Bạn thích rock loại gì??

WildBodom

Member
Hehe các bạn vô đây post bài, mỗi người chỉ được post 1 lần thôi (nếu quá thì BD xóa đi nhé)
Mỗi người sẽ tự giới thiệu 1 chút và nói về thể loại cùng band favorite của mình, mục đích là xác định xơ qua về đọ rock của dân CVA

Ngộ
<--- Tên, lớp, khóa..: coi bên trái kìa
Melodic Death Metal (nhứt hehe, còn đương nhiên đam mê thì đâu chỉ có thế)
Band: Children Of Bodom (cứ nhìn nick thì bít)

xoai

Member
Xem nào. Thích nhiều lắm.
Mấy cái rock cổ cổ nghe thì Beat là #1 Lúc nào vui vui nghe Beat càng thấy vui :D Buồn cười nhất cái bài And your bird can sing =)) (cứ tưởng tượng :D )

Alter thì kết nhất Alice In Chain. Quả thật hiếm hoi có 1 giọng ca nào truyền cảm đến thế. Từ ca từ đến cách thể hiện. quả thật rất thích bọn này. Down In A Hole là bài kết nhất. có bác nào tập bè 2 bài này không. Kiếm thêm thằng nghiện sắp chết hát được nữa thì tốt.

Thrash: Fan trung thành của Pantera. Tự hướng mình theo phong cách của DImebag. tiếc là anh ý vừa ra đi. Đùa. shock mất mấy ngày. :( buồn thê thảm. Pan cực nhiều bài mình thích. hầu như thế, This Love, Art of shreeding (câu chạy guitar vai hay), I'm Broken, Cowboy from hell, .................. nhiều vãi

Melodic: Dark Tranquillity, Tiếng Keyboard vãi đỉnh. Mà Vocal giọng cũng hay. Mikael Stanne kể cả giọng thường nghe cũng đã đỉnh lắm rồi. Auctioned tỏng Prọector có lẽ là bài mình kết nhất. Điển hình Keyboard.
NightWish cũng hay :D

Progressive: Pink Floyd lần đaùa nghe là lớp 2. đek biết cái gì. Càng nghe càng thâm thúy. đến giờ vẫn nghe mà vẫn chưa hiểu hết. Prog sau này nghe nhiều Dream Theater với Pain of Slavation (PoS đang nổi nhiều đĩa hay lắm )

Power: Dragon Forces, Manowar, Helloween,....... Nghe khá nhiều nhưng hơi thích thôi. ko kết Power lắm. cá biệt vài bài của Dragon Forces hay. Như Soldier of waterlandi. Alway will be của Hammer Fall có đoạn chạy bè guitar đôi vãi cứt (bài này sến sến :D)

Folk/Viking Metal: Ensiferum. không nghe nhiều thể loại này lắm nhưng quả thật Ensierum để lại ấn tượng cực tốt. 2 album đều hay cả :>> nhiều bài cứ gọi là..... :D Từ cái này dần dần tiến lên Black :D hehe.

Symphonic Metal: Transiberian, Therion, Haggard, Savatage. Miên bàn đi. toàn band hay cả. không gnhe phí cả đời. Đầy chất nghệ thuật :D

Heavy metal: Iron luôn là 1 band mình thích. Cặp guitar vãi khủng. dàn trống ngập đầu và chất giọng vocal khỏe. câu guitar của Iron thực sự là đặc sắc. không thê rlãn vào đâu được

Glam: Guns N' Roses 1 trong nhưung ban nghe đầu tiên hehe. luôn luôn thích Skid Row nữa. Không ngờ cái thằng guitar SR lại bị hoang tưởng mới vui. mà nó solo hay vựt. Sebatian Back nữa giọng cứ gọi là .............

