Họp chợ D1CVA League

Sana

Trong tình hình là league D1CVA đang ngày càng lớn mạnh. Hiện trong league có 31 đội và sẽ thêm 2 đội nữa vào gameweek tới. Một nhu cầu khẩn thiết đặt ra là có một nơi anh em mình bàn tán họp hành, chuyện trò....Do vậy em xin được lập ra topic này đáp ứng cho nhu cầu trên. Vì vậy các bác nào là thành viên của league hãy tích cực vào đây câu bài nhé, và hãy để nội dung các bài đó luôn xoay quanh chuyện trong league thôi nhé, đừng lạc đề. Còn bác nào chưa là thành viên, hãy thử một lần biết đâu các bác lại phát hiện ra mình có tài năng để trở thành một Jose Morinho thứ 2 :D
http://fantasy.premierleague.com/

Sana

:-O, Bây h em ngồi xem lại mới thấy con lợn Hiếu chí trông thế mà cũng có tí tài năng làm manager nhể. Tháng 12 này nó đang đứng đầu các bác ạ, là đội duy nhất đc hơn 200 điểm. Mà bác Thụ cũng gớm, 4 đội của bác chiếm vị trí từ 2-5 trong tháng. Khiếp hãi, toàn các thầy phù thủy :-&

Vova

Hoan hô bác SANA, em tuần trước toi luôn hàng tiền vệ. Etherington, Fabregas, Bullarn , Ambrose héo hết. Chỉ cứu lại được hàng tiền đạo. Yobo liên tục kiếm được cho em 0 đồng. Đau thật !
Tuần sau sao đây các bác nhỉ ?
ý kến cho nhau đê, cấm lường gạt :D

Sirius

Member
Tuần trước thảm bại.Đặt quá nhiều niềm tin vào Arsenal , cuối cùng đội bóng con cưng bị thảm bại trước Chelsea, bao điểm mất sạch.Fabregas, Campbell, Herry làm cho quả toàn 2,2, 1 mới đau chứ.May mà có Cech,Ferdinand,Park, Philli, mỗi người đại diện cho 1 hàng cứu cho.Cho ngay herry về vườn đuổi gà cho vợ, rước về Ronney, hi vọng cải thiện điểm số,đá văng ông anh Vova xuống hạng

lengocthuj

hô hô, em đang mưu đồ lật đổ Hiếu Chí, đội nó khủng quả(nhưng mà hơi rùa, tự nhiên chú Todorov lại kiếm được 9 điểm, thằng này có mấy khi đá đâu, haha).

Sana

Vova said:
Tuần sau sao đây các bác nhỉ ?
ý kến cho nhau đê, cấm lường gạt :D
Tuần tới em tin vào Chel (tiếp Fulham), và ManU (tiếp WBA). Còn Liv gặp New, có lẽ em chỉ tin vào hàng hậu vệ của Liv thôi. Ờ còn cái vụ đội trưởng ko bit nên chọn Rooney hay Lampard nhỉ :-/.

Vova

Đề nghị lập bảng phong thần Fantasy D1. Tính điểm mỗi tuần, tổng kết mỗi tháng.
Chú nào nghỉ : 0 điểm
Kiến tạo, ghi bàn và thủ chắc điểm như Fantasy.
Vd : Chú Nam để lọt lưới còn 1 điểm, bắt được 3 quả công 1 điểm.
Thụ vốn là hậu vệ chạy lên tấn công mà để bị phản công lọt lưới thì 1 điểm. vv. vv
Sana thư ký ghi chép và thưởng phạt sau mỗi tháng.
Đề nghị bác Thuj lập kế hoạch chi tiết đi

lengocthuj

haha, hay đấy, để cuối tuần em lập bảng chi tiểt , rồi anh em mình tính điểm tháng mỗi cá nhân, rồi tính điểm năm, thằng nào nhiều điểm nhất sẽ là cầu thủ D1 xuất sắc nhất tháng, năm, phần thưởng sẽ là ... 10000 đồng cho mỗi tháng và 50.000 cho mỗi năm nhỉ?
các bac cho ý kiến

lengocthuj

Sana said:
Tuần tới em tin vào Chel (tiếp Fulham), và ManU (tiếp WBA). Còn Liv gặp New, có lẽ em chỉ tin vào hàng hậu vệ của Liv thôi. Ờ còn cái vụ đội trưởng ko bit nên chọn Rooney hay Lampard nhỉ :-/.
hị hị, ý kiến chiến sĩ: các bác nên chọn hậu vệ Wigan cho em, làm chú Baines cũng được, kiếm chú tiền vệ Bolton,còn lại trận Westham khó lường lém( em tin trận West thì cả 2 đội sẽ bị thủng lưới, Eveton và Aston villa cũng thế). trận Charton thì nguy cơ hòa, Henry chắc sẽ ghi bàn, nhưng mà ko nên đặt niềm tin vào Henry( rât dễ được 4 điểm:)) ),

