D1 Top Hits Vol.1 ( and Clips) ....

lengocthuj

Chipflo said:
:((

Em với thằng Khánh đinh hét một bài, sau khi anh em bàn bạc, quyết định hát bài "Xuân này con không về" :(( :(( :((

Bác Phúc bồ, An bẹc, Long Núi, ... nói chung bác nào xuân này ứ về, có nhu cầu như em và thằng Khánh thì nhiệt liệt hoan nghênh :D

"con biết bây giờ mẹ chờ tin con ........ nếu con ko về chắc mẹ buồn lắm, mái tranh nghèo ko người sửa sang........ con biết ko về mẹ chờ em trông, nhưng nếu con về bạn bè thương mong, bao lứa trai (gái) cùng chào xuân "thác loạn", ko lẽ riêng mình êm ấm, mẹ ơi con xuân này vắng nhà." :(( :(( :((
tien su thằng ôn Khánh, sao nó lại gửi cho em nghe bài nay chứ :((
bài này hay quá, em xin bổ sung thêm bài remix" Xuân này vợ con không về",:(( :(( :((

nobita_d1

Chipflo said:
:((

Em với thằng Khánh đinh hét một bài, sau khi anh em bàn bạc, quyết định hát bài "Xuân này con không về" :(( :(( :((

Bác Phúc bồ, An bẹc, Long Núi, ... nói chung bác nào xuân này ứ về, có nhu cầu như em và thằng Khánh thì nhiệt liệt hoan nghênh :D

"con biết bây giờ mẹ chờ tin con ........ nếu con ko về chắc mẹ buồn lắm, mái tranh nghèo ko người sửa sang........ con biết ko về mẹ chờ em trông, nhưng nếu con về bạn bè thương mong, bao lứa trai (gái) cùng chào xuân "thác loạn", ko lẽ riêng mình êm ấm, mẹ ơi con xuân này vắng nhà." :(( :(( :((
tien su thằng ôn Khánh, sao nó lại gửi cho em nghe bài nay chứ :((
khe khe em đề nghị sửa lại lời bài hát đoạn "mái tranh nghèo" thành " Cái lâu đài" :D như thế mới hợp với các bác

thangdeu

lengocthuj said:
bài này hay quá, em xin bổ sung thêm bài remix" Xuân này vợ con không về",:(( :(( :((
Nếu bác Thụ có nhã hứng remix thì tuyệt,lũ lỡ bước đi Tây chúng em chỉ hy vọng cover lại đúng nguyên bản là thành công bác ợ.>:) . Chú flo chưa record mà đã la hét khóc lóc loạn xạ thế này thế lúc hát cảm xúc phải biết>:) . Đây là nguyên bản,bác Thụ muốn remix sang thể loại nhạc nào thì bàn bạc cụ thể cho iem,iem và bác cũng cảnh,cảm xúc tuôn trào sợ thu không hết:)) .
Thằng ôn Duy Khánh hát thế này năm nay em hết tết:(( .
[MUSIC]http://honque.com/Audio/Xuan/XuanCoMay/05XuanCoMay_A.mp3[/MUSIC]

Vova

Bản "Xuân nì vợ không về" của bác Thụ
Anh biết bay h Vợ chờ sinh con. Khi thấy mai đầo Thụ ngồi ôm con.Năm trước Linh hẹn đầu xuân sẽ về. Nay én bay đầu trước ngõ mà thằng con vẫn không chịu to . Ôi nhớ hôm nào, Thụ chuồn đi chơi. Nghe thấy con cười lòng chàng lâng lâng. Bên mái tranh nghèo đằng sau bức tường, hai đứa trông chờ trời sáng. Đỏ phây phây những đôi má đào.
khekhe ... hát theo nhạc nguyên bản nhẩy
ý sao anh Thụ ?

