^.^ Chút quậy của A1 !( *)>

Hãy tưởng tượng rằng Trường Chu Văn An là dải thiên hà, còn lớp chúng ta là một hành tinh :) … Xin mời tất cả các bạn đến với cuộc thăm quan của chúng tôi tới hành tinh xinh đẹp này! :d:
Chào mừng tất cả du khách đến với điểm dừng chân đầu tiên trong chuyến du lịch vòng quanh thiên hà Chu Văn An. Xin được giới thiệu hành tinh ( plannête) Franrench A1 – một trong những hành tinh đẹp nhất thuộc hệ ngân hà Maison B. Với vị trí địa lí nằm xa trung tâm thiên hà nhất nhưng lại ngay sát trục đường giao thông quan trọng – garage đĩa bay của hầu hết các thần dân của các hành tinh khác và tòan bộ viên chức cấp cao của dải thiên hà, Frenrench trở thành địa điểm tuyệt vời cho việc bùng giờ làm. :p Ngòai ra, Franrench còn được biết đến như­ một tụ điểm tuyệt vời để theo dõi những games show liên tục đc tổ chức tại đấu trường khỏang không vũ trụ hay ngắm nhìn bể cá vĩ đại nhất của tòan thiên hà, nơi mà mùa hè thì gió mơn mát còn mùa đông thì bão lốc, sóng thần hòanh hành. Lãng mạng lắm đó! :>> Frenrench gồm 4 châu lục: Aurtra Un, Eu Deux, Ame Trois và Asiquatre. Với 56 thần dân đc sắp xếp đều khăp các châu lục nên không xảy ra tình trạng phân bố dân cư­ không đồng đều. Frenrench gồm 25 thành viên nam và 31 thành viên nữ, với bình quân 1 người/1m2, đã bao gồm cả diện tích bàn ghế kiêm luôn salon, giường, tủ, bàn ăn đa năng. =))
Là 1 hành tinh đa ngôn ngữ với 3 cộng đồng ngôn ngữ chính là : le Vietnamese, the Francais và tiếng Anglais. Phần lớn ngườii dân thông thalo ít nhất 2 ngôn ngữ, ngôn ngữ thứ 3 đc coi như­ biết cũng đc, không biết cũng chẳng sao. Như­ng có thể thấy rằng từ khi hành tinh đc hình thành sau vụ nổ Big Test năm 2003, cư dân trên hành tinh đã và đang giúp đỡ nhau phổ cập kiến thức phổ thông góp phần nâng cao dân trí. Thế mới biết ng­` dân nơi đây có tinh thần hiếu học làm sao! :-B Tòan bộ hành tinh đều nằm dưới sự chỉ đạo độc quyền của nữ hòang Madame Nam de France cao quí cư­ ngụ tại châu Bảng cực cùng sự tham gia nhiệt tình của Nữ hòang D6 – Madame Kim Anh.
Bộ máy chính quyền trong biên chế gồm có nữ tể tướng Lê thị Thu Hương và thái sư Trần Phươ­ng Dung ngày đêm chăm lo cho đời sống nhân dân, xóa bỏ những tề nạn xã hội hấp dẫn, giúp hành tinh này trở thành một nhà nước XHCN của dân, do dân và vì dân theo lời tuyên huấn của Monsieur Khuê Vinh cùn đội ngũ 10 quan văn quan võ đang ngày đêm giúp đỡ, bồi dưỡng nhân tài của hành tinh. Ngòai ra không thể không kể đến giám đốc kho bạc hành tinh Vũ Thái Hòa - ng­` đc giao nhiệm vụ vô cùng cao cả trông coi mỏ vàng của cả hành tinh. Cùng đội ngũ trưởng thôn, à không, trưởng châu lục tận tụy: Tuấn Anh, Thảo Uyên, Duy Tùng, Thu Trang, hành tinh F càng ngày càng trở nên gắn bó. :d:
Để bảo về hành tinh chống mọi áp bức bóc lột từ thế lực bên ngòai, Top 5 nữ chiến binh xinh đẹp Phương Dung, Thái Hòa, Thảo Uyên, Hà My, Thanh Ngọc đã không ngần ngại đưa hành tinh đi lên trong mọi lĩnh vực của đời sống, trong mọi cuộc thi giữa các hành tinh, trong các cuộc đua liên đòan vũ trụ. Đặc biệt, với sự góp mặt của tòan thể thần dân vô cùng đáng yêu góp phần tạo nên 1 Franrench muôn màu muôn vẻ, đa phong cách, độc đáo bậc nhất.
Franrench còn đc biết đến như­ một trong những hành tinh có những
đóng góp to lớn cho việc ngày một nâng cao vị thế của thiên hà CVA trong vũ trụ. Tiêu biểu có thể kể đến màn duyệt binh hòanh tráng đc mô phỏng theo những thế võ cổ truyền từ ngàn năm xư­a trong lễ kỉ niệm 95 tỉ năm hình thành thiên hà CVA. Đặc biệt đã từng 2 lần tham gia giải Galaxy CVA cup. Năm thứ nhất, hành tinh này đã giành đc chiến thắng áp đảo với các hành tinh bạn, như­ng cuối cùng lại bị chặn chân bước lên bục vinh quang bởi hành tinh Chemistry. Cũng nhờ đó mà đã xảy ra một luồn sóng tinh thần bao trùm cả hành tinh.Thật tình cờ và thật bất ngờ, tòan bộ thần dân ngày hôm đó đã có ý tưởng lớn gặp nhau, cùng rời Franrench sang thăm Tây lake glace, như­ng vẫn không quên cử một thành viên đáng tin cậy nhất ở lại trông nom, bảo vệ đấi đai nhà cửa (đó là người mà ai cũng biết là ai đấy). Sự trùng hợp ngẫu nhiên của tất cả thần dân Franrench vào ngày hôm đó đến nay vẫn là một bí ẩn mà khoa học chư­a thể lí giải nổi. Về sau, ngày 17 tháng 3 của mọi năm đc coi là ngày “planête khánh”, ngày mà mọi thân dân của Franrench trở nên gắn bó hơn bao giờ hết. Lần tham gia thi đấu Galaxy CVA cup thứ hai,thật không may, hiện tượng bí ẩn trên đã không tái xuất hiện. Như­ng Franrench lần này đã giành đc danh hiệu cao quí “ Mãi là penalty” và đành stop ngay tại ngưỡng cửa ra khỏi vòng gửi xe. Bên cạnh những họat động “ Red bull thứ thiệt”, Franrench còn vô cùng xuất sắc trong lĩnh vực kinh doanh và chế biến độc dược, đc thể hiện qua việc tiêu thụ hết sản phẩm trong hội chợ “ Bé tập làm nhà buôn nhí” . Ngòai ra, Franrench còn là đại chỉ tin cậy để tuyển dụng những vũ công chuyên nghiệp đc đào tạo trong những lò có uy tín với nhiều năm kinh nghiệm trên thị trường, đa từng tham gia vào hầu hết các vũ hội hóa trang kinh dị của cả thiên hà và vũ trụ.
Bên cạnh những họat động vui chi không có thưởng, cờ bạc có ăn tiền, Franrench A1 còn có một bề dày thành tích nổi bật, luôn giữ tỉ lệ ng­` dân có thu nhập bình quân đầu ng­` hàng năm cao nhất, th­êng xuyên chiếm giữ những vị trí Top đầu của bảng xếp hạng Billboard thiên hà CVA.
Đến vơi Franrench A1, bạn sẽ đc ng­` dân ở đây đón tiếp một cách nồng nhiết nhất và đảm bảo bạn sẽ vô cùng hài lòng với phươ­ng châm “ Vui lòng khách đến, vừa lòng khách đi của hành tinh xanh này. Và chắc chắn với một lịch sử có mợt không hai như­ thế, A1 sẽ còn ngày một đẹp hơn , mỗi ngày sẽ tạo thêm đc nhiều dấu ân quan trọng trong lịch sử phát triển của mình.
Chuyến tham quan của chúng ta ở hành tinh xinh đẹp này đã kết thúc. Một lần nữa, xin chân thành cảm ơn vì sự ủng hộ của các bạn... MERCI VERY MUCH!!!!!!!!! :>> :) :d: =;

