[^o^]Nhật ký Online[^.^]

ablaze gem

Member
Forum nào cũng thấy viết nhật ký. :D

Hôm nay buổi sáng ko phải đi học gì mà sao dậy rõ sớm (8h)...Chán quá ko biết làm gì thì online...Chán thật, chả có ai cả.

Cái forum này, hình như toàn lớp 10 thì phả, mới vào đã được các em gọi trìu mến là "CHỊ" rồi, sướng vật. ( Đề nghị 2 em Blue và Eminem học tập các bạn nhớ)...

He, mục tiêu ngắn hạn của Ag là từ giờ đến hội trường kiếm được một thằng ngừi iu...Thế nên có ai có hảo tâm thì giúp đỡ tận tình nhá... :wub: :wub: :wub:

Hết

BlackDragon

Active Member
Bắt đầu rồi đấy , công nhận em Chip pi pi nói đúng .
Chẳng lẽ lại phải đổi tên cái chủ đề này thành " chat - chit centre" à ? :D

Hôm trước ai nói đó mới là diểm đặc biệt của CVA.org ý nhỉ? :) ..............quả không sai :lol:
Hôm nay không may mắn lắm.........chán nhất là sáng nay 6 giờ đi xem bọn lớp đá bóng nhưng đến nơi đã thấy đá xong rùi...........hehe...................ra là đá từ lúc 5 giờ :huh:

BlackDragon

Active Member
Lại đá bóng , 2 tuần rồi mình không được đá bóng , chán quá .
Thằng Longpv khốn khiếp mãi vẫn chưa đưa quỹ đội cho mình !

Nhật kí của Buồn tênh:
Ngày hôm nay thật tệ, bao nhiêu chuyện đổ lên đầu mà chẳng thể nào giải quyết hết. Chẳng hiểu từ bao giờ mình có cái cảm giác sợ mọi ngừi nghĩ rằng mình là một con bé hay than thở, mới 16 tuổi đầu mà lúc nào cũng thấy buồn bã, và thế là mình ít chia sẽ dần đi. Rồi đến hôm nay mới giật mình nhận ra rằng bạn bè nói đúng quá, sao mình thay đổi nhiều thế, chẳng còn giống ngày xưa...
Từ chuyện học hành ở trường, mẹ quá hi vọng vào mình, ừ thì công nhận mình ko phải là đứa dốt nát gì cho cam, và mình cũng hiểu bà mẹ nào mà lại chẳng kì vọng vào con mình,mình lại là con một nữa, nhưng kì vọng ko có nghĩa là luôn bắt con cái mình phải theo những gì mình muốn, mình ko thể làm nổi hết những yêu cầu quá cao của mẹ. Mình biết mẹ có mắng mỏ thì cũng chỉ là vì mẹ yêu thương mình thôi, nhưng mẹ có hiểu được là mình đang phải chịu rất nhiều áp lực ko?
Lớp học mới cũng thật chán, mình ko biết mình có phải là người khó gần và hay xét nét người khác ko nữa, những ko hiểu sao mình lại thấy thiếu thiện cảm với một vài người đến thế. Mình còn thấy sao họ khác mình đến thế, nếu có ai lớp mình đọc được thì đừng giận, ko thể hiểu nồi vì sao mình đã rất cố gắng mà ko thể hòa đồng được với mọi người? Chưa bao giờ mình gặp phải những rắc rối trong quan hệ bạn bè và xã hội như thế này cả!
Còn chuyện tình cảm, những lúc thế này sao mình lại cảm thấy cần có người đó ở bên cạnh mình thế chứ? Cũng đã lâu rồi mình ko gặp người đó nữa, và mình cũng thực sự cũng muốn quên người đó đi, nhưng mà mình ko thể, càng cố quên thì lại càng thấy nhớ, nhiều khi nhớ tưởng đến vỡ tim ra, nhớ lắm!!!. Mình đã gặp nhiều chàng trai khác tuyệt vời lắm, nhưng mình ko thể nào thấy ai hơn người đó. Chưa bao giờ mình lại thấy mình nghiêm túc trong một mối quan hệ đến thế. Nhìn đâu cũng thấy hình ảnh của người đó, chỉ cần đi qua bến xe bus mà trước đây 2 đứa đã cùng đứng đợi xe là lại thấy nhớ khủng khiếp. Chẳng biết người đó có biết ko?
Và mình cũng chưa bao giờ thấy cuộc sống của mình trì trệ và nhàm chán như thế này, ngòai một số việc mà mình thực sự say mê ra, mà những việc như thế rất ít, mình thấy mình quá vô dụng, chẳng làm được một việc gì có ý nghĩa. Mình cực kì bận, phải nói là như thế, hết học ở trường, học thêm, học ở nhà, học đàn, rồi dạy thêm cho một vài người, thế nhưng sao vẫn thấy mình tẻ nhạt quá?
Toàn là những rắc rối chưa bao giời mình gặp phải, và đây cũng là lần đầu tiên mình chia sẻ với nhiều người về chuyện của mình đến thế. Mình se cố hết sức để giải quyết mọi chuyện tốt đẹp, nhưng những chuyện tình cảm thì mình biết giải quyết sao đây???

