Dành cho dân khối V_thi Xây Dựng và Kiến trúc!

imagineT_T

Member
em đến thử hàng Rươi rồi, cô bảo rằng phải có phụ huynh đến xin học mới nhận. Thế rồi hôm cùng papa đến còn ngồi nói chuyện với chú gì nữa ( chắc chồng cô) rõ lâu về chuyện học hành. Vậy đủ biết cô có trách nhiệm như thế nào rồi :D. Nhưng em thi kiến trúc của trường DHXD nên cô nói không nên học ở chỗ cô, thi ĐHKT hãy học .
Còn Mr Lai tuy không nhiệt tình, nhưng có thể nói là chỗ học tốt nhất cho những thằng thi XD. Phong cách vẽ của học sinh ở đấy, nét tuy thô nhưng nhìn bài đẹp vãi => chất gạch :)), không giống kiểu những thằng vẽ đẹp nhờ nét bé tí xíu . Mr Lai lại còn là người nắm rõ phong cách ra đề , và phải nói rằng sửa bài rất chuẩn.

imagineT_T

Member
thi sơ khảo như kẹc >"< , trường thiếu tiền hay sao mà phát giấy dởm, nét chì vừa không ăn vừa bết T.T . Tĩnh vật thì quả cam sành, chai bia, ấm sắc thuốc, cái nào cũng tối mù >.<

palart

Member
em thử ra nhà cô thịnh gần trường xây dựng xem...........cô ý dạy chất lượng hơn thầy lai

miu miu

Member
Sao không có ai là con gái vô đây vậy? Mà sao bạn ImagineT T ham hố quá vậy? Học hai người phong cách khác nhau mà cũng đuowcj sao? Không sợ bị nhầm lẫn sao?
Đúng rồi năm nay thi đề phụ kinh quá ! 4 điểm lận ! Đợt trước anh Palart làm đề phụ thế nào ? Có tốt không ? Chỉ bảo đàn em cái nào ?
:D :D :D

imagineT_T

Member
2 người 2 phong cách khác nhau thì học được càng nhiều cái hay chứ sao, không nhầm lẫn ảnh hưởng gì nhau lắm đâu :D
năm nay lấy những 4 điểm đề phụ, thôi thì mình cố gắng vẽ 6 vậy ( đấy là qua được sơ khảo [-o< )

miu miu

Member
Uh ! Kinh Thật ! Sao em không thuyết phục bố mẹ để mình đi theo con đường mà mình thích ! CHị nhớ có một bài báo , người ta nói rằng minh nên chọn nghề nào mà mình thấy thích nhất ấy ! He HE nói cách khác là đi theo sự chỉ bảo của con tim !( Ôi chuối quá cơ )
Em hẫy suy nghĩ kĩ đi rồi hẵng quyết định ! Bây giờ mới lớp 11 mà ! Cố lên !:D :D :D

una-rapina

Moderator
Cảm ơn chị:D
Thực sự em mới học được một thời gian ngắn, và đây cũng là một môn khó! Em cũng rất yêu thích nó!
Nhưng......chậc....Thôi coi như là mỗi thứ biết một tí:)

miu miu

Member
UH! Nhưng mà em cứ học lâu mà xem ! Em sẽ thấy cực kì đam mêm luôn ! Như chị nè ! Hì hI ! Càng ngày chị càng thích học và không thể bỏ nó du bố mẹ chị phản đối ! Nhưng thui dù sao miễn là em tìm đúng được con đường của mình là được

una-rapina

Moderator
Chị học trường nào thế?:)
Chắc thỉnh thoảng lại đi học để biết vẽ người>:) như...Jack trong Titanic:x :x :x ... Em dám cá là 100 thằng học thi Kiến trúc thì có đến 99.5 thằng có tư tưởng học vẽ để vẽ...."người":">

palart

Member
nhầm rồi thằng em ơi...........đứa nào học cô thịnh thì ở tầng 1 có bài tượng cô gái cài lược là của anh đấy.......

russianfall

una-rapina said:
Chị học trường nào thế?:)
Chắc thỉnh thoảng lại đi học để biết vẽ người>:) như...Jack trong Titanic:x :x :x ... Em dám cá là 100 thằng học thi Kiến trúc thì có đến 99.5 thằng có tư tưởng học vẽ để vẽ...."người":">
:)) :)) :)) Em này ngộ quá :x . Nhưng chị Minh mèo này thì không thế đâu em ạ. Bà chị này thì gần như là vô cảm với thể loại đấy rồi. >:)

miu miu said:
UH! Nhưng mà em cứ học lâu mà xem ! Em sẽ thấy cực kì đam mêm luôn ! Như chị nè ! Hì hì ! Càng ngày chị càng thích học và không thể bỏ nó dù bố mẹ chị phản đối ! Nhưng thui dù sao miễn là em tìm đúng được con đường của mình là được
Nghe lời chị ý đi em. Đúng là đam mê vẽ kinh hồn! Đang vẽ dở mà gọt bút chì cứa phải tay chảy máu be bét cũng không nhận ra.

miu miu

Member
TO Nga ! Nè bà kia ! Nói gì mà ghê vậy ! Bà miêu tả tôi như là con ma cà rồng vậy , làm em nó chạy mất bi giờ , làm sao mà tà lưa được:D :D :D
Lời cáo lỗi ! Mong mọi người tha thứ ! Mà chắc chắn là tha thứ rùi :) :) :) ! Bởi vì mọi gnuwowif ở đây dều là những con gnuwowif rộng lượng mừ !
Tớ đang học lớp 12 ở trường mình ! Vì sai sót trong khi làm hồ sơ nên bi giờ nó hiện lên là 02 -05 , tuy đã cố gắng rất nhiều nhưng vẫn không thể sửa được ! Vì vạy mong các bạn thông cảm
To una :CHị thi XD nên không học vẽ người mà vẽ tĩnh vật ! Hơn nữa chị cũng không thích vẽ người cho lắm vì nó có quá hiều vùng nhạy cảm ! Tuy nhiên ở tầng 2 nhà cô dạy vẽ chị có một bức ! Nhưng chỉ đằng sau thui !

imagineT_T

Member
giá mà cô Thịnh vẽ mặt trước có phải hay hơn không ;)).
À, đây có phải là bạn lớp sử quen bạn Ngọc d3 không nhỉ :|

russianfall

Đúng rồi đấy, bà Minh meo này quen biết nhiều lắm, nhất là ai học vẽ mà để bà ý biết được là chết chắc.

Minh meo said:
TO Nga ! Nè bà kia ! Nói gì mà ghê vậy ! Bà miêu tả tôi như là con ma cà rồng vậy , làm em nó chạy mất bi giờ , làm sao mà tà lưa được:D :D :D
Đấy lộ bản chất rồi nhé. Đúng là trẻ không tha già không thương vừa vừa càng không bỏ sót. Thôi đi bà, em nó còn nhỏ, bà đừng đầu độc một mầm non như thế. Để tôi làm cho :D:D:D.

f_l_o_r_a

Member
una-rapina said:
... Em dám cá là 100 thằng học thi Kiến trúc thì có đến 99.5 thằng có tư tưởng học vẽ để vẽ...."người":">
hehe, muốn được " bổ mắt hại thần kinh" thì đến trường Mỹ Thuật Yết Kiêu mà học:"> Ui cha, kinh khủng lắm cơ! Trẻ em dưới 18t ko được xem đâu!;-)
Còn hồi trước em học ở MTCN , vẽ người ,toàn các anh mặc quần đùi:D hehe, chả thấy gì hết á!;)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000