are you sure you want to delete 'tinhyeu'???

are you sure you want to delete 'tinhyeu'???
ai đó nói:
"càng yêu nhiều sẽ càng đau khổ"
vậy tình yêu đong đếm được sao?

ai đó nói:
"khổ đau kia cắn răng mà chịu
cứ yêu cho thoả nỗi khát khao"
nhưng khát khao là gì khi chẳng bao giờ thoả
như chân trần cắm cúi bước trên dao?

giá tình yêu save được
error thì load lại chẳng bận lòng
giá tình yêu delete được
chán
hắt xì một cái
thế là xong

tôi chỉ xin kể một câu chuyện nhỏ

có một lần tôi làm thơ trên máy tính
và đặt tên file là "tinhyeu"

khi không hài lòng tôi định xoá
cái máy tính bị coi là muôn đời vô cảm hỏi tôi:

"are you sure you want to delete 'tinhyeu'?"
tôi đã rùng mình
bạn ạ

ark

Active Member
Cho file "tinhyeu" vào 1 folder , "bullshit" chẳng hặn
Delete ---> are you sure want to remove folder "bullshit" and all of it contents ?

xoai

Member
Không đề tên tác giả gì cả. Bài này của bác away bên TTVN tên là Nguyễn Thế Hoàng Linh. Vừa ra được tập sách đọc vãi hay =))

chuon_chuon9x

Giá mà được chết đi một lúc

chắc bình yên hơn một giấc ngủ dài
nếu được xuống địa ngục thì càng tốt
lên thiên đường sợ chả gặp ai.

tỉnh dậy xem người ta khóc hay cười
và xem thử mình sẽ cười hay khóc
làm ma có sướng hơn làm người?

nằm im cho cuộc sống nhỏ tuôn trào
nếu người ta tống ngay vào nhà xác
cứ thế mà chết cóng cũng chẳng sao

Handball

Member
hôm trước lang thang trong hiệu sách, tìm mãi ko biết nên mua truyện gì, đọc dc mấy dòng thơ in ngoài bìa của anh NTHL. mua luôn :D
em ngủ
mưa bụi
nhịn rơi
và tôi
nhịn nghĩ
(trời ơi yên bình )
thế mà em cũng giật mình ...
...

Cuốn Chuyện của thiên tài có vẻ gây xôn xao với nhiều dư luận trái chiều :" có ý cho rằng việc xuất bản và giới thiệu cầu kỳ cuốn sách CHuỵen của thiên tài là " một cách rẻ rúng văn chương". Ý khác nói, đó là sự "trân trọng nhân tài ".........Có người gọi Linh là "lập dị", "hoang tưởng", có người cho là "thiên tài" . Có người kinh ngạc và coi rẻ khi nghe nói Linh kieu căng, hợm hĩnh, ăn càn nói quấy...; ngừoi khác lại bảo Linh hiền lành, nhút nhát, ăn nói dài dòng, không khúc triết như...
thơ. Riêng về cuốn tiểu thuyết, vừa rồi đã đem lại cho NTHL giải thưởng cho thể loại tiểu thuyết 04-05 của Hội nhà văn Hà Nội. "
(Bùi Dũng - VietNamnet)

CẢm nhận bản thân: thấy tâm phục khẩu phục mấy câu này của HAT THiên tài cần có một công chúng của thiên tài ! Nếu như mình chỉ là một người đời như bất kỳ ai thì việc nhận xét một người có- thể- là - thiên tài là điều thật khó . Chỉ dám nói rằng, đọc cuốn này, nhiều khi bắt gặp những suy nghĩ của chính mình - những điều mà kể cho ai khác thì ai cũng bảo là hâm :D, đôi lúc thoáng qua, đuọc giữ lại trong những trang giấy của NTHL . Ko lẽ lại nói , hình như có lúc mình cũng là thiên tài 8-} ?!! Nhưng nếu bạn đọc, tôi tin là đôi lúc bạn cũng giật mình giống tôi như thế I-)

Handball

Member
Thằng bé
thằng bé mới chục tuổi đầu
đã lâu ko khóc
đã lâu ko cười
thằng bé ấy mới lên muời
ngừoi ta đã gọi : kiếp người
vậy ư ?

thằng bé ngoan ?
thằng bé hư ?
chẳng ai biết nữa
hình như
là buồn

hình như thằng bé ấy luôn
tìm trong đau khổ
những nguồn thương yêu
đôi khi trốn khỏi buổi chiều
trầm ngâm ngồi nghĩ
những điều
hồn nhiên

Có phải NTHL là như thế ? :)

chuon_chuon9x

k thể phủ nhận rằng, dường như trong NTHL ẩn chứa 1 thiên tài thực sự. và hình như từ trước đến giờ, rất ít thiên tài được sinh đúng thời! T_T
Còn về tiểu thuyết CHUYỆN CỦA THIÊN TÀI, tớ nói thật, nếu k phải là người kiên nhẫn thì bạn...k nên đọc cuốn này vì thực sự, đó là 1 cuốn sách khá khó đọc. Còn nếu đã cảm nhận đc tất cả những điều trong sách viết rồi thì bạn sẽ thấy rằng thật k uổng công mình bỏ thời gian và công sức ra đọc nó!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000