Bạn có tố chất của 1 doanh nhân ??

Kiểm tra Tố chất Kinh doanh​
(Tự đánh giá bằng cách cộng hoặc trừ điểm)

Câu hỏi​
Điểm
1. Các doanh nhân thành đạt thường không phải là người đứng trong tốp đầu khi đi học ở trường. Nếu bạn luôn là sinh viên ở tốp đầu, bạn bị trừ đi 4 điểm, nếu không cộng 4 điểm.
2. Các doanh nhân thường không tham gia nhiệt tình vào các hoạt động tập thể ở trường, nếu bạn là người hay tham gia vào các hoạt động này (VD như các câu lạc bộ và các hoạt động vui chơi, thể thao, văn hoá, nghệ thuật…), trừ của bạn 1 điểm, nếu không cộng 1 điểm.
3. Nghiên cứu về doanh nhân cho thấy, khi ở lứa tuổi thanh niên, họ thường thích được ở một mình. Nếu bạn cũng thế, thì cộng 1 điểm, nếu không thì trừ 1 điểm.
4. Nếu bạn lập nghiệp từ thời còn niên thiếu (VD như đưa báo, bán thiệp…) hay có một công việc bán thời gian khác thì bạn được cộng 2 điểm, nếu bạn vẫn chưa bắt tay vào khởi nghiệp thì trừ của bạn 2 điểm.
5. Sự bướng bỉnh từ thời niên thiếu thể hiện tính quyết đoán khi kinh doanh. Và nếu bướng bỉnh là một trong những cá tính của bạn, thì hãy cộng cho mình 1 điểm, nếu không thì trừ 1 điểm.
6. Tính cẩn trọng có thể biểu lộ sự thiếu sẵn sàng khi chấp nhận rủi ro. Vậy nếu bạn là người cẩn trọng thì hãy trừ của minh 4 điểm, nếu không thì cộng 4 điểm.
7. Và nếu bạn thực sự thích phiêu lưu, mạo hiểm, thì hãy thưởng thêm cho mình 4 điểm nữa.
8. Các doanh nhân thường theo đuổi nhiều con đường khác nhau mà không phụ thuộc vào ý kiến của người khác. Nếu bạn bị ảnh hưởng nhiều bởi những ý kiến người khác, hãy trừ của minh 1 điểm, nếu không thì cộng 1 điểm.
9. Sự mệt mỏi vì những công việc thường ngày sẽ nhanh chóng dẫn đến quyết định khởi sự một công việc kinh doanh. Nếu việc thay đổi lịch trình hàng ngày luôn là một động lực quan trọng giúp bạn đưa ra quyết định khởi nghiệp, thì hãy cộng cho mình 2 điểm, nếu không thì trừ 2 điểm.
10. Và, nếu bạn thực sự yêu thích công việc, bạn có sẵn sàng không ngủ để làm việc suốt đêm không? Nếu có, bạn được cộng 2 điểm vì sự chăm chỉ của mình, nếu không trừ 2 điểm.
11. Còn nếu bạn sẵn sàng làm việc đến khi hoàn thành công việc bất kể lúc nào thì bạn xứng đáng được cộng thêm 4 điểm nữa.
12. Các doanh nhân thường thích làm nhiều công việc khác nhau, nên họ theo đuổi hết việc này sang việc khác không ngừng nghỉ. Khi bạn kết thúc một dự án thành công, bạn có tiếp tục ngay với dự án khác không? Nếu có, bạn được cộng 2 điểm, nếu không, trừ 2 điểm.
13. Các doanh nhân thành đạt sẵn sàng dùng số tiền mà mình có để đầu tư cho một dự án kinh doanh. Nếu bạn cũng sẵn sàng như thế cho việc khởi nghiệp, thì bạn hãy cộng cho mình 2 điểm, nếu không thì trừ đi 2 điểm.
14. Và nếu bạn sẵn sàng đi vay vốn để đầu tư cho dự án của mình, thì cộng thêm cho bạn 2 điểm nữa, nếu không trừ 2 điểm.
15. Và nếu công việc kinh doanh thất bại, bạn sẽ nhanh chóng bắt đầu một công việc kinh doanh khác chứ? Nếu câu trả lời là có, bạn được cộng 4 điểm, nếu không bạn bị trừ 4 điểm.
16. Và nếu thay vì bắt tay vào một công việc kinh doanh mới, bạn lại đi tìm ngay một việc làm khác với thu nhập ổn định, bạn bị trừ đi 1 điểm.
17. Bạn có nghĩ rằng làm kinh doanh rất rủi ro không? Nếu có, cộng 2 điểm, nếu không trừ 2 điểm.
18. Nhiều doanh nhân thường soạn thảo ra các mục tiêu ngắn hạn và dài hạn của họ. Nếu bạn cũng làm thế, thì cộng cho bạn 1 điểm, nếu không thì trừ 1 điểm.
19. Kiểm soát dòng tiền mặt là rất cần thiết đối với sự thành công của một doanh nghiệp. Bạn có tin rằng mình cũng có khả năng kiểm soát này không? Nếu có thì cộng 2 điểm, nếu không trừ 2 điểm.
20. Tính cách doanh nhân có khuynh hướng buồn tẻ. Bạn có thế không? Nếu có, bạn cộng cho mình 2 điểm, nếu không trừ 2 điểm.
21. Sự lạc quan tiếp thêm nhiên liệu cho sự thành công. Nếu bạn là người luôn lạc quan, thì hãy thưởng cho mình 2 điểm, nếu không bạn bị trừ 2 điểm.
Vậy kết quả tổng cộng bạn được:

Nào xin mời các bạn vào test thử xem mình có tố chất của 1 doanh nhân ko nhé . Hãy trả lời câu hỏi sau đó nói cho tôi và mọi người biết số điểm của bạn tôi sẽ nói cho bạn biết bạn có thực sự có tố chất của 1 doanh nhân hay ko .

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000