Dành cho thành viên và sắp là thành viên của CLB nhạc cổ điển

Khoảng 20 anh sẽ đi du học. Sẽ tổ chức 1 bữa liên hoan chia tay. Ai đi thì nhắn qua YM hoặc 0953330168 để anh sắp xếp nhé.

to Hà Kế Tú: em sắp xếp xin trường phát thanh nhé. Đấy là công việc thường niên của CLB ta. Nên phát nhạc k lời vì các thể loại khác mọi người phát nhiều

haketu

Member
cụ thể là thế nào hả anh? tức là những buổi nghỉ 5-10 phút hay ra chơi mình phát thanh á. em thấy bây h trường mình có kiểu phát thanh đấy nữa đâu nhỉ?!

Năm trước do ông Mão giở chứng thì phải chịu nhưng em bàn với Bùi Việt và Trang D5 về vụ này. Trước 2 đứa cũng làm với anh mà.

haketu

Member
okie! mọi việc đã được bàn xong hết vào ngày hôm nay!
1/ Offline Guitar
2/ Hội trường
3/ Phát thanh

sound_of_war

bao h Offline Guitar thì chưa biết được đâu. Ít nhất cũng phải tập quân sự xong thì mới được. Con bé Mông Tròn To lớp A4 nó nhận nhiệm vụ đi tìm địa điểm tổ chức mãi mà đã xong đâu. Nhưng yên tâm chắc chắn là sẽ có một buổi OG ra trò đấy.

sound_of_war

À anh Hùng này, tụi nó tính mời mấy ông ở vietguitar đến, cùng với Linh, Chính, Hải flute (Hải thì không chắc lắm đâu) đấy.
To vichia, haketu, rikku:
Tui nghĩ làm ngay sau khi tập quân sự thì tốt nhất. Vì lúc đó mọi người còn chưa bận nhiều lắm (nhất là học). Hơn nữa nếu muốn mời ông Linh thì phải mời từ sớm, vì Linh bận lắm. Sắp tới dễ Linh lại chuẩn bị biểu diễn cho hội Cosplay của Manga Holyland Club thì không rảnh đâu. Còn Chính nếu trúng nguyện vọng 2 thì sẽ Nam tiến học trong đó đó. Làm trước 15/9 là tốt nhất.
>>>(thông tin vừa cập nhật lúc 21h10' hôm qua!!! Nóng bỏng tay!!!)

haketu

Member
em đã rõ. như vậy, để thống nhất về quan điểm, ....em phải bàn lại với anh vịt
em đã hiểu, mông tròn to có nghĩa là.......mtt, và mtt là mông tròn to.....ặc ặc. thế mà m mình không hiểu j` cả. hớ hớ hớ, cứ tưởng mắtm mũi, mồm......

Anh chuẩn y kế hoạch này ( mặc dù bây giờ chả còn tí quyền hành nào cả :D ) Nhưng cái quảng cáo anh thấy chưa hấp dẫn lắm thì phải. Đưa thêm vài cái tên có uy tín đi, đừng giới hạn thành phần tham dự :) chắc sẽ có nhiều sức hút hơn.

rikku

Active Member
hì, rõ ràng là chúng ta ko định làm một buổi off nhạt huếch (rõ ràng là nếu mở rộng ra sẽ nhạt đi rất nhiều); chúng ta cũng đâu đã rõ về trình độ của nhau. cần phải hiểu chính mình trước khi mở rộng ra chứ Hùng. nếu quá nhạt thì người tham gia lần 1 sẽ ko muốn tới lần thứ 2 đâu.
à, nếu mời thì sẽ mời vài đại diện của VG là cựu hs CVA, vd anh Vũ Hà này; .. chú Bùi Việt sẽ lo cái này.

To Tú cậu k hiểu ý mình à. Đừng tạo rào cản ban đầu đừng giới hạn thành phần tham dự sẽ hơn chứ mình có bảo là mở rộng phạm vi diễn tấu đâu. Cứ bàn thêm với cái Trang D5 và Vũ Nhị ấy hồi trước 2 vị ấy đều là cốt cán thâm niên hoạt động clb lâu rồi. Mở rộng ra sẽ thu hút được nhiều hon dễ dàng cho việc chọn lựa đào tạo lớp kế cận. ( hầu hết thành phần điều hành nhiệm kì 2 đều lên 12 rồi ) Còn về mặt trình độ thì sao lại chưa hiểu rõ nhỉ bọn mình đã hoạt động hơn gần 2 năm rồi mà. Còn đừng lo nếu sau vài lần số hội viên sẽ giảm bớt cần nhớ lấy qui tắc 20 - 80.
To Việt và Kế Tú : Nhớ hỏi thêm với VŨ Nhị về vụ này. ( Vũ có nhiều ý tưởng rất độc đáo vả lại là bộ sậu của CLB kỳ cựu rồi.

