Enemy at the Gates

Dây là 1 câu chuyện có thật lấy bối cảnh phim là trong WW2, khi quân Đức tiến đến bên bờ sông Volga, đánh vào thành phố Stalingrad, thành phố mang tính sống còn với nước Nga! Quân Đức lúc này rất mạnh, chúng có đầy đủ trang thiết bị cho cuộc chiến: máy bay, xe tăng, súng máy hạng nặng... tướng giữ thành fo Stalingrad (biet nói thế nào cho chính xác nhẩy?) đã tự sát, quân Nga tưởng đã mất hết mọi hi vọng...

Thì nhân vật chính xuất t... nhầm xuất hiện, Vassili Zaitsep do Jude Law đóng, chỉ bằng khẩu súng trường lấy đc từ ông bạn phân, ngưòi đã đưa anh lên vị trí linh hôn của quân đội Xô Viết sau đó, anh đã hạ gục liên tiếp... để nhớ lại xem nào, đau khoảng 8 tên lính Đức, toàn là headshot, nói chung là rất phê.
Tất nhiên là bọn Đức cũng không vừa, nó cử 1 thanh niên, chính xác là trung niên bắn súng ngắm cũng rất cừ, quên mất tên rồi, đại loại cứ gọi la X đi, nhân vật phản diện không cần nhớ tên đến, và tất nhiên quân Nga cúng biết sự có mặt của gã qua vài cái xác thủng đầu, mà hình như tình báo Nga cũng biết trước thì phải.
2 ngưòi rình nhau từng tí một, thông thường là Vassili đến trước đặt chỗ, cũng có khi là X, nhưng chưa ai bắn chết ai, nếu không thì phim hết nhàm wa, nhưng cũng tiếc cho Vassili, anh đến trước X ở nhà máy thuốc, nhưng do thiếu ngủ nên anh đã ngủ quên, nếu bây giờ thì anh sẽ bị khép vào tội: thiếu tinh thần trách nhiệm, gây hậu quả nghiêm trọng, nhưng do đó là thời chiên nên anh thoát tội. Còn X, y cũng không vừa, ngồi (nếu như ngôn ngữ Half Life thì người ta gọi là thủ dâm) sẵn trong một nhà máy, chờ Val đến, sau đó nhờ nhanh trí cà tất nhiên là cả may mắn, Val thoát hiểm.
Cuộc chiến cứ tiếp tục, nhưng bọn Đức xem ra rất rét với lính ngắm của Nga, tất cả chỉ trông chờ ở bác X, diệt đc Val tức là đồng nghĩa vơi việc làm mất tinh thần các chú Nga ngố. Sau đó, lính Đức tưởng đã diệt đc Val nhưng X thì cứ khăng kăhng không phải, cấp trên tưởng anh bị stress nên cho out luôn, tất nhiên là X đúng, Val không thể chết 1 cách nhãi nhép như thế đc.
Trông thời gian này, Val đã làm wen và yêu Tanhia, tất nhiên là cả 2 người đều kết nhau nổ đĩa, nhưng hoàn cảnh chiến trường nên 2 người chỉ vụng trộm với nhau thôi, mie... xem đoạn Tanhia mò vào lán của Val mà khát khô cả cổ, không biết về sau vợ mình có nhiệt tình như thế không? :ph34r: đoạn này xem xong em lại tua lại đến 3 lần, xem Tanhia( xinh lắm, đóng Xác ướp) khổ sở mà thấy phê lòi mắt, về sau, vì tình thình chiến sự diến ra ác liệt, Tanhia đành phải lên tàu về đâu đây, không may, trên đường đi, cô đã bị 1 mảnh đạn pháo văng vào người, sống chết chưa rõ ràng.
Ông bạn phân của Val cũng kết Tanhia lòi mắt, nhưng biết làm sao đc, cô đã trao thân ... nhầm trao tình cảm cho Val, tất nhiên là ông bạn phân(gọi là Y) này cũng tức Val. nhưng không làm gì đc, có lẽ do vì anh chỉ là 1 tay tuyên truyền vớ vẩn, léng phéng nó bắn cho bung xip, hehe.... sau khi đưa Tanhia lên thuyền về hậu phương, Y mò đến chỗ Val, sau 1 hồi chuyện phiếm, rượu vào lời ra, Y đã tức khí đứng lên và chuyện gì đến phải đến, anh đã gục xuống sau 1 phát headshot của X, X thì mừng thầm, tưởng Val đã chết, gã từ từ trèo lên khỏi mặt đất, nhưng Val đã chớp thời cơ, lần này may mà anh không bị sao hết: không buồn ngủ, buồn ị, đau chân đau tay đau ch...... đại loiaj thế và anh đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ đc giao.
sau đấy phim có đoạn kết rất hay, sau chiến thắng, 2 ngườ đã gạp

