du hoc Phap

*Xuany*

Member
em hiện giờ đang học lớp 11. Ngày xưa em cũng muốn đi Pháp học lắm nhưng thấy mọi người bảo giờ kô có học bổng nữa (mà em phải có học bổng thì may ra mới được đi).Em cũng định học xong cấp 3 mới đi. Các anh chị nào có thông tin gì về học bổng (các trường ngành kinh doanh ở Paris) thì chia sẻ cho em với!!Cho em hỏi cái nữa là học y bên Pháp có khó lắm kô? có đắt lắm kô? và học có lâu = VN kô?Merci beaucoup!!!

tlt_cva

Member
Học bổng thì trường nào cũng có các suất học bổng dành cho sinh viên nước ngoài. Hãy vào website của trường mình muốn học để tìm thông tin, ngành nào không quan trọng lắm. Học Y ở Pháp thì cũng tốn thời gian không kém ở VN đâu, nhưng chất lượng thì chắc chắn rồi he he

Thêm ảnh em My xinh tươi ở Pháp nữa này

cloud1812

Member
hic hic em cũng định sau cấp 3 đi du học Pháp nhưng mà tiếng còn kém wa, ai có thể chỉ em vài chỗ học thêm được ko!!!! Chỗ nào mà dạy vào buổi sáng càng tốt vì em học chiều mà!!!!!

tlt_cva

Member
Ở Paris thì mỗi tháng ăn ở, đi lại... hết khoảng 500€. Còn ở tỉnh thì đỡ hơn, chắc cỡ 400€ là ok rồi.

Học tiếng Pháp ở HN thì có Espace ở Tràng Tiền (học ở đây thì hơi bị chậm), có CFC ở Bách Khoa. Còn học tiếng Pháp tốt nhất là sang Pháp học :))

jarome

Member
Nếu sang Pháp mà học tiếng thì cũng phải tính mỗi năm hết 10K :D, còn nếu học sang học đại học thì cũng bớt đi nhiều, chí ít thì cũng một nửa.
Mà không nhanh đi đi, thì chắc năm sau chẳng đứa nào sang được, chú thủ tướng Pháp vừa mới ra quyết định lựa chọn khắt khe sinh viên nước ngoài :), ưu tiên có học bổng.

FinalSonata4u

Khổ thân chú Thiện, viết câu bài bị mọi ng` phản đối ầm ầm
tlt_cva said:
Ở Paris thì mỗi tháng ăn ở, đi lại... hết khoảng 500€. Còn ở tỉnh thì đỡ hơn, chắc cỡ 400€ là ok rồi.

Học tiếng Pháp ở HN thì có Espace ở Tràng Tiền (học ở đây thì hơi bị chậm), có CFC ở Bách Khoa. Còn học tiếng Pháp tốt nhất là sang Pháp học :))
Cái này em ko đồng ý với thầy. Đi chơi n` như thầy mới hết 4 - 5 trăm € chứ em và Béo dessert sữa chua caramel ầm ầm cũng chỉ hết khoảng 250 € mỗi người (ko tính nhg lần phung phí vào phở và "kê báp" - chả biết viết thế nào), đấy là còn chưa thèm xin CAF đấy nhé.
Các em gái đừng sợ, Pháp rẻ lắm, cứ sang nh` vào, sang nhanh kẻo hết chỗ đấy :D

tlt_cva

Member
Đúng là ăn giảm béo, thảo nào tiết kiệm thế :)) Mà em cứ ngồi ở nhà luyện games, không chịu đi chơi thì đến lúc về mẹ hỏi đảo Coóc xê nó như thế nào cũng không biết, thành phố Xanh xu tiêng ở đâu cũng không biết nốt =))

Mà lại gạ gẫm các em gái sang Pháp à he he. Để thầy giới thiệu cho thêm mấy crocodile mà ngồi câu nhé >:)

FinalSonata4u

tlt_cva said:
Đúng là ăn giảm béo, thảo nào tiết kiệm thế :)) Mà em cứ ngồi ở nhà luyện games, không chịu đi chơi thì đến lúc về mẹ hỏi đảo Coóc xê nó như thế nào cũng không biết, thành phố Xanh xu tiêng ở đâu cũng không biết nốt =))

Mà lại gạ gẫm các em gái sang Pháp à he he. Để thầy giới thiệu cho thêm mấy crocodile mà ngồi câu nhé >:)
Đúng là chỉ có thầy Dũng mới có 1 bộ sưu tập Crocodile phong phú đến thế :))
Những ng` như thầy đã hủy hoại hình ảnh của ng` con gái Việt Nam.

Đính chính: em ko hay ngồi nhà luyện game đâu, thầy đừng tưởng ai cũng như thầy.

Vụ lần trước em mượn Laptop có vài phút mà thầy cũng ko cho, em chưa quên đâu. Ai ngờ thầy Dũng ki thế, chỉ hào phóng với các em gái thôi [-(

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000