Bàn luận về các thày cô giáo

emitrang18

Member
nhưng lão đổng là lão nào thế? emi chưa từng được tiếp kiến.
Bu này, hình như chú Hùng nghỉ hưu rồi. Chú ấy làm gì mà đã đến 60 nhỉ? Trông chú còn "trai trẻ" lắm mà?

buzztt

Bu này, hình như chú Hùng nghỉ hưu rồi. Chú ấy làm gì mà đã đến 60 nhỉ? Trông chú còn "trai trẻ" lắm mà?
Chú í nghỉ hưu sau khi bọn mình ra trường mà. Hôm liên hoan cuối năm ngoái chú í nói là ".....hết năm nay tôi sẽ về hưu, tôi xin tặng các em bài hát ......." ( bài hát gì đó ko nhớ lắm, đang mải ăn mà...hì hì)

emitrang18

Member
thế à? sao cái tin động trời vậy mà lại để miếng ăn nó che lấp thế? Như thế là không được đâu nhưng lần sau cứ cố gắng phát huy. :D:D:D:D:D:D
Mà hỏi thật có ai có thông tin gì về cô Tâm ko? Sao ở đây toàn 1 lũ 01-04 thế? chẳng thấy các em đâu cả. Chán thiệt Chẳng lẽ chỉ có tụi mình là những đứa "bê tha"?

buzztt

Bố bảo các em í cũng chả dám vào đây. Topic này toàn bêu riếu các cô, các chú, các bác..... Các em í còn đi học.... tha cho các em í đi. Nếu ko bác Big hay co Huan ma biet thi........(ko biet noi gi) :D

buzztt

Hôm trước gặp chú Cường PT ạ,Ở chỗ BK. Chú ý vẫn thế, Đô Rê Mon Không thay đổi. Cả việc vợ chú lóc cóc đạp xe đạp đằng sau nữa. Mình vẫn chẳng hiểu sao có 2 người cũng đi mà 1 người thì đi xe đạp, 1 người thì đi xe máy. Hay chú ý sợ nếu vợ chú ý ngồi lên thì xịt lốp?
:q: :-B :q: :q: :? :-( <---thương cô quá

sayang

emitrang18 said:
Sao ở đây toàn 1 lũ 01-04 thế? chẳng thấy các em đâu cả. Chán thiệt Chẳng lẽ chỉ có tụi mình là những đứa "bê tha"?
Emi kia, cái topic này dành riêng cho 01-04 mà. Lũ con nít vào đây làm gì.

WildBodom

Member
ohh ở trường mình, phong độ nhất chắc là bác Bigg ha.. hồi còn học, bác ý mà gầm 1 cái là rụt phịt ngay.. hô hô.. lol lol lol

emitrang18

Member
bác bigg là ai thế? sao chưa nghe tên bao giờ? Cô Huấn hả? Hôm trước nghe tụi trường mình đi Marrketing về bảo mặc dù đã có giấy giới thiệu của trường nhưng vẫn bị chú Mão giữ bên ngoài. hehe

buzztt

emitrang18 said:
bác bigg là ai thế? sao chưa nghe tên bao giờ? Cô Huấn hả? Hôm trước nghe tụi trường mình đi Marrketing về bảo mặc dù đã có giấy giới thiệu của trường nhưng vẫn bị chú Mão giữ bên ngoài. hehe
Bác Big mà ko biết thật ha?
Bác Mão thì miễn chê! :q:

Linhc

Ba` emi này , học ngoại ngữ mà không biết bác big là ai ah . big => lớn => qua nghĩa han' việt là đại . Đấy bà đã thông chưa ?

emitrang18

Member
à, thì ra là bác Đại nhà ta hả? thông cảm, dạo này em đang nhiễm H5N1 nên đầu óc hơi có vấn đề. Chẹp, mà bác ý chỉ thích được gọi là Giám đốc, đi rách tờ thôi. :D =)) :p

latinh_boy

Member
Mr.Đại thì mình chưa có vinh dự được tiếp kiến bao giờ nhưng nghe tiếng thì nhiều rồi,quát to này nghiêm khắc này,cả trường từ giáo viên đến học sinh hầu như ai cũng ngại thầy thì phải.Mà ngày xưa hồi còn trẻ thầy Đại từng phải lên Sơn La công tác đấy :D

emitrang18

Member
Bác Đại nhà ta còn có 1 câu bất hủ cơ : " Học sinh trường CVA phải học tập theo con thầy hiệu trưởng, gia đình học sinh CVA phải học tập theo gia đình thầy hiệu trưởng" =)) =)) =)) =)) =)) =)) Túm lại là nhà nhà học theo thầy hiệu trưởng, người người làm theo thầy hiệu trưởng. :p Củ chuối hết chỗ nói. =)) =))

koki_fcuk86

Member
hehe nếu học theo Mr Đại thì phải suốt ngày làm bạn với trai rượu rồi ... ý hay đấy ... về sau đi ăn nhậu đỡ bị bắt nạt :p

ATAKA158

he he !! Các em nhắc đến ông Đức làm gi !! Ông ý chỉ to mốm thế thôi chứ chẳng có gì đâu !! 1 đứa trẻ to xác ! hết

mauthegioi

cai lan M TO len noi truoc trong la ngai ay bi say vi ngai chac cung co thoi quen la ca bia bot voi anh em ,nhung voi luong giao vien ma bia bot nhau nhet thi hichic chang co nhieu tien nhi???

capricorne

koki_fcuk86 said:
hehe nếu học theo Mr Đại thì phải suốt ngày làm bạn với trai rượu rồi ... ý hay đấy ... về sau đi ăn nhậu đỡ bị bắt nạt :p
ha!
cái vụ này em cũng có nghe kể chuyện!!! bét nhè luôn!từ cấp 2 đã bị ám ảnh bởi tiếng ''alo,alo~~~:-S '' của thầy ý,nghe đúng là ko đc tỉnh táo lắm thì phải?!

tlt_cva

Member
Việt Nam là một nước có 4000 năm lịch sử và cũng ngần ấy năm để xây dựng một nền Văn Hoá. Ai đã đi học thì cũng biết câu "Tiên học lễ, hậu học văn" từng một thời là khẩu hiệu được kẻ trên tường của tất cả các trường. Dù rằng giáo dục của VN hiện nay thì cái gọi là lễ thì chả còn được coi trọng nữa. Và dù hiện nay có nhiều thầy cô giáo không tận tâm với nghề nghiệp, để tiếng xấu...

Nhưng một khi đã là người học trò thì không học được những thầy cô như vậy nhiều thì cũng học được một chút nào đó. Như đưc Khổng Tử từng nói "Trong 3 người đi với ta, ắt có một người là thầy ta", hãy hiểu rộng ra là không phải ai cũng giỏi tất cả mọi mặt được nhưng nếu so với một người nào đó thì chắc mình cũng phải có mặt kém, do vậy thì mình cũng có thể học được từ họ điều gì đó. Mà dân tộc ta còn có câu "Nhất tự vi sư, bán tự vi sư". Dù chỉ học được một chút gì đó thôi thì đó vẫn là thầy cô cơ mà. Vậy tại sao cứ phải gọi các thầy cô là "ông", "bà", "lão"...

Cuộc đời như một chiếc gương mà thôi. Hãy tôn trọng người khác để rồi mình cũng được mọi người tôn trọng. Đừng để có thêm một bài báo như bài trên www.tuoitre.com.vn có tiêu đề "Thế hệ @: hiện đại không song hành với văn minh?"

written by giáo viên nghèo vượt khó

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000