Mời các bạn vào đây góp ý

Bop_31337

Member
- Yea, cám ơn mọi người đã vào đọc bài này . :)
- Xuất phát từ việc khi vào khóa 98-01, thấy mỗi lớp có 1 chủ đề riêng, đã đành rằng khi vào diễn đàn, thì các thành viên có xu hướng tham gia trao đổi thông tin với những người mình quen biết, nên việc lập ra những chủ đề cho riêng mỗi lớp là việc tất yếu thôi. Ôn lại chuyện cũ, kêu gọi, hỏi thăm, chủ đề nào nhiều thành viên cũng chỉ có được vài trang đầu với vài bài viết đúng nghĩa, còn đâu chủ yếu là tình trạng 1 ngày vài bài, mỗi bài 1 vài câu ko quá 1 dòng ... tóm lại bài viết này của tôi muốn đề cập đến cái gì ? thực ra ý tôi muốn có những chủ đề chung cho tất cả thành viên khóa 98-01 tham gia, ko phân biệt, ko giới hạn chỉ ở thành viên của 1 lớp nào đó, chủ đề mở ra có xu hướng đón nhận sự trao đổi thông tin của các thành viên, chứ ko gò bò ở qui mô riêng mỗi lớp cũ ... Về sự mong muốn xây dựng là như vậy, về ý tưởng thực hiện thì ta có thể lập ra những chủ đề mà những người cùng sở thích có thể cùng tham gia được, ví dụ tôi có sở thích ăn kẹo Socolad, tôi có thể mở ra 1 chủ đề để bàn luận và trao đổi với những bạn cùng khóa 98-01 cùng sở thích, hoặc là các bạn D1 mở ra topic đá bóng, khóa ta thành lập một đội bóng rồi đá giao hữu với các bạn ở các khóa khác, hoặc những mục tâm sự cho riêng khóa 98-01 ...
đó là ý kiến của riêng tôi, và để thực hiện cũng ko thể nào một mình tôi dù có mong muốn đến mấy cũng ko tự mình làm nổi, tất cả đều phụ thuộc vào mỗi thành viên chúng ta .
- Tôi mở ra chủ đề này những mong xây dựng diễn đàn trở nên tốt hơn, và cũng mong các bạn hãy cùng đóng góp ý kiến của mình cho vấn đề này, chúng ta cùng nhau làm việc, cùng nhau hoạt động sẽ chất lượng hơn mỗi cá nhân phải tự làm một mình, và sẽ tốt hơn là chẳng làm gì cả :) . Rất mong ý kiến phản hồi từ các bạn

svdhy

Member
ok ok
thế chủ đề là gì nào:D
tớ thích bơi lội và Vịnh Xuân, có ai có cùng sở thích không nào???

Vova

Nếu có sở thích bơi lội thì mời bác sáng hàng ngày đi ra Hồ Quảng Bá bơi . D1 có một đội bơi ở đó.Tung tảy giữa một không gian rộng lớn thi vị hơn nhiếu so với việc chui mình vào một cái bể bơi bé tý, phân cách làm 2 . Nan nữ cấm xâm phạm chán èo .
Vịnh Xuân D1 không có ai thích, thế võ do Cô Gái Chăn Dê Vịnh Xuân sáng lập, với thế tấn vững như thành nhưng xấu thậm tệ. Chả khác nào kẹp 1 quả dưa hấu vào rồi đứng cả. Tất nhiên võ công Vịnh Xuân là bách biến, quả năng xoay khớp và nắm thời cơ là rất mạnh nhưng để thủ tốt hơn công. Không phù hợp với đánh thực chiến. Vì nếu bác muốn 1 đối đông thì tu vị võ công phải lên tới 3 năm. Còn trong time 3 năm đó có lẽ ta thành công hơn ở các môn phái khác thực dụng hơn. Hết