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Nhung ơi, chị đọc bài này của em thì chị thấy tâm trạng của em giống chị cách đây khoảng ...4,5 năm quá... hic... Hồi đấy chị cũng đã từng tưởng là chẳng bao giờ ra khỏi được tình trạng này và nghĩ là sẽ không bao có thể giờ "rơi" sâu như thế nữa... Mà em còn "tiến bộ" hơn chị là em nói chuyện với mọi người xung quanh, còn chị hồi đấy thì nuốt sâu vào người... :)
Chị cũng đã suy nghĩ nhiều... Và càng về sau, chị càng hiểu là nếu mình bám vào 1 thứ mình sẽ không đi tiếp được, mình không phát triển được mình và mình sẽ bị phụ thuộc... (hồi đó chị cũng hay ngồi thiền để tĩnh tâm lắm..., chỉ để tĩnh tâm thôi, chứ chị thì không biết thiền gì đâu, hì :p ) Và 1 ngày nào đó, chị nghĩ lại và nhận ra là mình đã "xử lý" xong chuyện này...
Tất cả những kỷ niệm đó chị không quên (và cũng chẳng nên phải quên đâu em ạ, nhưng không để ý nữa - cái đấy mới là sự khác nhau) và để nó nằm ở đâu đó trong mình... vẫn là những kỷ niệm đẹp...

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Còn bây giờ là nhật ký của tui:

CHỈ VÌ MỘT PHÚT

Hôm nay thật là 1 ngày dài... Vừa dài lại vừa chẳng may mắn cho lắm, và vô vị nữa chứ... hic...
6h dậy để chuẩn bị đi làm, vì từ nhà đến hiệu thuốc mất 1 tiếng nên muộn nhất là 7h phải từ nhà đi rồi...
Rủi ro thay, cái tàu điện lại đến sớm đúng 1 phút, thế là vừa ra đã lỡ mất chuyến sớm.... "Hic, khi lỡ chuyến trước vì nó đến sớm thì chắc chắn là chuyến sau tàu sẽ đến muộn cho mà xem", mình nghĩ... Và đúng như vây, chuyến sau đến rõ là muộn vì đường bị tắc, và đến ga tàu nhanh thì cũng bị lỡ nốt cái chuyến cần đi... Chuyến sau thì đến muộn có 1 phút, nhưng cũng đủ để mình bị lỡ chuyến tàu điện khi chuyển tiếp... Vì tàu này đi hơi vòng nên mình cố chạy đường tắt để đón đầu khi tàu đến bến tới... Hic, nhưng mà chân người chạy làm sao nhanh bằng tàu đi được, vì thế nên khi còn khoảng 1 mét nữa tới nơi thì cái tàu đấy cũng chạy ngay trước mũi không thương tiếc (hic, tàu điện không có gương soi ra đằng sau nên lái tàu đâu có biết ai đang chạy ở đằng sau đâu, hic...)...
Thế là đến chỗ làm muộn 8 phút, hix...
Trong khi đứng đợi chuyến sau mình mới nhận ra là hôm nay thật là lạnh... Mới có đầu thu mà nhiệt độ chỉ có 2°C, trời lại hơi có sương mù nữa chứ, nên lại càng buốt... Hic...
12h rời hiệu thuốc, bây giờ phải vắt chân lên cổ đi lên trường ĐH, vì 12h30 là có tiết rồi... Bến tàu đõ ngay trước hiệu thuốc, nhưng tất nhiên ra thì tàu vừa đi rồi... ---> chắc chắn lại muộn học thôi, hix. Chưa ăn trưa, nên đi qua cái ga, tạt qua quán Pizza mua 1/4 cái Pizza ăn lót dạ... (thà muộn học 2, 3 phút còn hơn chết đói giữa giờ!!!) Vừa ăn xong thì tàu cũng đến bến trước cổng trường... Đúng 1 phút trước 12h30.
Nhưng của mỗi tội trường thì to, phòng học thì xa tít ở đầu kia, đi bộ nhanh lắm cũng phải mất 3 phút (cái dấy trường đấy dài khoảng 500 mét). Hic, chạy đứt cả hơi, đến khi mở cửa ra thì lớp trống không. Hỏi ra thì hôm nay tiết này bỏ, vì Giáo sư có việc đột xuất, hôm sau học bù... Hic, đúng là...
Chán chuyện, thế là tranh thủ mò lên phòng máy tính để vào Forum trường mình xem thế nào đến tiết sau...
Đến 17h30 mới có tiết sau... Lúc đấy lại đói rồi, chỉ muốn về nhà để ăn thôi, thế mà phải cố học nốt... Hic, học đến 6 rưỡi thì xong... Ra ngoài thì trời đã tối và sương bắt đầu xuống, mặc dù mặc đủ ấm rồi nhưng vẫn cảm thấy lạnh buốt, hơn cả ban sáng... Về đến nhà thì chưa có gì ăn cả, lại đói và mệt nữa nên lại phải chạy ra siêu thị mua cái Pizza về nhà nướng lên ăn cho nhanh...
Vừa mới định học thì đứa bạn gọi ĐT, nó buôn cho hơn 1 tiếng, đến gần 10h... Tưởng là xong rồi, định cố học được phần nao hay phần đấy thì lại nhận được cú ĐT thứ 2, nói từ lúc 10 rưỡi đến... gần 1 rưỡi đêm mới xong, hic hic....
Và từ lúc đó post bài này với bài trên kia...
Hic, định viết thư cho đứa bạn thân mà không có thời gian mà viết được, không biết nó nghĩ gì về mình đây, nó viết cho mình 3 cái thư rồi mà hơn 1 tuần nay bỏ rơi nó, hic... (đáng ra không post bài nữa mà viết thư cho bạn mới phải!!!)
Và bây giờ, 2h hơn, thì phải đi ngủ ngay lập tức, vì mai 6h lại phải dậy rồi, mai lại phải đi sớm hơn, vì thứ 7 và CN ít tàu xe hơn ngày thường!!!

