Rock Việt-niềm đam mê của tôi

LADY_A7

Member
có là được rùi
giới thiệu cho em với
phần sau tính tiếp
chà,còn vài tuàn nữa là lại văn nghệ rùi
nhưng 20/11 thì ko chơi Rock đc :(

smooth

Member
Huyền: biểu diễn thì cần 1 hoặc vài cái guitar là ngon rồi mà em, trống, bass với guitar điện nếu có thì quá tốt, ko có thì vẫn rock như thường :p
Theo kinh nghiệm của anh thì oánh bằng guitar thùng có khi hiệu quả hơn eguitar + trống hehe

smooth

Member
Huyền: em có thể cho mọi người nghe thử sáng tác của em ko ?? tốt nhất là em tự đệm đàn và hát :D , nếu ko thì hát không cũng được :) mong sớm nha

LADY_A7

Member
nhưng em chỉ mới sáng tác được thui, chứ còn phần đệm đàn=guitar điện/trống ...thì chịu
mà nếu muốn phát triển Rock ở trường thì cần có biểu diễn nữa
chứ nếu ko biểu diễn thì làm sao có fan&dân Chu sẽ chỉ bít nhìu đến guitar thường thui

smooth

Member
vậy em làm sao để mọi người biết được bài hát của em nó hình thù thế nào được ko ?? post bản nhạc, lời hát lên được ko em ?? ko có thì bảo mọi người phối khí kiểu gì giờ :p
hehe mà sao em cứ khoái đàn điện nhỉ :p ko có thì chơi đàn thùng, đâu có sao ?? đàn điện mà chơi ko ra gì thì còn tệ hơn đàn thùng em ạ ^^
Up bài hát của em lên sớm nha :)

rikku

Active Member
:D lạ nhỉ, thường thì người ta phải biết chơi ít nhất 1 nhạc cụ mới có thể sáng tác được, em lại có thể sáng tác mà ko cần, :D rất đặc biệt đấy ^^

BlackDragon

Active Member
Thực ra nếu nhạc lý vững và biết kí âm rồi thì không cần biết chơi nhạc cụ cũng có thể sáng tác được. Có lyrics + giai điệu là được mà. Còn để phối khí được thì nhất định phải biết chơi nhạc cụ.

LADY_A7

Member
thế đó, em chả bít gì về nhạc lý mà vẫn sáng tác được
đơn giản là em hát tuy ko hay, nhưng rất hay hát
đi trên đường cứ oang oang hát, thế là tự nhiên hình thành bài hát mới :))
thía mới bảo, đó là khả năng tự nhiên đó.
Nhưng em nghĩ người khác cũng có thể làm được chứ nhỉ ??? cần gì phải bít nhạc lý ????????

BlackDragon

Active Member
EM cũng cần phải biết kí âm chứ, khi nghĩ ra được 1 giai điệu hay hay thì em sẽ làm thế nào để ghi nó lại ? :D Nhạc lý cũng quan trọng lắm chứ.

LADY_A7

Member
Khi nghĩ ra 1 giai điệu hay hay thì em ghép lời rồi cứ hát nó liên tục thui, và trong vòng 5' nếu em luôn hát nó thì em sẽ nhớ được và sau có thể hát lại thoải mái. Em nghĩ nếu học nhạc lý rùi sáng tác thì rất có lợi, nhưng nếu chưa học nhạc lý mà vẫn sáng tác được thì cũng có sao đâu.

Huyền ơi ấy hơi bị quá khích rồi, ba cái organ thi về cấp 1 mà biểu diễn may ra có người nghe.Thế mà đã mơ tưởng cầm ghi ta điện sao, " ngày đó ngày đó sao vẫn xa xôi"

LADY_A7

Member
Bạn HA rất hay có những suy nghĩ vớ vỉn.Đàn chỉ là 1 công cụ giúp ta sáng tác+biểu diễn thôi còn wan trọng vẫn là khả năng của mỗi người.Bằng chứng là tớ thấy đầy người biết đánh đàn nhưng có bít sáng tác đâu.Xí
Xin lỗi mọi người, tại Huyền bức xúc bạn HA wa'.
Bạn HA chắc có học guitar rùi nên mới sĩ với tớ. Nhưng thế thì đợi một hai tháng nữa tớ đánh được guitar thùng, rùi sau đó là guitar điện. Lúc đấy hết cả sĩ.
Nói thật, dù là con trai hay con gái, hok ai vênh với tớ lâu được đâu. Từ bé đến giờ đã thế, và sau này cũng thế.
THAT'S ME

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000