noi day danh cho khóa 1999-2003

choài, nghe mọi người nói chuyện nấu nướng mà tao xấu hổ thay cho mày đấy Thảo, có bạn tốt nấu ăn giỏi như tao mà mày kém thía... hehe
tao wuyết định roài mày ạ, sau này tao ở nhà dọn dẹp cơm nước cho chồng nó nuôi... sáng đi chợ dọn nhà, chiều thẩm mĩ thẩm mọt roài về nấu cơm,tối 2 vợ chồng lên sàn... đc đấy chứ nhỉ!!!!! hehe

tran hoang long

đc. nhưng nấu cơm cho chồng hay đầu độc chồng thì còn phải chờ.tối hai vợ chồng lên sàn mổ ah?
to Thảo: ai chụp ảnh cùng bà trong avarta mà trông thèm thế? giới thiệu cho tôi cái

Barcaboy

khiếp quá, con Thảo Uyên này, đây là box cấp 2 đấy, cái gì mà "tối 2 vợ chồng lên sàn... ", chả có đoạn ăn bữa cơm tối gì cả, ít nhất thì có thực mới vực được đạo chứ, đồng chí này, chán lắm... thế thì đoán tướng của bạn này sẽ gầy còm ốm yếu, ai cũng bảo vợ chăm tốt, nhưng mà cứ thế này, chả mấy chốc mà chồng TU còn như con mắm.

@ Hoàng Long : anh đấy của Thảo Uyên đấy, sau này thích làm mắm thì cứ flirt đi, tôi cho nick

tran hoang long

thật hay đùa đấy? kiểu gì trông khác nhau thế? có mắt như mù !có mắt như mù !quả này tôi quyết trước khi vào năm, về nhà 10 ngày làm quen bạn thảo uyen mới dc, thế để mà học cả năm cho đỡ tiếc

ơ.... thế này là thế nào???? Quen thi` đc cai' gì đâu, để tớ dạy ấy mon' bắp cải xào cho cà chua trước hả.... hehihihi`

@ Nghĩa: này này, đây là vắn tắt thoai nhá.... còn nếu xét theo cách nào đó, để chồng béo thì cho chồng ăn đêm, béo ngay... đi về, dọn cho chồng ăn rồi ngồi nhìn chồng ăn, vừa lấy lại sức lên sàn về, vừa bồi bổ chất... tha hồ béo... chứ ai gầy như bạn nghĩa đâu.... xí....

tran hoang long

kể cũng lạ lý thuyết xào bắp cải rất đơn giản mà sao hết hai cái bắp cải với 4 quả cà chua mà ăn vẫn chăng thấy thành công như bọn Cơm Việt làm, đến nhà bạn Uyen chỉ giáo thêm thôi. thử mãi vẫn ko thành công đâm ra bi h chán, lại quay về với bắp cải luộc mà bà chủ nhà này ko cho ăn nước mắm thì chịu sao nổi? toàn phải ăn với muối, khó chịu vật

estrella

Active Member
khổ thân, tội nghiệp thằng bé, sống xa nhà là khổ thế đấy, khi nào về đây tao cho mày ăn rau muống luộc với lạc rang hehe =))

chaòi... con Thảo có món đặc sản hay thế???

Muh sao bạn Long ko mau xà lách với mí loại rau sống về??? Ở đấy mí loại rau đấy rẻ hều muh... Đơn giản nhất là xà lách, dưa chuột cắt lát, cà chua cắt lát, thêm tí ôliu( nếu muh ăn đc), nếu đúng mùa thêm tẹo măng tây... ra siêu thị mua loại dấm trộn ý ( lấy loại ko vị hoặc vị cà chua cho dễ ăn) mang về trộn, đơn giản mà nhanh...

Còn để xào bắp cải thì nói lại cách ấy làm đi... có gì sửa cho...

tran hoang long

ôi bà này ăn cầu kì thế, như tây ý. tôi là chỉ có chờ chảo nóng là cho dầu, dầu nóng là cho letture, hết! mà cũng chẳng hiểu letture với cabbage thì khác gì nhau, trông cũng rứa,

tran hoang long

to Uyên: cầu kì như ấy nói chắc tớ chỉ nấu để đầu độc bạn Thảo thôi. tổng cộng cả nấu lẫn ăn của tớ là khoảng 20 phút, ko tính thời gian đặt cơm.
bây giờ tập thành công một món Thái rồi, giỏi ko? nhưng chỉ giống cách chứ ko đủ nguyên liệu, mất công mua nên cũng lười

tran hoang long

tôi tưởng bà định đầu độc tôi với món rau muống lạc rang. sau một tháng luyện tập và tìm tòi, tôi đã biết rang cơm ko bị dính chảo rồi, cứ lủa to là ổn, mình cứ tưởng lủa nhỏ thí tốt, ai ngờ lửa to mói đúng

thường thì lửa tao dùng cho những món tái tái, cần nóng nhanh
lửa nhỏ cho những thứ cần chín kĩ

muh top nay thành chỗ dạy nấu ăn bao giờ đấy???
Muh tội lười thì bó tay thui... hi``hi

tran hoang long

thì vẫn đúng top đấy chứ có sai gì đâu, tôi với bà đều là 99-03, làm gì sai?
nói như bà đại khái quá, phải cụ thể vào món chứ, như cơm rang thì thuộc dòng nào, nhanh hay chậm, cơm tôi đem rang là cơm nguội còn thừa từ tối hôm trước, theo tôi xét nó vào loại nào của bà cũng đc.
tôi hỏi bà, chợ ở đây nó to gấp mấy lần cái fivimart, đi mỏi chân mà thường thì ở nhà mua gia vị toàn ra chợ cho thoải mái, mấy thứ gia vị bé tí tẹo tìm thì toét mắt ah?cái này ko phải tại tôi lưới mà bọn tesco nó làm tôi lười, ai bảo xây cho to,lần đầu đi còn thấy hay hay, đến giờ chỉ nhanh nhanh chóng chóng về cho sớm, lượn lờ lâu chỉ hôm nào có mưa hoặc trời nóng quá, vào xin nhờ tí điều hòa, chả mua gì hết nhưng ai hỏi cũng bảo đang đi chợ, hêhe

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000