Du học Canada nè!!!

hatovica

Member
Pok_chocolate said:
Ah, ma` hatovica đang học ở đâu thế???
Pok cũng đang ở Toronto nè, làm quen cái nhỉ??
Tất nhiên rồi, Toronto của mình đẹp mà. ý mình nói là phong cảnh đẹp đó. Tuyết rơi cũng đẹp vậy, chứ mình có nói là nhà cửa đẹp, hay tuyết tan đẹp đâu. :) :)

Mà Pok chắc ở gần Dundas với Bloor ah? Đang học ở đâu vậy? Qua đây lâu chưa? :) Nếu ko cảm thầy phiền thì trả lời mình, làm quen nhá! :>> :>>

Ôi, Canada đẹp thế, em thích được đi canada lắm mà chưa biết kiếm học bổng ở đâu đây, có anh chị nào giúp đỡ hông ?

hatovica

Member
trangceline_89 said:
Ôi, Canada đẹp thế, em thích được đi canada lắm mà chưa biết kiếm học bổng ở đâu đây, có anh chị nào giúp đỡ hông ?
Học bổng toàn phần thì anh cũng ko rõ lắm! Nhưng để kiếm được 1 học bổng đầu vào của các trường đại học bên này ko khó. Những năm tiếp sau, nếu điểm TB các môn của em cao, em cũng vẫn sẽ nhận được những học bổng theo từng năm của trường. Giá trị của học bổng tùy thuộc vào mức điểm tổng kết của em. Không chỉ riêng trường đại học mới có học bổng, ngoài ra, các tổ chức người ra cũng cho SV học bổng. Nếu khả năng viết của em tốt, thì là 1 lợi thế rất lớn, (anh thì ko viết được :D ). Thậm chí, các ngân hàng ở bên này người ta cũng cho em học bổng.
Ngoài vấn đề học bổng ra, em còn có gì thắc mắc thì cứ hỏi, anh sẽ cố gắng trả lời giúp em, ok? ;)

Pok_chocolate

Dạ em đang có ý định vào york,,,,,,, chuaan bị thi toefl nhưng ko biết có được ko đây.
Còn hiện tại đang ở CICC,,,,,,, thế anh ở đâu,,, học trường nào vậy???
Em thấy toronto có queen park với high park đẹp,,,,,, lake shore nữa! Mấy cái centre island cũng đẹp,,,,, thì tóm lại cũng được nhưng hình như em thấy hà nội cũng đẹp lắm mà,,,, hehehe

hatovica

Member
Pok_chocolate said:
Dạ em đang có ý định vào york,,,,,,, chuaan bị thi toefl nhưng ko biết có được ko đây.
Còn hiện tại đang ở CICC,,,,,,, thế anh ở đâu,,, học trường nào vậy???
Em thấy toronto có queen park với high park đẹp,,,,,, lake shore nữa! Mấy cái centre island cũng đẹp,,,,, thì tóm lại cũng được nhưng hình như em thấy hà nội cũng đẹp lắm mà,,,, hehehe
CICC ah? :) Anh cũng từng ở đó rồi. Anh tốt nghiệp tháng 7, 2003 nhưng thỉnh thoảng anh vẫn lên đó chơi. Giờ anh đang ở Ryerson, sắp hết năm 2 rồi. Chắc em định học về Business ah, hay sao mà apply vào York? Với lại chắc em cũng biết, Toefl ko phải là cách duy nhất để apply vào đại học. Cả York, U of T và Ryerson đều có bài test tiếng Anh riêng mà ko cần phải có điểm Toefl. Hiện giờ em đang học gì ở CICC rồi? dự định bao giờ sẽ tốt nghiệp? Nếu có dự định apply cả Ryerson nữa mà thắc mắc gì thì nói anh, anh đang là Student Staff của International Serrvices for Students trong Ryerson. Nice to meet you! :)

koki_fcuk86

Member
em ma mới...mới đến đc 4 tháng...em thì chưa vào University vội...em sắp tới em sẽ học ở Geogro Brown College sau đó transfer lên York...!
Torronto cũng bình thường...có mấy cái park là đẹp...nhưng mà tuyết tan hãi quá...đi xúc tuyết cũng khốn nạn...giờ em đang học tiếng ở trên Younge str...hôm nào mấy anh chị ở toronto offfline 1 bữa đi chứ...nick của em trên yahoo là no1boy_cva_86 ...còn trên MSN là tunghuong1105 ... có j liên lạc nha