Sana

Ồ, em nghĩ là tuần tới ko nên chọn hậu vệ Wigan. Wigan gặp ManCity, em nghĩ trận này Wigan sẽ ko thua nhưng ko đảm bảo là giữ sạch lưới. Dù sao ManCity cũng đang xung sau thắng lợi 4-1 tuần trước. Hơn nữa tuần này Andy Cole đã trờ lại sau án treo giò.

Sirius

Member
Không ai lấy Owen của New à.Em quyết định đầu tư vào cầu thủ ấy.Hi vọng sẽ khá khẩm hơn thằng cha Crouch chân dài.Owen đá không hề tồi chút nào, lại đang là niềm hi vọng của New=> ra sân đều đều là cái chắc.Vòng 18 bao giờ khởi tranh hầy

lengocthuj

haha, chú Tuấn này còn non lắm, Owen gặp Liverpool thì ăn cám, giỏi thì cắn được 1 phát, thà trông chờ vào Yakubu thì còn ngon hơn,trong vòng 18 này ý, non quá, trình của chú còn học hỏi nhiều

rongbaochua

cac bac sai het roi. Dinh nhat van la Rood va Van nistel rooy. Thu mon hay nhat van la Vandersa. Hau ve dinh nhat van la Terry. Tien ve dinh nhat van la Janakopouloss. Me kiep ten no kho viet qua. Tuan nay em xin dua ra de nghi doi hinh nhu the nay:
Thu mon: Vandesar hoac Cech
Hau ve: em chon hau ve Manu: Brown, Oshea, Ferdinan hoac Chelsea
Tien ve: chon Chel hoac MU
Tien dao: Lai chon MU.

lengocthuj

rongbaochua said:
cac bac sai het roi. Dinh nhat van la Rood va Van nistel rooy. Thu mon hay nhat van la Vandersa. Hau ve dinh nhat van la Terry. Tien ve dinh nhat van la Janakopouloss. Me kiep ten no kho viet qua. Tuan nay em xin dua ra de nghi doi hinh nhu the nay:
Thu mon: Vandesar hoac Cech
Hau ve: em chon hau ve Manu: Brown, Oshea, Ferdinan hoac Chelsea
Tien ve: chon Chel hoac MU
Tien dao: Lai chon MU.
hơ hơ, kết quả vòng này đã lên đâu mà bác bảo ai sai ai đúng:p ,mà như bác thì lấy đâu ra tiền mà lập đội ngon thế, chọn hậu vệ tòan đội ngon,hì hì,nhưng hậu vệ ManU ko ngon lành cành đào thế đâu. Tiên đoán chỉ là tiên đoán;) . Hãy chờ xem vòng này ai lên ngôi, hô hô, giải này ngày càng qui tụ nhiều anh tài roài,:D

Sirius

Member
Oái ,anh này chọn toàn hậu vệ của Manu à.Sao không chọn hậu vệ của Liv.Hàng hậu vệ khá khẩm nhất của giải tính đến thời điểm này.Tiếc là mỗi tuần chỉ đc mua 1 cầu thủ nên em chưa rước về hết hậu vệ của liv, chán chết.Mà chọn toàn Che lẫn Manu thì lấy cuớp đâu ra tiền mà mua , có 100tr thui mờ .
To anh Thụ: chắc gì liv đã thắng được New hả anh.Toàn đội hình Liv ngoài chú đội truỏng trấn ở giữa sân ra thì đâu có nhân tài kiệt xuất đâu.Toàn đội hình New thì đang hưng phấn sau trận thắng ''ròn'' giã vừa rồi, nên kết quả chưa bít thế nào đâu.Em không có thủ môn Rena lẫn hậu vệ Liv nên chọn Owen theo em nghĩ là đúng rồi.Hàng tiền đạo của Dark_KinghtsNo1 đang thiếu người tài nên phải mua Owen về cải thiện chứ

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000