Có ai thích chơi guitar không nhỉ?

Vũ Hà

Member
<!--QuoteBegin-xoai+Jan 2 2004, 11:31 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (xoai @ Jan 2 2004, 11:31 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> hihi! tưởng gì! thì em bảo là trừ đàn xịn rồi cơ mà!Ramirez-con này ai chẳng biết! báo đăng ầm ầm! trên báo lao động có nói còn Quang Vinh cầm là con được cháu 3 đời của ông tổ dòng họ làm đàn ấy làm ra! hihi! :lol: còn hôm nào ban em biểu diễn, nhất đinh bác phải đến xem nhé! hihi! :lol: [/b][/quote]
Ban của chú hé.
OK OK.
Hay quá. Anh xem với. Bên chỗ anh đang thiếu nguồn viết bài về rock.
Hôm nào nào? Địa điểm ở đâu?
:D Dạo này anh free lắm. Đang 7 học + 7 nghiệp hị hị.

xoai

Member
anh thích tham khảo bài viết về ROCK thì vào đây! http://rockyou.net (site em làm! hihi! ) :lol: còn ban em thi có thể là năm lớp 10 ( tức năm nay nè ) sẽ biểu diễn ở trường! hic! còn khong thì đầu năm lớp 11! :lol:

Vũ Hà

Member
Máu ghê. Hị hị.
Thế hôm 95 năm các chú có biểu diễn không nhỉ?
Hôm đấy có thằng Hưng A3 (Khoá 98-01) em anh cũng oánh trên đó.
Còn 4 room của chú làm và RockVn cái nào mạnh hơn? Sao không gộp lại cùng nhau cho rock nó khoẻ?

xoai

Member
trời! mấy anh A3 là trong ban Bao Tải "Dứa" chứ đâu!~ (bao tải dúm! hihI!) nói về rockvn thì kiến thức em không ít đâu! còn cái rockyou đâu phải là 4rum! nó chỉ là 1 trang tin trực tuyến kiểu vnexpress ý! nhưng chuyên về ROCK thôi! :lol:

Bùi Anh Tú

Thằng em ông Vũ Hà học A2 98-01. Nó oánh hộ bọn thằng em tôi học lớp a2 01-04 bài Believe hôm hội trường chứ có trong ban Bao tải dứa hay dúm gì đâu. Thằng bạn thân tôi đấy :D

Sao, có gì mà nhắc đến tôi thế hả ông Hà đần!!! Mà cái thằng Tú cũng nhanh nhỉ, đã có nick trên này rồi cơ à, tao mới biết đấy :D
Này chú Xoai, ban của chú chơi loại gì đấy, chú oánh ghita hả, có oánh Iron Maiden không? thích thì hô lên cái anh với chú giao lưu.

xoai

Member
oài! oánh IM hả! có lẽ cũng hay đấy! hôm nào tập fear! nhớ cách đây 1 năm cầm guitar gỗ oánh được đoạn đầu! hehe!

Thế hả!!!! he he he. Anh chuyên oánh Iron Maiden nhưng mỗi tội không có đất dụng võ :D Ban chú có oánh cho anh tham gia. Nên tập the trooper hay clansman cho đỡ khó em ạ

xoai

Member
band đang rã đám! căn bản mấy thằng bạn em dạo này đổ đón quá! rượu chè, trai gái! không chịu nổi! đang kiếm người khác về lập band mới!

Hehe, công nhận, chơi Eguitar mà kiếm được đủ mấy thằng cùng chơi thì vui thật :D
Này chú Xoai, cố gắng lập đủ 1 nhóm cùng lớp ý, chơi trên trường cho vui ^_^ Gọi là có phong trào, chứ lập band ở ngoài thì không hay lắm, đi chuyên nghiệp thì mới thế chứ nhỉ :D
Band cùng lớp, oánh trên trường để cổ động lớp mình, hehe

xoai

Member
hihi! rất muốn! có lẽ làm guitar virtuso thôi! (hô hô! kiểu Joe Satriani ý!hehe) hic! dạo này busy quá! chẳng tập tành gì cả! :(

smooth

Member
He, xoài định lập band hả, có phải cùng thằng 10d8 với thằng 10d2 ko?? Nghe nói thằng tóc vàng mũi cao 10d2 đã từ bỏ, chuyển hẳn sang tập cổ điển rồi, nó bảo đánh cổ điển phê hơn, cũng là một cách cảm nhận.

smooth

Member
à mà cậu xoài có ý định thành lập clb rock ở trường hay sao ý nhỉ, sao ko làm đi, chờ hơi lâu rồi. Bên PDP phong trào bọn nó khá mạnh. Thành lập để có gì còn học tập, trao đổi kinh nghiệm, anh em có chỗ chơi.

Vũ Hà

Member
<!--QuoteBegin-smooth+Feb 20 2004, 08:08 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (smooth @ Feb 20 2004, 08:08 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> He, xoài định lập band hả, có phải cùng thằng 10d8 với thằng 10d2 ko?? Nghe nói thằng tóc vàng mũi cao 10d2 đã từ bỏ, chuyển hẳn sang tập cổ điển rồi, nó bảo đánh cổ điển phê hơn, cũng là một cách cảm nhận. [/b][/quote]
Cổ điển phê hơn.
Vậy cổ điển là cái gỉ? Vì sao nó phê hơn?

xoai

Member
Cổ Ðiển "nghệ thuật" hơn! ai nghe Malmsteen oánh chắc hiểu!1 guitar virtuso vi đại! ai nghe dia Malmsteen oánh cùng giàn giao huởng Nhật sẽ rõ! dánh liên tục! 1 gẩy 3-4 phím bấm! tốc dộ lên dến trên 20 nốt 1 giây! các bản nh?c dều chuyên sọan từ Violon sang! tiếng con dàn Fender tuởng nhu ầm ý thì trong tay Malmsteen nghe liền 1 dải nhu nuớc chảy! khủng khiếp! nghệ thuật! metal và cổ diển----> Malmsteen dã dung hòa duợc cả 2 ! không còn gì dể nói!

xoai

Member
việc lập RFC chẳng khó! nhưng thật sự chưa thấy ai hào hứng cả! chưa kể việc liên lạc rất khó! ban phát thanh ki bo quá! xin nhung chưa được phat thanh buổi nào về rock cả! :(
welcome to my new website: http://trang.xoaihn.com

Chú nói phải :D Malmsteen rất giỏi trong việc kết hợp giữa Rock và cổ điển . Nghe cha này đánh bản Định mệnh phải gọi là phê lòi mắt.
Ở Việt Nam cũng có một ban từng kết hợp cổ điển và ROck đấy. Đấy là mấy anh Cục Gạch từng có một thời đạo chích đoạn đầu asturias vào bài thằng bé đường phố(ko nhớ rõ tên lắm). Sau thấy bảo do lương tâm cắn rứt nên bỏ đoạn đấy đi. E hèm. Chán thật đấy :unsure:

xoai

Member
hô hô! bài đấy còn cướp 1 câu của Iron! hô hô! chán! nghe Melodic Death đê! bữa trước ra rock bụi nghe có bọn oánh cả thư gửi Ê li dơ vào bài-----> phề lời mắt! hay không tả nổi! hic hic!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000