hình như bài nì có vẻ hơi dài.... Chúc mừng nếu ai đọc được hết! Đối với dân A1 thì có lẽ quen quen nhưng không nhớ, với dân lớp khác thì hay hay... Nói chung đây là một bài giới thiệu sơ lược nhất về A1 đã được biến tấu đi... Chỉ mong mọi người hiểu vả yêu quí A1 hơn...

mày đc nghe rùi, không chấp... ghét thế!
Thay cái hội quán đi, nhìu wa' rùi, ít ra thì cũng nên đổi thay tí tẹo chứ nhẩy! Hổng ai đồng tình ah`??? huhuhuhuhuhuhuhu

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Có chị hưởng ứng đây này em ;)

Đọc bài viết của em lúc đầu còn chưa quen với những từ tiếng Pháp (và phần lớn cũng không hiểu nữa, chị chỉ biết mỗi tiếng Đức với TA thôi mà...), nhưng nó cuốn hút lắm...
Lời văn em viết thật là hay, chút gì đấy thơ mộng, chút trẻ con, chút tinh nghịch, thật tình cảm và chân thật.
Em có trí tưởng tượng phong phú thật đấy :)

Lớp A1 của các em bây giờ là lớp gì thế, lớp song ngữ à? (tiếng Anh và Pháp??)

unni_x

Active Member
iu cầu bạn Uyên dùng tiếng Anh nhá, tiếng Pháp của em 1 chữ bẻ ba cũng chả hỉu là chữ gì đâu :D
A1 thì tao thấy ngoại hình cả nam cả nữ đều quá ổn :>> văn nghệ cũng đỉnh :D mà cũng hơi bị liều, thua bóng đá bỏ học cả lớp luôn :)

Hăng thông minh quá trời luôn, phát hiện ngay ra được 1 sự kiện quan trọng trong đấy...
@ chị Hà: lớp em học tiếng Pháp thôi, nhưng phần lớn Hs trong lớp đều xuất phát từ Tiếng Anh nên lớp em thành ra 3 thứ tiếng, thích trêu nhau theo tiếng nào cũng đc...

Seven-Up

Bài này đến người biết TP còn ko dịch nổi í .... Anh Pháp Việt fang lẫn lộn ghép lung tung ..... nhưng vì công type nên cũng ủng hộ cho con bé đỡ tủi thân .....

... lần này đi diễn báo cáo mày đi cùng ko hả .... còn trông đồ chứ :D ....

tao ghét mày... động vào nỗi đau của tao... hhuhuhuhu
Thôi, mày ạ! Tao ở nhà, học KTNN cho bọn mày, mày nhỉ! Thế là giỏi lắm đấy! Thi tốt nhé, ah không, báo cáo tốt nhé, bé con!

choupiedou

hihi, dịch tuốt cho nó hoành tráng. nói thế thôi các bạn chịu khó đọc vậy, mấy cái tên đó coi như tên riêng thui mà.

meomeo

thi chi toan ten rieng thoi muh
cung biet lop minh biet 3 thu tieng nhung tieng gi cung chi lom bom
co dam viet nhieu tu kho hieu dau
thanks chi Ha vi da khen bai viet cua em

aquarius

chà,dân A1 khóa này co vẻ ăn đứt A1 khóa 02_05 rùi,vui vẻ hơn,năng động hơn, tui phải đau lòng chấp nhận sự thật nè hic hic,mà chủ nhiệm 11A1 năm nay la ai thía???

choupiedou

úi dời,bọn em ko dám nhận lời khen đấy đâu ạ.nghe khen vậy thấy hổ thẹn lắm.chúng em cũng chỉ thỉnh thoảng làm vài vụ hay hay thôi(như cái hồi sau trận bóng đó).chứ ko dám nhận là năng động đâu ạ.
cô em là Nguyễn Thị Nam,tên họ đầy đủ đó ạ.

phuongmai

choupiedou said:
úi dời,bọn em ko dám nhận lời khen đấy đâu ạ.nghe khen vậy thấy hổ thẹn lắm.chúng em cũng chỉ thỉnh thoảng làm vài vụ hay hay thôi(như cái hồi sau trận bóng đó).chứ ko dám nhận là năng động đâu ạ.
cô em là Nguyễn Thị Nam,tên họ đầy đủ đó ạ.
về mách cô Nam can tội dám nêu tên cúng cơm của cô =))
đùa đấy tao ko làm thế đâu
ai lại mách lẻo nhỉ
như thế là ko tốt di ghẻ nhỉ :p :q: :D

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000