Hôm nay không có gì xui xẻo nhưng cũng chẳng có gì vui.........hôm nay toàn làm chuyện trái với lương tâm..............hehe...................cos mỗi một việc tốt đó là chép hộ thằng chồng cái bài để nộp báo tường..................thấy nhẹ nhõm hẳn.......................hehe..........May mà hôm nay thoát đc mấy môn kiểm tra ..........không thì....................hic..............mình đứt từ lâu rùi.......................Amen

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
<!--QuoteBegin-Chip_pi_pi+Oct 18 2003, 12:15 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Chip_pi_pi @ Oct 18 2003, 12:15 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Dã man :huh: còn gì tồi tệ trong ngày đó nữa không hả chị Hà..............hic [/b][/quote]
Hic, thực ra là có, nhưng thôi, chẳng kể làm gì... :( :(
:)

BlackDragon

Active Member
Alone

Một mình là khoảng khắc mà tôi quý giá nhất

Cô đơn hay một mình.
Nghĩ thế nào cũng xong.
Hôm nay,lại đến lớp.Ko có gì mới lạ,hay thay đổi.Vẫn chào những gương mặt quen thuộc.
Tìm một chỗ ngồi sau cùng,đem bút vở ra.
Huýt sáo và khe khẽ hát
Ơ,nhìn lại,sao ta lạc lõng giữa mọi người thế nhỉ.
Ngồi trên cao,một góc xa,thấy hết mọi người.
Cô giáo dưới kia đang giảng bài,chán ơi là chán,đã ko hiểu rồi lại làm buồn ngủ.
Các bạn "khu nhà mặt phố" ngối tít phía dưới đầu,đang chăm chú làm bài.Chắc cũng là bã đậu như mình thôi.
Vẫn có tiếng nói chuyện.
Mấy thằng ở "xóm nước đen" đang thuốc lá phì phèo,thấy mình đang soi,một chú quay lại chào "anh Phong".Có vẻ bọn nó nể mình(mà ko dám chắc là có phải chúng nể mình thật ko?),bởi mình ko nhí nhố như bọn nó,ko thuộc loại "phần tử phá hoại" lớp như bọn nó.Cứ trầm mặc,có bản thân mới biết mình buồn hay vui,mình khác xa trong lớp--->làm nổi à?
_xin thưa là không! Đơn giản là tôi thích một mình.Khi tôi một mình,tôi thấy sự tự do vô cùng.Tôi ko thích đám đông,nhất là những đám đông xô bồ.Nếu có hứng,dễ dàng trở thành một con người vui vẻ,hoà đồng đến mức nhí nhố như mọi người .Dễ ợt à.Đã từng,ko chỉ một mà nhiều lần.
À,dạo này hơi bị nhí nhố.Cứ như trẻ con.Phải chấn chỉnh lại mình mới được.Viết lại bài này,đọc để mà nhớ,nhớ để mà sửa...và sửa rồi lại mắc lại lỗi,hì hì :)

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hôm nay là hôm đầu tiên có tuyết rơi rồi... :rolleyes:
Năm nay có vẻ lạnh nhanh quá... Hay là vì mùa hè vừa rồi quá nóng (ít nhất là 2 tháng liền nóng đến 40°C) nên bây giờ cảm thấy lạnh?? :unsure:
Mọi năm thì phải đến đầu tháng 12 mới có tuyết, hoặc có khi gần Noel mới có...
Năm nay bây giờ tuyết đã rơi rồi không hiểu đến Noel còn tuyết để mà rơi không.. :lol: Noel mà không có tuyết thì đúng là mất vui...

Sướng nhỉ..............mình vẫn chưa bít tuếy nó thế nào.....................hôm nay mệt chít đi đc..........đi với bọn lớp về tận Dông Anh..............bi giờ vẫn còn ngồi post bài đc là may mắn lắm rùi :huh: :huh: :huh: :huh:

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000