Sao forum khóa mình buồn thiu thế này?

Ặc ặc thế thì có đau lắm không hả ??? oem ơi ?
Bị nó đá " đẹp cho một cú thế thì ko biết đá lại à.

Con gái bây giờ không phải sợ cứ đá đi ! Dằng nào cũng đanh dá sẵn rùi mà hì

Maika

Ủa , đá đá gì vậy ?Aptech là ai mà nói gì chẳng ăn nhập chủ đề gì thế ? Không hiểu lắm ???
Chà, Phương vào hỏi thăm tớ cơ đấy , cảm ơn nhé . Tớ có bắt nạt gì bạn QA đâu, thấy bạn í nói giọng đó thì hỏi lại thôi mà ???
Tớ ở miền Nam , thằng QA ở miền Bắc , Chip ạ . Sao ai cũng chơi Half life thế ? Không còn ai chơi Star nữa à ? :(
Cái khoá mình vắng hoe vì hình như không biết nhau mấy nhỉ :-B

mrknight

Vova said:
Hơ , buồn quá nhỉ? Đâu rồi Bang câu thuộc thành phần D1 với những nhân vật lỗi lạc một thời . Những thangdeu , chipflo , knight, kephanchua ......... hãy đững dậy trở lại lại mình đi chứ ? Chúng ta đã từng biểu lộ năng khiếu trời cho 2 lần trên 4room của lớp , khiến nó không ai lay mà sập . Đó là chiến công của chúng ta . Hãy tự hào về nó . Anh em xa nhà lầy diễn đàn này làm nơi hội tụ hả . Còn bọn D1 không mấy thằng vào đâu , họp lớp 1 tuần 1 lần tại CVA rồi còn gì , Flo nhẩy ? Tao tưởng Lâu lắm không nói chuyện với Quốc Anh , khoẻ không bạn ?
hơ cái thằng này bản tính hô hào vẫn ko sửa, cứ hô hào anh em xông lên xong rồi nó nấp lại 1 chỗ. Hèn thật !
Hehe lâu lắm ko biết tình hình D1 thế nào, các chú bây giờ bận bịu vợ con sự nghiệp hay sao ý nhỉ ??

Vova

Hèn cái ghè ? anh em không biết ở đâu hết rồi ? mà căn bản là tại forum bên mình buồn quá . Ngại vào . Vào các trang Web .... hơ hơ ... là thấy em liền hà . lớp mình thì vẫn như vậy , 1 tuần họp mặt 1 lần nhưng dạo này do bận quá em không đi đá bóng được . Nghe chú Lợi kể là cứ thế này tình hình đội bóng toi mất. Chắc do năm 4 ai cũng bận . mà hình như theo thông tận xã vịt cò , Thanh ngất sắp sửa lên xe hoa về nhà chồng rồi thì phải . Trang thì sắp chính thức trở thành cô giáo . Còn bọn con trai thí tình hình không có gì khá khẩm hơn thời điểm cách đây 4 năm . Chiếc áo " Sống độc thân ... " hình như được treo lên khung kính hết cà coi đó là kim chỉ nam của cuộc đời. Ngoài thằng Trung bò đang hoàn tất bộ sưu tập 101 cô người yêu . hmm , nói ra kể cũng khó . Nói tình hình chung chung vậy thì đến bao h .
A` , chúc mừng chú Lợi và Chú Thành Nghiện với con ADSL mới . Vào đây phá chơi .

Vova

Đúng rồi ? ủa NKP đó hả , thấy tên lại thấy ấn tượng :? . Định chuyển ngành hay sao hả bạn ?

svdhy

Member
chẳng thấy bóng dáng A3 nào cả. Chán quá.
à nhắn Ỉn ngố (anhtq): sao lên đây ba hoa thì được mà ko nhắn tin được cho anh mày hả??? hay giờ ko lên yahoo nữa à

Anhtq

Quân cu mới vào đây hả ?
Ờ, dạo này anh mày bận quá. Ở trường trốn việc tí thì vào được web nhưng máy ở trường không vào được Yahoo. Về nhà tầm 3, 4 giờ đêm thì ngủ thẳng cẳng rồi. Cuối tuần cũng không ở nhà.
Đợi 3 tuần nữa chắc rảnh :(
Tình hình ở nhà thế nào ? Anh em mỗi người một câu kể một phát nhỉ ?

