Du học Canada nè!!!

mún tìm ngành nghề trường đó đào tạo thì thường ở phần nào hả chị
mà sao em search IT chỉ có 4 trường đào tạo nè - ai đó search họ em một cái thanks trước nha

vào mấy cái web của trường thường có 2 mục đào tạo là graduate và ungradute degree thế tức là bằng tốt nghiệp và chưa tốt nghiệp thì mình chọn cái nào hả các anh chị --- chả hiểu thế nào cả

trời ơi undergraduate là học đại học đấy em ạ. Còn Graduate là sau đại học :). Nói chung là chọn trước cũng chẳng sao nhưng sang đến nơi rồi thấy nhiều ngành mới hay hơn thay đổi cũng được mà :) Cái chính là liệu cơm gắp mắm xem sức mình tới đâu thôi.

@ Hiếu em có dự định học thêm SAT không bên này có trường chấp nhận cả ACT đấy. Nghe nói ACT dễ hơn mà có trường lại thích ACT hơn. Anh không chắc nhưng toefl thì chắc chắn rồi. Mà đã đổi sang cbt chưa nhỉ ?( thi cái này thì dân ta méo mặt vì có phần nói )

IT nghênh về học phần mềm.
CG nghiênh về học phần cứng.
CS thì học cả 2 nhưng không học sâu bằng 2 môn kia
Em nên kiểm tra lại anh cũng k chắc.

xxxzzz

Member
Appassionata said:
@ Hiếu em có dự định học thêm SAT không bên này có trường chấp nhận cả ACT đấy. Nghe nói ACT dễ hơn mà có trường lại thích ACT hơn. Anh không chắc nhưng toefl thì chắc chắn rồi. Mà đã đổi sang cbt chưa nhỉ ?( thi cái này thì dân ta méo mặt vì có phần nói )
Anh dzai nhầm à, nó đổi sang dạng mới chứ có phải Computer Based đâu :d:
Mà ông anh đi tự túc à ? Trường CVA mình ít dân được aid full nhỉ (hình như là kô có)

troài- sao em đọc cái giè mà thằng engineer nó làm ra cái mới an toàn - tiện lợi - giè giè đó - khó hiểu quá - mún học chuyên sâu về hardware ko bít học ce or cs đây huhuhuhu

Pok_chocolate

Ui ui, trường mình bây h nhiều người đi Ca nhỉ?
Theo mình thì các bạn nên ôn thi Toefl ở vn trước thì hơn, sang đây ko phải học, tốn kém lém. Mà bây h Toefl chuyến sang có phần speaking roài, nên càng thi sớm càng tốt, tránh ra cái phần đó ra. Theo thông tin ở bên này thì ở Mỹ 15-9 sẽ chuyến sang thi speaking, ở Ca là tháng 10 còn VN thì phải năm sau cơ, nên mọi người ở nhà tranh thủ thi toefl càng sớm càng tốt, kết quả thi có hiệu lực trong vòng 2 năm. Đại học ở Ca hầu hết chấp nhận Toefl từ 580-600 ( 237-250 CBT)
Còn nếu các bạn quá chậm chân, ko thi được toefl trước khi nó đổi thì nên thi IELTS, các trường đại học ở Ca cũng chấp nhận IELTS, điểm thì khoảng từ 6.5-7.5
Cố lên mọi người, để lực lượng Chu Văn An sang đây đông chút chút, cho vui, chứ bọn Sài Gòn bên này chiếm đa số quá, người Hà Nội bị thiệt thòi, hehe

Mấy người kiếm được học bổng undergraduate của Mĩ. Chỉ có trường giàu mới cho học bổng thôi mà như muốn ăn được của nó thì bạn phải là người kiệt xuất ( buồn là mình không có trong số đó :( ). Thường nếu đã cho thì nó cho hết. Không tin vào trang web của Harvard mà xem

gnart_lyt

Member
@chị Pok_chocolate: Chị đang ở Toronto đúng ko?
Cuối tuần tới em đang định lên Toronto mua mấy thứ
Năm nay vào trường em cũng có 2 hs VN nữa, nhưng mà toàn SG :|
Mỗi mình là HN hay sao ý :D
Trường chị thế nào, chị đang học first year à

Yenbull

Member
xxxzzz said:
Anh dzai nhầm à, nó đổi sang dạng mới chứ có phải Computer Based đâu :d:
Mà ông anh đi tự túc à ? Trường CVA mình ít dân được aid full nhỉ (hình như là kô có)

Ko phải là ko có, nhưng mà cũng chỉ maximum là tuition fees thôi...chứ room and board thì tự túc...chỉ khó phần chứng minh visa...chứ sang kia kiếm đủ tiền để cover your personal expenses...:|

Ở thành phố lớn kiếm tiền dễ hơn nhiều. Nhất là Cali ( nhà hàng người Việt nhiều mà dân Việt lại liều nên toàn thuê bọn hs k giấy phép lao động ) chứ chui vào cái xó của mình thì ... bi đát lắm. Hè này nếu k nhân visa còn hạn mà về thì chắc lên NY làm việc thôi. Chứ không thì vặn xỉ ra mà ăn quá .

Cũng tùy thuộc nhiều vấn đề lắm em ạ. Nhưng theo anh căn bản là thế này
1- Tình hình kinh tế của nhà em ổn định sẵn sàng CM thu nhập hàng tháng > $ 2000
2- Em học tốt kết quả không có môm nào < B-
3- Em không vi phạm các điều luật của Mĩ ( làm thêm quá giờ uống rượu bia bị bắt ... )
4- Em là người may mắn vì việc phỏng vấn này luôn luôn là may hơn khôn :D

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000