>.< D4...VƯỜN THIÊN NGA hay HỘI ABC HỌC >.<

Bạn nghĩ gì về D4

• Total voters
    84

hacdinh

Có bài này tặng D4 nè^^

"Ba.n o*i du*`ng kho'c
Có hay không một cánh của sổ để cho bạn thôi không tuyệt vọng. Nhìn mà xem thế giới phù hoa kia vốn chỉ là một giấc mơ dài. Có kẻ khóc, kẻ cười, người thắng, kẻ bại. Đến cuối cùng vẫn chỉ có cùng một kết cục mà thôi.Có hay không một thứ tình yêu để cho bạn không bị tổn thương?những năm qua chất chứa bao nhiêu lời tri âm đối với bạn. Có thứ rượu nào không thể tỉnh, Có nỗi đau nào không thể quên. Đã đi về phía trước thì không thể quay đầu lại. Bạn ơi đừng khóc, tôi vẫn là chỗ nương tựa cho tâm hồn bạn.Cần phải tin vào con đường của mình.Trong cõi trần rất nhiều những kẻ đeo đuổi vĩ cuồng. Nỗi khổ của bạn tôi cũng cảm nhận thấy, tôi vẫn ở nơi thâm sâu nhất của tâm hồn bạn.Có tôi bên bạn thì bạn sẽ không còn cảm thấy cô đơn. Trong biển người này liệu thật sự tìm được bao nhiêu người bạn tốt .Chút tình này, mong bạn đừng quên."
Đây là lời bài hát "Bạn Ơi Đừng Khóc" anh Mochino từng gửi^^Tự dưng Linh tìm thấy trong My Documents ^___________^ Mọi người cùng đọc và cảm nhận nha^^ :X >:D<

phoenix1111

Có bài này tặng D4 nè^^

"Ba.n o*i du*`ng kho'c
Có hay không một cánh của sổ để cho bạn thôi không tuyệt vọng. Nhìn mà xem thế giới phù hoa kia vốn chỉ là một giấc mơ dài. Có kẻ khóc, kẻ cười, người thắng, kẻ bại. Đến cuối cùng vẫn chỉ có cùng một kết cục mà thôi.Có hay không một thứ tình yêu để cho bạn không bị tổn thương?những năm qua chất chứa bao nhiêu lời tri âm đối với bạn. Có thứ rượu nào không thể tỉnh, Có nỗi đau nào không thể quên. Đã đi về phía trước thì không thể quay đầu lại. Bạn ơi đừng khóc, tôi vẫn là chỗ nương tựa cho tâm hồn bạn.Cần phải tin vào con đường của mình.Trong cõi trần rất nhiều những kẻ đeo đuổi vĩ cuồng. Nỗi khổ của bạn tôi cũng cảm nhận thấy, tôi vẫn ở nơi thâm sâu nhất của tâm hồn bạn.Có tôi bên bạn thì bạn sẽ không còn cảm thấy cô đơn. Trong biển người này liệu thật sự tìm được bao nhiêu người bạn tốt .Chút tình này, mong bạn đừng quên."
Đây là lời bài hát "Bạn Ơi Đừng Khóc" anh Mochino từng gửi^^Tự dưng Linh tìm thấy trong My Documents ^___________^ Mọi người cùng đọc và cảm nhận nha^^ :X >:D<

Ngớ ngẩn quá, tưởng bở quá

hacdinh

Nhật Ký ngày đầu tiên đến trường sau Tết :D Kỳ lạ,nhiều bất ngờ,vv&vv^^ Lì xì kẹo nè^^Rồi hát liền mấy bài hai tiết Anh và Kĩ công^^: Mouse Love Rice nè^^ Love Paradise ^^ Và Cánh Diều Tuổi Thơ^^(bài này do Vương Linh sáng tác nhé!^^) Gặp em Huyền ngay cổng trường^^Em ý Hug hai chị luôn một cái^^ >:D<
Tặng mọi người bài thơ đầu tiên Linh được tặng^^ >:D<

Nắng và em

Nắng gọi về nỗi nhớ thuở ban sơ

Thu kinh kỳ mỏng manh tà áo trắng

Ngày đi học hay những ngày lớp vắng

Bóng một người nỗi nhớ trải thênh thang

Nắng gọi về tiếng hát giữa miên man

Ngõ phố cổ anh nắm tay em bước

Thương mỗi lần giao mu`a ... mu*a ... áo ướt

Nép vai anh, em bẽn lẽn ngại ngùng

Nắng kiêu kì nhen lên trong mắt nhung

Ðằng sau nắng tiếng em cười khúc khích

Gio' vẫn khẽ sau lưng anh tinh nghịch

Bo^ng lơn đùa vuốt nhẹ ma'i to'c em

Hoa sữa ngắt hơn sau mỗi sa'ng nắng le^n

Tinh kho^i như em - ngọt nga`o đằm thắm

Những con đường trải dài những con đường màu nắng

Vẫn dẫn em về ngõ phố cổ nga`y xưa

Day la bai tho anh mochino viet tang Linh^^Ham mo wa^^Linh iu tho ^^.Anh mochino oi^^,cam on anh nhiu^^.Vay hai anh em nhat tri dat bai tho ten la"Nang va em" nha^^
P/s: người con gái trong bài thơ này ko phải Linh nhá^^Chắc đây là chị mà anh Mochino thường kể^^ >:D<

