Cầu lông - có ai hứng thú không?

firefly_mab

Member
công nhận việc này khó thật mọi người nhỉ, người thì học sáng, người thì học chiều ..lại có người học cả sáng lẫn chiều...^_^ Nhưng không sao, chuyện gì chúng ta vẫn sẽ phải vượt qua được phải ko?
Theo em thì bây giờ tất cả sẽ đưa ra thời gian rảnh rỗi của mình rồi chọn 1 ngày phù hợp xem sao...^_^
TO: chị Phương ...đáng nhẽ hôm nay em đã có đến nhà thi đấu cổ vũ chị rùi nhưng xe đạp em hỏng --> đành đi xe bus như mọi ngày --> không biết phải đi ntnddeer ra cái nhà thi đấu đó nữa ---> sorry bà chị nhé !!! ^:)^

ặc ặc!!thông báo mọi người!!Ngày mai P với đánh trận đầu!huhu!!nhưng P xác định rùi!!huhu!!bốc thăm gặp ngay con đánh nhất giải năm trước!!nó đánh kinh khủng lun!!chán wa nè!!hehe!!!hik!!số đen wa!!thui!!cũng không sao!!Thể thao mà!!
P đã viết đơn rùi!!thứ 4 P nộp!!

Pirate

Member
ack...chưa đánh đã sợ..đánh đấm giề [-( Brazil nickname Selecao hàng chục năm nay lấy Cup thế giới dễ như nhảy samba , mà còn bất ngờ thua Pháp.Cũgn như vạy Pháp đã từng bất ngờ thua Senegal ngay vòng loại.Nếu những đội chiến thắng ko bỏ qua mọi rào cản tâm lý , quên đi quá khứ của đối thủ thì làm sao dám tự tin tấn công + ghi bàn + giành chiến thắng ? Cứ coi nó như cái con ất ơ nào đấy đi tham gia cho có phong trào đi ;) muỗi , nhỉ :D

Hôm nay kiểm tra tầng cầu buồn cười ko thể chịu được..=)) sân thì gió ko chịu được , lúc tập thì toàn 40-60 , lúc kiểm tra >> lần 1 :4 phát , lần 2 : 3phát +phạm quy ...kiểm tra lại lần 3 : ...8 phát (oh yeah 8-} ) ..đến lần thứ 4 lại vọt lên 38..mà lại gió mạnh.=))=)) ko thể đớ được =))

Cảm ơn Th nhé!!Mai P sẽ cố gắng chiến hết mình!!hehe''!!
Eo ôi!!chẳng hiểu giáo dục VN thế nào chứ.Cho học sinh tập tâng cầu lông!!cuối cùng nó chẳng làm ji được trong sân cả!!Nếu như là đá cầu thì còn có lý!bó tay!!Mà T tâng được 60quar là giỏi đấy!!P còn chẳng bik mình tâng được bao nhiu wa?!hik!!

Pirate

Member
nhầm.Tâng cầu ko phải là một kỹ thuật mà là 1 bài tập bổ trợ để tăng cường độ dẻo dai của cổ tay cũng như làm khỏe thêm cơ cổ tay ;) thử nghĩ xem những pha bỏ nhỏ góc lưới của đối phương , người phải vươn ra hết sức , dùng thế đếch nào được các cơ khác [-X .Lúc đấy chỉ còn nhờ đến 1 cổ tay khỏe + dẻo thôi ;) Cũng may tay mình...:"> à mà P đang tập để thi đấu càng phải tập cái này , và tốt nhất nên dùng...vợt tennis ;)) (tăng cân luyện cho nó nhanh =)) )

ặc ặc!!Nếu nói tập cổ tay khỏe thì cách đó không phải tốt nhất!!Đánh cầu vào tường là tốt nhất!!Đứng ở cự li 3met'!Vừa luyện được cổ tay vừa luyện được phản xạ!!!hehe!!Mọi người đâu hết rùi!!vào thông báo lịch rảnh đi

Pirate

Member
cứ thử cầm vợt tennis tâng...bóng đá xem cách nào mỏi cổ tay nhanh hơn ;))đánh cầu vào tường bổ trợ về phản xạ nhiều hơn là cổ tay ;)

ac ac !!Thế thì gãy lun tay rùi!!hik hik!!Thắng thử tập theo cách P nói mà xem!!Đánh vào tường ma ko quen thì đố ai đánh được trên 50qua?

