Có ai bây giờ đang học tiếng Đức không??

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
hihi, có ai định đi học ở Đức, Áo, hoặc Thụy Sỹ không??
Mình tập nói tiếng Đức ở đây đi, không lo sai đâu, sai đâu mình cùng sửa cho nhau :D
Chẳng bao lâu mọi người sẽ thấy tiếng Đức là 1 thứ tiếng rất thú vị :rolleyes: B) :)

hihi, lernt wer von euch zur Zeit Deutsch??
Hat wer von euch vor, in Deutschland, Österreich oder in der Schweiz zu studieren??
Lass uns hier Deutsch üben, mach euch keine Sorgen, wir bessern uns gegenseitig aus ;-) :D
Bald werdet ihr sehen, wie interessant Deutsch sein könnte :rolleyes: B) :)

Nguyễn Lam

Administrator
Staff member
hihi ! Vậy là có người dịch tiếng Đức cho mình rồi . Bà con chúng ta ai có nhu cầu dịch tiếng Đức thì vào đây nhé,ra ngoài dịch tốn xiền lắm :D

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Anh không sợ hổ báo rừng xanh, anh cũng không sợ giang hồ đẫm máu, lại càng không sợ ma quái liêu trai, mà anh chỉ sợ đàn bà 1 dạ 2 lòng
------>
Ich habe weder Angst vor den wilden Tieren im Dschungel, noch vor der blutigen Unterwelt, geschweige vor Teufel und Hölle, sondern ich habe nur Angst vor einer zweiherzigen Frau

hihi, nghe như là 1 câu trong phim huyền thoại của Châu Á ý, bọn Tây sẽ không bao giờ nói được 1 câu như thế này. Chúng nó chỉ hiểu được thôi, chứ không bao giờ nghĩ ra để mà nói thế này được :D :D :D
mà có nói thì những đứa khác sẽ tưởng nó bị hấp :lol: (mặc dù chúng nó cũng nghĩ y như mình thôi)

hic, đúng là 2 nền văn hóa khác nhau quá...

Chim Sẻ

Member
Nhiều khi mình thấy vui quá chừng. Lam ơi khi tao viết bài này thì tao đang chat cả bé Ngọc koyeuai này. Hi hi đêm nay rủ bé ra Cấm Chỉ ăn rùi đi .... Hi hi hi tình iu của tôi ơi, sao lúc tôi cảm thấy cô đơn thì lại có em nhờ. :) Mai tao kể cho mày sau Lam à !

He he, em cũng có một người bạn biết tiếng Đức và sắp đi Đức, thỉnh thoảng thấy nó nhắn tin cho mình một loạt tiếng Đức mà chẳng hỉu mô tê gì hết. Bây giờ có gì có người dịch rùi, may quá!

Nguyễn Lam

Administrator
Staff member
Sao em giống anh thế :D Người yêu anh mỗi lần nói chuyện với anh là sổ 1 tràng tiếng Đức mà anh thì có biết gì đâu cơ chứ . Thôi đành ngâm đằng nuốt cay vậy :D

nmv_2301

Member
Chị Hà này sao chị không xin sang Đức học? Ở Đức học miễn phí đó sướng lắm...chị bạn em cũng sang Đức rồi đó hay chị sang bên đó đi....cho dỡ mất công học tiếng....em đang định đi học thêm tiếng Anh và Đức đây, mẹ em khuyên vậy mà.....có gì mai sau có sang cũng không bị bỡ ngỡ......he he...

Nghe ngừi ta nói tiếng Đức là tiếng để cãi nhau, chắc tại có nhìu từ phát âm hơi nặng. Còn em thì dù thế nào em vẫn thích tiếng P nhất, ngôn ngữ của tình yêu mừ!

Chim Sẻ

Member
Chị Hà này sao chị không xin sang Đức học? Ở Đức học miễn phí đó sướng lắm...chị bạn em cũng sang Đức rồi đó hay chị sang bên đó đi....cho dỡ mất công học tiếng....em đang định đi học thêm tiếng Anh và Đức đây, mẹ em khuyên vậy mà.....có gì mai sau có sang cũng không bị bỡ ngỡ......he he...
ơ tưởng chị Hà nhà mình học bên Đức, thế chị học ở đâu đấy ạ

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
@ Vũ + Long:
Thì chị đang ở Áo mà :) Nước Áo cũng nói tiếng Đức mà...

@ Nhung:
hic, mang tiếng xấu cho tiếng Đức quá em à... chẳng qua là khi chưa biết phát âm tiếng Đức nên người ta tưởng tiếng Đức nói nặng thôi, chứ nói thạo rồi thì vẫn nói được nhẹ mà em... :)

@ Lam:
ôi, khổ thân Lam nhỉ :p :lol: , thể Lam có cần Hà dạy tiếng Đức cho không?? Nhưng mà Hà sợ người iu Lam mà ghen với Hà thì chết :unsure: :p

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hihi, biết được câu đấy là xong rồi còn gì nữa... Có câu đấy, đi đến đâu, chắc ai cũng giúp nhiệt tình lắm á.... :p :D :D :lol: :lol: :lol:

Who_Cares

Member
Mà "Ich liebe dich" là gì vậy chị Hà??? :lol: :D :lol: :D
Mà học những câu có nghĩa giống như vậy có lợi lắm, nói xong câu đó rồi thì "chơi" luôn "Ich hasse dich" là đối phương "đổ" ngay :lol: :D :rolleyes: <_< :( :angry: :blink: :ph34r: :unsure: :) B) :p :huh: :eek: ;)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000