Những kỷ niệm xa xưa với bạn bè !!!

tubeo-uk-86

Linh à , tú béo đây, sao linh viết cái topic này chán thế , bạn bè ít đứa nó nhớ mình lắm , mà linh dạo này thế nảo rồi mà không liên lạc gì với bạn. Nhớ quá nè.....

p3yeu

Member
em chỉ nhớ lớp em thôi
các hoạt động "tập thể" rất vui
hè này còn quen bọn a2 :>>
nhiều trò,ra trường nhớ chết mất :(

p3yeu

Member
lúc chị ra trường,cấp 2 ý,cả lớp ra ngoại thnah2 chơi với nhau,lúc đi về ngồi ôn chuyện chị khóc tu tu :( nhớ thế :-( nhớ nhất là lúc bùng học toán nâng cao ở trường ra hồ ngồi :-( :D tránh giám thị vui quá :D :(

nobita_d1

hê hê các bác kể cũng lạ, cứ về trường cái là biết thầy cô có nhớ mình ko mà.
hê hê, thật lạ con người luôn nhìn lại quá khứ và tiếc nuối, ko chịu nhìn thấy cái tốt đẹp ở hiện tại :d:

teddybear

Member
nobita_d1 said:
hê hê, thật lạ con người luôn nhìn lại quá khứ và tiếc nuối, ko chịu nhìn thấy cái tốt đẹp ở hiện tại :d:
Con người ta tiếc nuối quá khứ không đồng nghĩa với việc con người ta chối bỏ hiện tại.
Mà có tiếc nuối đâu... chỉ nhớ về quá khứ thôi đấy chứ nhẩy :>

hot_cat

Member
Hai người bạn đi trên đường vắng vẻ. Đến một đoạn, họ có một cuộc tranh luận khá gay gắt và một người đã không kiềm chế được giơ tay tát vào mặt bạn mình. Người kia bị đau nhưng không hề nói một lời. Anh viết trên cát: "Hôm nay, người bạn thân nhất của tôi đã tát vào mặt tôi".

Họ tiếp tục đi, đến một con sông, họ dừng lại và tắm ở đấy.

Anh bạn kia không may bị chuột rút suýt chết đuối, may mà được người bạn cứu. Khi hết hoảng sợ, anh viết lên đá: "Hôm nay, người bạn thân nhất đã cứu sống tôi".

Anh bạn kia ngạc nhiên hỏi: "Tại sao khi tôi đánh anh, anh viết trên cát, còn bây giờ anh lại viết trên đá?"

Mỉm cười, anh trả lời: "Khi một người bạn làm chúng ta đau, chúng ta hãy viết điều gì đó trên cát, gió sẽ thổi bay chúng đi cùng với sự tha thứ... Và khi có điều gì đó to lớn xảy ra, chúng ta nên khắc nó lên đá như khắc sâu vào ký ức của trái tim, nơi không ngọn gió nào có thể xoá nhòa được...”

Hãy học cách viết trên cát và trên đá.

kiwi_vn

Active Member
Ôi . Tuổi học trò . Mái trường THPT đầy tự hào . Ta vui vì đã góp phần nhỏ nhoi vào thành tích của trường , chưa bao giờ có 1 cuộc thi ở cấp độ nào mà ta về tay trắng .Nhưng cũng vì nó mà ta hối tiếc. Ta thật sự chưa đóng góp hết sức mình cho trường .
Bạn bè ta , Những đứa bạn tuyệt vời , lũ con gái siêu quậy nhưng lại cực nghe lời , hiền như những con cún nhỏ .Nhưng những lúc ta mang 1 cặp xoài xanh thì ... trở thành những con quái vật . NHớ mỗi khi mua được bắp ngô mang vào lớp thì phải bẻ đôi cho cô bạn cũng bàn . Tiếp đó bẻ nưae còn lại thành 2 để cho nốt 2 tên bàn dưới . Vui quá.
Đại học. Môi trường để ta trưởng thành như vũ bão . 1 năm trưởng thành hơn 17 năm . Nhưng ta trở nên chai sạn & khô cứng . Đầu óc đầy suy tư .

kiwi_vn

Active Member
Hôm nay trường cũ mit tinh . Mình ko được về vì phải ở lại trực . Buồn thật , bọn bạn đua nhau về , mình chỉ được nghe kể qua điện thoại . Chán thế .Con đường mình chọn lựa lại khắc nhiêtk vậy sao ?

