hỏi cái ^^

mattucach

Member
Vũ Hà said:
Có đấy nhưng chưa chắc đã hay đâu :)
Bài này chơi trên Guitar Classic cũng còn thấy nó bị Pop hóa đi nhiều.
Chơi trên org thì không biết thế nào.
Em thử file này xem sao
http://viet-guitar.net/diendan/index.php?act=Attach&type=post&id=50476
Sau đó dùng Winrar giải nén ra nhé :)
Em tách bản nhạc này ra làm 2 hay 3 bè rồi oánh vào org xem sao.
anh HÀ ơi, em biết là nó ko hay, nên h em có í khacs.Bạn em nói đánh trên piano cung x ko hay bởi 1 tay 3 nốt, 1 tay 1 nốt, thế nên em định là, đoạn đầu thì để guitar đánh riêng, sau đó ghép thêm 1 chút org vào,piano cũng thế> , có thể là tay 3 nốt, hoặc tay 1 notts, cái này thì tùy nhưng mà sau đó phần guitar điện ở sau thì đánh hoàn toàn bằng org, bở h ko tìm đc 2 người cùng đáng guitar 1 lúc đc anh ạ, thế nên ko biết hòa vào thế có đc kọ em thì nghĩ là đc, bởi tiếng guitar điện trong org cũng rất hay, mà hơn nữa, bài này đánh bg guitar, mà thêm 1 chút piano hay org thì cũng hay :):):)
em thấy thế thôi, chưa thử, ko biết anh có rỗi thì thử trcv đc ko ạ:):):)

Vũ Hà

Member
mattucach said:
anh HÀ ơi, em biết là nó ko hay, nên h em có í khacs.Bạn em nói đánh trên piano cung x ko hay bởi 1 tay 3 nốt, 1 tay 1 nốt, thế nên em định là, đoạn đầu thì để guitar đánh riêng, sau đó ghép thêm 1 chút org vào,piano cũng thế> , có thể là tay 3 nốt, hoặc tay 1 notts, cái này thì tùy nhưng mà sau đó phần guitar điện ở sau thì đánh hoàn toàn bằng org, bở h ko tìm đc 2 người cùng đáng guitar 1 lúc đc anh ạ, thế nên ko biết hòa vào thế có đc kọ em thì nghĩ là đc, bởi tiếng guitar điện trong org cũng rất hay, mà hơn nữa, bài này đánh bg guitar, mà thêm 1 chút piano hay org thì cũng hay :):):)
em thấy thế thôi, chưa thử, ko biết anh có rỗi thì thử trcv đc ko ạ:):):)
Thế này vậy. Nếu nhịp em tốt. Em oánh từng bè một bằng org rồi thu lại vào trong băng. Anh nghĩ chắc okie đấy.
Hình như cái bài chuyển soạn này là có 3 bè thì phải.
Anh oánh = 1 guitar nghe cũng tàm tạm :D

mattucach

Member
:-? em chả biết thế nào cả> thực ra là em chỉ nghịch chút thôi, em chơi đàn cũng ko phải giỏi gì, tồi tệ là khác, nhưng mà nếu nó hay thì em muốn thự Tuy nhiên em chắc chỉ thêm vào phàn guitar điện thôi bởi nghe bản gốc thì phần còn lại, chơi guitar êm tai hơn, mà cũng dễ nghe hợn Còn guitar điện thì có thể thay đi đc< bon chen tí chút đánh vào thôi mà anh>, với lại hình như bài này đoạn cuối có cả tiếng violon hay sao í
**** anh ơi, cái linhk trên anh đưa em mở rồi, vào đc, nhưng mà nó bé quá, chả nhìn thấy nốt gì ra nốt gì cả, nhà thì ko có máy in, chép thì ko chép đc, chả nhìn đc dòng nào ra dòng nào cả:(:(:(:(

Vũ Hà

Member
mattucach said:
:-? em chả biết thế nào cả> thực ra là em chỉ nghịch chút thôi, em chơi đàn cũng ko phải giỏi gì, tồi tệ là khác, nhưng mà nếu nó hay thì em muốn thự Tuy nhiên em chắc chỉ thêm vào phàn guitar điện thôi bởi nghe bản gốc thì phần còn lại, chơi guitar êm tai hơn, mà cũng dễ nghe hợn Còn guitar điện thì có thể thay đi đc< bon chen tí chút đánh vào thôi mà anh>, với lại hình như bài này đoạn cuối có cả tiếng violon hay sao í
**** anh ơi, cái linhk trên anh đưa em mở rồi, vào đc, nhưng mà nó bé quá, chả nhìn thấy nốt gì ra nốt gì cả, nhà thì ko có máy in, chép thì ko chép đc, chả nhìn đc dòng nào ra dòng nào cả:(:(:(:(
Em mang ra hàng mà in.
Bó tay :D Dễ thôi mà :)
Hoặc ấn nút + để phóng to ra.

mattucach

Member
uh nhỉ :) nhưng mà rắc rối anh à :D:D:D
nhưng anh đã đánh thử bài đấy bằng bản nhạc đấy chưa ạ,??? nó thế nào ạ, em chưa đánh thử, đang chờ in bản nhạc ra :D:D:D:D

avirax

Member
Ai biết chỉ giúp chỗ nào upload nhạc lên mạng với (up được file gần 10mb, nhanh chóng, gọn gàng, không hỏi han lôi thôi)..

