Hoa hậu avatar !!!

mu-fan

Member
tùng12f said:
hichic, thưa bác, em đăng ký, nhưng cái khoản đóng tiền thì....em chịu, vì một số ng` tham gia topic này đề ko còn ở Vn nữa.....
Để hè offline đc ko nhỉ?

Lucifer

Active Member
tùng12f said:
hà hà, thề có Judas chứng giám là em rất "hối hận" khi "lỡ" gọi chúa là ngài, nhưng thôi, chẳng sửa nữa...có Judas hiểu lòng mình là đủ...(mọi ng` có thấy là tui ko bao giờ viết hoa từ chúa như bao con chiên ngoan đạo khác sẽ làm ko??)
mà có ai biết Judas là nạn nhân của Satan ko nhỉ?? Chính Satan đã gieo vào Judas lòng phản chúa, như hắn đã từng xui Eva ăn trộm trái cấm của chúa để đến nỗi bị đuổi khỏi vườn địa đàng......thế cho nên tui thắc mắc, ko hiểu chúng ta có chuyển sang thờ Satan hay thêm Satan vào danh sách...thờ phụng như kiểu thiên chúa có Jesus và...bố của Jesus ấy...:))
nhưng các bác ạ, nói thật em vẫn thấy chúng ta thờ Judas là hợp nhất vì bản chất của chúng ta là: "hối hận ko kịp" như chính Judas vậy....

@Lucifer: hixhix, em vứt cho anh 1 đống tiếng anh dzay` thì anh chịu, anh có tài liệu tiếng pháp hẳn hoi ma` anh còn...lười ko đọc, em cho tiếng anh dza`y thì...hixhix, hì hì, em có bản tiếng việt ko???

@Chim: cái vụ đóng tiền thì đc, nhưng phở thì....bỏ đi, :)) quá đủ rồi, hay là đi ăn cơm sườn...

:)) có chứ
em thấy nhìu người thờ quỷ Satan lắm
em ko đến mức tôn thờ
chỉ là muốn tìm hiểu thích thôi
à Satan có cả Kinh Thánh của mình mà
http://www.blackmetalvn.com/forum/showthread.php?t=25

Judas thì em nghĩ khá gần với con người
rất " con người"
phản bội , yếu đuối.......

FinalSonata4u

đính chính
Lucifer said:
Judas thì em nghĩ khá gần với con rệp
rất " con rệp"
phản bội , yếu đuối.......
:D

Đúng vậy, chính Satan đã reo vào Judas lòng phản chúa, thậm chí, theo 1 số tài liệu thì Satan đã nhập vào Judas.
Như vậy Judas có phần oan ức trong chuyện này.
Bị Satan "xui đểu", Judas đã tìm đến các thầy tế và "xì" chỗ ở của Jésus, đổi lấy 30 đồng bạc.
Sau khi Jésus bị bắt, Judas đã vô cùng hối hận, đem tiền trả lại và thắt cổ tự sát. Tuy vậy Judas vẫn bị coi như 1 kẻ phản bội ko thể tha thứ.

Phật giáo có câu: "quay đầu là bờ", nhưng tôn giáo này thì ko vậy. Judas đã lấy cái chết để chuộc tội nhg vẫn bị đời đời nguyền rủa.:( (mà ngay từ Satan thì - như Béo đã nói - cũng do chúa tạo ra chứ ai)

To Béo: ủa, tôi tưởng chỉ có đạo Thiên Chúa và đạo Cơ Đốc cãi nhau về việc nên thờ ai, Jésus hay Đức mẹ còn trinh (mẹ của Jésus), thôi chứ ?
sao lại còn cái vụ bố con j nữa ah ?

Lucifer

Active Member
FinalSonata4u said:
Si tình nữa em ạ :-S
cái vụ tình yêu của Judas em ko biết
thế nào cơ
kể đi anh
ơ hình như ngày càng lạc đề
nên đổi Hoa hậu ava thành Satan và những tín đồ
hay Những kẻ đi ngược ý Chúa trời :|

tùng12f

Member
thì đấy, kinh thánh có kinh tân ước và kinh cựu ước, kinh tân ước kể về cuộc đời Jesus, còn kinh cựu ước thì là chuyện trc khi Jesus ra đời (có cả chuyện Lucifer đó...), trong kinh cựu ước thì nói về chúa Giê-hô-va j j đấy....thì tôi đoán ông đấy là...bố của Jesus...:))
mà hình như em Lucifer chưa hiểu ý anh khi anh nói:"chuyển sang thờ Satan...", lúc đó là anh đang nói với Judas giáo, n~ con ng` thờ Judas như em đã biết đấy( đã đc giới thiệu ở trên)...chính vì Judas bị Satan xui đểu, nên anh mới có ý nghĩ hay là thờ quách Satan, bởi vì nếu ko có Satan thì chắc j Judas đã phản bội chúa để mà có Judas giáo như ngày nay....