Pirate

Member
có tớ :D cả năm cầm vào cái vợt được 1 lần :p (ý tớ là tính từ 2006 :D ) tự thấy mình có cảm giác cầu hok đến nỗi nào :"> có điều nhìn tư thế +thao tác cong nghiệp dư quá :">

thế là U có năng khiếu!!Nếu ko chơi mà lại cảm giác được đường cầu..v..v thì ổn đấy!!Nhưng mà cũng có người nghĩ CL dễ chơi nhưng khi chơi thì ko fai? thế chút nao ca
+

tuanbui

Thế bây h mọi người thống nhất lại lịch đi. ai rỗi vào lúc nào thì post lại cái lịch xong sau đó tất cả cùng thống nhất ngày giờ địa điểm cụ thể. Tôi khai trương trước nha:
- Tất cả các buổi sáng trừ thứ 4 phải học thể dục ở trường.
- Chiều thứ 5 sau 4h30.
- Thứ 7 và Chủ nhật (cả ngày)
- Và lúc nào đó chán học thích bùng tiết ----->té về sớm.
Có gì liên lạc lại cho tôi nhé.
Y!M: tuan.39nhh

HaThu

Member
Hôm nay mọi người đi đánh giải, chúc thành công nhé !!!! P ơi, tao không đi xem đc, xin lỗi mày nhưng tao biết là mày sẽ thắng mà :x :x :) :)

nab2195

mới nghỉ không lên mấy hôm,thấy mọi người post nhiệt tình quá
mình thì vẫn chủ nhật thôi,đọc bài mọi người post mà chân tay cảm giác muốn ra sân lắm rồi
Em P này,hồi anh thi,anh may mắn hơn em,vòng 2 gặp thằng đoạt giải nhì nâng cao :D---> DIE
Không sao em ah,thi đấu hết mình,khỏe là trên hết,được đánh cầu thay cầu thoải mái cơ mà.Chúc em may mắn và anh em mình sẽ gặp nhau chủ nhật tới.

firefly_mab

Member
em cũng nghĩ thế.
Mà dạo này mọi người lên forum nhiệt tình wa'---> sướng ghê cơ >:D<
Em post lịch lần trước rùi, mọi người ai rảnh lúc nào thì đưa lên forum như anh Tuấn nhé!
Thế còn vụ gặp nhau thì sao nhỉ, có ai có ý kiến gì về thời gian và địa điểm ko?

Pirate

Member
thế là U có năng khiếu!!Nếu ko chơi mà lại cảm giác được đường cầu..v..v thì ổn đấy!!Nhưng mà cũng có người nghĩ CL dễ chơi nhưng khi chơi thì ko fai? thế chút nao ca
+
:"> hok năng khiếu lắm :p vì làm 10 lần chỉ 3-4 lần trên 50 quả thôi :">...nhớ tiêu diệt đối thủ đầu tiên rồi về "mở tiệc khao quân" nhé ;)

Hehe!!lên thấy mọi người chúc thấy vui wa!!mỗi tội ko đọc được lời chú này trước khi đấu!Hum nay P đấu rùi!!chắc không nói mọi cũng bii\k kết quả!!Chỉ tiếc là hôm nay P không đấu hết sức mình!Nhìn thấy nó là đã tâm lý!!Phát cầu hỏng,đập cầu hỏng,chạy ngu!!hik!!cũng chán chán!!Nhưng may là chơi với con bé này nên ko thấy bùn lém!!Thôi!còn năm sau!năm sau đi quyết lấy giải!!Cảm ơn anh VIỆT ANH hum nay đi cổ vũ em nhé!!
Xin lỗi mọi người vì do hum nay P chán wa nên chưa kịp hỏi về sân tập!Mai P sẽ lên đó hỏi!!
THANKS ALL!!

nói chung ngoài vài quả hơi khớp do tâm lí,gặp ứng cử viên vô địch của giải mà, bé Phương oánh không thua gì con bé Hoa kia, đôi lúc đánh còn sáng nước hơn, nói chung đánh với 1 đứa thuê HLV riêng , tập chạy tập tạ hàng ngày, chiến đc như bé Phương là hoành tráng ngẩng cao đầu rồi ko có gì phải thất vọng cả em ạ, có gì năm sau đánh lại biết đâu ... nhỉ :ph34r:

firefly_mab

Member
chị Phương+ anh Việt Anh ui ,có phải con bé tên Hoa trường Lý Thường Kiệt ko? Nếu đúng thì em biết con bé đó. Nó ở quận em mà, mấy năm liền ( cả năm lớp 9) 2 trường gặp nhau vòng chung kết nhưng em toàn thua...
HÌnh như nó được giải nhất cúp truyền hình lần trước hay sao ý..

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000