nobita_d1

hê hê bác thuj nên bỏ ra một khoản (một bữa cafe chẳng hạn) anh em sẽ chụm đầu vào remix cho bác thuj một bản nhớ vợ để đời. Đảm bảo sau khi hát cô nào cũng muốn được................. một lần làm vợ anh Thuj ke ke

lengocthuj

nobita_d1 said:
hê hê bác thuj nên bỏ ra một khoản (một bữa cafe chẳng hạn) anh em sẽ chụm đầu vào remix cho bác thuj một bản nhớ vợ để đời. Đảm bảo sau khi hát cô nào cũng muốn được................. một lần làm vợ anh Thuj ke ke
tuyệt quá xá, bài này hay quá,em lại phải ngồi luyện trưởng mới được,các bác cứ sáng tác làm cho iem một bản remix đê,hát tặng vợ và vài em bồ:D

lengocthuj

thangdeu said:
Nếu bác Thụ có nhã hứng remix thì tuyệt,lũ lỡ bước đi Tây chúng em chỉ hy vọng cover lại đúng nguyên bản là thành công bác ợ.>:) . Chú flo chưa record mà đã la hét khóc lóc loạn xạ thế này thế lúc hát cảm xúc phải biết>:) . Đây là nguyên bản,bác Thụ muốn remix sang thể loại nhạc nào thì bàn bạc cụ thể cho iem,iem và bác cũng cảnh,cảm xúc tuôn trào sợ thu không hết:)) .
Thằng ôn Duy Khánh hát thế này năm nay em hết tết:(( .
[music]http://honque.com/Audio/Xuan/XuanCoMay/05XuanCoMay_A.mp3[/music]
anh em mình khéo phải remix sang thể loại ca trù,vấn đề là tìm mấy em xinh xinh ngồi kéo nhị,bầu cho anh em có hứng nhẩy:))

Chipflo

Member
Vova said:
Bản "Xuân nì vợ không về" của bác Thụ
Anh biết bay h Vợ chờ sinh con. Khi thấy mai đầo Thụ ngồi ôm con.Năm trước Linh hẹn đầu xuân sẽ về. Nay én bay đầu trước ngõ mà thằng con vẫn không chịu to . Ôi nhớ hôm nào, Thụ chuồn đi chơi. Nghe thấy con cười lòng chàng lâng lâng. Bên mái tranh nghèo đằng sau bức tường, hai đứa trông chờ trời sáng. Đỏ phây phây những đôi má đào.
khekhe ... hát theo nhạc nguyên bản nhẩy
ý sao anh Thụ ?
Vãi =))
chắc em với thằng Khánh xin rút, để tham gia hát bè bản remix với bác Thụ :D

lengocthuj

kakaka said:
thang Thuj bo ra 1 bua cafe
tham chi la 10 bua cafe
cung ko remix dc da^u
kakakakaka
he hé,trong trường hợp khó khăn thế này,cộng với khả năng nhạy bén thiên bẩm,tao sẽ tự túc là hạnh phúc:)) :)) :)) ,sẽ tự nghêu ngao vậy, bác Flo và bác Khánh nhớ hát bè cho em,bài này em hát thay vợ:D

Vova

Vợ xa chồng, chồng thì chẳng tự túc là hạnh phúc. Nhưng em nghĩ hạnh phúc của bác cũng có ít khổ đau.

lengocthuj

Vova said:
Vợ xa chồng, chồng thì chẳng tự túc là hạnh phúc. Nhưng em nghĩ hạnh phúc của bác cũng có ít khổ đau.
thì đời là vậy mừ, trong nỗi bất hạnh khéo tìm được niềm vui, hi vọng thế,còn niềm vui của người này lại là nỗi buồn của kẻ khác,phải ko bác Hiệp;-)

thangdeu

Xa vợ hoặc vợ bỏ là bi kịch hay không đến nay khoa học và triết gia vẫn chưa giải thích được. Chưởng Hồng Kông có câu: " trong tà có chánh,trong chánh lắm tà",không hiểu bác Thụ coi vợ là tà hay chánh? Bác giả lời em,em luận tiếp với bác.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000