CLB Âm nhạc sao không mở mục Tiếng hát thành viên nhể?

myburin

Member
Đấy, cám ơn Gia Phong đã có ý kiến. Vậy mọi người thống nhất giờ đi, hoặc ai có uy tín đứng ra tổ chức đi. Cho zui!

myburin

Member
Đầu tiên chúc mừng em đã trúng tuyển vào PTTH Chu Văn An!

Đang nghe nhạc của Mai Phương, vừa nghe vừa post bài này. Bài thứ 1 thì em để giọng em trầm quá, mấy đoạn trầm trầm thì em tăng treble của nó lên, mới cả em nên cho thêm cái effects BBE SONIC MAXIMIZER vào (cái này down trên www.fixdown.com). Dùng cái đó em sẽ có được hiệu ứng giọng xì xì như là kiểu Hồ Ngọc Hà ý, sần sật nghe có vẻ thích thích. HỎi nhỏ nhé, bài này nghe như Tình Online í nhở? Đoạn đầu thì trầm, đoạn sau thì lại lên cao phết. Túm lại, em hát bài 1 này tốt, chỉ là chỉnh chưa chau chuốt lém thui.

Nghe xong bài 1, đang nghe bài 2. Giọng giả của em hay lém! :x Mới lớp 10 mà hát như em thì quả thật là 1 tài năng đó! Nếu mà em còn giữ cái file database thu trong Cool, thì có thể gửi cho anh cái file nhạc giọng ko của em và instrumental của 2 bài trên, anh sẽ mix lại cho em để nghe thử xem có khác không. Anh rất ấn tượng với giọng hát của em!
YID: myburin

red_mp151

myburin said:
Đầu tiên chúc mừng em đã trúng tuyển vào PTTH Chu Văn An!

Đang nghe nhạc của Mai Phương, vừa nghe vừa post bài này. Bài thứ 1 thì em để giọng em trầm quá, mấy đoạn trầm trầm thì em tăng treble của nó lên, mới cả em nên cho thêm cái effects BBE SONIC MAXIMIZER vào (cái này down trên www.fixdown.com). Dùng cái đó em sẽ có được hiệu ứng giọng xì xì như là kiểu Hồ Ngọc Hà ý, sần sật nghe có vẻ thích thích. HỎi nhỏ nhé, bài này nghe như Tình Online í nhở? Đoạn đầu thì trầm, đoạn sau thì lại lên cao phết. Túm lại, em hát bài 1 này tốt, chỉ là chỉnh chưa chau chuốt lém thui.

Nghe xong bài 1, đang nghe bài 2. Giọng giả của em hay lém! :x Mới lớp 10 mà hát như em thì quả thật là 1 tài năng đó! Nếu mà em còn giữ cái file database thu trong Cool, thì có thể gửi cho anh cái file nhạc giọng ko của em và instrumental của 2 bài trên, anh sẽ mix lại cho em để nghe thử xem có khác không. Anh rất ấn tượng với giọng hát của em!
YID: myburin
Baì thứ 1 nếu lên cao như Minh Phương hát Sorry I Love You thì đoạn điệp khúc sẽ hơi bị chói anh ạ;).Đúng là bài này giọng em trầm quá:p
Còn bài thứ 2 thì em dùng giọng giả,file database thì em không còn giữ,nhưng em sẽ nhờ anh mix cho em ở những bài khác:).Em cám ơn anh nhiều.
Còn đây là bài hát em mới thu,anh nghe rùi cho em ý kiến,nếu thấy chưa ổn thì anh mix lại giúp em nhé:D
Chia Tay
[MUSIC]http://www.blogviet.net/uploads/s/sammi87/4278.mp3[/MUSIC]

myburin

Member
Bài này là em với 1 bạn thu riêng đúng ko? Bạn ý thu phần của bạn ý xong tự mix, em thu tiếp phần của em. Tại anh nghe giọng 2 bạn khác hẳn nhau về các mix. Bạn của em thu tốt đó, và bạn ý hát cũng hay lắm! Giọng em bị lẩn quá, so với giọng của bạn ý mix, nghe ko ăn. Nếu còn giữ thì có thể gửi cho anh để anh mix thử xem sao. 1 điều nữa là bọn em thu hơi nhiều tạp âm, cái tiếng xì xì ý. Anh hiện đang làm 1 tutorial về thu âm, có thể sẽ post lên topic này. Chưa làm tut bao giờ, nên cứ loay hoay mãi. Nếu có chắc là bọn em cũng sẽ dễ dàng tự mình làm ra 1 bản thu âm ưng ý, nghe khá chuyên nghiệp so với các bạn khác.