lúc nãy vội có việc nên viết cẩu thả quá:
tiếp:
Sau chiến thắng, Val đã đi tìm Tanhia theo địa chỉ thư trên phong bì của Tanhia gửi, tìm đến cãi nhau 1 lúc với hội bảo vệ, nghe bọn nó noi mà em muốn đút cho cái dép vào mồm, sau đấy thì Tanhia nhổm dậy như 1 định mệnh để 2 anh chị trao nhau cái xích chó... nhầm nhẫn cưới.... hehe....
Sau đấy, dưới chỉ thị cua Lenin, Val đc thăng cấp lên cấp anh hùng của cuộc Vệ quốc vĩ đại của dân tộc Nga, khẩu súng trường của đồng chí có thể thấyowr bảo tàng lịch sử của thanh phố Stalingrad, không biết bây giờ nó đổi tên thành thành phố nào?
Các bác ai xem phim này chưa?

Phim này hum trc em xem ở Star movies :)
Hay...Ấn tượng nhất là tài bắn súng của Vassili ;) Nhưng mè sát thủ của phe Đức cũng là thiện xạ, phải cái ác wá -_- <_<
Phim ày có khá nhìu cảnh "đẫm máu", con nít ko nên xem :D

:)) Em ko để ý....Lúc đầu chỉ ấn tượng cái đoạn Vassili tập bắn súng với ông :) Bắn con hổ hay khủng khiếp, rùi xem :D
Đẫm máu thật nhưng dàn dựng hay...Công nhận ;)

Vâng :( Em nhớ nhầm...Con sói...Tảng đá...Bây h thì đúng rùi :)
Em nhớ nhất là đoạn thằng bé bị treo cổ...Hix, đoạn đấy xem xong...
Đoạn hay nhất...Ah, đoạn em thích nhất ;) tất nhiên là lúc Vas lần đầu gặp ông bạn chỉ huy...Bắn hay vật vã :D vừa thông minh lại nhanh & hiệu wả........................ :D

Em đã xem phim Sniper 1 và 2 chưa? Cũng nói về các sát thủ súng ngắm, nhưng lần này nói về 1 xạ thủ người Mỹ, anh cũng không rõ lắm là nó có thật chỉ có cái là phim này bọn nó cũng chửi bọn Mẽo nên anh thích.
Tập 1 nói về chuyện tiêu diệt tên trùm ma túy ở khu vực rừng rậm Panama.
Tập 2 lấy bối cảnh ở Đông Âu.
Nói chung thực hiện nhiệm vụ xong thì nhân vật chính đều chửi nhà nước Mẽo ầm lên.

Tất nhiên là fim đó của Mẽo rồi em ah, nghe nói cái Sniper 1 còn là nguyên nhân của vụ 1 tên giết người hàng loạt, chuyên dùng súng ngắm để bắn chết nạn nhân với khẩu hiệu: One shot, one kill, no exeption.
Diễn viên chính là Tom Berrenger. Nếu nhà em có ổ DVD thì anh cho em mượn đĩa S 1 và 2, mà em có phim nào hay ko?

:) Nhà em cũng toàn xem đĩa DVD thui...Đĩa phim huh anh? :p
Anh thich' xem phim gì ??? "The Little Mermaid"? "Beauty and the Beast"?... :D
Hì, anh phải nói thể loại ra chứ... ;)

Anh thích thể lọai chiến tranh và sử thi, những chuyện có thật, VD như Hero, No Man's land, The Pianist... với cả Prince of Egypt :) đại loại thế.
Em có phim nào không?
Nếu thích thì em add anh vào trên YM: nttrocker

ah
Mọi ng đang bàn về phim đó hả?
Hum đó LM xem cùng tui nè
Nhưng mà phim này cấm trẻ em trên 16 tuổi xem nhá
Nhiều cảnh kỹ xảo hay dã man nhưng em ko xem được đoạn cuối nè
Có ai kể lại giúp đoạn cuối với

Anh chưa có, đĩa 1 hay đĩa 2 hả em? Hay đĩa 3? Anh ko khoái mấy fim đó, anh thích xem cái gì dựa trên hiện tượng có thật, fim lịch sử hoặc fim hành động, nhưng mà nhẹ nhàng thôi, như fim Sniper ấy, em xem fim này chưa?
Chip là ai thế em? Em học lớp nào thế?

Chip là con bạn cùng lớp em
Cùng lớp LM nữa
Nhưng đây là phim khoa học viễn tưởng
Xem hay bét nhè chè đỗ đen luôn
Em thích nhất đoạn chiến đấu và đoạn đua xe
Phần cuối xem, em khóc đấy
Hay lắm
Hỏi thử LM mà xem

Em cho anh xem cái list những fim mà em có anh xem nào? Fim DVD nhé, tuần sau có thể anh về được hôm bế giảng, hôm đấy anh em mình trao đổi luôn, hehe... tất nhiên là nếu em muốn.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000