BOX: THẢO LUẬN

rikku

Active Member
xin lỗi mọi người vì sự trễ nải trong thời gian vừa qua của tôi. điều này đáng lẽ phải làm từ trước

F5 BOX!

tôi xin công bố phương châm hoạt động của box trong thời gian tới như sau:
1. đúng như cái tên của box : Thảo luận nghiêm túc; đây sẽ không phải là một box mà mọi người có thể "muốn nói gì thì nói, thích viết gì thì viết".
Toàn bộ số bài câu có thể sẽ không được xóa đi hết; nhưng sẽ được report tới admin của diễn đàn; và nếu bạn có bị lock nik hay gì đó tương tự thì xin thắc mắc với admin.
2. định hướng phát triển: để có thể có một box thảo luận đúng với nghĩa của nó, ta cần có một nguồn sources phong phú. điều này có nghĩa bạn hoàn toàn có thể quote từ các diễn đàn khác về đây; nhưng hãy nhớ tới dòng "according to"; để tránh vi phạm bản quyền.
3. một số action khác:
+ mỗi tuần một chủ đề: chủ đề hot nhất trong tuần sẽ được đăng lên để thảo luận. chủ đề có thể do mod/admin post lên hoặc thành viên post lên; mod sẽ pin, sau khi "kiểm định chất lượng"
+ một cuộc thi nho nhỏ, cho các bài viết; đánh giá bài hay nhất trong tuần; tháng.. hình thức để thưởng thì hiện giờ chắc cũng chả có thể có được vì chưa có sự thông qua của admin. mong anh lam/ chị hà có đôi lời.
+ nếu mọi người tán thành; ta có thể thành lập 1 group "Thảo luận online" cho diễn đàn cva.

tạm thời là như vậy; có gì sẽ bổ sung tiếp. đây là bản ĐIỀU LỆ CỦA BOX; bên cạnh bản nội quy của diễn đàn.

trong thời gian tới; có thể tôi sẽ không online thường xuyên được; vậy mong mod còn lại của diễn đàn là ruin2k2 sẽ online chứ không biến mất ngay sau khi được set mod như thế. mod ko phải trò chơi, nhỉ!

Box Thảo Luận của trường ta dạo này có nhiều kẻ vào ném đá vài câu vu vơ ròi chạy, làm nhiều người khác cụt hứng không muốn thảo luận tiếp.

Nên chăng anh Vũ có thể xem xét tình trạng này và khắc phục không ạ. (Ý kiến cá nhân của em thôi ạ, nếu không phải anh cứ nói để em sửa).

Grenouille_vert

Moderator
Ai ném đá dấu tay hở Hùng? Anh thì thấy Thiện nói đúng đấy, hầu hết người vào forum đều là học sinh thôi, không phải như các forum khác, thành ra nhu cầu giải trí, buôn chuyện nhiều hơn nhu cầu thảo luận là chuyện đương nhiên thôi, chẳng có gì đáng chê trách cả :p! Cái chính là phải tìm đc chủ đề nào thiết thực một chút để "câu khách" :p Vụ này thì phải nhờ Hùng rồi, chứ anh thì chậm chạp, lạc hậu mất rồi, chỉ giữ cái chân quét dọn thôi :)

Dạ ý em k phải là ném đá dấu tay, mà là em thấy nhiều thành viên post bài vô trách nhiệm quá. Viết được 1 câu rồi bỏ. Thành ra nhiều lúc chỉ để đi tìm lại bài viết trước và tham khảo ý kiến của các thành viên khác cũng phải lần sờ lại mấy trang. Có những lúc em đang cao hứng đưa bài thảo luận thì 1 tiếng sau quay lại thấy mọi người post những bài kiểu "ừ đúng rồi, em thấy thế"(em minh họa thôi không nhằm ai cả ạ.) Nói chung là đưa ra ý kiến những chẳng giải quyết gì cả, cũng chẳng có lập luận gì hết; nói đúng ra là phụ họa vài câu cho qua chuyện.

Em nói thế sợ phật lòng mọi người và anh. Em xin lỗi trước nhưng liệu có nên đăng 1 thông báo kêu gọi mọi người đưa bài có trách nhiệm hơn không ạ? Để mọi người nhận thức rõ khái niệm thảo luận và trò chuyện :).

Volodia

Member
Em thấy là box thảo luận rất thiết thực cho học sinh như chúng em bởi nó mang tính thời sự, đòi hỏi quan điểm nhất định của người đọc mà học sinh như chúng em thì rất cần thể hiện diều đó! EM nghĩ anh vẫn nên tiếp tục duy trì như thế này, có chăng nên mạnh tay với những member có thái độ như anh đã nói! Hy vọng box này phát triển ngày một tốt hơn! :)

aoanh205

Dạ ý em k phải là ném đá dấu tay, mà là em thấy nhiều thành viên post bài vô trách nhiệm quá. Viết được 1 câu rồi bỏ. Thành ra nhiều lúc chỉ để đi tìm lại bài viết trước và tham khảo ý kiến của các thành viên khác cũng phải lần sờ lại mấy trang. Có những lúc em đang cao hứng đưa bài thảo luận thì 1 tiếng sau quay lại thấy mọi người post những bài kiểu "ừ đúng rồi, em thấy thế"(em minh họa thôi không nhằm ai cả ạ.) Nói chung là đưa ra ý kiến những chẳng giải quyết gì cả, cũng chẳng có lập luận gì hết; nói đúng ra là phụ họa vài câu cho qua chuyện.

