Ngày cuối cùng của thời học sinh...Nhớ... :((

fantasy_love

Đã 5 tháng rồi, từ khi mình chia tay mái trường PTTH để bước sang đời sinh viên. :(
Những ngày dưới mái trường cấp 3, có lẽ ko phải riêng mình, mà tất cả mọi người đều mong muốn rằng, khi kết thúc cuộc đời học sinh, mình sẽ bước sang một cuộc sống mới, cuộc sống sinh viên, và mình cũng tin rằng, ko chỉ riêng mình và các bạn sinh viên khác, đều mong muốn được sống lại những ngày dưới mái trường cấp 3.
Hay thiệt đó, hì :)...
Nói về những ngày của thời học sinh, có lẽ, ngày cuối cùng được ngồi trên ghế nhà trường PTTH là một ngày thực sự ý nghĩa, vui nhất, và cũng là buồn nhất. Buồn, vì mình sẽ ko được chơi với bọn bạn như ngày hôm nay nữa, ko được mang cái vị trí thứ 3 sau quỷ và ma nữa, phải buồn chứ :((, nhưng mà vui:D, vì hôm nay, được nghỉ tiết nè, được thả dông ra ngoài nè, thích làm gì thì làm, nhưng ko được phá hoại của công đó nhé (Lời thầy giáo Bí thư đoàn ấy mà ) hì hì :D
Những hình ảnh của ngày hôm đó, sẽ mãi trong tôi, và trong các bạn. Nhưng để nó luôn đậm nét, tại sao chúng ta ko ghi lại nó trong topic này, ko lớn, những cũng ko quá nhỏ để chúng ta có thể ghi tất cả phải ko ? hì....:>

Ngày cuối cấp của Chuyên Lý K44 - Lương Văn Tuỵ - NB

kiwi_vn

Active Member
He he . các Nhóc chơi tết Lào à ? Bọn anh thì ngày cuối cùng là ngày bế giảng . Bế giảng chiều , cả lớp kéo nhau mang theo bằng khen , giấy khen (& cả xiền thưởng ) đến ăn ở Ks Vĩnh yên , bọn lớp Anh thì xài tiệc đứng . Ăn uống no say trốn cô giáo ra quảng trường chơi , lại có 1 ông doanh nhân Hàn Quốc , 1 tên phiên dịch & con gái ông ý ( Con gái Hàn xinh thật ) cùng chơi , ông ý bày trò Hàn chơi , đến 00h00 đưa bọn con gái về nhà . Con trai kéo nhau đi đánh games . Hết 12 năm học .

Đã hơn 2 năm... ngày cuối cùng của đời học sinh... hay nói chung là cả đời học sinh trôi qua đẹp như mơ... không có chút gì nuối tiếc... đã làm được hầu hết những gì mình muốn... một thời để nhớ... những kỉ niệm đẹp để mỉm cười, để vũng bước trên con đường phía trước... cảm ơn mái trường Chu Văn An... cảm ơn tập thể A2... và cảm ơn bản thân mình đã luôn cố gắng... để lại sau lưng một thời thật đẹp:))

vinh_loves

Đúng, phải tranh thủ quậy phá đi em cho đỡ phí đời học sinh cấp III. Ams cũng như Chu thôi, ra trường mà ko để lại dấu tích j` thì chán lắm.
Mình cũng vừa có ra trường đc 1 năm thôi mà đã thấy hơi tiếc roài, vì lên ĐH năm đầu chơi ko vui = cấp III, ko biết những năm sau thế nào?