Bop_31337

Member
- Nghe đồn ở bên này có ông dạy Vĩnh Xuân, xuất thân sinh ra trong một gia đình Vie, lưu lạc bên Tàu, tập võ ở Thiếu Lâm, đẳng thứ 7, có mở nhiều lớp, lấy tên võ là Vĩnh Xuân.
- Từ nhỏ Bop cũng tập võ, nhưng hồi đó chẳng hứng thú gì, bây giờ thì lại rất thích, tuy nhiên Bop chỉ thích bộ cước thôi, quyền ko thích lắm, cước với côn nhị khúc là 2 món tớ khoái nhất.
- Ờ mà sao ở Vie lại cứ phải phân với chia nam nữ ra làm 2 làn thế nhỉ ? đến bể bơi chỉ để ngắm các bạn gái tập bơi thôi mà, chứ đông thế thì bơi thế nào cho nổi, đến bể chỉ tắm cho mát thì đúng hơn :). Mà Quân hay bơi ở bể nào thế :D bể nào nhiều gái xinh đi bơi biết ko ? :D kha kha

svdhy

Member
bác Hiệp sành điệu phết nhể:D, bái phục bái phục
báo cáo các bác là iem hè này chỉ đi bơi được một số buổi (đếm được bằng ngón tay:D) ở bể Bách Khoa và Trần Hưng Đạo
bể Quảng Bá iem có nghe nói nhưng chưa có dịp được thưởng thức nhưng iem hoàn toàn nhất trí với bác Hiệp về khoản thích tự do như thế (iem đã bơi ở sông hồ nhiều rồi ạ cũng được khoảng vài ba km;-), hehe khoe khoang tý chút các bác đừng cười nhá=))
bác Hiệp nhận xét VX cũng đúng, triết lý đơn giản thế này thôi "lúc thủ như cây liễu trước gió, lúc công như bão đánh cây to", hết ạ:), mà iem cũng không lấy mục đích học VX để đi đánh đấm gì đâu ạ, thấy nguy hiểm là iem tẩu vi thượng sách, dại gì=))
chắc bác Hiệp cũng yêu thích võ thuật.
@ bác Hiếu: ở HN bác muốn nhìn gái xinh ở bể bơi thì lên Sao Mai và một số bể trong khách sạn (Tây Hồ . . . ), ở Trần Hưng Đạo vào buổi tối cũng có vài iem trông ngon lém ạ:D
còn bác khoái tập cước pháp và côn nhị khúc thì hay quá rồi, đi đâu thủ quả côn theo chẳng cần đánh thì những thằng như iem cũng sợ mà chạy mất rồi:D
các bác có sưu tầm được bài nào hay về võ thuật thì đăng lên cho iem học hỏi với nhá

svdhy

Member
há há sao bác Hiếu chán nản nhanh thế???
chắc bác phải đổi tên topic thành cái gì đó nghe kêu gọi một chút thì hay hơn (như là CLB Sở thích chẳng hạn . . . giống bên TTVN ý mà)

Bop_31337

Member
- Nee,tớ mở chủ đề này cũng với ý là để mỗi thành viên góp ý, xây dựng và mở những mục chung cho cả khóa, chứ ko phải muốn biến cái này thành club Sở thích hay võ thuật gì cả, đầu tiên tớ muốn tham khảo ý kiến của mọi người thôi, nhưng tóm lại vẫn đọc nhiều ít viết ...

svdhy

Member
chẳng nhẽ bằng này con người mà kô ai có sở thích gì hay sao???
cứ thành lập CLB Sở thích để mọi người chia sẻ, ai có sở thích, có suy nghĩ gì hay thì mọi người hưởng ứng, nếu máu lên thì đi off, thế có phải vui hơn không

ah mình còn có sở thích ăn uống nữa, kêu goi các thành viên thích ăn uống ở HN (yêu cầu cả các bạn bít nấu ăn nhá) tụ tập 1 buổi tự nấu ăn thì hay phết nhể:D

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000