Còn bài nào nữa thì cứ post lên nhé, anh rất thích nghe!

red_mp151

myburin said:
Bài này là em với 1 bạn thu riêng đúng ko? Bạn ý thu phần của bạn ý xong tự mix, em thu tiếp phần của em. Tại anh nghe giọng 2 bạn khác hẳn nhau về các mix. Bạn của em thu tốt đó, và bạn ý hát cũng hay lắm! Giọng em bị lẩn quá, so với giọng của bạn ý mix, nghe ko ăn. Nếu còn giữ thì có thể gửi cho anh để anh mix thử xem sao. 1 điều nữa là bọn em thu hơi nhiều tạp âm, cái tiếng xì xì ý. Anh hiện đang làm 1 tutorial về thu âm, có thể sẽ post lên topic này. Chưa làm tut bao giờ, nên cứ loay hoay mãi. Nếu có chắc là bọn em cũng sẽ dễ dàng tự mình làm ra 1 bản thu âm ưng ý, nghe khá chuyên nghiệp so với các bạn khác.

Còn bài nào nữa thì cứ post lên nhé, anh rất thích nghe!
Đúng là tụi em thu riêng và tự mix anh ạ nên nghe 2 giọng không ăn nhau.Em có thu 1 số bài ở studio,nên có lẽ nghe sẽ khác hơn so với thu ở nhà bằng Cool:D

Bức Thư Tình Thứ Hai
[music]http://www.blogviet.net/uploads/s/sammi87/3290.mp3[/music]

myburin

Member
Em thu ở chỗ phòng thu SAGA 16 Phùng Hưng đúng không? Có 1 dạo cái míc ở phòng thu ấy bị hỏng, nên nghe giọng của em chưa thật sự được mix sáng lên 1 cách hợp lý: Chưa đủ vang, vẫn bị sạn, ko có được độ xì xì, giọng chưa được bật lên và ko quện với nhạc.

Anyway, thu chưa xứng tầm với phòng thu lắm nhưng mà em hát tình cảm phết đấy! Giọng có độ ấm và mượt mà. Tích cực giao lưu em nhé. Mấy hôm nay anh cũng bận thu mấy bài dự thi cuộc thi Lướt sóng cùng âm nhạc bên e-singers.com nên cũng chưa làm được gì nhiều. 2 hôm nữa sẽ post tiếp lên đây để giao lưu.

red_mp151

myburin said:
Em thu ở chỗ phòng thu SAGA 16 Phùng Hưng đúng không? Có 1 dạo cái míc ở phòng thu ấy bị hỏng, nên nghe giọng của em chưa thật sự được mix sáng lên 1 cách hợp lý: Chưa đủ vang, vẫn bị sạn, ko có được độ xì xì, giọng chưa được bật lên và ko quện với nhạc.

Anyway, thu chưa xứng tầm với phòng thu lắm nhưng mà em hát tình cảm phết đấy! Giọng có độ ấm và mượt mà. Tích cực giao lưu em nhé. Mấy hôm nay anh cũng bận thu mấy bài dự thi cuộc thi Lướt sóng cùng âm nhạc bên e-singers.com nên cũng chưa làm được gì nhiều. 2 hôm nữa sẽ post tiếp lên đây để giao lưu.
Sao anh biết em thu trên ấy ạ:D,anh nghe tinh thật đấy.

Tình Cũ Đã Qua
[MUSIC]http://www.blogviet.net/uploads/s/sammi87/4250.mp3[/MUSIC]

BlackDragon

Active Member
Giọng em P nghe dễ thương quá :x Em điều tiết hơi cũng tốt, nghe nhẹ nhàng và tình cảm, dù là giọng hơi mỏng.
Mà em còn nhạc bài nào của Đỗ Bảo ko ?

myburin

Member
Nhạc Đỗ Bảo thì tớ còn bài Bức thư tình đầu tiên thôi, chắc cậu cũng có rồi, nhan nhản trên mạng, nhưng mà bài đó bitrate thấp tè, đâm ra nghe nhạc nó cứ xỉn xỉn, đem ra phòng thu xịn mấy thu cũng không hay được. Nhắc đến nhạc Đỗ Bảo, tớ chỉ cay mỗi là hôm lên phòng thu chơi, gặp em Vương Dung lên thu, em có 1 MINI DISK, nhiều nhạc karaoke của Đỗ Bảo cực, mình đã định hớp rùi, mà tên kỹ thuật phòng thu hắn ko cho mình cắm USB. Không phải vì muốn giữ nhạc cho Vương Dung mà là vị sợ cắm vào máy tính bị virus. Thế mới đau! Tiếc mãi vụ đó. Có đầy đủ karaoke các bài luôn!