cu-tro

Này, mà hình như Jesus có vợ đấy, mà có cả con nữa, trong quyển DaVinci code nó bảo thế, không biết đúng không?

inmyeyes

eh,mọi người ui,tớ cũng thích nói về thiên chúa giáo lắm nhưng mình đang bầu hoa hậu ava cơ mà.
@ Trung: sao ông trắng trợn tán em Lucifer thế hả?;-) He he,khi nào xong chiện thì báo cho anh em mừng nhá:))

ll4ever

ẹc! cái ông nè! nhỡ< chỉ là nhỡ thui nhá!> avt của tui đoạt giải thì vợ tui fờ-ri còn tui thì sao?!!!!! vì avt là hình vợ tui mà!!!!!
------>>>> em cúa ý voi thía nè: avt của ai dc chọn thì ng đúa dc fờ-ri và nếu nội dung avt là 1 mem thì mem đúa cũng dc fờ-ri luôn nhá!!!!!! :D

FinalSonata4u

Ông T chuối vừa thôi, ko sợ thiên hạ cười cho ah ?

To Nhím:
Hô hô, đúng, đúng, tôi tán em ý đấy >:)
Tôi và em ý cách nhau nửa vòng trái đất (thực ra thì ko đến:p ), chưa từng biết mặt, cũng chưa nói chuyện hay tiếp xúc qua lần nào.
Cái mà tôi hô hào "nhắn tin riêng tư" hay cái j đại loại như thế, thực ra chỉ là 1 dòng mess ngắn ngủn: "nick em có phải từ 1 gamer War3 ko ?" (Lucifer-1 gamer nổi tiếng của HQ). Vậy mà tôi đã đem lòng yêu thik. Lãng mạn quá phải ko ?
Ôiii, tuổi trẻ...
=)) (chuối quá mất rồi)

inmyeyes hình như là nick của 1 game thủ ng` ... Mông hay sao á :p
Thế Nhím có thik War3 ko?;-)

FinalSonata4u

cu-tro said:
Này, mà hình như Jesus có vợ đấy, mà có cả con nữa, trong quyển DaVinci code nó bảo thế, không biết đúng không?
Huh ? cái chuyện này có thật ko đấy ? hay lại bịa đặt nhảm nhí như chuyện của Nhím vẽ ra ?
DaVinci là quyển j nghe như tiếng BDN hay Brazil ý

inmyeyes

FinalSonata4u said:
Huh ? cái chuyện này có thật ko đấy ? hay lại bịa đặt nhảm nhí như chuyện của Nhím vẽ ra ?
DaVinci là quyển j nghe như tiếng BDN hay Brazil ý
=))Xin thua bac Trung,bac da deu em day ah?
HAHA,nguoi Mong cai dau bac y:))
Con vu Davinci code la mot tieu thuyet kha noi tieng cua Dan Brow,mot nha van cua My chu khong phai BDN nhu bac nghi dau.
Con chuyen tinh cam y ma,hehe,nua vong trai dat chi la chuyen nho voi Trung,vi don gian ban y la 1 con chim,ban y co the bay duoc>:)

cu-tro

Thực ra mới đọc vài trang đầu của Davinci thôi, nhưng nghe mấy ông đọc rồi bảo thế , nó kể về sự truy sát của Vatican đối với những ai biết đc bí mật này, và còn rất nhiều bí mật khác, ví dụ như bí mật về số phi, bí mật về số khung cửa kính của Louvre là con số của quỷ. Mà đọc mấy trang đầu đã thấy hay rồi ,tao thấy như chuyện trinh thám , gây tò mò. Cũng ổn!

cu-tro

Mà này, sao 4rum gì mà toàn lớp F thế, chả thấy ai mới thế nhỉ. Cho nên mình nghi nên quay lại ý của ông mu-fan di. Bầu avatar nào đẹp nhất đi.
1 phiếu tự bầu avat của mình!!

FinalSonata4u

Đệm mới của nhà mày đấy hả Hiệp ? sao vàng khè vậy
lòe loẹt quá

Từ khi mày vào cái topic này hẩm hiu quá, nặng vía còn hơn ông T :D

ll4ever

oi`! em viết bài kia lâu roài mà sao lại nhẩy ra đây thía nhở?!!!!!!!!
Chim oi,sao bác nghĩ đấy là đệm nhà thèng ku Hiệp mà ko nghĩ đó là đệm nhà...m????????!!! =))

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000