Căng tin cấp II

các khóa cũ có còn nhớ căng tin cấp II chỉ là một cái phòng bé tí, ẩm thấp, thậm chí đầy chuột... nhưng lúc nào cũng đông khách...

thế mọi người cũng có nhớ một chỗ khác đáp ứng nhu cầu ăn uống của học sinh cấp II ko???? Đây mới chính là căng tin thực sự... =))

Đó là khu nhà dân... Đáp ứng mọi nhu cầu về ẩm thực... :)
Bây giờ trường cấp II mới, đẹp nhưng không to và không có cả khu nhà dân, học sinh cấp II bây giờ cũng không phải chịu cái cảnh chen nhau... nhưng cũng mất đi cảm giác hồi hộp được trốn vào khu nhà dân mua một cái gì đấy...Hồi đấy, ở lớp em, ai vào khu nhà dân mà bị sao đỏ ghi tên còn bị trừ hạnh kiểm nữa kia... toàn phải nhờ sao đỏ lớp mình vào mua hộ, không thì chết... =))

Ngày ấy nhà dân cũng chạy theo mode, thấy học sinh thích ăn gì thì làm cái đấy, thấy học sinh thích chơi gì cũng lo đầy đủ...

Một thời đi học cấp II khá ấn tượng với khu nhà dân... :9

Sit

Member
Hồi cô Hà vẫn bán,bên của cô lúc nào cũng đông hơn bên thầy Hồng Thất Công.Về sau thì dồn hết về bên Thầy vì Cô Hà ko bán nữa :(
Trong chợ Đen thì lúc nào cũng tấp nập.Bây giờ vào đấy thì chẳng còn gì nữa.Nhưng fải công nhận là hồi trước trong đấy cái gì cũng có,ngon nhất là xôi gà,xong đến xoài dầm,mùa đông có cả bánh chưng rán nữa chứ. :D
Lại thấy nhớ CVA II rồi,bây giờ bên trường mới chưa có cái cây nào to được như bên cũ,cũng chẳng có khu 3 tầng để nhìn ra hồ.:(

chocomog_257

Moderator
Hix cả đời cấp 2 có khi mới 2 hay 3 lần vào chợ đen, mỗi năm 1 lần =))
Bây h chợ đen phá mất roài, trơ ra cái nhà ma kia, hơi hơi chán.

thaole

Member
lớp mình chả học ngay cạnh đống đổ nát còn giề , đờ mờ. hồi trước đông vui tấp nập là thế vậy mà giờ đây...... hết cảm hứng văn. hehe

Sit

Member
à,nhớ hồi lớp 9 học trong Quán cá,suốt ngày chui vào canteen của bên cấp 3 để ăn bún với mì,đến nỗi mấy bác í nhớ mẹt luôn,thế mà bây giờ chả nhớ.Hồi đấy tia được mấy anh đẹp zai thế,nhưng bây h chẳng nhớ anh nào mới đau chứ.Hồi đấy canteen còn ở chỗ cũ,chỗ đấy dễ bùng cực kì

các em mình giỏi thật....... hùi học quán cá vào canteen toàn gọi bún ốc, hehe

Chẳng hiểu sao cô Hà lại thôi không bán nữa nhỉ.... Kiều này có khi là do thầy Hồng bắt chẹp rồi...... thế là không tốt........

Sit

Member
la_rose_poisson said:
các em mình giỏi thật....... hùi học quán cá vào canteen toàn gọi bún ốc, hehe

Chẳng hiểu sao cô Hà lại thôi không bán nữa nhỉ.... Kiều này có khi là do thầy Hồng bắt chẹp rồi...... thế là không tốt........
:-O Sis Uyên ko biết gì à?Cô Hà bị chuyển công tác về đâu dạy ý,
Mà học trong quán cá,bùng học rất dễ,toàn đi ra ven hồ,mùa đông đi vào đấy thì...người nhẹ gió thổi bay luôn...còn mùa hè thì học thì ít mà chăm chú bắt muỗi thì nhiều =))

Sit

Member
fire_phoenix said:
Khoái nhất là món mực với cả cá nướng trong đấy thôi, bây giờ trường mới trong như thế nào hả các em
oạch,2 món đấy trong Chợ Đen là bửn nhứt,bác này lại thic sống lâu rồi :p
Trường mới ko đẹp,ko chia thành các khu nhà như cũ nữa vì chỉ có 2 nhà liền nhau,cao 4 tầng,leo lên mệt chết,sân trường mới nên chả có cái cây nào to cả,toàn cây non..có hẳn 1 nhà dành cho văn fòng và giáo viên..trước cái nhà đấy là sân khấu.Nói tóm lại là chỉ khổ các em mới vào,ko được biết thế nào là CVA II.
Mà chợ Đen thì được họp ở ngoài cổng trường rồi,thất thu :-S

estrella

Active Member
Nói đến khu nhà dân mình lại nhớ hồi đấy làm Sao đỏ lại là khối trưởng (đang tự khoe hehe) được giao nhiệm vụ dẹp loạn thế mà toàn bảo bọn bạn mua nhanh nhanh lên rồi ra cẩn thận không bị tóm heheh. Hồi cấp 2 vui thật đấy.

heeh, hum trước chị với chị Thảo ý về trường lúc chẳng có ai, nói chuyện với mấy bác bảo vệ, chơi cùng mấy con chó.... vui vãi... đi ba bước chân hết cả trường, chẳng hiểu sao nó lại bé như thế..... nhưng hs cấp II bây giờ cũng kinh lém........

Sit

Member
em cũng fải công nhận là bây giờ hs cấp II CVA kinh thật,khác hẳn khóa chị em mình.nghĩ lại mới thấy bọn mình ngoan vãi....

Sit

Member
è,ăn cắp xe đạp thì cũng chưa fải quá kinh,chuyện mất cắp ở trường học ko fải là quá lạ.
Chuyện oánh nhau mới đáng nói!!!Mà nhìn mấy em bây giờ,từ cách ăn mặc đến nói năng,ặc ặc

chị cũng công nhận, hôm trước ngồi uông nước ở quán bên trường, mấy em cấp II bước vào, chưa tính đến chuyện các em nói với nhau, riêng cách ăn mặc cũng đáng đẻ quan tâm.... ngồi khoảng 1,2 phút, các em ý nói với nhau những chuyện mà hùi bằng tuổi các em ý, chị còn chẳng biết gì..... roài thỉnh thoảng lại còn văng tùm lum, con gái muh mặt cứ vênh vênh câng cáo... nhìn ghét thế.....

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000