có ai thích chơi chứng khoán ko???

BlackDragon

Active Member
Hì hì , anh nói thật, chú Smooth còn đang học PT, chơi chứng khoán là chưa thích hợp. Nếu ai giỏi theo dõi thị trường, nắm bắt thời cơ tốt + 1 chút may mắn thì có thể kiếm tiền rất nhiều và rất nhanh nhờ chứng khoán. Nhưng đây cũng là hình thức kiếm tiền rất mạo hiểm. Anh thì thích chắc chắn nên bao h cũng chọn hình thức kinh doanh mà ít nhất cũng sẽ bảo toàn được vốn :D

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
:) Chứng khoán cũng có nhiều kiểu chứng khoán chứ em...
Có kiểu chứng khoán mà ít nhất là em có lại được vốn ban đầu của em mà.
Và kiểu chứng khoán "ăn nhiều và nhanh" cũng có, nhưng độ mạo hiểm của nó cũng tăng theo :>

Khi chơi chứng khoán, nên "rải rác" ra ở nhiều lĩnh vực kinh tế và cả khu vực nữa... Như thế hiếm khi bị "mất trắng" lắm.

Chúc các em thành công :)

smooth

Member
kiểu ck mà kiểu gì cũng giữ được vốn thì chắc là đem tiền cho các quỹ chơi hộ, cũng được, nhưng ko thú lắm :D
anh BD nói cũng có lý, 12 học sáng, ko có thời gian đến sàn với theo dõi bảng điện tử, chả biết người ta giao dịch cái mô tê gì cả. mà sao em thấy ai chơi ck cũng "kiếm được nhiều xiền", chỉ thấy em là :( :( đi mất 30% rồi, ngu phí hơi đắt.

BlackDragon

Active Member
Chú đầu tư khoảng bao nhiêu $ vào vụ này rồi ? Mà thực ra không phải ai cũng "kiếm được nhiều xiền" như chú tưởng đâu. Thường là khi có người ăn chú sẽ chú ý hơn là nhưng người thua. Khi chú chơi 3 cây ăn tiền hay lô đề, bóng đá cũng vậy thôi, ăn được 1 lần là sướng lắm, nhưng thua dăm ba lần cũng chẳng là gì :D

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
smooth said:
mà sao em thấy ai chơi ck cũng "kiếm được nhiều xiền", chỉ thấy em là :( :( đi mất 30% rồi, ngu phí hơi đắt.
Em ơi, ai cũng "ăn" thì lấy đâu ra "đứa" hứng chịu những "hậu quả" hả em?? :>
Những đứa "ăn" nói chung là đang ăn của những đứa thua là chính thôi em ạ, chứ tự làm thêm ra khó và ít (ít trường hợp chứ không phải ít tiền nhé!! ;) )lắm...

smooth

Member
BlackDragon said:
Chú đầu tư khoảng bao nhiêu $ vào vụ này rồi ? Mà thực ra không phải ai cũng "kiếm được nhiều xiền" như chú tưởng đâu. Thường là khi có người ăn chú sẽ chú ý hơn là nhưng người thua. Khi chú chơi 3 cây ăn tiền hay lô đề, bóng đá cũng vậy thôi, ăn được 1 lần là sướng lắm, nhưng thua dăm ba lần cũng chẳng là gì :D
:D :D, ai lỗ mà chả muốn ỉm đi, nhỉ, chỉ ai ăn thì người ta mới biết thôi --> ai cũng tưởng chơi CK chỉ có lãi và lãi :(
$ thì hiện có 900REE, 700BBC, 30BPC (bán sót :D) ngu nhất là vụ SAM, mua 200 giá 46 bán 36.8 :D, bài học nhớ đời.

latinh_boy

Member
Muốn tìm hiểu chứng khoán thì đầu tiên các bạn phải tìm hiểu từ gốc,trang bị kiến thức cơ bản như định nghĩa, khái niệm,nguyên nhân ra đời và mục đích...của nó chứ.
Hiện h mình đang thi,hẹn khi khác post các định nghĩa trên.

smooth

Member
đầu tư dài hạn thì phải nghiên cứu kỹ lý thuyết, chứ đầu cơ ngắn hạn thì cần đầu óc nhạy bén và cả lòng dũng cảm :D
đây là thời điểm các công ty niêm yết công bố kết quả sản xuất kinh doanh quý IV, sẽ có sự biến động khá lớn về giá, bác nào có hứng thú thì mang theo CM Thư đến ngay công ty CK ACB ở bách hóa số 5 Nam Bộ mở tài khoản, làm tý tiêu Tết :D :D. REE đang có triển vọng lắm.
bao giờ mới gỡ lại được vốn đây ??? :( :(

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Trên TV làm sao mà có hết các thông tin quan trọng được hả em? Em phải đọc báo chứ, mà phải đọc nhiều báo khác nhau mới có nhiều thông từ nhiều khía cạnh :) .

smooth

Member
báo ở VN thì chỉ có Đầu tư CK, thời báo KT, .. ít lắm, các công ty lại hạn chế công bố thông tin. muốn nghe nhiều thông tin hành lang chắc phải chịu khó lên sàn hoặc lên mấy diễn đàn về CK. để thi tốt nghiệp xong em học lại chị Hà ạ, kiến thức lơ mơ quá, chỉ tổ làm gà cho người ta vặt thôi.

Hợp kạ rùi. Anh cũng thích chơi lắm. Cũng hơi sợ đó nhưng thường thôi.

Smoot thích hay hôm nào anh em minh đến chỗ giao dịch chứng khoan ở đối diện nhà hát lớn, hay ở Bà Triệu xem thử cho biết mặt đi. Ở đó thiếu chi kinh nghiệm cơ chứ.
Nhìn tận mắt, trực tiếp còn gì ! Nói thật đó.

Mà ai đó có bít trang Chứng khoán ảo không Game đó. hồi nọ anh có là thành viên ở đó nhưng rồi trang ấy comanTeo nên...lâu rồi không vào lại nữa...Chẳng biết sao.
Chứng khoán SBC hay BSC gì gì đó ko nhớ nổi ?

smooth

Member
chắc phải đợi thi xong anh aptech ạ, em học sáng mà --> cực ít lên sàn, toàn xem giá = mạng thôi, đặt lệnh thì gọi điện.
Hè có gì anh bổ túc cho em tý kiến thức :D :D

emitrang18

Member
Chứng khoán á? Tui tui, cho tui tham gia với nhưng tui chẳng bít tí gì về cái này cả. Mọi người gia sư thêm cho tui với.

smooth

Member
chị ơi, cứ bỏ 1tr ra mở tài khoản giao dịch thử, hoặc tham gia chơi CK ảo là hiểu ngay ý mà, chứ cứ sách vở vừa khó hiểu vừa khô khan.

Lê Duyên Sinh

Mình chơi đứng một lần,may rủi thui,...hiii...cũng từ 1 suy luận rất trẻ con vào lúc đó mà mình phát tài nho nhỏ!:D
"Chơi cổ phiếu ngày gần Rằm Tháng Tám....Mình quyết định chọn Cổ Phiếu của mấy công ty thực phẩm,đường sữa vì...lúc này nhu cầu mặt hàng này rất cao vì sắp Trung Thu mà.....nên giá cổ phiếu sẽ tăng";))

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000