Ai thích ngắm hoa thì vào đây nhé...

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Cây này là cây độc nhất Châu Âu, chỉ vài gam (khoảng 3-6g) của cây này là đủ để giết 1 người lớn.... B) B)

Nhưng ở liều lượng rất rất nhỏ, nó cũng là 1 cây thuốc...

Aconitum napellus

GiangNguyen

Member
hehe sao co be vo tu thích hỏi về hoa độc thế hả em ? B)
Tiện thể hỏi mọi người luôn chăm sóc cây xương rồng và hoa đá thế nào vì mình có 2 cây nhưng đang trong tình trạng k tươi tốt lắm .

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
@ Em Linh
Em Linh thích cây có chất độc chắc đang định ám sát ai ý mà... :p
Em thích nữa chị cho em nữa, hihi, chị học Dược mà :cool: :p Tha hồ mà nhiều kiểu pha chế, sao cho người bị ám sát chết 1 cách... tự nhiên nhất :p :D :) :q:

@ Em Giang:
À, mấy cây đấy thì dễ chăm sóc nhất rồi còn gì nữa em :p :cool: Bỏ đói nó mấy tuần cũng không sao :p :)
Nói chung là cây đấy em phải luôn để ở những chỗ sáng, có nhiều ánh nắng, mùa đông em tưới ít thôi em ạ, khoảng 1 tháng 1 lần, ít nước thôi, vào mùa ấm, em tưới nhiều hẳn lên, lúc đấy nó sẽ phát triển rất nhanh, mà về chiều ngang...
Nếu em thích cho nó ra hoa (nếu loại đấy có hoa), thì buổi sáng để nó ở chỗ ấm, ban đêm để ra ngoài nhà cho lạnh, thì nó chóng ra hoa, mà hoa to đẹp lắm em ạ...

Chúc em thành công!! :cool:

Tiện thể, chị tặng em 1 bông hoa xương rồng nữa ;-)

Epiphyllum hybridum

moschubee

Ớ ớ. nhìn hoa đại ca Hà post mà em choáng váng qúe. Đẹp dễ sợ. :huh: hê hê, em cop hết vào máy rồi. Sau này, mang đi tặng bạn gái cũng lãng mạn ra phết đấy nhỉ ? :rolleyes: Đỡ tốn tiền. :D À, mà đại ca nhớ chú thích rõ hoa nào là hoa độc nhá, ko nó lại bảo em ... thủ tiêu nó đi lấy vợ khác thì .... <_< :lol:

GiangNguyen

Member
Em thấy mọi người bảo là để chỗ nào có sóng : gần ti vi nhưng mà nó k fát triển lắm . Em cũng thỉnh thoảng tưới nhưng k hiểu sao càng ngày nó càng héo :(
Moschubee mà gửi nhầm hoa độc cho bạn gái cẩn thận bạn lại nghĩ em bảo bạn xinh đẹp giống hoa nhưng bên trong có độc thì chít hehehe ... B)

Co be vo tu

Member
Hic, oan cho em quá.
Định học tập kinh nghiệm từ Dược sĩ tương lai.
Có gì, sau nay đến nhờ chị cho 1 lieu....con chuột nhà em chết sớm :p :D

Ấy mà nhà em có mấy cây hoa, ,à em chăng chăm tưới bao giờ.
Chết ko cơ chứ :rolleyes: :lol:

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
@ Giang:
Hihi, cây hoa của chị để xung quanh TV có sao đâu, vẫn phát triển bình thường, nhưng mà em phải chọn chỗ có đủ ánh sáng và thoáng, tưới như chị nói ở trên là được rồi...
Nếu nó vẫn héo thì có thể là do bị nhiễm nấm hoặc bị ủng nước...
Hì, mà cách đay 1 năm rồi, liệu nó có còn sống không thế hả em :D

@ Linh
Thôi thì em muốn đầu độc người yêu/chồng tương lai của em thì em cứ nói rõ ra cho chị biết, chị còn tính liều lượng cho chuẩn chứ, chẳng may liều không đủ, không hiệu nghiệm, em lại thắc mắc... :p

Tặng cả nhà thêm hoa nữa này:

Adenium obesum "multiflorum"

mu-fan

Member
Hoa đẹp thật chị Hà ạ.Nhưng sao chị không nói ý nghĩa của từng loại hoa.Mà chị có biết Hoa nào để biểu lộ sự cô đơn không?

ngothutra

Member
Hoa của chị Hà chụp đẹp quá. Tiếc là vừa qua mùa đông nên em không chụp được hoa. Để cuối tháng em sang HL chụp hoa tulip luôn một thể :D Tặng mọi người một bông hoa đẹp (nhưng đáng tiếc là không phải do em chụp)

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Ôi, ngại quá... :>> Mấy cái ảnh trên kia không phải do chị chụp đâu... :D

@ Bảo:
Ôi, chị thích hoa, thế thôi, chứ chị cũng không quan tâm ý nghĩa của từng loại hoa... Hoa nào cũng đẹp, mà cứ đẹp là chị thích, tặng chị cái hoa gì chị cũng thích (miễn là chị thấy nó đẹp :p ).
Với chị, hoa là để bày tỏ tình cảm thôi, chứ mọi cái khác không quan trọng ;)

Còn đây mới là "cây nhà lá vườn", chị chụp đây này:

Phong lan

1 đóa hoa hồng

Bông hồng trắng

Bông hông nhung

kiwi_vn

Active Member
Hoa của Mu-fan kiếm trên google hả??blue flower.jpg
415 x 600 pixels - 23k
pinker.wjh.harvard.edu/.../ blue%20flower.htm
[ Thêm kết quả từ pinker.wjh.harvard.edu ]

Tra cứu điểm thi