vinh_loves said:
Mình cũng vừa có ra trường đc 1 năm thôi mà đã thấy hơi tiếc roài, vì lên ĐH năm đầu chơi ko vui = cấp III, ko biết những năm sau thế nào?
vinh_loves cũng học Bk phải không,thế thì nếu muốn học thì đừng nghĩ đến chuyện chơi,còn nếu muốn chơi thì đừng nghĩ đến chuyện học.Đúng là lên đại học thì ít vui và ít kỷ niệm hơn cấp 3,nhất là trường mình chẳng có con gái mấy.Cái buổi cuối cùng ngồi dưới sân trường,nhìn lên cửa sổ tầng 3 nhà A,chẳng thấy có cô bé nào ra đứng cả,nhìn quanh sân trường thì càng thảm hơn.Không hiểu sao các em ý biết hôm đó là ngày cuối thời học sinh của mình nên rủ nhau đi trốn để cho mình đau suốt mấy năm trời !Muốn về lại cái thời cấp 3 quá!

jumbo_lp

hix hix hix cảm động quá, thời oanh liệt nay còn đâu. Caibang với frozen3101 àh tao nhớ chúng mày lém đó.
anyway bà con thấy cái ava của toai đẹp và ý nghĩa không!!!!!!!!!!

Vũ "nhị"

Member
vinh_loves said:
Đúng, phải tranh thủ quậy phá đi em cho đỡ phí đời học sinh cấp III. Ams cũng như Chu thôi, ra trường mà ko để lại dấu tích j` thì chán lắm.
He he. lớp mình để lại nhiều "kỉ niệm" cho trường thì dĩ nhiên rồi.

Nhưng hay nhất là sau khi tống cổ được lớp ra khỏi trường là các thầy cô trong ban kỉ luật đi nhậu 1 chầu xả láng vì đã "thoát được cái nợ đời".:D

cupid

heheh nhắc đến ngày cuối cùng mới nhớ hồi đấy còn nhấc cả mấy thầy cô lên, thấy Mão thì sợ xanh mắt mèo cô Nguyệt dạy văn thì kêu gào thảm thiết,há há ... vui dã man !!! mấy cái ảnh hồi đấy chụp k biết bi g đứa nào đang cầm nữa ... ôi nhớ quá !!!

cupid said:
heheh nhắc đến ngày cuối cùng mới nhớ hồi đấy còn nhấc cả mấy thầy cô lên, thấy Mão thì sợ xanh mắt mèo cô Nguyệt dạy văn thì kêu gào thảm thiết,há há ... vui dã man !!! mấy cái ảnh hồi đấy chụp k biết bi g đứa nào đang cầm nữa ... ôi nhớ quá !!!
Ờ đúng đúng rồi=)) Hình như bê cả thầy Kim nữa hay sao ấy nhẩy...mà sao hồi đấy thầy Liên lại được bỏ qua nhể=))
Mà vẫn vòn cay lắm nhá... đang đứng 2 chân trụ vững vàng tự nhiên thấy chơi vơi... B-)
Ai có mấy cái ảnh đấy đề nghị không giấu kàm của riêng nhá>:D< >:D<

cupid

để Q đi hỏi xem đứa nào đang cầm...chep. đảm bảo độc nhất vô nhị từ trước đến g,heheh... ô mà Nguyệt cũng được bê ah??? sao k nhớ nhey ??? hồi đấy thầy Liên đi về rồi nên k dính, có bác Mão..cô Nguyệt với thầy Kim... bác Kim cười đến híp hết cả mắt..thấy mỗi 2 đường thẳng :D
@ Ánh: ờ thì lúc đấy ông ý sợ thật..đang đứng nói chuyện bị mấy thằng bọn a luồn ra sau nhấc bổng lên,heheh... mặt tái mét..

=)) Rồi... Cupid buôn với em Milkyway... bị xóa bài rồi...he he...
Ngày cuối cùng ở trường, chẳng nhớ bạn nào có lòng hảo tâm khao cả bọn ăn kem ý nhỉ :"> Chỉ nhớ cả lũ đứng gặm kem... vẫn còn cái ảnh đây nay! Ngoài mấy đứa ki bo như Quách cupid hay Tuấn fờlát ra, ai hồi đấy hảo tâm htì giơ tay lên nhá, để Nguyệt cảm ơn nào... >:D<

Hoàng Ánh .Bùi

Active Member
del vô lí quá!
thực ra cũng ko nhớ em đã viết j` nữa,nhưng có buôn với ai đâu??
chị giang học NGT sao cũng hưởng ngày cuối cùng ở chu thế>??

