du hoc Phap

unni_x

Active Member
à nhân tiện 1 thể lun :"> sau này ko post bài có nội dung liên quan đến trường của em sẽ học nữa :p
Về chường trình học cơ bản 2 năm, nếu ở Lille thì sẽ học tại Lycée Montebello :D ko biết đấy có phải là học trong Lycée mà anh Lãn Tử muốn nói ko :p

http://www.gaylussac.net Đây là link để các anh thêm mở rộng hiểu biết :p mà em thấy mọi người gọi trường em là trường lớn thì em cũng chỉ biết thế thui :"> chứ ko phải thì cũng chẳng sao cả, em thấy được học ở Pháp như mơ ước là hạnh phúc rùi :">

unni_x

Active Member
nói rùi :"> trường lớn hay trường nhỏ em quan trọng gì đâu :"> bác làm em xúc động quá :p vì bản thân em chắc còn chẳng quan tâm đến trường em học nhiều bằng bác đâu nhỉ ^^ nhưng em tự lo cho em được :"> cảm ơn bác nhé :p

U.F.O

Active Member
Ý chị ý bảo "Thân tui kệ tui lo .Các bác xen vô làm qué giề .Làm như tui trẻ con lém không bằng " ^^ Hí hí .

Salut em Hang, khong biet em con nho anh khong? Lau lau moi len web truong minh, khong ngo em sap sang Phap du hoc, ma lai hoc o prepas nua chu, nhung rat tiec lai khong cung thanh pho voi anh (anh o Paris B-)) Hoc prepas ben nay vat va lam day, ko thich hop voi con gai lam dau. Neu em muon sang ben nay hoc thi tot nhat la nen dau tu that nhieu vao nghe va noi tieng Phap, vi ben nay nguoi ta noi nhanh lam. Ma em hoc nganh gi o Phap the?

unni_x

Active Member
Salut anh Minh :"> em còn nhớ anh chứ, chắc chắn rùi ^^ hi, ko ngờ anh cũng sang Fr rùi :D
Cảm ơn anh đã cho em lời khuyên, em cũng bít học ở Fr khó lắm, nhưng cũng may là em được trường ưu tiên cho 1 năm học tiếng :D mừ em học ở trường Hóa ạ ^^
Hy vọng sẽ được gặp lại anh ở Fr :x

The thi nhat em roi day, em duoc tao nhieu dieu kien thuan loi qua. Nganh Hoa em hoc co phai la BCPST khong hay la chi chuyen ve hoa? (anh chua biet la co filiere nao o prepas ma chi day hoa ca;-)). The khi nao em dinh sang Phap the?

unni_x

Active Member
em chưa sang nên cũng có nhiều điều chưa hiểu về các chương trình học bên đấy :) dù sao em cũng là dân Anh nhảy ngang sang Pháp mà :) Ngành em học là đào tạo kĩ sư hóa, 2 năm học cơ bản đầu tiên là phải học tại 2 cơ sở tại Rennes hoặc Lille, sau đó mới được chuyển về hệ thống 17 trường, trong đó ở Paris có 3 :)
Mà em thấy lạ ghê, cũng topic này cách đây mấy trang em có hỏi về hệ thống GL và ngành em học để biết rõ thêm, thì ko 1 ai trả lời giúp em cả :) Đến lúc em tìm hiểu xong rùi thì ( eo ơi) sao mà nhiều người vào "hỏi han" em thế :)
Mọi người quan tâm đến em thì em xin cảm ơn chân thành, nhưng nếu mà nói theo giọng điệu là " chưa thấy bao giờ", " ngành ở đâu lại thế" thì em cũng chẳng biết nói sao cho vừa lòng các bác nữa đây. Có lẽ các bác nghĩ là mình là dân Pháp rồi nên có quyền nói em như thế chăng? :)

Hi hi, luc em hoi thi rat tiec la anh chua vao topic de tra loi em:p. Con ve viec hoi tham thi la do quan tam chu khong phai la gieu cot dau (anh von la nguoi rat rat "nghiem tuc" ma;)). Chang nhe anh khong biet ma lai noi la biet roi a? Anh cung dang hoc prepas o day, nhung theo filiere MPSI (math, physique, science d'ingenieur), con thang anh anh thi hoc BCPST (bio-chimie-physique-science de la terre). Anh muon tim hieu xem co ai hoc cung khoi khong thoi ma :)

unni_x

Active Member
Em chưa sang nên cũng ko rõ lắm về các môn học của mình :) Nếu anh Minh muốn tìm hiểu xem có ai học cùng khối ko thì sao ko tìm hiểu mọi người đã học ở bên đấy rùi? :)

unni_x

Active Member
Ko cần thiết :) chỉ cần 1 số môn quan trọng điểm cao là ok rùi :D như chị còn có 1 học kì 6.7 Toán T_T thía mà họ còn phone về khen điểm phẩy cao thế =))

oài, học Hóa thì BT hâm mộ quá, lại còn prepas nữa. Ở lycee thoai em đã ngu Hóa ko chịu được rùi. Tiếc nhỉ chị lại ở Lille chứ ko đã gặp nhau được rùi. Năm sau em học Y, chắc có tỉ cái cần người giải thích hix hix...

unni_x

Active Member
to BT : oái, sao lại xưng chị em thía ^^ mình bằng tuổi mà :"> Mừ tớ ko có học ở Lille, tớ chọn Rennes mà :D:D

unni_x

Active Member
Lúc chị nộp hồ sơ, chị còn chưa tốt nghiệp PT, chưa đỗ ĐH, chưa học xong cấp 3, chưa có 1 chữ tiếng Pháp nào, kèm theo 1 cái bảng điểm thấp lè tè :"> Cái duy nhất cầm trong tay là 2 bằng khen CB Đoàn, mừ Pháp thì cần gì cái ấy :|

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000