Dân kiến trúc cần gì?

U.F.O

Active Member
Ẹ nếu anh học kiến trúc thì anh mua các t này nhé :AutoCad(vẽ kĩ thuật),3D Studio Maxx(dựng hình khối 3D cho xây dựng hoặc đồ họa),ngaoif ra thên cả PTS để học mĩ thuật công Nhiệp cho trang trí nội thất nuwax.x.HInhfnhuw là thees.Hi` hì

nmv_2301

Member
Cảm ơn em trai, nhưng mấy phần mềm ấy anh đang học mất rùi... chán rùi nên tìm phần mới học cho vui ý mà... cái nào cũng được, không cần mới đâu...
Thanks!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Vũ ơi, định thi kiến trúc à, kinh nhỉ, chăm chỉ thế, đã học fần mềm autocad rùi cơ đấy, anh trai em oách quá
Sorry mod, đừng xóa bài em, anh trai em mới tham gia nên em trêu 1 tí cho vui :D

Helices83

Member
Hờ hờ !!! Cậu làm anh thấy khó hiểu quá...Lúc đầu cậu hỏi phần mềm dành cho kiến trúc thì có người trả lời là Cad và Max...Xong cậu lại chê chán,ko biết cậu còn muốn gì nữa nhỉ.? Hãy hỏi những KTS thuộc loại giỏi mà xem,đa phần họ cũng chỉ dùng chủ yếu 2 phần mềm đó mà thôi. Ngoài ra cũng cần biết qua (Ko cần quá sâu) các phần mềm như Shop,corel,illuss...Còn phần mềm nữa làm 3D rất ưu việt (Đặc biệt là làm chuyển động) là Maya.
Việc cậu phát biểu là học CAD chán quá thì anh e rằng cậu nên xem lại mình đã học được mấy phần của Cad mà đã kêu chán...Sau này khi đã trở thành KTS thì phần mềm "chán chết" này là phần mềm cậu phải sử dụng nhiều nhất đấy...

nmv_2301

Member
Chắc tại em học nó lâu wá ý mà ! Em học CAD từ năm lớp 9 cơ giờ thì đúng thật là cũng thấy cần tìm một phần mềm khác cho nó vui vui ý mà :)

U.F.O

Active Member
Học Cad thi thoảng phải làm bài thực hành cơ chứ chỉ xem tính năng rùi áp dụng thì mau chán lắm. :d Mà Maya người ta dùng trong xây dựng obj 3D hoạt hình chớ ít ai sd trong kiến trúc cả.MA` học kiến trúc thì nên " nghịch " tất không từ bỏ sofft nào :d
à mà bây giờ tren thế giới còn có cả cái gì mà vrml hay gì gì ml ấy cũng chảng nhớ. Nghe nói xây dựng úng dụng về kiến trúc hay lắm và đặc biệt là hỡ tro web.

atqd

hơ thế không ai biết Maya chuyên để làm animation a? dùng nó để làm film không gian kiến trúc rồi đề mô cho khách hàng thì khối thàng chết

Cái đấy max cũng được rồi
MayA thiên về chuyển động thật nhưng mà để làm hoạt hình tốt hơn
Dân kiến trúc đâu cần cái đó nhiều
Như anh nói thì dùng Max cũng được mà

kiddo

Member
Thử SolidWorks đi em, chị cũng đg bắt đầu học. Cái này là 3D cad, ai cũng bảo là dùng rồi thì ko muốn quay lại AutoCAD nữa, hehe :D Ngoài ra 3D cad còn có Rhino, Alias và 1001 những cái khác nữa, muốn học thì ko thiếu, chỉ cẩn thận tẩu hỏa nhập ma :))

Pirate

Member
dùng Google Sketch Up ;)..:D có lần em lần mò thế nào downlòa được nó về , mở ra thì hóa ra là phần mềm chuyện dành cho việc xây dựng mô phỏng theo ko gian 3D :D thậm chí ta còn có thể lên mạng download 1 số mẫu sẵn có đã được những người dùng khác "dày công" xây dựng như tháp Big Ben , cung điênj Birmingham ... mà xây nhanh lắm :D ko cụ tỉ như CAD đâu :D anh xài thử xem

isopren

thằng này chưa học KT nên chưa biết j. bao jờ học rồi mới biết chỉ có mỗi MAX thôi là cũng đủ mệt lắm rồi chả còn thời gian mà thấy chán nữa đâu

CrazyA3

Member
Max , CAD , Shop ... ít nhất thì phải biết 3 cái đấy :| Ngoài ra thì biết thêm cái nào nữa thì càng tốt .
Nhân tiện : Sketch Up chỉ phù hợp để tìm ý tưởng thôi ;))

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000