Grenouille_vert

Moderator
milkywayprincess said:
ko~~
ý em là cái cụm từ ''xanh mắt mèo '' là rất chính xác,ko hiểu thật hả?
- Thế này mà bị xóa có gọi là vô lý không hả Ánh? Mà anh cũng phục em thật, trung bình 7,14 bài một ngày thì anh xóa một hai bài có làm sao đâu :D
Thông báo cho em tin buồn là chị Giang ý là chị Nguyệt, A2 CVA, "nhà thơ" nổi tiếng của forum :D không hiểu sao lại đổi sang cái nick đấy :D To Nguyệt: Avatar là ảnh của em đấy hả, khi nào post ảnh lên đi để xem chân dung "nhà thơ" cái :p
Ngày cuối cùng của 12D1 cũng té nước, nhưng là té nước thằng An bí thư =)), thi té nước với thầy Hà dạy Lý, cuối cùng tương cả một xô vào người cô giáo D3 =)) Thấy mọi người bảo ngày cuối thường buồn, mình chả thấy buồn qué gì, cười như nghé, nhưng bây giờ thì buồn... bạn bè biến mất hết cả :(

Đọc topic này tự nhiên bị gọi là " "nhà thơ" nổi tiếng của forum" ( 2 cái nháy nháy liền mới kinh) :(( ... mới nhớ là lâu lắm rồi chẳng có cảm hứng cảm hót gì với thơ thẩn nữa... thế là tức mình sang box Văn thơ pót rồi (không gọi là thơ có được pót ở box văn thơ không nhỉ:"> )
Tán thành quan điểm đã nêu ở trên, ngày cuối cùng chẳng buồn gì cả... thấy vui... cười phe phé... chạy loăng quăng chụp ảnh... ah, mà cũng ngày cuối cùng đấy, chẳng hiểu nghĩ gì mà tặng ngay cô giáo dạy văn mấy cái không gọi là thơ đầu tay... chắc cô về đọc cười vỡ bụng... hic hic :-S

cupid

a Vũ sao biết rõ bạn Nguyệt nhà mình thế nhey??? cái avatar là mẹt "nhà thơ" đấy... Hồi đấy Q chỉ nhớ nhất vụ vẽ quần vẽ áo với bê thầy bê cô bê bạn gái thoai... chả nhớ đã mua kem cho ai cả :| hehhehe :D chắc N ăn kem của thằng khác rồi ..

f_l_o_r_a

Member
O truong nay yeu nhat la bac Hung giam thi o nha E. May anh chi nam truoc chac ko biet dau.
Nho bac ma dan lop f di hoc muon moi ko so bi bat!:"> Bac la mot thien than day!
Tuy nhien, nho lai thi cung tai lop f ma bac bi truong khien trach, de cho 19 hoc sinh bung hoc|-) ma ko he hay biet. Toii loi qua,toi loi qua!
Bay gio trong nha E buoi chieu la ba Dung ham ..........lam anh em lop f ko lam gi duoc . Kho than ba Dung, may lan bi bon lop minh xuong luc tui, cuop het ca but!:D Hom no vua bi ba y tich thu mat bo bai !:(
Hic, bac Hung oi, nho bac qua!!!

cupid

nghe mấy bác giám thị này lạ quá :| chả biết ai cả... hồi trước lớp mình cũng có một lần có mỗi 12 mống trên lớp.. bị cô Huấn ( hiện nay ở đâu k biết nữa nge nói nghỉ hưu rồi thì phải ) lên chửi cho một trận.. hôm đấy bọn đội tuyển các môn viện cớ ở nhà học ôn thi hsg nên té đi chơi hết :D

lovelypink

Member
huhuhuhu,nghe mọi người kể thích quá!hic hic.em chẳng có ngày cuối cùng gì cả,vì học xong lớp 11 là nhảy sang làm sv luôn.huhuhu,thèm quá

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000