red_mp151

BlackDragon said:
Giọng em P nghe dễ thương quá :x Em điều tiết hơi cũng tốt, nghe nhẹ nhàng và tình cảm, dù là giọng hơi mỏng.
Mà em còn nhạc bài nào của Đỗ Bảo ko ?
Dạ nhạc Đỗ Bảo em chỉ hát mỗi Bức Thư Tình Thứ Hai thôi anh ạ:)

myburin

Member
red_mp151 said:
Sao anh biết em thu trên ấy ạ:D,anh nghe tinh thật đấy.

Tình Cũ Đã Qua
[music]http://www.blogviet.net/uploads/s/sammi87/4250.mp3[/music]
Chuyện, lên đây chơi suốt, biết cái míc nó bị hỏng phải đến 2 tháng zời, lúc thu âm cái sóng nó cứ lượn lên lượn xuống trông như rồng bay phượng múa, tiếng thu cũng ko được tốt cho lắm, nên nghe 1 cái là biết ngay. Bài Tình cũ đã qua hát cũng tốt lắm, em hợp với mấy bài thỏ thẻ, cao cao thế này đấy, nghe thánh thót phết. Giọng bị mỏng là mixer mix chưa kỹ, chưa đẩy giọng cho dầy lên thôi. Trên ý dạo này cũng đông khách, mà máy dùng để thu cũng là máy dùng để mix luôn nên công việc hay bị chồng chéo, mix không kỹ là phải.
[MUSIC]http://www.freewebtown.com/myburinbeo/playlists/11443/53318.mp3[/MUSIC]
http://www.freewebtown.com/myburinbeo/playlists/11443/53318.mp3

Gửi bài My humps cho bà con nghe thử. Cũng thu ở nhà luôn á!

myburin

Member
Vậy thì đầu vào của em phải ngon, míc phải có equalizer, thì giọng em mới quện với nhạc, Anh ko dùng effects để mông giọng, mà chỉ muốn nó quện vào nhạc và ra vẻ phòng thu thôi, nghe đỡ chối tai, mà còn có thể làm CD tặng bạn bè được nữa. Chỉnh khéo là sao vẫn ra giọng mình, mà lại vẫn gợi cảm giác hay!

myburin

Member
Bài này đoạn đầu em hát rất hay, anh cho là còn hay hơn ca sĩ gốc hát. Nhưng mà đoạn cao trào lúc cuối có đôi chỗ em hát hơi loạn nhịp. Nếu mà hát tốt mấy chỗ đó nữa thì quả là em hát tuyệt đấy! Về trường nhớ nhiệt tình tham gia các đội văn nghệ nhé!

red_mp151

myburin said:
Bài này đoạn đầu em hát rất hay, anh cho là còn hay hơn ca sĩ gốc hát. Nhưng mà đoạn cao trào lúc cuối có đôi chỗ em hát hơi loạn nhịp. Nếu mà hát tốt mấy chỗ đó nữa thì quả là em hát tuyệt đấy! Về trường nhớ nhiệt tình tham gia các đội văn nghệ nhé!
Đoạn đầu hay hơn cả Quỳnh Anh cơ ạ?:">Em cũng thấy bài này là em hát thành công nhất đấy ạ:DCó khi hôm nào em phải xin song ca với anh 1 bài mới được
[MUSIC]http://www.blogviet.net/uploads/s/sammi87/4280.wma[/MUSIC]

myburin

Member
Không phải chuyên viên đâu. Chỉ là mê ca hát và ... nghèo, không có tiền ra phòng thu thường xuyên nên nghĩ cách tự thoả mãn ở nhà thôi.
@Phương: Bài này em hát tốt mà. Em cứ chọn bài đi, rồi báo lại cho anh, hát vừa giọng là hát liền.

red_mp151

Bài này em vừa thu xong ạ,các anh các chị nghe rùi cho em ý kiến nhá
[MUSIC]http://www.filelodge.com/files/room26/716645/niemtinkhicoanh.mp3[/MUSIC]

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000