haketu

Member
như vậy, theo ý của anh Hùng sẽ là càng nhiều thành phần tham dự sẽ càng tốt???
nhưng theo lời của anh Việt với anh Tú thì, nếu có quá nhiều ngừoi tham dự sẽ làm cho buổi offline ấy nhạt đi+ nếu làm không tốt thì lần sau mọi người sẽ không đến nữa.
Thực ra thì trong vấn đề này, em vẫn chưa có chính kiến rõ ràng của mình. Em chỉ muốn rằng: càng đông càng vui+nếu nhiều người tham dự+cách làm việc của CLB ta===>kiều j` cũng phải lôi kéo thêm rất nhiều thành viên khác.
Có lẽ vấn đề này phải bàn kĩ hơn trước khi tiến hành OG!!!

Ừ anh tưởng đã nói kĩ vấn đề này với chú Bùi Việt rồi chứ. Nếu ai có khúc mắc gì tiếp thì add nick của anh để bàn cho tiện [email protected] nhé. Đừng viết ở đây nhiều quá khó theo dõi mà lại bất tiện.

Rikku có tham gia cùng bọn mình không ? Nếu có thì chào mừng bạn đã đến với đại gia đình âm nhạc cva. Nhớ add nick mình để chúng mình có dịp nói chuyện thêm :)

rikku

Active Member
Sure. ^^ mr Hùng ấn tượng nhất là câu "hay, tiên sư anh Tào Tháo"; ấn tượng số 1 đấy. mà ko phải You đang ngụ ở US ? hì, tiếc thật; dù sao cũng add nik ^^
Về CLB, nếu nói là tham gia thì thật là áy náy vì mình ko phải Fan của nhạc cổ điển; đó là 1 thứ mình luôn hướng tới mà thôi. về trình độ CLB, dĩ nhiên, sau 2 năm thì chúng ta có thể biết là thế nào; nhưng nếu khi public thì sẽ có nhiều vấn đề hơn đấy. mình cũng mới tham gia hoạt động ở CLB nên hiểu biết còn hạn chế; mong được giúp đỡ.

Về vấn đề mình lo nhất nếu mở rộng Off này thì chúng ta sẽ KHÔNG THỂ chơi Un.Plugged được; như thế ko đảm bảo cho chất lượng âm thanh. dĩ nhiên nếu có âm ly + loa + acoustic G thì quá ổn; nhưng chúng ta ko có mấy cái đó G_G kinh phí cũng là một vấn đề mà.

Ủa Tú - Rikku add mình chưa vậy nick gì nhỉ mấy hôm add nhiều nick mới không nhớ hết được. Ý kiến của Tú không phải là không có lý, mình xin được tiếp thu :). Chuyện CLB thì trước lạ sau quen càng nhiều người tham gia càng vui. Không nhất thiết clb cứ xoay quanh vấn đề nhạc cổ điển không đâu. Mình muốn xây dựng 1 tập thể đoàn kết có chung sở thích giúp đỡ chỉ bảo thân thiết với nhau nhiều hơn là xây dựng 1 clb âm nhạc đơn thuần ( Các cựu thành viên lên tiếng bình luận về công tội của anh xem nào :D ). Bạn yên tâm mở rộng ra cũng không quá đông đâu ( theo ngu kiến của mình tầm 50 đi là đông rồi - với tầm này cho cả lũ ra ngồi Bách Thảo là ổn yên tĩnh thoáng mát tiền vào cửa người ai nấy đóng ) Đừng quá đặt nặng vấn đề hình thức trong lần ra mắt đầu tiên, theo mình tạo cho các thành viên 1 ấn tượng không khí thoải mái thú vị về clb thì quan trọng nhất ( nói thế không phải là làm búa xua đâu nhé nếu lo được càng nhiều thì càng có tốt ). Nên thể hiện sự quan tâm nhiệt tình năng nổ để lấy niềm tin của các thành viên mới <- công việc của tân chủ nhiệm :)

Nên đề cập đến các hoạt động thường niên của clb ta ( quảng cáo ấy mà ) như kiểu hội trường ..v..v.. ( thành viên cũ nắm rất rõ :) ) để thu hút thêm.

Rikku à câu "hay tiên sư anh tào tháo" không phải do mình nghĩ ra đâu mà do Nam Cao đấy :D

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000