăn đến cả phở lợn.

David Phương

Phở Lợn thiếu gì, em đi công tác miền núi trên đấy chúng nó quí trâu bò (sức kéo mà) hơn lợn nhiều nên toàn ăn phở lợn thôi, ăn nhiều cũng thành ngon.

Chipflo

Member
Cheek_nl said:
Wow, bên Mỹ có bán cả phở ăn liền vị "lợn" hả ấy Dũng? :) Khi nào về Vn nhớ mang làm quà cho tớ 1 gói nhé. Đời tớ chưa đc ăn phở lợn bao h hihi :D

Ai biết đâu :D , tiện tay thì gõ thế, cứ tưởng là có phở bò, phở gà, thì cũng có cả phở lợn :p .

Khóa mình đều tuổi con lợn cả, chẳng lẽ lại để cho con lợn thua kém còn bò với con gà :>

Vova

Hỡi các giáo dân thân yêu !
Hội câu bài trên forum D1 thủa xưa đã bị đè nén đến mức phải chia ly. Nhưng thiết nghĩ , nó quá nhỏ bé, không xứng tầm để chúng ta thi thố tài năng. Chúng ta đã lên đời , từ một hội câu nhỏ bé với chỉ vài nhân mạng , đến bây giờ , chúng ta đã trở thành một giáo phái mạnh mẽ , số lượng tông đồ vô số . Topic hội câu tự nhận thấy không còn phù hợp với khả năng gánh vác là bộ mặt đại diện cho giáo phái câu chúng ta nữa . Có lẽ vậy mà forum D1 đã die vĩnh viễn để lại bao Geld chúng ta câu được. Tuy nhiên , hội câu không chết , nó đã biến thành một con phượng hoàng , chính là Giáo Phái Câu bài hiện nay . Những thành viên oai chấn 1 thời như thangdeu, chipflo , kakaka , dinhloi vốn là những thành viên câu bài tích cực với những topic không rõ nội dung và tôi rất mong các bạn vẫn sẽ tiếp tục cùng chiến tuyến với tôi , để chăm sóc Giáo Phái Câu này , để làm cho nó càng bay cao , bay xa hơn nữa . Chúng ta là những người soi đường mở lối , và hãy nghĩ về tương lai tươi sáng sau này . Chỉ cần chúng ta , anh em hội câu đoàn kết , kiên trì , và tâm huyết , đảm bảo hội câu sẽ nhanh chóng có được số lượng bài kỉ lục . Như một vị đã từng nói Câu, câu , câu nữa , câu mãi .. lời nói như có sức sống muôn đời và mãi là kim nhỉ nam cho giáo phái chúng ta.
:9 a man

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000