Bức tường- ôi bức tường của tôi !!!

Hờ hờ
Giọng bác Lập thời còn phong độ
Cao , khỏe và rất vững
Phong cách biểu diễn thì ... có gì để chê
Thực sự vẫn thích hình ảnh TL trên sân khấu , rất hiên ngang , khỏe khoắn ...
Còn chuyện nghe nhạc -____________-
Đơn giản là " Nghe nhạc " thôi #:-s
Rock với Pop , hay thì nghe :))

vichia

Active Member
@ Tú : Hoàng Anh còn trẻ, Tú không nên chấp nhặt quá. Có gì em nó chưa đi đúng hướng thì là đàn anh Tú nên hướng dẫn từ từ =))

LADY_A7

Member
tội nghiệp bạn HA, lên đây để nghe góp ý ha....đừng bực, có thế mới lớn được
Mà bạn HA nhảy hiphop chứ có Rock gì đâu ???

Toàn nhân vật cao siêu :">
Ko dám dây :">
Ai cũng chê
Đi đâu cũng chê
Cái gì cũng chê
Mình là nhất :>
Mình phải khác người
Đấy là "cá tính Rock " là " Nhân cách Rock "

LADY_A7

Member
sặc.......thôi ko chê nữa. Topic này mở ra là để bàn luận về Rock nói chung và Rock của bức tường nói riêng. Nếu chê thì ai chả chê được.

LADY_A7

Member
hôm nay Tổng duyệt văn nghệ, có 2 tiết mục Rock thôi nhưng thế có nghĩa là Chu vẫn tồn tại Rock. Thế là có thể hi vọng được rùi :D

Rock_khong_em2004 said:
@ Tuấn : Ko Phải là anh ko biết đến cái từ Grunge #:-s
Mà phải nói ra , anh nghe mỗi Grunge
Nhưng mà anh thì cứ quan niệm Grunge với Punk nó gần gần nhau
Cho nên đánh đồng thôi #:-s
Chính Kurt còn tự nhận mình là 1 Punk Rocker cơ em ạ :D
Mới cả bài Nirvana chả có cái gì để chứng minh là CSs chơi Grunge cả
Đơn giản là nó lấy tên thế thôi . Anh thấy chất Grunge rõ nhất qua bài Vượn
Các bài khác cũng hay , nhưng thích nhất bài đấy với bài Ko ham chơi .
@ Huyền : Em có cả đời để chơi Rock
Nhớ là "Chơi"
Còn để làm 1 cái gì đấy to tát hơn thì mới cần suy nghĩ
@ chú HOàng Anh : Bức Tường mà chê thì đừng nghe Rock nữa -____-
Bởi thật ra , chẳng hiểu nên chê gì
Chê về trình độ ? Trình độ band ở VN đến như thế cũng thuộc tầm khá rồi
Chê về phong cách ? Ko hiểu
Chê về việc họ kiếm tiền ? Ko có tiền thì lấy cám ra oánh Rock à
Chê về âm nhạc ? Nhạc dễ nghe thì đáng chê à ? :-ss
...
Vậy chú chê ở điểm gì ?
Em thấy chê là chê ở cái cách cư xử của Trần Lập. Em còn nhớ trong 1 lần xem Trần Lập diễn ở rock Cafe ông ấy nói 1 câu đại loại như "các bạn đ** biết nghe Rock". Anh Bắc ở Cuộc Sống chỉ nghe Nirvana nên chơi theo thể loại này là đúng rồi 0 phải bàn cãi. Em thích nhất bài 0 ham chơi giống anh nhưng bây giờ ít nghe cuộc sống vì band này mất thằng Pháp là bạn của em đánh bass và mất thằng Kin đánh trống nên em cũng đéch muốn nghe. Còn về chuyện anh bảo Kurt tự nhận mình là 1 punk rocker thì đó là từ khi anh chưa bít cái thể loại mà mình đang chơi gọi là Grunge còn về sau anh đã tuyên bố 1 mình nirvana làm nên Grunge seatle chứ 0 phải là Pearl Jam hay là 1 ai khác. cuối cung em thấy anh thấy punk giống Grunge thì ai mà chả thấy thế nó bắt nguồn từ 1 cội mà :D