hacdinh

dạ ở đây chỉ có truyện cực ngắn thôi ạ^^Anh đọc thử nha^^Hôm nào em nói VL post truyện của bạn ý^^Bạn ý có nhiều truyện hay lắm ạ^^

Mọi người bật bài hát này trước khi đọc truyện nha^^

[MUSIC]http://www.fileden.com/files/2006/10/7/266992/Love%20you%20and%20love%20me.wma[/MUSIC]

Biển xanh&tiếng hát.

"Kim ơi! Đi đâu thế con?..." Bỏ mặc tất cả,em vẫn đi về phía ấy,nơi biển xanh đang vẫy gọi.... Tất cả chìm sâu vào giấc mơ kỳ diệu em chưa từng có... Em,cô bé con sáu tuổi,như dấu chấm trắng nhỏ giữa bãi cát mịn màng. Đôi mắt đen láy nhìn biển,biển đẹp quá!Những làn sóng cứ xô mãi về phía em,nhẹ nhàng,trìu mến. Em ngồi xuống giữa khoảng không gian bao la,rộng lớn đó,cứ nhìn về phía xa kia.Gió biển thổi nhè nhẹ,như thầm bảo:"Cô bé,cứ ngủ đi, đã có chúng tôi bảo vệ".Em không biết nữa,sức hút đó thật kỳ diệu,và em đã thiếp đi.Một giấc ngủ êm đềm,tĩnh lặng,chỉ có em và biển...

Đôi mắt em khẽ động,em thức dậy,tất cả vẫn như một giấc mơ.Phía biển xa,sóng vẫn xô đùa.Và cũng nơi ấy,có một bóng người đang tiến đến em...
"Tôi là một người cá".Em chớp mắt,nhìn cậu bé.Một tiên cá đáng yêu,trong bộ đồ trắng mà những thiên thần hay mặc."Sao?"-Em khẽ hỏi.
Tiên cá cầm lấy bàn tay nhỏ bé của em.Và biển đã trở thành nơi hai đứa nhỏ chơi đùa,hồn nhiên và vô tư lự..
"Hãy ghi một câu bạn thích lên chiếc lá này,mình sẽ biết bạn đã ghi gì!"-cậu bé tiên cá đưa cho em một chiếc lá tím biếc. “Bạn hát cho mình nghe nhé!",cậu ấy quay đi,không nói gì.Hai đứa lại tiếp tục chơi đùa.Cậu bé tiên cá đã kết cho em một chiéc vòng tay thật đẹp.
Hoàng hôn,mặt trời to va đỏ rực,hai đứa trẻ cũng ngồi trên bãi cát trắng,nhìn về biển.Trong tiếng gió,em nghe thấy một giọng hát,rất khẽ...

"Đưa tay cho tôi nào,tạm biệt bạn,chúng ta sẽ còn gặp lại nhau!"-tiên cá khẽ nói,và chỉ trong khoảnh khắc,em đã trở lại với bố mẹ,như một giấc mơ.
"Biển đẹp quá phải không con?"-bố mẹ hỏi em,em vẫn im lặng nhìn biển.Thấp thoáng ngoài biển xa là một bóng dáng nhỏ bé...
(Đúng như lời người bạn kỳ lạ ấy.Mười năm sau,cô bé đã trở lại biển.Và cô đã gặp lại người bạn ấy,trong tiếng hát của gió biển,trong màu cam rực của buổi hoàng hôn.)

Truyện ngắn này được lấy cảm hứng từ một bài hát^^Mọi người thấy hai đứa bé trong truyện có dễ thương ko ạ^^:)

hacdinh

nhắc đến nick lại nhớ đến tên mình^^Linh vừa sửa lại danh hiệu cá nhân là "Hạc Đính dễ thương" (cũng chính là marvellous flower trước đó^^) Post tấm ảnh nào^^

HẠC ĐÍNH DỄ THƯƠNG^^

Hihi,chắc cũng phải đổi lại phần About Me ở blog thôi^^Ghi vậy cho ngắn gọn^^Ko kể lể gì nhìu nữa^^:p

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000