Vũ Hà

Member
mattucach said:
uh nhỉ :) nhưng mà rắc rối anh à :D:D:D
nhưng anh đã đánh thử bài đấy bằng bản nhạc đấy chưa ạ,??? nó thế nào ạ, em chưa đánh thử, đang chờ in bản nhạc ra :D:D:D:D
Anh chơi trên đàn guitar rồi. Nói chung là oánh xong cách đây 2 tháng. Chính anh và thằng bạn chép bản này lên mà :)

mattucach

Member
thế à :x anh chép nó đấy à :x
đc rồi, thế để em chơi thử, với lại có thể em tìm 1 nhạc đệm cho bài này, cho nó vui, ko biết hay ko, nhưng mà cứ thử :)
à mà có khi em chơi đoạn guitar điện , rồi up lên anh xem thử, xem có ghép đc với cái mà 2 anh oánh ko nhé

Vũ Hà

Member
mattucach said:
thế à :x anh chép nó đấy à :x
đc rồi, thế để em chơi thử, với lại có thể em tìm 1 nhạc đệm cho bài này, cho nó vui, ko biết hay ko, nhưng mà cứ thử :)
à mà có khi em chơi đoạn guitar điện , rồi up lên anh xem thử, xem có ghép đc với cái mà 2 anh oánh ko nhé
Em chơi thử rồi up lên anh nghe xem sao :) Anh yếu nhịp lắm :D Thế mới khổ :(
Oánh solo thì thoải mái. Cứ ghép bè là anh đứt :D hị hi. :D
Nhưng anh nghe em oánh thế nào chắc anh oánh theo em được đấy :)

mattucach

Member
:(:( chết rồi anh ơi, bài đấy ko đánh đc trên org:(:(:(. Thực ra thì là cái bản nhạc đấy ko chơi đc trên org:(:( đánh theo bản đấy, chả có nhịp gì cả, cũng chả ra thành nhạc gì cả, nó ra cái thể thống cống rãnh gì em cũng chả hiểu:(:(:( chắc em phải tự nghe bài đấy rồi mò nốt vậy :(:(:(
NHƯNG MÀ THỰC SỰ LÀ KO CÓ BẢN ĐÀN CHO ORG À :(:(:(

Vũ Hà

Member
mattucach said:
:(:( chết rồi anh ơi, bài đấy ko đánh đc trên org:(:(:(. Thực ra thì là cái bản nhạc đấy ko chơi đc trên org:(:( đánh theo bản đấy, chả có nhịp gì cả, cũng chả ra thành nhạc gì cả, nó ra cái thể thống cống rãnh gì em cũng chả hiểu:(:(:( chắc em phải tự nghe bài đấy rồi mò nốt vậy :(:(:(
NHƯNG MÀ THỰC SỰ LÀ KO CÓ BẢN ĐÀN CHO ORG À :(:(:(
Cơ bản là không có bản cho Org. Chắc là em phải tự oánh rồi. Anh nói thật. Chơi trên Org không thể hay được. Em mà oánh cho bọn rock nghe nó thịt em luôn ấy chứ ;-)

mattucach

Member
:-( thực ra thì em chỉ muốn đánh chơi thôi:(, chứ có phải ghê gớm gì đâu :(, nhưng mà ko đánh đc :( đánh cả bài ko đc,:( chỉ mong đánh đc phần guitar điện cũng ko đc :-(
Anh cố giúp em với:( em nghe mà ko ra đc nốt:( ko đánh đc bài này thì..em chết luôn :-:)-:)-(

Vũ Hà

Member
mattucach said:
:-( thực ra thì em chỉ muốn đánh chơi thôi:(, chứ có phải ghê gớm gì đâu :(, nhưng mà ko đánh đc :( đánh cả bài ko đc,:( chỉ mong đánh đc phần guitar điện cũng ko đc :-(
Anh cố giúp em với:( em nghe mà ko ra đc nốt:( ko đánh đc bài này thì..em chết luôn :-:)-:)-(
Thế này vây. Thôi để anh dạy em oánh trên guitar luôn cho nhanh :D Chuyển sang Org có khi còn khổ hơn. Bây h thì anh rỗi rồi. Em có thể liên lạc với anh qua 9126913. Bởi anh dạo này cũng ít có thời gian vào 4 room.

mattucach

Member
dinosaur lover said:
Nhung ơi send cho tunx cái bản nhạc để tunx xem nào, mày đúng là...nước gần mới cứu được lửa gần chứ :) :x
cần dek gì pahir send X( mày là đứa cầm cái bản nhạc đấy đầu tiên cơ mà XX(X(X(

mattucach

Member
Vũ Hà said:
Thế này vây. Thôi để anh dạy em oánh trên guitar luôn cho nhanh :D Chuyển sang Org có khi còn khổ hơn. Bây h thì anh rỗi rồi. Em có thể liên lạc với anh qua 9126913. Bởi anh dạo này cũng ít có thời gian vào 4 room.
:(:( anh rỗi nhưng em thì KO:-( h em phải đi học để chuẩn bị thi...ĐẠI HỌC :-:)-(, nghe mà đã thất vãi cả linh hồn :( nếu anh có thông tin gì thì có send cho em nhé :( em rất muốn chơi cái bài đấy :-( nếu ko vào 4rum đc thì anh send mail em cũng đc [email protected] nhé anh nhé :D

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000