Khớ khớ, đội bóng D1 không tan rã

Vova

Một ngày trời trong xanh, mặt nước long lanh, bầy chim non hót ca vang, bầy bướm lượn bướm tung tăng lượn theo bước chân em tới trường.
Đến 1 con đường, ở đó có 3 bọc. Bọc " Đạo đức", bọc " học thức " , bọc " Tiền " ... và chỉ được nhặt có một bọc. Các bác chọn nhặt bọc nào vậy ?
Và chỉ 1 bọc thôi ! Và có lý do nữa thì càng tốt. Ai trả lời hay sẽ được 1 thẻ VIP giảm 30% của quán trà đá gần nhà em.

Maika

trước khi trả lời, Vova cho tớ hỏi, có bọc " học thức " và "đạo đức " thì sẽ là người thế nào ? Sẽ thành người thế nào ? cho tớ ví dụ luôn thì càng tốt . Chứ tớ nghi ngờ cái định nghĩa này trong suy nghĩ của mọi người lắm .
Thế nhé, xin lỗi chen vào topic D1 , nếu không thích thì tớ sẽ biến !

Sana

Ô, maika nói gì mà "mát mẻ" thế nhể. Chẳng lẽ mấy chú D1 bọn tớ mới sang bên topic D3 ném đá, mà đã chuyển sang "đối thoại lạnh lùng" sao. Lúc nào D1 cũng chào mừng tất cả mọi người.
@vova: thế 3 bọc này gặp có thứ tự ko mày, hay gặp 1 lúc cả ba bọc. Nếu lần lượt gặp 3 bọc này tao sẽ lấy bọc đầu tiên tao gặp. Có cơ hội là ko thể bỏ qua. Đã là đồ nhặt được lại còn đòi lựa chọn :D. Còn nếu cùng 1 lúc gặp 3 bọc thì tao sẽ làm một cuộc bốc thăm nho nhỏ. Sau đó cứ kết quả đó mà tiến hành nhặt thôi. :))

Maika

Tớ đâu nhỏ nhen thế , sana hiểu nhầm bạn rồi, nhưng cái gì cũng có lý do của nó cả, sana cứ ngồi yên , rồi sẽ đến lượt.
Bủng Beo vào trả lời đi, bởi vì tớ nghi ngờ, các bạn D1 nhặt được bọc gì mà lại nhầm, cứ nghĩ mình nhặt được bọc " học thức" hay " đạo đức" , có có không không , không không có có
cảm ơn kakaka nhé !

Vova

tất nhiên là gặp cùng 1 lúc rồi. Bác Sana quả là con người không có chính kiến. Lại còn phải bốc thăm nữa cơ à ? Nếu làm như bác sau dễ hối hận lắm. Bác được 2/10 điểm.
Con nhóc Maika này lại nghĩ ra cái quái quỷ gì đây ? :( Bây h gọi luôn là Lan "ngờ vực " cho đúng phong cách nhể ? Định nghĩa của D1 luôn luôn D1 không phải bàn cãi.
Tự dưng sắp ra trường, có nhiều thứ ngoài xã hội như vậy. Test thử thôi mà.:|
Cấp chú Viva 2 khìn đổ xăng rồi lượn. D1 chả có cái gì đóng hết, tấm lòng luôn rộng mở.:-S đang say nói lung tung :))

Sana

Hê, Vova! Mày ra đề nhưng ko nói rõ thì tao phải hỏi lại chứ. Mà mày có quyền X gì cho tao 2/10, và tao cũng X quan tâm. Chính vì tao bốc thăm nên tao mới ko hối tiếc, ko bao giờ hối tiếc cả. Lộc trời cho, đã là đồ đi nhặt còn bon chen lựa chọn thì chọn đến bao giờ. Nghĩ nhiều làm X gì cho mệt đầu. Bốc thăm rồi lấy cbn một cái cho xong :D

lovelykitty

bạn maika dũng cảm ghê...mà hình như cũng qtâm đến mấy bạn D1 fết ...;) .... "con gái là thế đó" ....hì hì.
d3 có bạn Hương xinh xinh, không biết giờ đã có gia đình chưa, vẫn nhớ hồi xưa bạn í trả hộ tiền xe mà đến bây giờ vẫn chưa có dịp gửi lại, thôi đành để thế hệ sau chúng nó trả nghĩa vậy hihii :>

Maika said:
Tớ đâu nhỏ nhen thế , sana hiểu nhầm bạn rồi, nhưng cái gì cũng có lý do của nó cả, sana cứ ngồi yên , rồi sẽ đến lượt.
Bủng Beo vào trả lời đi, bởi vì tớ nghi ngờ, các bạn D1 nhặt được bọc gì mà lại nhầm, cứ nghĩ mình nhặt được bọc " học thức" hay " đạo đức" , có có không không , không không có có
cảm ơn kakaka nhé !

lengocthuj

Maika said:
cảm ơn kakaka nhé !
hị hị, có gì maika cứ bình tĩnh, bạn hỏi vova thì vova trả lời đi kìa? riêng em mỗi thứ có một ít, nên nhặt được bọc nào thì cũng làm cho mình khá hơn, ca m'est egal, haha, lộc mà( nhưng mà nhặt được " tiền" thì tốt, có tiền sang thăm vợ cái,hic hic):(

Maika

Vova said:
Định nghĩa của D1 luôn luôn D1 không phải bàn cãi.
Tự dưng sắp ra trường, có nhiều thứ ngoài xã hội như vậy. Test thử thôi mà.:|
Vậy ở đây D1 là tính từ ? Vậy ngoài việc trả lời cho tớ câu hỏi trước thì Bủng Beo giải thích thêm cho tớ tính từ này nhé ;) Mà bạn có chắc ra trường mới thấy nhiều thứ ngoài xã hội như bạn nói không nhỉ ??? Trong ĐH, sinh viên thì không có ??? ;) tớ cũng đang có thứ cần test thôi mà :|
@lovelykitty ( nick gì như con gái :-S ) : hihi, tớ quan tâm thât, nhưng chắc không phải giống kiểu nháy nháy mắt của ấy :d

lovelykitty

lengocthuj said:
hị hị, có gì maika cứ bình tĩnh, bạn hỏi vova thì vova trả lời đi kìa? riêng em mỗi thứ có một ít, nên nhặt được bọc nào thì cũng làm cho mình khá hơn, ca m'est egal, haha, lộc mà( nhưng mà nhặt được " tiền" thì tốt, có tiền sang thăm vợ cái,hic hic):(

私が通りで取るとき, すべては常に良い ! ;-) Đây thì em có tí tiền lẻ bác thuj mua vé tháng, sang thăm chị nhà nhá :p

lengocthuj

thích quá, cảm ơn bác Tonyty, hơ hớ, đêm nay mất ngủ vì nghĩ ngợi... xem tiêu tiền vào việc gì roài, có lẽ phải nghĩ đén chuyện tậu con trực thăng cuối tuần sang England xem bóng đá cái nhẩy, hahaha

lengocthuj

:)) :))
lovelykitty said:
私が通りで取るとき, すべては常に良い ! ;-) Đây thì em có tí tiền lẻ bác thuj mua vé tháng, sang thăm chị nhà nhá :p

hô hô, em chân thành cảm ơn bác Tonyty, đêm nay em sẽ ko ngủ được vì nghĩ ngợi xem... tiêu tiền vào việc gì cho nó hêt đây, khéo phải làm con trực thằng cuối tuần sang London xem Chelsea nó đá cái :))

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000