CVA ơi nhớ quá!!!!!!!!!!

vnn1269

Thế là lại sắp khai giảng rồi,lại một năm học mới và lại sắp hội trường.Ôi chao sao mà nhớ thế.Những tháng ngày dưới mái trường CVA mới đẹp làm sao.Bây giờ mình về trường , đâu còn như xưa nữa,cựu học sinh thì không cần sợ thầy Mão ,cũng không phải mặc đồng phục nữa.CVA ơi,thương quá cơ.
Các bạn thấy CVA của mình ntn???? :lol:

LinhChiCVA-

Member
Tha`y Mao~, da~ co' nhie`u khi kho' chiu. voi' thay`....
Mot. ong gia` kho' tinh' lam' die`u... da~ co' la`n bat' mi`nh va`o nha` VS cho ao' va`o trong quan`... da~ co' la`n bat' mi`nh ngoi` fo`ng Giam' thi. viet' BKD, da~ co' la`n tuyt' co`i la`m mi`nh giat. ba)n' ...
Mi`nh da~ tu`ng cau' gat'... da~ tun`g the` luoi~ treu tha`y... da~ tu*ng`....
Cho den' khi ra truong`... moi' biet' ... n~ gi` khien' mi`nh kho' chiu. nhat', cam ghet' nhat lai la` n~ die`u khien' mi`nh nho' den' dau` tien....

N~ nga`y cuoi' cu`ng... lang thang trong san truo`ng... mi`nh moi' can`g tham' thia' su*. chay? troi cua? thoi` gian...
Truo`ng mi`nh dep. qua'... vay. ma` sao .. khi ay' moi' nhan ra....
....
Tha`y PV Ta^n'- hieu. pho' vu*a` di vu*a` huyt' sao'...
...
Tha`y Phuc. van~ chua bo? cai' mu~ tho^? ca^m? tre^n dau` ra...
...
Co^ va)n thu* die^u. da` vay' mini jupe tung ta)ng di lai...
...
Mua` he`... chi? co`n mi`nh mi`nh voi' ha`ng ca^y...

I LOVE CVA.....

hic mình cũng muốn về quá mà ko về được chẳng biết cảm giác của 1 hs cũ về trường nó sẽ thế nào nhể ? chắc là sẽ vui lắm đẩy vì được gặp lại thầy cô mà ....và còn oai với các em đang học nữa chứ vì mình là đàn anh đàn chị cơ mà he he he :rolleyes:

lexuscva

Member
các anh các chị nhớ về nhé... :lol: thằng em này mong lắm đó.
À nhớ dán một cái "biển" thật to phía sau lưng nhé ...VD: Tôi là teddybear đây,<để những ai đã từng quen biết qua forum đến mà nhận người quen> hahahaha
:lol: :lol:

trùi người nào cũng đeo cái bảng trước ngực vậy ko biết sẽ như thế nào nhể ???nhưng ý kiến này hay đấy chứ để còn nhận ra người quen nữa mà ...chứ chẳng may đánh nhau vỡ đầu rùi mới nhận ra nhau thì khô lắm ....Nhưng vẫn tiếc cái là mình đang du học nên làm sao mà về được các bác đi có gì vui về tường thuật nhé

chuẩn đấy he he he ...mà năm nay các em có vụ bóng bay ko ha ?? Nhớ lai 3 năm học cuối năm và đầu năm ở trường mình luôn có vụ thả bóng bay nhưng cả 3 năm chưa thấy năm nào nó bay cao lên cả hic hic hic ...toàn bị mấy cái cây dữ lại he he he ......

he he ...ko biết năm nay có cải thiện được điều đó ko nhể ? Các em lớp 10 thân mến đầu năm các em cố nhìn xem điều đặc biêt đó hàng năm của trường ta nhé ha ha ha ha :lol:

he he .....các em lớp 10 sẽ lại được chiêm ngưỡng hiện tượng hàng năm nữa rùi ..sướng nhé ... :eek: :D :lol: :p ...rùi nhớ về làm văn phát biểu cảm tượng ha ... <_<

cách đây lâu lắm rùi ( khoảng 2 năm ) vào 1 buổi tập cho bế giảng trời rất là nắng ....nên mọi người tập tành rất ểu oải .....Thầy Đại liền đứng lên điều hành chắc là nhìn lũ học sinh chán đời quá ..nhưng trứoc khi lên điều hành thầy đã đứng gần đoạn nhà gửi xe nhà C ..quảt các thầy cô giáo vì cái tội để xe sai quy định và bừu bãi ( choáng quá ) thầy cô nào có xe ở đoạn đấy cũng đều phải nhanh chóng ra cất xe ...còn hs thì tiếp tục đứng dưới nắng đề chờ thầy cô ...sau đó ...thây Đại đứng chỉ đạo tập ...nhưng được 1 lúc thầy quay sang phát biểu trc toàn trừong ....mà hum đó là mùa hè nóng đến gần 40 oC hic hic ...mà thầy phát biểu đến hơn 1 h ...mà lúc thầy đang phát biểu có mấy đứa hs lớp 11 ném mũ cho nhau trong hàng ..và thấy đã nhìn thây nhưng ko biết đứa nào ném và thầy lại quát thêm 1 tràng nữa và bắt tìm ra cho thủ phạm , nhưng cuối cùng vẫn ko tìm được ....mà hum đó có mấy đứa bị ngất liền hic hic ....mà mọi người biết câu cuối cùng thầy nói là về vấn đề gì ko ???đó là thầy khen 2 người con trai của thầy đi du học hic hic.....nghĩ đến vẫn thấy ghê ....Anh kể chuyện vậy thui chứ câc chú đừng sợ hãy quá nhé :D :p

