Có ai thích chơi guitar không nhỉ?

Vũ Hà

Member
Chà thấy box âm nhạc của chúng ta hẻo quá đi mất. Các em bây giờ phần lớn thích nhạc trẻ.......
Trong các em bây giờ ai thích chơi guitar nhỉ? Đệm hát và cổ điển. Vào thảo luận một tí nhể?

Vì sao các bạn trẻ bây giờ phần lớn lại thích nhạc trẻ...... mà lại không thích nhạc cổ điển?

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
<!--QuoteBegin-Vũ Hà+Dec 30 2003, 06:15 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Vũ Hà @ Dec 30 2003, 06:15 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> À chú Who_cares này hum trước có nói chuyện cùng hắn.
Hắn bẩu chơi guitar để tán gái. Mọi người nghĩ thế nào nhỉ? :D [/b][/quote]
À, không phải chỉ mỗi "hắn", mà cả người "hắn" muốn tôn làm thầy nữa, và nhiều nhiều người khác biết chơi guitar nữa :p :D :lol: :lol: :lol:

Vũ Hà

Member
Ô bạn Hà yêu quái. Người hắn định tôn làm thầy là ai thế. Giỏi quá. Ấy chỉ cho tớ đi. Tớ còn xin chữ ký hí hí :D :D :D :)) :)).
Nhân đây bạn Hà giải thích vì sao lại thế. Ai nại vơ đũa cả bó thế hé hé.

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
<_< Ấy còn giả vờ hỏi nữa à <_< <_< <!--QuoteBegin-Who_Cares+--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Who_Cares)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin-->Có đàn em đây ông anh... ông anh dạy đàn em tí cổ điển đi&nbsp; :D ....dạy làm giề thì chắc ông anh biết rùi nhỉ...&nbsp; ;)&nbsp; [/b][/quote]
<_< <_< <_< :p :p

Vũ Hà

Member
À vấn đề là tớ đâu có chơi đàn để tán gái. Ấy nghĩ thế thì nghĩ tốt cho tớ quá. Giá như mà tớ làm được điều đó :D he he he :)) :))

Who_Cares

Member
<!--QuoteBegin-Vũ Hà+Dec 31 2003, 05:25 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Vũ Hà @ Dec 31 2003, 05:25 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> À vấn đề là tớ đâu có chơi đàn để tán gái. Ấy nghĩ thế thì nghĩ tốt cho tớ quá. Giá như mà tớ làm được điều đó :D he he he :)) :)) [/b][/quote]
Bây giờ mới biết dc trình độ ghita "điêu luyện" của đàn anh :( Thất vọng qua'
Mà đánh classic có vẻ khó tán.... chuyển qua đánh đệm có vẻ vừa dễ vừa hiệu quả B)

Vũ Hà

Member
<!--QuoteBegin-Who_Cares+Dec 31 2003, 01:34 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Who_Cares @ Dec 31 2003, 01:34 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> <!--QuoteBegin-Vũ Hà+Dec 31 2003, 05:25 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Vũ Hà @ Dec 31 2003, 05:25 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> À vấn đề là tớ đâu có chơi đàn để tán gái. Ấy nghĩ thế thì nghĩ tốt cho tớ quá. Giá như mà tớ làm được điều đó :D he he he :)) :)) [/b][/quote]
Bây giờ mới biết dc trình độ ghita "điêu luyện" của đàn anh :( Thất vọng qua'
Mà đánh classic có vẻ khó tán.... chuyển qua đánh đệm có vẻ vừa dễ vừa hiệu quả B) [/b][/quote]
Ô sao lại thất vọng thế.
Anh đang mong chú thất vọng hoá ra thất vọng thật. Khà khà.
Anh đỡ phải dạy chú "oánh" đàn khà khà.

Chú em nói đúng đấy. Nếu thích chơi đàn tán gái. Nên đệm hát. Dễ tán lắm. Khà khà. Hị hị.

Hix...Chơi guitar đúng là khó thật...Thế nên là các girl thường thích boy giỏi guitar...Nhưng mè kinh nghiệm đánh guitar để tán gái thì may ra chỉ có anh Vũ Hà và W_C mới đúc kết đc <_< <_< <_<
To xoai:
hê! nói thế "em" LM vào táng chết bây giờ!
...Hmmm, seo tên tui lại xuất hiện ở đây nhỉ...Muh lại còn "lên" chức "em" nữa chứ...Nghe "xúc động" wá :huh: :unsure:

Vũ Hà

Member
<!--QuoteBegin-xoai+Jan 1 2004, 06:51 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (xoai @ Jan 1 2004, 06:51 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> có bác nào chơi electric không! cho em thỉnh giáo nào! [/b][/quote]
Nói 1 chút quan điểm của anh về Electric và Rocker nhé.
Anh có thằng em & 1 thằng bạn thích chơi đàn điện rất thích chơi các đoạn chạy gam, thích sự ầm ỹ, oánh theo tab hay bắt các đoạn chơi của các ban nhạc lớn. Nhưng thực sư anh chưa bao giờ nó chơi hết cả 1 bài.
Anh có gặp một số nghệ sỹ guitar Việt Nam họ có bảo là muốn chơi nhạc rock thì không nên chơi một mình mà phải có band. Mà đã muốn chơi thì phải đi học. Ít nhất hoà thanh phải vững, nhịp phách phải vững oánh mới ra cái gì, chứ không thì......... B) hại tai mình và tai người ra. Hơn nữa anh không thích âm thanh điện tử lắm. :D
Nói chung mỗi người một sở thích nhưng đây là cảm nghĩ của anh về Electric.
Còn những người khác nghĩ sao. Cho biết ý kiến đi chứ. :)

