Du học Canada nè!!!

ZKillua

hatovica said:
Chán nhỉ, topic này bị lãng quên rồi. Sắp hết năm học nữa rồi, có bạn nào có nhu cầu du học Ca ko? Tư vấn miễn phí này, nhiệt tình đến thế là cùng, vậy mà cũng chẳng có ai ngó ngàng gì cả, chán ghê cơ!!!!
Dân Kim Liên liệu có được chào đón ko vậy mấy bác ui?????>:D<
em sắp sang Can, đang đợi lấy visa, liệu lấy visa sang Can liệu có khó ko vậy anh hatovica??Và mất khỏang bao lâu ạ???:-/
à mà cái trường Wilfrid Laurier University có gần Toronto không hả anh, cả trường Bronte College nữa( trường này nghe hơi lạ tai, ko bít các anh, chị, có ai bít ko):-/

crocodile

ZKillua said:
Dân Kim Liên liệu có được chào đón ko vậy mấy bác ui?????>:D<
em sắp sang Can, đang đợi lấy visa, liệu lấy visa sang Can liệu có khó ko vậy anh hatovica??Và mất khỏang bao lâu ạ???:-/
à mà cái trường Wilfrid Laurier University có gần Toronto không hả anh, cả trường Bronte College nữa( trường này nghe hơi lạ tai, ko bít các anh, chị, có ai bít ko):-/
Hello!

Minh cung dang lam ho so di CA va apply Bronte College. Ban muon tim hieu ve truong co the vo brontecollge.ca . Ah, truong nay bat buoc sv quoc te phai o KTX toi khi ket thuc khoa hoc do. Vay thoi, hi vong ban cung apply vo Bronte college.

hatovica

Member
crocodile said:
Hello!

Minh cung dang lam ho so di CA va apply Bronte College. Ban muon tim hieu ve truong co the vo brontecollge.ca . Ah, truong nay bat buoc sv quoc te phai o KTX toi khi ket thuc khoa hoc do. Vay thoi, hi vong ban cung apply vo Bronte college.
Lâu rồi cũng chưa thấy crocodile có tin tức gì về visa nhỉ? Tháng tám anh sẽ quay lại Ca. Có gì thì cứ liên lạc với anh nhé! ;)

ZKillua

crocodile said:
Hello!

Hihi, vậy là có đồng môn rùi >:D< ^__^, thế bạn Ly apply vào Bronte college dạng nào vậy??? BUC or AP?????

ZKillua

hix hix,gọi điện cho sứ quán thì nó hô :"chưa đủ 3 tháng, chưa trả lời" anh ạ, hix hix .
Có gì iem sẽ phone cho anh.

winter09

Moderator
Em muốn sang Canada du học từ lớp 11 nên học chương trình nào bây giờ : TOEFL, SAT hay IELTS??MÀ bên đấy có trường nào về ngoại thương hay ngoại giao ko ạ?

ZKillua

em phải học TOEFL em à, mà TOEFL kiểu mới giờ khó lém, cố gắng em nhé;)
Còn vấn đề ngành học, em nhường cho bác hatovica típ lời, em ko mún múa rìu wa mắt thợ ioiz =;

hatovica

Member
http://www.tdsb.on.ca/
Đây là website của Toronto District School Board, nó là hệ thống các trường từ mẫu giáo đến cấp 3, em có thể tìm được rất nhiều thông tin ở đó. Học TOEFL là đúng rồi, nhưng nếu em xác định sang học lớp 11, thì cũng ko cần đâu. Nếu em sang đc, thì thời gian đầu sẽ học tiếng Anh với các môn học chính thức ở mức phù hợp với trình độ của em. Khi em làm hồ sơ, ng` ta sẽ ko yêu cầu em phải có TOEFL hay bất kể thứ gì khác đâu.

Em có thể nói cụ thể hơn về ngoại thương đc ko? Cụ thể là ngành gì, chứ ngoại thương thì cũng chung chung lắm! Có gì cho anh biết thêm...