hoangnhat2999

buon
nho cua so cva khong co song sat
nho nha...ve sinh sach nhat vn(tat nhien cua truong pho thong thoi)
nho cai cau thang go
nho tieng coi doc quyen cua thay mao
nho thu hai chao co(du chang bao gio hat to len ban tien quan ca)
nho ban4 lop a3 tang 3 nha B.nho cai ban da ngu bao tiet van cap 3(mon hoc ngu nhat....nhung tu hao vi duoc 5 diem van dai hoc)
.....e thoi gian oi way lai day tao bao
tao nho chu van an wa

kiwi_vn

Active Member
Hôm nay trời lạnh . Nhìn xung quanh , bạn bè mình , đang ở đâu đây ? Một ngôi trường thế nào ? Ta bắt đầu yêu cái Học viện này ,nhưng cũng chạn nhơ đến thời cấp 3 hào hùng . Trời lạnh thế này cả lũ cấp 3 ngồi trong lớp , ra chơi xúm nhau vào chơi cờ caro , chơi gạch chỡ, bàn tán ...Ở trường ĐH thì giờ ra chơi thằng nào cũng rút máy ra nhắn tin , nghe nhạc , bàn về mua máy mới ra loạn xạ , 5 thằng ngồi cuối lớp rút 5 cái Latop ra nối mạng nội bộ chơi games . Chúng nó bỏ ra đến 2000$ để mua máy về rồi chơi games với nhau , đời sống cao quá chăng ? Cái lớp này vốn vậy , lâu dần cũng quen , tiếc là mình trình IT kém quá , đú sao với bọn nó . Ôi cấp 3 .

Oài lớp anh là tỉ phú à hic ... Bỏ ra 2000$ để mua một cái laptop ----> thừa tiền cấp độ cao ^_________^

Nhơ ngày nào mới lớp 1 lớp 2, mình ta cầm đầu lớp A đa'nh lại gian tà các lớp B,C :D Một tiếng đại ca, hai tiếng đại ca, nghe mà hoành tráng. ^___^ Lên cấp 2 suốt ngày học hành, từ một đại ca anh trơ thành một cậu bé hiền lành dễ thương he hé. Cấp 3 lại càng hiền hơn, toàn bị bắt nạt -----> Ôi thời oanh liệt nay còn đâu ^_____________^

gipypy_9x

Member
Nếu nói là kỷ niệm xa thì vui nhất là những ngày đc đi chơi với Hằng và được học cùng với bọn bạn iu quý ở G1 :))
Còn gần nhất là đi chơi với cả lũ Hoa+Long+Giang+Vũ >>>>>>>>>>>>. Đi ra sông Hồng nghịch này , chụp ảnh này , nghịch cát , ném boomerang nữa . Nói chung là cũng chẳng biết diễn tả như thía nào , ko có đặc sắc lắm nhg chắc chắn là ko bao h quên roài :)) , bạn thân mà , iu quý lắm cơ

Khì khì khì...kỷ niệm về bạn bè nhìu vô khối vì bạn bè nhìu vô khối mừ:"> :)):))...iu bạn kinh khủng...giờ đối với mình bạn bè là quan trọng nhứt nhứt nhứt:>:>
Hum qua thì ra sông hồng chơi zui như thía:D
Hum nay thì...rất nhìu người tặng quà sinh nhật...quan trọng ko fai? vì món quà mà là vì mọi người iu wi và nhớ đến mình:">...cả người iu cũ cấp 2 nữa chứ:D...bảo là "chúng ta là bạn tốt nhá":)
Hiện tại...bạn bè đồng cam cộng khổ nhứt là G6 iu wi'....
Lớp ngoài cũng nhìu bạn...HA nè, bố Trung nè...D2 nữa...chòi kể ko siết lun:D:D:D..iu mọi người we':x:x

pooha3

:) , ui nhớ CVA ghê, xa trường 2 năm rùi, mừ những kỷ niệm tuổi học trò không thể nào fai mờ. Nhớ tầng 3 nhà A nơi bọn tui bình chọn là có fòng học dẹp nhất của khu nhà đẹp nhất của trưong học đẹp nhất HN:))
Công nhận, tui đã có 3 năm học cấp 3 đầy ý nghĩa, một quãng thời gian đến bi h tui vẫn thấy là đẹp nhất trong suốt bao năm đi học. Tình bạn thật trong sáng, vô tư và đáng ieu... Nhớ những bạn bè, thầy cô và lớp học, mừ tui rất ấn tượng với các bạn nam lop tui, chua khi nao tui hoc lóp đông con trai như zậy, các đấng nam nhi thì cao ráo,sáng sủa, tâm lý nhưng mừ vẫn trẻ con...:D đã có những lúc làm cho bọn con gái cảm thấy tự hào.
Miss u, miss u....mùa lá rụng sân trường CVA đẹp dã man

Traithudo

"Thời gian trôi đi chỉ còn những kỉ niệm...". Những kỉ niệm đó càng đẹp, càng ý nghĩa thì lại càng nhắc nhở chúng ta rằng hãy trân trọng hiện tại. Cũng bởi chẳng ai sống bằng quá khứ cả.

giraffe

Member
Thật sự hối hận sao trước đây không nói chuyện và đi chơi các bạn nhìu hơn. Bi giờ nghĩ lại thì đã muộn rùi

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000