teddybear

Member
Rồi quả giật gân thế quên sao nổi , tui vẫn nhớ như in này :( :(
Còn cả vụ lớp 12D6 khóa trước mình ý, vẽ lên tường rồi bị thầy Đại lôi ra phường kí cam kết không đua xe ý <_< Nghe có vẻ rất hài hước

he he he ...thầy Đại nhiều lúc ghê quá cơ ...thì lớp 12 D7 (99-02 ) hic ...chỉ vì cuối năm trc khi thi TN vẽ bạy lên tường thui mà bị thầy định chỉ thi TN đấy hic hic ... :(

Hic hic, ngày đầu tiên đi lao động, dọn vệ sinh lớp mà đã bị bóc lột sức lao động rùi, bọn em phải lau hết tay vịn mấy tầng cầu thang, rùi thì lau cả cái phòng dở hơi dở hồn gì nữa ở bên cạnh phòng học của bọn em, khổ sở thía đấy, hi hi, nhưng mà thục ra thì cô chỉ phân công 1 nửa lớp làm thui, và iem thì hông thuộc nửa lớp ý, tức là iem hông phải động tay động chân tí nào, sướng thật!

He he, em mà có phải làm thì em cũng chỉ vừa làm vừa chơi thui, còn phải để cho bọn con trai to khỏe chúng nó có việc để làm với chứ, ai lại dành hết việc của chúng nó bao giờ, mà bây giờ bọn em được nghỉ thì thể nào cuối năm bọn em cũng phải è cỗ ra làm còn bọn kia ngồi chơi thui!!!

Mình cứ đi tít mít như thế này chả biết đến bao giờ thì được về trường lúc còn đông học sinh nhỉ? Năm nào cũng tận tháng6,đầu tháng è mới về, thế này thì học sinh nghỉ hè hết rùi còn đâu. Lúc còn ở trường thì ghét đi học thế, còn bi giờ thì nhiều khi cũng nhớ trường ghê gớm, học một năm ở trường rồi chứ có ít đâu!!!!!hixxxxxxxxxxxxx

HƠ hơ, cái box này hay nhỉ, đang nói về chuyện trường lớp đă sang ngay chuyện iu đương đc rùi, trẻ con bi giờ hư thật đấy......chẹp chẹp..... he he he, cứ fair lo học đi dã, iu đương gì để sau đi. Đúng thật bi giờ mà iu vào chắc chả có thời gian để wan tâm chăm sóc đến ngừi ta mất vì bận tối mắt tối mưi thế này mà lị.

teddybear

Member
Lâu lâu rùi không lên 4r, hôm nay lên lại nhìn thấy topic nay mà.. hic hic... tự nhiên thấy nhớ trường và buồn quá thể. Đây chính à chủ đề mình đã gửi gần 2 năm về trước đây mà... :-( :-( :-( Thời gian có cần phải trôi nhanh như thế không nhỉ :-( :-(

onlylove311

trường CVA đẹp thật đấy!Đọc bài viết của Linh Chi mới nhớ lớp mình là nơi thầy Mão hay đến ghé thăm nhất!Mấy thằng con trai toàn trêu thày hay mặc đồ hiệu rồi thầy cười toe toét và "lờ lớ lơ" luôn vụ áo cắm thùng:))))))))))

trahoanu

Khẹp, có đồng chí nào (K94-97) nhớ hàng bún ốc chị Ngân sau trường ko? 1500đ/bát, ngon dã man, ăn xong còn xin thêm bún ăn tiếp :D. Mùa đông giờ ra chơi, trắng xóa 1 màu áo dài ngồi... xì xụp. hehe, bây giờ các áo dài ấy có 2 nhóc là thường rồi! :D Ôi nhớ trường mình quá, ko biết cái chùa đằng sau có còn ko nhỉ?

teddybear

Member
Hihi, hàng bún ốc chi Ngân gì gì đó đên thời TB học thì có lẽ bị sập tiệm roài, thay vào đó là hàng bún ốc của bác nào ý, quên mất tên rồi.... nhưng đến năm TB học lớp 12 thì theo dự án giải tỏa của trường, hàng bún cũng giải tỏa luôn... thế là từ đó fair ăn trong cantin trường...

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000