Giáo viên đọc forum

bebegirl_solo

ý anh Thiện nói là tưởng Vũ hơn tuổi nên xưng là em các bạn đúng là >:) [-X còn câu sau không liên quan .
@ Tú : các thầy cô biết hết đấy ;))

có thể forum là nơi học sinh tâm sự gì đấy với nhau về các thầy cô nhưng mà làm gì có ai nói quá đáng hay vô lễ đâu mà phải sợ...:):):)

mab

Member
Khi Hoàng nói "quá nhiều" co nghĩa là tiêu cực đúng không. Nhưng theo cô forum mở ra là để trao đổi, ai cũng có quyền đọc. Còn muốn phát biểu ư : xin mời làm thành viên của forum, và lúc ấy thì mọi người đều bình đẳng.

Có ích chứ : hiểu học sinh mình hơn, còn hiểu xong rồi phản ứng như thế nào thì lại tùy tính cách và quan điểm giáo dục của từng người.

Cô nghĩ đấy là một kiểu phản ứng, có thể hiểu theo hai cách :
1- Các thầy cô không muốn các em biết mình lên forum.
2- Các thầy cô tôn trọng các em, để các em tự do thể hiện mình. Việc đọc 4r chỉ đơn giản là thêm một kênh thông tin để các thầy cô hiểu các em hơn và (có thể) chỉnh lại hành vi và cách giáo dục của chính mình.

Chán hay không là ở người tham gia chứ. Có thể có những thảo luận nghiêm túc nhưng vẫn hay. Cá nhân cô thấy trong 4r này nhiều mục rất hay. Cô cũng không hy vọng có nhều hs tham gia trao đổi với gv, vì bản thân mối quan hệ gv-hs ở Việt Nam mình luôn có khoảng cách, mỗi ý kiến của các em, dù ntn chăng nữa với cô đều rất quý. Vì các em nói thật.
Thưa cô, em cũng cho là các thầy cô nghĩ và làm như vậy là đúng. Nhưng em nghĩ các thầy cô không chỉ đọc để hiểu hs của mình mà các thầy cô cũng nên viết những suy nghĩ thật lòng của mình để hs có thể hiểu được thầy cô của mình (như cô chẳng hạn). Giữa giáo viên và hs phải có những suy nghĩ tích cực từ 2 chiều : hiểu người khác và để người khác hiểu mình, có thể hs chúng em mới có thể gần gũi thầy cô mình hơn.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000