Thân.

winter09

Moderator
Nhưng nếu sang từ lớp 11, em có được học dự bị đại học ngay ko??Hay là lại phải học cấp 3 tiếp??
Ngành Quản trị kinh doanh ạ, thực ra em muốn học về ngoại giao nhưng cũng ko nhất thiết học ngoại giao.

hatovica

Member
Nếu sang từ năm lớp 11 thì sao em học dự bị ngay được, em sẽ phải hoàn thành chương trình cấp 3 của nó trước rồi mới lên đại học được. Và nếu như thế, thì em sẽ ko phải học dự bị đại học nữa, bởi dự bị đại học thực chất là học 1 số môn của lớp 12 rồi dùng điểm đó để apply vào đại học thôi.

Học về quản trị kinh doanh thì trường nào cũng có hết em ạ! Em thích học ở thành phố nào? Nếu ở Toronto thì có 3 trường đại học thôi, trường nào cũng ok hết. Nhưng trước hết, em phải hoàn thành được chuơng trình cấp 3 đã nhé! :)

Em đã xem cái website mà anh gửi cho em chưa? Anh thấy cái đó là cái đáng để hỏi lắm đấy, ;)

Thân.

winter09

Moderator
Chương trình cấp 3 sẽ ko có học bổng đúng ko ạ?Em muốn học ở Toronto, nếu kiếm được học bổng sẽ đỡ hơn, thế bên đấy có học viện quan hệ quốc tế như bên mình ko ạ?

hatovica

Member
Như anh nói, ngoại thương với quan hệ quốc tế là những khái niệm rất chung chung. Nếu em muốn có thông tin thì có thể cho anh biết cụ thể hơn ngành mà em định học (ví dụ như: quản trị kinh doanh ý).
Về học bổng cho cấp 3 thì anh ko có thông tin gì cả. Canada nó rất ki bo trong việc cho sinh viên học bổng. Nhưng như thế không có nghĩa là ko có, có điều, nó phụ thuộc từng trường, và nói chung là ko đáng kể so với mức chi phí mà 1 học sinh du học phải bỏ ra, em hiểu ý anh ko? Vì công dân ở bên này, đi học từ mẫu giáo đến cấp 3 ko mất tiền học phí mà, nên học bổng đối với chúng nó bao nhiêu thì cũng là tiền cả.

http://www.tdsb.on.ca/_site/ViewItem.asp?siteid=180&menuid=729&pageid=584

Em vào website trên thì sẽ rõ hơn về hệ thống các trường cấp 3, application, fee, refund policy, etc... Nếu có gì thắc mắc thì cứ reply cho anh nhé!

Thân.

hatovica

Member
Một nhà ngoại giao thì phải học về cái gì em nhỉ??? Sociology? Canada là 1 nước khá mạnh theo quan điểm của anh, mà như thế chắc chắn họ sẽ có những nhà ngoại giao giỏi. Vậy, có lẽ ko khó để suy ra được rằng, các trường đại học của Canada cũng chắc chắn có ngành ngoại giao phải ko em? Anh muốn nhắc em thêm 1 lần, là những khái niệm em đưa ra còn rất chung chung. Em nên dành thêm thời gian tìm hiểu, rồi trong từng vấn đề cụ thể, em có thế hỏi anh bao nhiêu cũng được.

Đi thế này chắc đắt lắm rùi
Tiền học phí thì em xem ở trong cái link mà anh gửi cho em. Tiền đó bao gồm cả tiền bảo hiểm cho 1 năm (12 tháng). Còn tiền ăn ở, sinh hoạt, như anh chẳng hạn, thuê nhà ở ngoài, sống khá là tằn tiện, (thậm chí hơi ki bo 1 chút), thì mất khoảng $650USD/1thang. Còn nếu em ở homestay thì chắc chắn là sẽ đắt hơn. Còn đắt hơn bao nhiêu thì cũng tùy nhiều cái nữa. Hoặc nếu em share nhà ở cùng với bạn, thì có thể sẽ rẻ hơn chút xíu. Nhưng có lẽ, em cũng nên xác định, ít nhất cũng khoảng $600USD/thg. Như thế có lẽ sẽ tốt hơn...

Thân.

winter09

Moderator
Nếu sang được toronto, em sẽ ko mất tiền ở, và chỉ phải trả 1 ít tiền ăn.
Nếu sang từ cấp 3, em sẽ phải trả 12000$ can, học sinh nước ngòai, có lẽ sang từ cấp 3 sẽ thuận tiện hơn.
Còn về các ngành thì để em tìm hiểu, em mứoi chỉ có định hướng nghề nghiệp, còn học thì chưa :D

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000