Cheek_nl

Member
Anhtq said:
Tình hình ở nhà thế nào ? Anh em mỗi người một câu kể một phát nhỉ ?
Ko cần ở nhà cũng kể đc 1 phát này:
Ở nhà bâyh đi ăn hàng rất đắt đỏ và vô cùng sạch sẽ (sạch sẽ trong ngoặc kép). Tin buồn nữa là ko đc ăn tiết canh :-S

kiban

Member
tình hình trong nước thay đổi từng ngày tuy nhiên cái dịch cúm gà có lẽ chả mấy người sợ cả đâu..... Người VN cả mà :D.

Mọi thứ chi phí đều rất đắt đỏ thì đúng , nếu thằng Q.Anh mà về nước giờ này khao anh em thì phải tốn bằng 2-3 lần ngay xưa :D

Chipflo

Member
Lợi nhắc QA khéo quá :)

Thèm đồ ăn Vietnam quá ...

Hồi còn đi học, cứ sáng nào đi học muộn là có nguyên 1 tiết để ngồi ăn phở gần trường CVA, 4000 1 bát phở, thêm 5 cái quẩy là 5000 :> Hàng phở đó chắc giờ vẫn đắt nhỉ :D

Mà bây giờ tăng giá, bao nhiêu tiền 1 bát phở thế? Quẩy có tăng giá không?

Nhớ hồi trước D1 buổi tối học thầy Khải xong rủ nhau đi ăn quẩy nóng ở Phan Bội Châu or đi ăn ốc ở Giảng Võ. Quẩy thì không biết, nhưng ốc chắc là tăng. D1 ăn nhiều quá, ốc hồ Tây không kịp đẻ :D May là chưa tiệt chủng.

mrknight

Chipflo said:

Thèm đồ ăn Vietnam quá ...

Hồi còn đi học, cứ sáng nào đi học muộn là có nguyên 1 tiết để ngồi ăn phở gần trường CVA, 4000 1 bát phở, thêm 5 cái quẩy là 5000 :> Hàng phở đó chắc giờ vẫn đắt nhỉ :D

Nhớ hồi trước D1 buổi tối học thầy Khải xong rủ nhau đi ăn quẩy nóng ở Phan Bội Châu or đi ăn ốc ở Giảng Võ. Quẩy thì không biết, nhưng ốc chắc là tăng. D1 ăn nhiều quá, ốc hồ Tây không kịp đẻ :D May là chưa tiệt chủng.
thằng này đi rồi mà hóa ra vẫn tưởng như ở nhà, thằng K nói mày thế mà đúng.
Mày ko nhớ là dân tha hương cấm tiệt ko bao giờ nhắc đồ ăn ở nhà hả.
Mày nhắc làm cái keyboard của tao ướt rồi :D =)) :)

Cheek_nl

Member
Chipflo said:

For ur record: phở gà Lê Văn Hưu dã 15K/bát từ lâu rồi. Thế nên hè về tớ toàn vào cái quán Lan Viên (hay Hoa vien gì đó watever) đối diện cổng Lý Thg Kiệt của trường Trưng Vương để ăn sáng. Phở hơi chán và bèo bọt tí nhưng chỉ có 10K, lại sạch sẽ có máy lạnh và có thể gọi thêm đồ uống nữa.

Ôi cái tôi thèm nhất bi h là 2 bát bún ốc thịt bò yêu quý! =P~ =P~

Hic, mới nhớ ra là mình chưa ăn sáng. Đau thật!!!

kakaka

cafe đinh
lai rai đội cấn
trà đá ông cường
nem nhà thờ
chè cụ Lư

kho than cac chu
ve di, anh khao

kiban

Member
bạn A.Phương ở xa mà biết nhiều thứ quá ....Bái phục , bái phục.
Mà thằng Minh ko thấy khao anh em mấy vụ đó, hay là mày biết chúng nó ko về được mà mạnh mồm thế :d