ronnie_boy_tinh_dzi said:
Giọng của Trần Lập mà là giọng rock sao, nói thế thì bất cứ thằng con zai dậy thì nào cũng hát đc, chẳng có gì đậm chất rock cả.
Còn chuyện dân rock chê TL mah không biết thế mà cũng...
Anh thấy HA ạ em đừng nên vào đây nói linh tinh. Đây toàn những người vĩ đại em 0 chơi lại đc đâu. Chuyện dân rock chê Bt có 2 trường phái 1 là ghét BT 2 là chỉ thích Bt. Chuyện này chưa ngã ngũ đâu em ạ khen chê còn chưa đến hồi kết em vào đây thấy toàn người thích BT mà vẫn dám phát biểu liều thật. Còn nếu em muốn nghe về chuyện Bt thì add nicks anh vào có gì anh kể cho hay lắm :D:))

LADY_A7

Member
tức là anh này cũng ghét bức tưởng hả.........:-w
em thì hok chê ban nhạc Rock nào, chỉ cần họ thể hiện được 1 phong cách, và ca từ trong bài hát có ý nghĩa, thể hiện họ biết yêu, biết suy nghĩ là dc.
Cái đó thì đa số Rock Việt đều đạt được

rikku

Active Member
Đây toàn những người vĩ đại.
Chuyện dân rock chê Bt có 2 trường phái 1 là ghét BT 2 là chỉ thích Bt. Chuyện này chưa ngã ngũ đâu em ạ khen chê còn chưa đến hồi kết em vào đây thấy toàn người thích BT mà vẫn dám phát biểu liều thật. Còn nếu em muốn nghe về chuyện Bt thì add nicks anh vào có gì anh kể cho hay lắm :D:))

Không biết có thiếu hiệp tới đây, tiểu huynh ra đón tiếp chậm chễ, xin đắc tội vậy.

BlackDragon

Active Member
Slipknot_Iowa said:
Em thấy chê là chê ở cái cách cư xử của Trần Lập. Em còn nhớ trong 1 lần xem Trần Lập diễn ở rock Cafe ông ấy nói 1 câu đại loại như "các bạn đ** biết nghe Rock". Anh Bắc ở Cuộc Sống chỉ nghe Nirvana nên chơi theo thể loại này là đúng rồi 0 phải bàn cãi. Em thích nhất bài 0 ham chơi giống anh nhưng bây giờ ít nghe cuộc sống vì band này mất thằng Pháp là bạn của em đánh bass và mất thằng Kin đánh trống nên em cũng đéch muốn nghe. Còn về chuyện anh bảo Kurt tự nhận mình là 1 punk rocker thì đó là từ khi anh chưa bít cái thể loại mà mình đang chơi gọi là Grunge còn về sau anh đã tuyên bố 1 mình nirvana làm nên Grunge seatle chứ 0 phải là Pearl Jam hay là 1 ai khác. cuối cung em thấy anh thấy punk giống Grunge thì ai mà chả thấy thế nó bắt nguồn từ 1 cội mà :D
Cao nhân, cao nhân, anh chẳng biết gì về mấy thể loại rock cả, hôm nào chỉ giáo thêm cho anh nhé :D

phongvan

Member
việc cái topic này kéo dài mấy trang cũng chứng tỏ bác TW nổi lắm lắm
giờ thử phang band khác
chắc số view chưa đến chục

hề hề

các bác cứ nhiêu khê chứ
em là em yêu ghét phân mình
đâu phải cứ khoái mấy band lạ là đú, nghe band lởm là còi
nghe nhạc cũng tùy khẩu zị mỗi người
vd như em này
Deep purple ghét k0 chịu đc, nhưng em khoái Arvil (trong khi em khoái nghe clasic rock) thế em là đú hay còi

