Cantine trường mình

ark

Active Member
Lên ĐH thấy nhớ canteen trường mình quá, đúng là chẳng trường nào bằng :D

Nhớ nhất là cái canteen bên phải nhà F hồi mới vào trường, hồi đấy nhà F vừa dột vừa ngập vừa gió lùa, giờ nghỉ tiết toàn rủ nhau vào canteen ngồi cho ấm :x :)) cái canteen trông cũ cũ bẩn bẩn nhưng là cái canteen rộng nhất mà mình từng biết :D
Rồi cái canteen mà bây giờ gọi là "canteen cũ" hoặc "canteen nhà nghèo", mấy hôm đi muộn hoặc bùng tiết 1 trèo tường vào toàn bắt gặp mấy đứa cùng lớp đang ngồi co rúm ăn bánh bao hoặc mỳ. Hôm nào xuống canteen mình cũng làm cái bánh bao, vừa ngon vừa rẻ, chẳng bù bánh bao ĐH vừa đắt vừa ... buồn nôn. Nhớ mấy lần đang ngồi ăn thấy thày Mão lượn qua, lùng sục tìm học sinh đi muộn sau mấy tấm tôn =))
Cuối cùng là cái "canteen nhà giàu", canteen đầu tiên có máy bán hàng tự động, mấy hôm đầu lúc nào cũng có 1 anh cao to đứng bên cạnh cái máy để đổi tiền xu và hướng dẫn mọi người sử dụng máy. Mấy đứa con gái thấy "thương thương" thế là ra đổi tiền mua hàng cho anh í có việc để làm =))

miu miu

Member
Ôi Bây giờ đã sang đông rồi ! Nhớ cái Cantine giàu trường mình ghê! Cứ hết tiết 1 được nghỉ 15' là lại kéo ra đó để mua một cốc cacao, nóng nóng và thật ấm áp ! Mùi cacao thơm lừng và béo béo :"> Ôi thật là sung sướng:x Chứ bi giờ muốn có một cốc cacao nóng cũng không có ! Buồn thật:((

nữ tặc

Member
đồ ăn ở can tin cũ thì thôi rồi
vừa ngon, vừa rẻ
kết nhất cô bán hàng
suốt ngày bảo :" dạo này trông gầy thế " rồi cho thêm 2 miếng thịt
:D mai sau ra trường :((

kiwi_vn

Active Member
Từ đầu năm ko thèm ghé cái cantine , cũng ko thèm xuống bếp ăn tập thể ăn sáng ,chẳng bù năm ngoái , cứ đều đều hàng sáng " nộp" 20k cho cái cantine chém đinh , chặt sắt ấy :(

kiwi_vn

Active Member
đắt hả anh
căn tin ở đâu hả anh
mà anh nói linh tinh làm mod vào mắng em tội rải bài :( hix
Hờ hờ , sao lại đổ cho anh hả ???? Mà em bây giờ đúng là Thần câu thay cho đường sữa ngày trước còn j nữa , he he . Sáng nay định đi ăn cantine thì nó lại đóng cửa ( may thế :D )

Ohlala

Member
trời lạnh thế ngại xuống canteen....ghen tị với những đứa học tầng 1....
mình mà học tầng 1 thỳ đóng đinh ở canteen lun.....$ cũng đổ vào canteen cả....^^....May

* Bon chen *

Cantine trường mình vào thời gian này là 1 nơi ấm áp vô cùng nhưng cũng độc ác vô cùng.Tiền hết,trời lạnh -- > đúng là dã man.Bọn nó lại còn ăn trước mặt mình mới đau chứ,chẹp,mai mình vác cả gia tài đi ăn cho bõ tức :p Mà cantine ko những là nơi chỉ dùng để ăn mà còn dùng để ngắm nữa,hehehe,mình thì ko có nhu cầu nhưng con bạn thì nó vui phải biết >:) Mình cũng thấy vui lây,nhưng cái vui của mình lại hơi quá.Ai đời A.Mộc vừa vô mình đã cười sằng sặc như con thần kinh ấy :)) Lần nào cũng thế,xấu mặt quá >:) Nhưng công nhận,cứ lần nào nhìn thấy là y như rằng,ko nhịn đc cười =))

Chán quá,hum nay vẫn vô cantine như thường lệ và cùng với cái thường lệ ấy là mình lại hết xiền ( chính xác là ko có để mà hết TT__TT ) Đành ngậm ngùi đi vào rồi lại đi ra,tiện thể cướp của con bạn cốc cacao nóng,nhưng nóng quá thành ra cứ đứng ở ngoài đớp đớp ko khí cho đỡ bỏng :)) Lần sau sợ đến già ko dám uống vội nữa :))
Hum nay chả có ai ở cantine để mình ngồi ngắm + cười nữa >.< Thấy thiêu thiếu,hay là tại mình ko chú ý nhỉ :-? Mà thôi,mặc kệ vậy :> Nhìn hoài cũng chán thui,với lại,có bao giờ chịu nhìn anh của mình đâu,toàn quay sang ngó anh của đứa khác.Tụi nó cứ e hèm mình hoài,nhưng sợ gì,ai bảo đẹp giai quá nên mình mới nhìn B-)

Hum nay lại vô cantine,chả có gì cả,ng` ko có và xiền cũng ko TT__TT Cả 5 đứa đi mà chỉ có con Ngọc là mang theo 2k trong túi quần :)) ---> cả lũ nói mông Ngọc là đáng giá nhất :)) Chết cười =)) Thành ra có ý kiến là mua 1 cốc cacao rồi 5 cái mỏ chu vào mà uống =)) =)) =)) Nghĩ thấy kinh quá nên đành dạo qua dạo lại rồi về,cuối cùng trở về lớp học với cái bụng rỗng :)) Bi h nghĩ lại thật vui :>

nhoemnhieulam

cantine trường mình ah
có 20p tiết 2 để ăn nhưng lúc đấy bon chen thì thôi rồi
cứ để tầm tiết 3 hay 4 hãy ra ăn vừa rộng rãi lại thường đựoc nhìu hơn:))
mỗi tội ăn vội vàng xong thì chạy đua cùng giáo viên vào lớpL-)
không ăn thì đói .. ăn thì.. đau dạ dày

Tâm trạng của 1 kẻ vừa từ cantine bước ra :

Lén ra cantine mua ít bánh :">
Mà lòng đau xót buồn không nguôi >"<
Hết xiền tiêu ác,sang tiền học TT__TT
Ăn thì rõ nhiều sắp lên cân :((

P/s : cái nè đc gọi là thất ngôn tứ tuyệt V luật B-)

samiminh

Mình cũn nhớ canteen cũ, xa trường xa Hà Nội, nhớ món ăn Việt Nam, lại phai chiu đựn thêm một mùa đông lạnh cóng tại xú sở tuyết không buồn rơi này rồi...

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000