Em nói thế sợ phật lòng mọi người và anh. Em xin lỗi trước nhưng liệu có nên đăng 1 thông báo kêu gọi mọi người đưa bài có trách nhiệm hơn không ạ? Để mọi người nhận thức rõ khái niệm thảo luận và trò chuyện :).
Mình thấy ý kiến của bạn là đúng, Hợp lý, đề nghị mọi người xem xét khi phát ngôn.
Người ta thường bảo Tiền từ miệng mà tới, Hoạ từ miệng mà ra, nên nói gì cũng phải suy nghĩ trước chứ.

U.F.O

Active Member
đâu phải thế, mọi người chắc mải ở bõ khóa mình nên ko vào đây đấy thôi:)
Đơn giản vì trong này ít người vào quá . Em có biết là 90% Fmer đèu nhìn vào các chủ đề mới nhất ( có reply mới nhất) và để lênd dầu à?
Dạ ý em k phải là ném đá dấu tay, mà là em thấy nhiều thành viên post bài vô trách nhiệm quá. Viết được 1 câu rồi bỏ.
Cái câu trên ý. EM pozt đúng 1 câu anh iu quí à.
Cái chính là phải tìm đc chủ đề nào thiết thực một chút để "câu khách" :p Vụ này thì phải nhờ Hùng rồi, chứ anh thì chậm chạp, lạc hậu mất rồi, chỉ giữ cái chân quét dọn thôi
Chính xác phải tìm từ câu khách .Cái anỳ có lẽ phải cần 1 admin nội dung . 1 mình anh Lam admin tech e ra không đảm nổi .
p/S: Lần sau có chủ đề nào HOT bảo anh Lam pool ra ngay trang chủ và pil kỉu annoncement của 4r .( anh ý tòan lên 4r ..về đêm .Chả hỉu sẻo)

rikku

Active Member
Nói ra thật là ngượng, em là mod cũ của Thảo luận; nhưng sau một thời gian cảm thấy không đủ sức gánh vác trách nhiệm nên đã từ chức.

Nhưng quả thật em cũng ko đồng tình lắm với kiểu quote bài lan tràn . . như đi đọc báo hộ ấy - . ..

Còn phải làm gì . . em cũng không rõ hơn . . có lẽ không phủ nhận được là phần lớn đều thờ ơ với thảo luận. . chưa thiết thực lắm vào tuổi của phần lớn mem.

Grenouille_vert

Moderator
quote báo ra cốt là để có vấn đề mà bàn, ko có ai hứng thú cũng là phải thôi, vì học sinh giờ có quá nhiều thứ để lo lắng hoặc để quan tâm rồi! Cái này dành cho sv ĐH thì hợp lý hơn (Mấy box Thảo luận với LS-VH bên ttvn toàn các bác tầm 30, hic).
Nhưng tiên trách kỷ, hậu trách nhân, có nhiều vấn đề ở trường, ở lớp mà mọi người thấy bức xúc nhưng cũng chẳng ai nói, mà có nói thì cũng ko nói đc với sự bình tĩnh và tôn trọng cần có...

xoai

Member
Em nghĩ chỉ nên để link đến bài viết thay vì quote cả bài viết. Như thế cũng là "có vấn đề" để bàn rồi nhé. Còn nói thảo luận nghiêm túc thì cấp 3 thảo luận hơi khiếp. Chính mấy bác Đại học lại có nhiều cái thú hơn là ngồi viết bài. Còn mấy bác trên 30 thì không nói làm gì rồi, cấp 3 thì máu lắm, tâm lý mình đúng tuyệt đối nên rất khoái "thể hiện" (1 phần thôi không có bác nhét dép vào mồm em :"> ). :D

myburin

Member
aoanh205 said:

Mình thấy ý kiến của bạn là đúng, Hợp lý, đề nghị mọi người xem xét khi phát ngôn.
Người ta thường bảo Tiền từ miệng mà tới, Hoạ từ miệng mà ra, nên nói gì cũng phải suy nghĩ trước chứ.
Mình hơi nghi ngờ câu này của bạn. Mới nghe nói Bệnh tòng khẩu nhập, hoạ tòng khẩu xuất - tức là bệnh thì vào đằng miệng còn hoạ thì ra đằng miệng. Ko biết bạn có thể chỉ giáo gì về câu của bạn ko? Sorry nếu bạn cảm thấy mình có thái độ bới bèo tìm bọ.:(

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000