Nu/Gothic: Đek biết dungdf từ gì diễn tả Envanscense. Về cách chơi nhạc cụ, phong cách đều là Nu cả. Nhưng chất giọngv à nội dung thì đúng chất Gothic. ko lẫn đâu được. :D Kết My Immortal

Ngoài ra 1 số band khá hay: Eagles. MSG nữa. Bon Jovi kết 1 số, visual shock có X hay nè ..................
vô số band. hix. kể ra 1 lúc mỏi mồm ko hết :D

xoai

Member
Quên. Guitar Virrtuoso kết Joe, Malmsteen, Angelo :D 1 số thằng cha nữa ddnahs cũng hay. nói chung guitar virrtuoso thằng nào cũng đỉnh :D

WildBodom

Member
nói thế thì nói làm miẹ gì, có cần ngộ cho cả họ hàng nhà rọck lên ko?? Hmm hmm, chỉ nói favorite thui, hmm hmm, mà kể cũng khó, khó khăn lắm ngộ mới tìm được favorite còn đâu cái gì cũng thích, cứ nghe cái gì thì phê cái đó, ko bít đâu mà lần, hô hô, mãi sau, gặp COB mới thấy, sao lại có thể như thế được nhỉ, vô lý hohoho,
Có ai được chứng kiến COB ở Tokyo Warheart ko?? Có thì chết miẹ nó luôn đi, ko uổng rồi, chết ko uổng rồi, hô hô hô :q: :q: :q:

Hic hình như topic này ko cho post 2 bài, mà mình là người lập ra mà, hô hô
ko sao, bài này để nói rõ thêm cho người tham gia, nhớ đấy favorite thôi, còn dân rock thì nghe gì chả phê... HMM :q: :q:

BlackDragon

Active Member
Khuyên thật chú Bodom, đừng ra mấy cái điều luật vô lý thế, nếu ko muốn cái chủ đề này chết sớm :D

Để lựa chọn thể loại Rock thích nhất thì hơi khó, vì thể loại nào cũng có những ca khúc mình thích và để lại những ấn tượng riêng.

RockNRoll : Thể loại Rock mình tiếp xúc đầu tiên, nghe từ hồi còn bé tí. Bà chị mình hồi trước bật The Beatles suốt ngày đến nỗi cũng bi ba bi bô hát theo "Yellow Submarine" =)) Sau này có 1 đợt mình cuồng nhạc The Beatles, nghe đến nát cái đĩa, thuộc đến hàng chục bài. Âm nhạc, ca từ của The Beatles giản dị nhưng lại vô cùng cuốn hút. Mỗi bài hát đều có ý nghĩa sâu xa mà không phải chỉ nghe 1 lần mà hiểu được. Nói chung, đây là ban nhạc tôi tâm đắc nhất.

Hard Rock : Thể loại Rock thứ 2 mà mình tiếp xúc, bắt đầu phê Rock từ khi nghe các Band Hard. Đầu tiên là Guns, rồi Bon Jovi, Skid Row,...Mỗi ban nhạc, mỗi ca khúc đều để lại dấu ấn rất riêng, rất đặc biệt mà nếu có thời gian tôi sẽ đi sâu hơn .

Metal : Dòng này chia làm quá nhiều thể loại, thật khó mà có thể lựa chọn đâu là thể loại mình yêu thích nhất, nhưng nếu phải nhắc đến 1 vài cái tên thì tôi sẽ chọn :
- Power/Symphony Power : Thể loại này chiếm số đĩa nhiều nhất ở nhà mình :D Bắt đầu thích từ khi nghe "Forever n one" và "Emeral Sword", sau đó thì ăn Power, ngủ Power. Đặc biệt là những bản Power Ballad của Rhapsody, Helloween, Stratovarius, Sonata Arctica,...tiếng guitar của Tolkki (stratovarius) quá đỉnh .
- Opera Rock : Mới chỉ nghe Queen và Trans Siberian, nhưng như vậy đã là quá đủ để có 1 ấn tượng tốt về thể loại này. Âm nhạc trí tuệ, mang đậm chất cổ điển, nhạc cụ phong phú,... Đặc biệt là Queen, đây là nhóm nhạc mà mình đã nghe đi nghe lại các ca khúc đến hàng trăm lần mà không chán.
- Gothic : Mỗi khi buồn là lại nghe thể loại này, có lẽ là vì nó phù hợp với tâm trạng. Ban nhạc thích nhất ở thể loại này là Sentenced. Âm nhạc của họ có hồn vô cùng, cứ như là truyền hết được cảm xúc vào bài hát .
Tạm thời là như vậy, còn rất nhiều thể loại nữa nhưng những thể loại thích nhất thì có thế kia thôi.