Vũ Hà

Member
<!--QuoteBegin-little_mushroom+Dec 31 2003, 10:48 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (little_mushroom @ Dec 31 2003, 10:48 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Hix...Chơi guitar đúng là khó thật...Thế nên là các girl thường thích boy giỏi guitar...Nhưng mè kinh nghiệm đánh guitar để tán gái thì may ra chỉ có anh Vũ Hà và W_C mới đúc kết đc <_< <_< <_<
To xoai:
hê! nói thế "em" LM vào táng chết bây giờ!
...Hmmm, seo tên tui lại xuất hiện ở đây nhỉ...Muh lại còn "lên" chức "em" nữa chứ...Nghe "xúc động" wá :huh: :unsure: [/b][/quote]
Anh đang hỏi mọi người là ai cũng nghĩ chơi guitar để tán gái chứ có phải là anh có kinh nghiệm trong việc tán gái đâu. Em lói thế lày thì oan cho anh quá. hị hị.

Nhưng anh xin tiếp thu câu đầu tiên của em hì hì. :D

xoai

Member
Electric hả! hihi! nếu không có phơ thì nó cũng là guitar thường thôi! được cái âm thanh to hơn và.....mất điện thì không làm gì được! còn có phơ thì mới gọi là.....! hihI!
việc chạy gam thực ra nếu đánh nhanh kết hợp với tiếng distortion thì cũng không tồi đâu! chưa kể 1 câu solo thì không nhất thiết phải nhanh như mọi người nghi về e guitar! chậm nhưng kết hợp với sự níu, kéo và phơ wah thậm chí phơ death cũng đủ hay rồi!

Vũ Hà

Member
<!--QuoteBegin-xoai+Jan 1 2004, 11:13 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (xoai @ Jan 1 2004, 11:13 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Electric hả! hihi! nếu không có phơ thì nó cũng là guitar thường thôi! được cái âm thanh to hơn và.....mất điện thì không làm gì được! còn có phơ thì mới gọi là.....! hihI!
việc chạy gam thực ra nếu đánh nhanh kết hợp với tiếng distortion thì cũng không tồi đâu! chưa kể 1 câu solo thì không nhất thiết phải nhanh như mọi người nghi về e guitar! chậm nhưng kết hợp với sự níu, kéo và phơ wah thậm chí phơ death cũng đủ hay rồi! [/b][/quote]
Dính vào điện là không ổn rồi. Cứ không có điện là chả ai nghe được gì cả hé hé. Cứ dùng guitar gỗ là ổn nhất.

xoai

Member
he! nhầm to! nếu mất điện! cầm eguitar đánh vẫn ra tiếng! nhưng bé thôi! :lol: với cả cùng lắm vác theo quả ắc quy! :lol: guitar gỗ không đánh được ở chỗ đông người vì tiếng bé quá! trừ khi là đàn xịn! hic! mà guitar gỗ có tăng âm thì cũng cần điện đó thôi!

Vũ Hà

Member
<!--QuoteBegin-xoai+Jan 2 2004, 08:35 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (xoai @ Jan 2 2004, 08:35 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> he! nhầm to! nếu mất điện! cầm eguitar đánh vẫn ra tiếng! nhưng bé thôi! :lol: với cả cùng lắm vác theo quả ắc quy! :lol: guitar gỗ không đánh được ở chỗ đông người vì tiếng bé quá! trừ khi là đàn xịn! hic! mà guitar gỗ có tăng âm thì cũng cần điện đó thôi! [/b][/quote]
Vấn đề là chú Xoai oánh được mấy bài = đàn điện rồi. :D
Chú đúng là chưa biết gì về guitar rồi.
Segovia với con Ramirez đã từng chơi không mic trước 5000 khán giả mà không cần mic.
Còn anh Quang Vinh của chúng ta cũng đã từng chơi = con Ramirez tại Nhà Hát Lớn cũng không mic :D. http://vnexpress.net/Vietnam/Van-hoa/2003/10/3B9CCD5E/
Chắc chú chưa được nghe tiếng đàn của anh Nguyễn Thế An rồi.
Đàn điện có thể oánh không mic không tăng âm được không :D

xoai

Member
hihi! tưởng gì! thì em bảo là trừ đàn xịn rồi cơ mà!Ramirez-con này ai chẳng biết! báo đăng ầm ầm! trên báo lao động có nói còn Quang Vinh cầm là con được cháu 3 đời của ông tổ dòng họ làm đàn ấy làm ra! hihi! :lol: còn hôm nào ban em biểu diễn, nhất đinh bác phải đến xem nhé! hihi! :lol:

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000