Vova

Post cho người viễn xứ :D
1. Nem Phùng : 30 Hàng Bún , 30000 đồng/suất.
2. Nem Tai bà Hồng , Hàng Thùng.
3. Bánh giò : Lwowng Định Của.
4. Nộm bò khô : 25-27 Hồ Hoàn Kiếm, 4000 đồng/suất.(thực ra ở Hàm Long ngon hơn, chỉ bán chiều)
5. Nem chua nướng : ngã 4 Hàng Bồ-Hàng Bạc, chỉ bán tối.
6.Bánh trôi Tầu: 30Hàng Giầy, 5000đồng/suất, quán của Nghệ sĩ Phạm Bằng.
7. Bánh gối : 52 Lý Quốc Sư,5-7000 đồng/suất .
8. bánh rán mặn : 52 Lý QUốc Sư 5-7000 đồng/suất ( thực ra ở ngã 3 Thuỵ Khuê - Lạc Long Quân ngon hơn rất rất nhiều, rẻ nữa).
9. Bánh đúc: 8 Lê Ngọc Hân, 2000 đồng/suất, ch ỉ b án chi ều.
10.Bánh cay: Ngõ ĐInh Liệt, 100đ/cái.
II. Ốc.1. Ông già : 31 Tô ngọc Vân 7000đ/suất.
2.Ph ương Nguyên: Tô Ngọc Vân.
3. Đức Mười : Liễu Giai.
4. Ốc luộc lá chanh: 1 Đinh Liệt 7000đ/suất ; Ngã 3 Quan Thánh-Phan Huy Ích.
III. Chè
1. Chè Huế : 10 Tạ Hiện, 2000-3500đ/suất, quán nhỏ, chè ngon.
2.Chè Thập Cẩm: 72 Trần Hưng Đạo 7000đ/suất.
3.Chè thập cẩm : 80 Hàng Điếu, 3000đ/cốc trở lên, rất ngon, chiều khách.
4. Chè Thái: ngõ chợ phố Hồ Đắc Di, rất ngon.
5.Chè chuối, bánh đúc: Cuối phố Nguyễn Bỉnh Khiêm, chỉ bán chiều, rất ngon.
IV. Phở mì miến cháo:
1.Phở Bát Đàn: 49 Bát Đàn 5000-10000đ/bát, trả tiền trước, tự bưng bê(cái bọn củ chuối, rất ghét)
2.Phở Lý Quốc Sư: 2 Lý Quốc Sư, 5000-10000đ/bát, tiền trước, tự bưng bê (lại cái bọn củ chuối).
3.Phở Lý Sáng: 2 Hàng Gà, 5000-8000đ/bát, hương vị khác biệt so với các
nơi khác.
4.Phở gà: 34 Lê Văn Hưu, 5000đ/bát.
5.Phở gà: Trên đường Quán Thánh đoạn vườn hoa Hàng Đậu, chỉ bán sáng, rất ngon, rất đông.
6.Phở xào: cạnh hàng phở Bát Đàn đã nói ở trên, ngon, đông.
7.Mì vằn thắn : Đình Ngang, 5000đ/bát, một chỗ tuyệt vời, trong quán có nhiều đồ cổ, đặc biệt có 1 đàn mèo hơn 10 con,rất khôn, tha hồ mà vuốt ve, chủ quán tận tình.
8.Bánh đa cua: Ngã ba Đặng Tất-Quán Thánh.
9.Bún Ốc: 73A Mai Hắc Đế 5000đ/bát , ngon, nổi tiếng.
10.Bún Chả Hàng Mành : 1 Hàng Mành,10000-15000đ/suất, ngon, nổi tiếng.
11.Bún Chả Sinh Từ : 80 Nguyễn Khuyến,10000-15000đ/suất, ngon, nhưng ồn ào.
12.Bún Ngan: 73 Hai Bà Trưng, 5000đ/bát, ở đây có rất nhiều món về ngan.
13.Bún bò: 67 Hàng Điếu 8000đ/suất, ngon, đông.
14.Bún Thang: 29 hàng Hành, ngon.
15.Bún đậu: Lò Sũ, 5000đ/suất, quán lề đường, ai hâm mộ Thu Phương thì nên lên đây mà ăn vì Thu Phương và chồng hay ăn ở đây.
16. Bún riêu cua: cuối phố Phan Bội Châu, cực ngon, rất đắt, đông, chỉ bán chiều.
17.Bún cá: 5 nguyễn Trường Tộ, 3000-5000đ/bát, quán dân dã, ngon.
18.Miến lươn: Hàng Điếu, cạnh quán bún bò, ngon, cũng rẻ, nhiều món.
19.Miến lươn: Cuối phố Yên Ninh, ngon, rẻ, bề ngoài quán hơi nhỏ, trong rộng, ấm cúng, nhiều món.
19. Miến lươn Nghệ An: 112 Nghi Tàm 25000đ/suất.
20. Cháo trai: 26 Trần Xuân Soạn, 2000đ/bát, ngon, đông(nhưng có vẻ như cháo có vị ngọt).
21.Cháo gà: 45 Lý Quốc Sư,5000đ/bát, chỉ bán tối, quán vỉa hè, ngon, đặc biệt có món chân gà hầm nhừ.
