Dành cho thành viên và sắp là thành viên của CLB nhạc cổ điển

Vũ "nhị"

Member
haketu said:
nhất trí, thứ 3 sau tụi em vác đàn đi nhé
à anh Nhị ơi, cái chữ Nhị của anh có nghĩa là anh chơi đàn ..... nhị à(violon đui ý) =))
anh chơi cổ điển hay điện thế. em chơi cổ điển nhưng kiến thức nông dân lắm. mong anh chỉ giáo
Chữ "nhị" đúng là liên quan đến "nhị" thật, khi nào có dịp anh giải thích cho. Anh chơi chủ yếu là cổ điển : guitar (cái này ai cũng biết), organ (piano cũng "nghịch" được! ) , thanh nhạc (hát ý) từ dân ca Ý đến các bản Opera tương đối...(thậm chí hát đủ các thể loại ngoài cổ điển! ). Nói tóm lại anh là một "thùng nước gạo".

Vũ "nhị"

Member
To Haketu : Học guitar bao lâu rồi, chơi khá chưa? Anh bây giờ lại ít có điều kiện chơi guitar, nhưng mà truyền đạt kinh nghiệm thì Ok.

Hỏi khó quá lấy Organ ra đánh Sonata chắc gọi là pratice :D. Anh có phải dân chuyên nghiệp đâu. Có điều Organ không được xếp vào lĩnh vực cổ điển theo ngu kiến của anh. Mà cái dòng semi-classical, bạn gái anh ( anh chưa cưa được ) thích lắm nhà có cả bộ Clayderman mà anh thì chẳng biết gì mấy về dòng này cả. Không chỉ có thế người ta chơi được piano mà mình thì.....

Rất xin lỗi mọi người nhưng có lẽ cố chủ nhiệm buộc phải vắng mặt rồi. Mình phải đi làm vì thế cố phó chủ nhiệm sẽ điều hành tất cả.
Thân

haketu

Member
chán anh Việt với thằng Quân hâm thế. sáng nay có mỗi em với cả "liệt sĩ hải quân đánh bộ" đến thôi. hai anh em chát tí thì em phải qua trường đón cái đoàn ha oai chết tiệt gì gì đó. chán..............

Vũ "nhị"

Member
Ngoài Tú với Quân ra thì các thành viên khác em chưa có "chương trình" gì khả quan cả. Thằng Việt cầm bản Badinerie, khen "hay" rồi để đấy, thật là phí công phí của quá!!

Chắc phải lập 1box riêng cho CLB mình trực thuộc Box âm nhạc thôi vì nếu anh post bài trên này nhanh bị mất lắm. Vì thế mong mọi người ủng hộ và vận động các mod !
Thân

Mèo lười A5

các anh chị trong câu lạc bộ nhạc cổ điển ơi! Cho em tham gia với, Em rất rất thích nhạc cổ điển nhưng lại chưa hiểu về nó rõ lắm! Và em thiết tha mong muốn được gia nhập câu lạc bộ để củng cố , nâng cao tầm hiểu biết! Hu hu , nhưng mà liên lạc như thế nào thì em cũng chưa rõ lắm, mong anh chị hướng dẫn thêm ạ!!! Nếu có thể thì anh chị nòa đó vui lòng liên lạc với em qua địa chỉ : tao_xanh131@ỵc được không ạ! Em xin cảm ơn trước!

Anh là cố chủ nhiệm thay mặt mọi người hoan nghênh thành viên mới . Anh sẽ liên lạc với em về lịch hoạt động sau . Trước mắt em hãy đọc và sưu tầm tài liệu và viết bài ở đây .
Thân

Mọi người thấy sao nếu chúng ta tập trung đi nghe hòa nhạc ( chỉ có thể đi vào buổi tối thôi - có lẽ bất tiện cho nhiều bạn )
Xin nhanh chóng tập trung ý kiến
Thân

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000