@ Tuấn : Về cách xử sự anh ko quan tâm vì cũng ko được thấy tận mắt D
Nhưng anh thấy cu HA chê về mặt âm nhạc . Đơn thuần về mặt âm nhạc , anh ko có gì để chê
Anh thích nhất band CSs thời kì đầu , có thằngg Pháp với thằng Kin
Cực ổn :D
Còn chuyện Kurt tự nhận là PR thì đương nhiên , anh biết là vì cái thời đấy người ta chưa đưa ra 1 cái tên là Grunge Seattle cho nó . Nhưng nói thế để thấy Grunge và Punk rất gần nhau :D

una-rapina

Moderator
Ngay đến cả việc thu hút dư luận, Bức Tường cũng đã chuyên nghiệp rồi! Thấy chưa, tan rã cái gì, 25/11 lại có liveshow, còn sau đó là cái gì thì chưa biết, chỉ biết là nghe tin BT tan rã, bà con đổ xô nhau đi nhìn mặt mấy anh lần cuối. Thế thôi.
Bức Tường không thể tự nhiên mà chọn thời điểm này tuyên bố tan rã rồi lại tổ chức Liveshow được. Liveshow đầu tiên ở triển lãm Giảng Võ cũng là ngày 25 của tháng 11. :)

una-rapina said:
Ngay đến cả việc thu hút dư luận, Bức Tường cũng đã chuyên nghiệp rồi! Thấy chưa, tan rã cái gì, 25/11 lại có liveshow, còn sau đó là cái gì thì chưa biết, chỉ biết là nghe tin BT tan rã, bà con đổ xô nhau đi nhìn mặt mấy anh lần cuối. Thế thôi.
Bức Tường không thể tự nhiên mà chọn thời điểm này tuyên bố tan rã rồi lại tổ chức Liveshow được. Liveshow đầu tiên ở triển lãm Giảng Võ cũng là ngày 25 của tháng 11. :)
Thông tin anh cập nhật muộn quá. Show chuyển thành 2-12 rồi và ở Nhà thi đấu chỗ sao mai điểm hẹn cơ.
Anh Vũ à: lâu lắm rồi em 0 theo dõi bây giờ CSs ra sao. Thằng kin sang đánh cho Final Stage rồi em chỉ bít thế.
Về âm nhạc mà nói thì Bt toàn dân pro đâu ai dám chê. Nhưng hãy nhìn album thứ 3 thì thôi em 0 muốn nói. Em 0 bít đấy là loại nhạc gì.
Còn về thái độ thì chỉ vì cách cư sử rất sao của BT 0 coi ai ra gì nên dân rock mới ghét BT. Kể cả rocker lẫn rock fan. Cũng chính từ đây mà cuộc chiến BT mới bùng nổ. Câu chuyện còn dài có ai muốn nghe 0 em xin đc kể theo góc độ nhìn nhận cuả em
To anh Phong : em còn bé đâu dám qua mặt đàn anh.

Anh ko dám bàn chuyện đấy =))
Vì nghe đâu nó có từ thời anh em mình chưa biết nghe nhạc #:-s
Chưa thấy tận mắy thì tốt nhất ko nên bình luận , tuyên truyền
Dù sao ai nhìn nhận thế nào là tùy người đấy , chỉ cần là quan điểm của mình thì nên giữ :-?
Còn bọn CSs , thằng drum mới sau thằng Kin cũng tên Đức Anh hay sao ý :-??
Còn thằng Bass h là Hiếu , học Đống Đa
Hùng Mox thì đã quay lại :-?
sắp ra album
@ Thành : Mày nói cứ như mấy ông BT thiếu fan đến mức phải lấy cái danh nghĩa làm show cuối để bán được vé ý :))
Tsư

smooth

Member
haha lâu lắm mới có 1 cái topic "tranh luận" sôi nổi thế này nhỉ, MOD cho vào box rock đi cho dễ theo dõi :)
nghe bàn luận về bức tường, vừa ngồi nghe lại 1 lượt... đến bài Người đàn bà hóa đá.. sao mà nhớ cái hồi xưa thế.. mỗi thằng 1 cái đàn gỗ, tập lên tập xuống, 1 thằng thì cứ gào như vỡ chợ :)) hàng xóm lên complain quá trời.. rồi ngồi loay hoay mãi mới thu được tác phẩm đầu tay ^^
giờ chưa già mà nhiệt huyết đã ko còn như xưa :( hohoho =))

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000