22.Cháo Lòng-Tiết Canh: 7 Lê Duẩn, cạnh đường tàu, nổi tiếng, ngon.
23.Cháo Lòng-Tiết Canh: Chợ Đuổi-Lê Đại Hành, trước cổng toà án, ngon, nổi tiếng.
24.Cháo tim gan: 39 Trần Nhân Tông 5000-15000đ/bát.
V. Cơm
1.Cơm Phố: 292 Lê Văn Hưu, rất ngon, lạ miệng, đắt.
2.Bí đỏ: 105 K1 Giảng Võ, ngon, có mấy món đậu cực ngon. Cạnh bí đỏ còn có TexMex, với món đặc sản thịt đà điểu. Đối diện là Hot-Rock Café, rất nhiều món ngon(hơi đắt).
3.Cơm rang thập cẩm: Cấm chỉ 1000đ/suất, nhưng ở ngã tư nguyễn Thái Học-Văn Miếu ngon hơn nhiều 8000đ/suất.
VI. Các món khác.
1. Các món nhậu : Ngõ Tạm Thương, rất nhiều món, rượu rất ngon, một chỗ rất tuyệt cho bạn bè hàn huyên tâm sự.
2.Lưỡi lợn: Đầu ngõ Nguyễn Khuyến, 40000đ/kg, ngon.
3.Vó bò: Trên phố Hoà mã, đoạn gần ngã tư phố Huế, ngon, rẻ.
4.Gà tần: Quán Cây Si , đầu phố Tống Duy Tân từ Điện Biên Phủ rẽ vào, 25000đ/con, rất ngon.
5.Chân gà nướng:Quán Mĩ Miều-Phạm Ngọc Thạch, ngon, đông.
6.Chân gà nướng: ngã tư Trịnh Hoài Đức-Nguyễn Thái Học.
VII. Café, trà,kem
1.Danh Trà 55: Phan Chu Trinh,5000-10000đ/cốc, không gian lãng mạn, theo như bạn tôi(con gái) thì chỉ cần dẫn các em gái lên đây khoảng 3 lần là cưa đổ, he he.
2.Dilmah-Lipton: Các quán dọc đường Điện Biên Phủ, đoạn gần lăng Bác, mấy cái quán này theo tôi chán kinh khủng.
3.Bảo Oanh : đầu dốc Thanh Niên, vị trí đẹp, rẻ.
4.City View : Tầng thượng nhà Hàm Cá Mập, vị trí đẹp, đắt.
5.Hồ gươm xanh: 32 Lê Thái Tổ, đẹp, mấy năm trước hay có màn múa bụng, hay, không biết giờ thế nào.
6.Fantasy: 52 Tôn Đức Thắng
Hai quán Hồ Gươm Xanh và Fantasy, không dành cho giới hssv ít tiền, nói chung chưa nên vào.
7.Các quán café vườn: ở rất nhiều nơi, trong quán có nhiều ô nhỏ, các ô đều có mành, he he vào đó thì … có giời mới biết, thích.
8.Kem Chua hố Lý Thường Kiệt, đối diện trường Trưng Vương, tôi chưa thấy kem ở đâu ăn được đến thê, 6000đ/ly;25000đ/đĩa.
9.Kem Trang Tiền: ngã tư Tràng Tiền-Ngô Quyền, đối diện rạp Công Nhân, ngon,nổi tiếng.
10.Kem Ý, Mỹ, Pháp: Lê Thái Tổ, 3500đ/mùi, ăn hết các mùi cũng không nhỏ.
11.Kem Rán: Bảo Ngọc-98 hai Bà Trưng, 3000đ/cái, còn 1 địa điểm khác của Bảo Ngọc cũng bán kem rán ở phố Giảng Võ, gần triển lãm, kem rán:
trong lạnh, ngoài nóng, lạ miệng.

Có nên kê khai 13 Đinh Tiên Hoàng 25oo đ/ đắng nguội
500 đ Musik

Cheek_nl

Member
@Kiban: Ko dám ko dám! Tớ hiểu biết còn nông cạn, sắp tới về còn phải học hỏi các ấy nhiều, nhất là những bạn TRAI có tâm hồn ăn uống như các bạn D1 :D

@Vova: Ấy đúng là giết người ko dao! =P~

kiban

Member
thằng Hiệp copy cái bài có lẽ cách đây cả thế kỉ rồi à...
Tao cứ tưởng này cũng đang ở nước ngoài ý chứ, tao ăn nộm bò khô ở Hồ Gươm cách đây cả năm rồi mà còn 8000 chứ bây giờ ko biết là bao nhiêu nữa.... Đắt quá chả dám ăn nữa mà

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000