Pok_chocolate

hahaha, hóa ra dân mình ở Ca cũng đông nhỉ??? Em chẳng đăng ký vào cái gì ở Ryerson cả, nhưng bạn em thì có,,,, nếu nó cần hỏi gì thì em hỏi anh đươc ko?
Anh học Chu chắc là người Hà nội nhỉ? Lúc nào lên trường chơi thì thông báo 1 câu nhé!!
UH, dân Chu ở Toronto hôm nào gặp mặt 1 bữa nhỉ???? dù sao thì cũng chung khối thứ
To Koko_fcuk86, bạn học A2 đúng ko?? Tớ học A3 nè, ko biết có biết mặt mũi nhau ko nhỉ??? Hahaha, ở vn ngay cạnh lớp thì ko quen, sang đến tận nơi xa tit mù tắp này mới quen biết, hihihihi

hatovica

Member
Pok_chocolate said:
hahaha, hóa ra dân mình ở Ca cũng đông nhỉ??? Em chẳng đăng ký vào cái gì ở Ryerson cả, nhưng bạn em thì có,,,, nếu nó cần hỏi gì thì em hỏi anh đươc ko?
Tất nhiên rồi, khi nào rảnh, anh sẽ lên CICC chơi, thăm em luôn nhé! Mà em đang ở đâu thế?

Pok_chocolate

Em đang ở CICC chứ đâu, hihihi
Thế anh học ở trường này lâu ko?????? chắc anh cũng biết ông Bowen với bà V nhỉ ????
thế anh học gì ở Ryerrson vậy???

Pok_chocolate

Còn ai là dân Chu đang sinh sống và làm việc hoặc công tác ở Toronto nữa ko nhỉ???
mà mọi người ơi, post ảnh lên làm quen cái nhỉ??? Để ra đường lỡ có gặp còn biết đường mà chào, hihihi,,, mà hình như có mỗi 3 mống thì phải, :D

hatovica

Member
Pok_chocolate said:
Em đang ở CICC chứ đâu, hihihi
Thế anh học ở trường này lâu ko?????? chắc anh cũng biết ông Bowen với bà V nhỉ ????
thế anh học gì ở Ryerrson vậy???
Úi giời, hỏi nhà em bây giờ ở đâu cơ mà...
Ông Bowen với bà V hả? Em hỏi ông bà ý có biết Sonny ko? Ông bà ý nói cho mà nghe :) :) :)

Pok_chocolate

Ơ, bạn gì ơi,,,,, thế cái chỗ bạn chụp là ở George Brown à???
To Sonny: em ở gần subway dundas west,,,, thế anh học ở CICC lâu chưa?????
để em lấy cái ảnh của thằng bạn em nó chụp ông Bowen em gửi cho anh xem nhá,,,,,,,,, hahaha chưa thấy ông nào thô thiển như ông này,,,,,,,:))

hatovica

Member
Anh học ở CICC cũng lâu rồi, anh tốt nghiệp tháng 7-2003, hình như anh nói rồi thì phải :) . Ông Bowen thì nổi tiếng là... rồi. Nhưng ông ý rất tốt đấy. Em sang đây từ bao giờ? nếu qua từ hè năm trước thì chắc là được đi cắm trại với ông ý rồi đấy. Năm nào ông ý cũng tự đứng ra tổ chức đi cắm trại cho học sinh, đi với gia đình ông ý. Vui lắm!

gnart_lyt

Member
Trời ơi! Nhìn ảnh Canada các anh chị post lên em thấy sốt ruột quá! Ko biết bao giờ em mới được nhìn thấy tận mắt đây! Hu hu! À cho em hỏi với, có anh chi nào biết về vùng Halifax ko ạ? Nếu có ảnh thì post cho em xem với, em đã apply 1 trường ở đấy ( trường Saint Mary's). Còn Trent university o Ontario có anh chi nào học o đấy ko ạ?
Các anh chị ơi, gửi thêm ảnh cho em xem nữa đi mà để em nhìn cho nó sướng mắt :D
Ảnh anh chị chụp o trường thì càng tốt!!

