Có em nào giờ học lớp cô Thu Hương dạy toán kô?

Ờ! Tốt nhất là ko nên cờ bạc anh ạ!
Chẳng tốt đẹp j
Chỉ làm hại bản thân và gia đình
Nếu thế thì mọi người ai cũng khổ
Và người đó là đáng thương và cũng đáng trách nhất! Hix!

shrewishgirl_151

Khiếp nghe em Nhung nói triết lí quá đi mứt! Nghe iem nói thì mấy ông mấy lão hay cờ bạc là phả cạch từ giờ đến già lun (đấy là 5% trong số trường hợp đã nghiện đỏ đen nặng). Chỉ ít thía thui vì nói thật đã nghiện rùi thì chẳng ai muốn bỏ cả

Minh Vương

hic hic , nghiện thì cũng bỏ đc chứ em , nhưng phải có quyết tâm , nghị lực cao,
nói chung là kô nên , nhưng mà sao vẫn nhiều wa vậy , chán

shrewishgirl_151

Minh Vương said:
hic hic , nghiện thì cũng bỏ đc chứ em , nhưng phải có quyết tâm , nghị lực cao,
nói chung là kô nên , nhưng mà sao vẫn nhiều wa vậy , chán
"wa" mờ anh nói là cái rì thía??? Mờ em bảo là khó bỏ, chớ đâu phải là ko bỏ được... Hehhe mà sao mọi người lại nhắc đến tệ nạn cờ bạc thế , định mở hội thảo hở? :)

Ờ! Xong rùi cả làng chúng ta đi khuyên răn những con người nghiện rượu chè cờ bạc! Nghe đc đấy chứ nhẩy???
Hoan hô nào???

shrewishgirl_151

Minh Vương said:
mà em Hà là con cô Lan ah , anh kô nhớ cô Lan nào nữa , em nói rõ về mẹ em một chút coi , xem anh đã đc cô dạy chưa ? ok
Ủa anh bảo "em Hà" đấy là em hả???? Có người bảo với anh mẹ em là cô giáo Lan nào á? Anh nghe ở đâu cái tin giật gân thía, iem đây làm gì có người nhà+ họ hàng trong trường cấp 2 cơ chớ, anh nhầm toa ruồi, đấy là anh PDMinh xinh xẻo đáng iu kia...Not me :-O !!!

chocomog_257

Moderator
Ủa anh bảo "em Hà" đấy là em hả???? Có người bảo với anh mẹ em là cô giáo Lan nào á? Anh nghe ở đâu cái tin giật gân thía, iem đây làm gì có người nhà+ họ hàng trong trường cấp 2 cơ chớ, anh nhầm toa ruồi, đấy là anh PDMinh xinh xẻo đáng iu kia...Not me :-O !!!
Em Hà ơi anh hỏi cái, sao em lại gọi anh thành ra "xinh xẻo đáng iu" thế?
Nghe em gọi anh như thế ngại quá cơ :>>

hie hie hie!
Có j mà phải ngại hả Huynh!
Người ta nói thía thfi cứ nhận đi!
Có j đâu
@ anh Vương: Ý kiến của em!
Làm gì có chuyện ko hay :D
Thế thì lập ra 1 Topic đi!

Minh Vương

chocomog_257 said:
Hình như anh nhầm, đấy là em chứ nhỉ :D
ủa thế ah , anh nhầm , tại vì anh nhìn vào topic chuvanan câp1,2 nên thế ,
thế em là con cô Lan ,ok , anh nghe tên cô wen lắm , nhưng mà chả nhớ cô dạy môn gì nữa , để xem cô dạy anh chưa ý mà , hihi , nên anh mới hỏi vậy ?

Minh Vương

styleliza_e2 said:
hie hie hie!
Có j mà phải ngại hả Huynh!
Người ta nói thía thfi cứ nhận đi!
Có j đâu
@ anh Vương: Ý kiến của em!
Làm gì có chuyện ko hay :D
Thế thì lập ra 1 Topic đi!
em Nhung , anh nói là ý kiến hay, nhưng mà anh là ng khởi sướng ra , anh mà kô nói ra mấy chuyện đấy thì làm gì có sáng lập chủ để ,

chocomog_257

Moderator
thế em là con cô Lan ,ok , anh nghe tên cô wen lắm , nhưng mà chả nhớ cô dạy môn gì nữa , để xem cô dạy anh chưa ý mà , hihi , nên anh mới hỏi vậy ?
Mẹ em hình như ko dạy khóa của anh đâu
Cô Lan là cô tổ trưởng tổ Xã hội, dạy Văn có tiếng ở cấp 2 đấy anh ơi :D
Anh có nhớ là ai hông? ;)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000