ngothutra

Member
Bọn nào cũng có 1 vài bài đỉnh, mình đâu có thích hết tất cả mọi bài của bọn nó đâu mà gọi là kết được. Thế nên nói là thích thì có rất nhiều nhưng bảo là chọn ra favoris thì kể cũng khó đấy :cool:

Tui thì thích tất cả các loại Rock nhưng có lẽ thích nhất là SCORPIONS. Ai có biết nhiều về ban nhạc này thì chia sẻ cho tui với

Slayer
M. Mansón :)
nhạc của Rammstein cũng hay mỗi tội mình không phải M.Ballack nên x hiểu ha ha
đại khái thế còn thích bài thì nhiều bỏ mịa,nếu ít bài đáng để thích thì khác x gì cục..đất.
Nu cũng hay,mỗi tội không biết nhiều lắm.
Ấy nhưng ta khoái mấy em Kitty ,hoành tráng chả khác đàn ông,em xoài có gì post ảnh chúng nó lên cho anh ngắm cái,he he
DM vô địch. =))

ngothutra

Member
xoai said:
viết mấy dòng chẳng nói gì đến style hay band ưa thích cả. cái bạn Trà này câu bài à =))
Đó là Nirvana, Skid Rows và Guns 'n' Roses. Okey? Thể loại nào cũng thích, mà tùy theo tâm trạng từng lúc mà nghe thể loại gì nữa :d:

ngothutra

Member
scorpions8430 said:
Tui thì thích tất cả các loại Rock nhưng có lẽ thích nhất là SCORPIONS. Ai có biết nhiều về ban nhạc này thì chia sẻ cho tui với
Scorpions thì nghe nhẹ nhàng, tiếng guitare réo rắt, nhịp điệu vui vẻ. Nhất là nghe cái live ở TBN ấy, tương thêm cả một cô chơi violonxen vào nữa chứ, nghe đã thật. Những bài hay nhất: wind of change, holiday, still loving you, dust in the wind.

smooth

Member
ngothutra said:
Scorpions thì nghe nhẹ nhàng, tiếng guitare réo rắt, nhịp điệu vui vẻ. Nhất là nghe cái live ở TBN ấy, tương thêm cả một cô chơi violonxen vào nữa chứ, nghe đã thật. Những bài hay nhất: wind of change, holiday, still loving you, dust in the wind.
:D :D, cái cô violonxen đấy xinh vãi em nhỉ, trong bài always somewhere cô ý khẽ đưa tay vén tóc, mắt long lanh, miệng nhoẻn cười, xem cứ gọi là....... :>> :cool:
đĩa live đấy anh thấy always somewhere, you and I với love of my life cũng hay chứ, nói chung cả đĩa hay, 1 đĩa acoustic quá ổn.

ngothutra

Member
smooth said:
:D :D, cái cô violonxen đấy xinh vãi em nhỉ, trong bài always somewhere cô ý khẽ đưa tay vén tóc, mắt long lanh, miệng nhoẻn cười, xem cứ gọi là....... :>> :cool:
đĩa live đấy anh thấy always somewhere, you and I với love of my life cũng hay chứ, nói chung cả đĩa hay, 1 đĩa acoustic quá ổn.
Em không mang theo cái đĩa đấy sang đây rồi, anh có làm cách nào share cho em để em dơwn về không vậy?

smooth

Member
ngothutra said:
Em không mang theo cái đĩa đấy sang đây rồi, anh có làm cách nào share cho em để em dơwn về không vậy?
ặc, bắt anh up lên thì chết bố tiền anh à, chịu khó search đi em :D :D

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000