Pok_chocolate

Hi`hi`,,, cứ từ từ mà thưởng thức em,,,,,,đừng hy vọng quá, sang đây thất vọng chàn chề,,, bây giờ chị lại thấy là HN đẹp hơn bao nhiêu đấy??? Tin ko?
Em apply vào đại học rồi à??? Thế thì chúc em may mắn nhé,,,, chị ko biết gì về 2 trường em nói cả,,,,,,,,,, nhưng em có thể lên trang web của trường tìm thêm thông tin

hatovica

Member
gnart_lyt said:
Trời ơi! Nhìn ảnh Canada các anh chị post lên em thấy sốt ruột quá! Ko biết bao giờ em mới được nhìn thấy tận mắt đây! Hu hu! À cho em hỏi với, có anh chi nào biết về vùng Halifax ko ạ? Nếu có ảnh thì post cho em xem với, em đã apply 1 trường ở đấy ( trường Saint Mary's). Còn Trent university o Ontario có anh chi nào học o đấy ko ạ?
Các anh chị ơi, gửi thêm ảnh cho em xem nữa đi mà để em nhìn cho nó sướng mắt :D
Ảnh anh chị chụp o trường thì càng tốt!!
http://www.stmarys.ca/welcome2.html
đây là website của Saint Mary's
http://www.trentu.ca/
Đây là website của Trent

Em có tìm hiểu thông tin ở đâu chưa mà em lại chọn Trent và Saint Mary's university. Anh thì ko biết nhiều thông tin về Saint Mary's, nhưng Trent thì theo anh được biết chỉ là 1 Uni. dạng thường thường ở Ca. Tất nhiên là trình độ giữa các trường ở Ca ko khác nhau nhiều đâu, nhưng tất nhiên cũng có chút khác biệt. Hơn nữa, Halifax thì cũng hẻo lánh hơn so với những tiểu bang khác. Em có sự lựa chọn của riêng em, nhưng anh có thể cho em biết website của 1 số đại học hàng đầu của Ca.
University of Toronto: http://www.utoronto.ca/
York University: http://www.yorku.ca/web/index.htm
2 trường trên mạnh về Business
http://www.uwaterloo.ca/
http://www.mcmaster.ca/
2 trường này thì mạnh về khoa học kĩ thuật
em định apply vào thẳng đại học thì vào website của những trường này để xem requirement. còn nếu cảm thấy ko đủ điều kiện, hoặc muốn học thêm tiếng Anh trước thì anh cũng có website của 1 trường học tiếng ngày trước anh học, cũng có 1 bạn Pok_chocolate đang học ở đấy nữa. Nhưng website của trường đó đang bị die rồi. em có thể thử www.cambridgeinternational.com
còn muốn xem ảnh nhiều, vào website trên, chọn mục pictures, kéo xuống dưới cùng, sẽ có link của rất nhiều ảnh. 1 số thông tin ban đầu như vậy, nếu muốn biết thêm gì thì có thể email trực tiếp cho anh, hoặc chat (anh mới add nick của em rồi), hoặc post bài trên forum nhé!
Thân. :)

gnart_lyt

Member
Anh Sơn ơi! Cái trường Carleton university o Ottawa thì thế nào hả anh? Trường đấy có vẻ đông học sinh anh nhỉ. Em sẽ tìm hiểu cái trường Ryerson của anh. Anh thấy trường của anh thế nào ( chắc là khen hết lời rùi :D). Học ở đấy có vui ko hả anh? Có bao nhiêu dân Vietnam ở đấy?
Các anh chi ở Canada ơi, có kỷ niệm gì hồi mới sang Canada thì kể cho em nghe với

hatovica

Member
gnart_lyt said:
Anh Sơn ơi! Cái trường Carleton university o Ottawa thì thế nào hả anh? Trường đấy có vẻ đông học sinh anh nhỉ. Em sẽ tìm hiểu cái trường Ryerson của anh. Anh thấy trường của anh thế nào ( chắc là khen hết lời rùi :D). Học ở đấy có vui ko hả anh? Có bao nhiêu dân Vietnam ở đấy?
Các anh chi ở Canada ơi, có kỷ niệm gì hồi mới sang Canada thì kể cho em nghe với
http://www.ryerson.ca/ualca/
Em vào thử link này xem qua trường anh tí, dành cho prospective students đấy!
Anh đã nói với em là ở Ottawa lạnh hơn Toronto nhiều lắm chưa nhỉ? Tât nhiên cũng có học sinh du học qua Ca học ở Ottawa. Trường của anh thì tất nhiên là anh thích rồi. Thích thì mới học ở đây chứ!!! Anh ko nói là trường của anh nổi tiếng, nhưng cũng là 1 trong những trường tốt của Ca. Nằm ở ngay down town, trung tâm của Toronto, tiện việc đi lại, tiện nhất là shopping vì ngay cạnh 1 cái mall rất to :D
Năm nay em đã có bằng tốt nghiệp chưa? Theo anh được biết nếu em chưa có bẳng tốt nghiệp ở Vn thì em sẽ phải học tiếng Anh và học thêm 1 số môn ở bên này đấy!!!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000