Mĩ thuật CN!Come here

f_l_o_r_a

Member
Ai thi mtcn thì vào đây cùng trao đổi nhé!
Nghe nói trường này rất tiêu cực, con ông cháu cha nhiều mà
tiêu chuẩn lấy vào thì rõ ít! Hoang mang quá!
Hồi hè đi học vẽ , mấy ông bà từ tỉnh lên học đông gần chết
Mình thì chây lười , ngủ cho đã mắt lắm vào rồi thì lúc đến ,nhìn
thấy mỗi cái chỏm tóc của anh đứng mấu!|-)
Bạn nào biết chỗ học ít ít người ko?Chỉ cho tui với

imagineT_T

Member
thường thì học sinh trường này giỏi cực kì -.- ( toàn phải luyện thi 2,3 năm mới đỗ mà =)) ), xem các bài vẽ mà hoa cả mắt, ai cũng có thể vẽ tranh đem bán được.
hình như hiếm có ai thi năm đầu tiên đỗ lắm, thế nên em phải cố gắng chăm chỉ vào ^^

Deathknight

Active Member
Chị tao thi năm đầu đỗ luôn thì phải
Jo cứ cố gắng học vẽ, có rì trượt bảo thằng Trung cho 1 chỗ truyền thần trước cửa nhà nó ở Chợ Đêm :p

f_l_o_r_a

Member
uh, cong nhan la thi MTCn thi phai luyen 2 nam thi may ra moi do duoc!:-S
That ra thi cai truong nay cung ko phai la toan nguoi gioi dau
Hic, thi ve thi cho diem the nao ma cha duoc, cai nay la thuoc vao pham tru cam xuc roi! Lam sao co the cho thang diem cua cam xuc duoc co chu?

imagineT_T

Member
tuy thế nhưng không đến nỗi giám khảo ko biết thế nào là xấu đâu -_- . Đẹp hay xấu còn ở bố cục, sắc độ... cái này thuộc về kinh nghiệm mà :|

U.F.O

Active Member
Con Trang hâm này . Bạn bè ngay bên cạnh thì đếk hỏi . Để 2 ngày nữa tao sẽ cho mình một địa chỉ học uy tín rất nổi tiếng . Đợi nhá !

Kittymaomeo

Member
cái này sao mày ko nói
tao cũng biết 1 nơi tốt lắm
lên lớp tao nói cho
mà trường này thi 3 môn vẽ và 1 môn văn
năm đầu toàn trượt là phải

Nhầm hết, giỏi là 1 chuyện, nhưng cũng phải học đúng lò mới 1 phát ăn ngay, đó là 2 lò của ông Thông(em học ông này) và ông Nghị, 99% những học sinh của 2 lò này đỗ vào MTCN, tuy nhiên cũng phải quen biết chút ít mới vào học đc. Ai muốn học thì gặp em, hè này lớp khai giảng, em nhờ bác em xin cho 1 suất

f_l_o_r_a

Member
uh đúng rồi, ông NGhị đen đúng ko?
hồi trước cũng lò dò đến xin học ông ý rồi
nhưng mà bị trùng h học ở lớp cho nên ko học được
mấy anh chị khóa trên ca ngợi thầy này lắm!
nhưng mà bay h thì ước mơ tan thành mây khói rồi

f_l_o_r_a

Member
uh đúng roài
thằng Thiện ko bít thì có mà nói lung tung
học vẽ tốn kém bỏ xừ
Cái thể loại 1 tháng thay 1 cục tẩy thì sạt nghiệp mất! ( mà toàn tẩy pen teo mới tiếc, hic!):(
Chưa kể hì hục ngồi gọt gọt vót vót cái bút chì để đánh bóng
đứa nào ác ôn đi qua mà đá phải thì....................X( mất gần 1/3 cái bút chì
xót đứt ruột! >_<

imagineT_T

Member
về màu thì đúng là đắt lòi mắt, nhưng vẽ chì thì có gì đâu :-??. Anh dùng mỗi cái bút than mà đến 6 tháng chưa hết 1 nửa này =)) .
À, phong cách bây giờ là không gọt nhọn đầu bút mà chặt đi cho thành hình vuông=))

Khụ khụ, ông anh chả hỉu gì cả, vẽ chì mãi ko tiến xa đc đâu, vẽ màu đỉnh thì mới có thể tiến xa đc. Ai bảo vẽ chì là ko tốn kém nào, một tuần em chơi hết 10 cái bút chì, toàn loại xịn mới chết, nhưng dù sao vẫn chỉ coi vẽ chì để luyện tay nghề thui, muốn giỏi thì phải vẽ màu tốt. Em đc học bổng của Pháp là nhờ 1 bức vẽ màu đc nhận xét là sử dụng màu rất tốt, hơn hẳn các bạn cùng lứa chứ em vẽ chì chỉ thuộc loại tương đối thôi

imagineT_T

Member
uh, anh chỉ là thằng học vẽ kiến trúc thôi, vì niềm đam mê vẽ vời chứ không có ý định theo nghiệp mỹ thuật :p. Vẽ màu thì cũng có nghịch qua tí, toàn sử dụng màu rẻ tiền mà cũng biết đắt thế nào rồi T.T, thôi về nghịch đồ họa vậy :))
Sao em có học bổng mà không đi du học ? Cơ hội quá tốt kìa em gái :p, không phải ai cũng may mắn và có tài thế đâu

Đi thì em muốn đi lắm, nhưng em muốn theo thiết kế thời trang, mà khốn nỗi nó lại cho em cái học bổng họa sĩ, từ chối là chuyện đương nhiên roài. Em thi chỉ để cho thằng học cùng lớp em, thi cùng 1 đợt, nó học vẽ từ bé lại con nhà nòi thế mà trượt cái oạch, tinh vi cho lắm vào, giờ mới sáng mắt ra:D

f_l_o_r_a

Member
Uh công nhận nếu là học bổng họa sĩ thì cũng chán thật
nghĩ j, làm nghề đó cống hiến và hi sinh nhiều lắm!
ai có bản lĩnh va say mê thì mới làm được

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000