A5 A5 A5!!! Đệ tử cô Hoa Lan vô đê!!!!

Cheek_nl

Member
Sự nghiệp ca hát của Hiếu béo....

:-/
bigworldvn said:
hihi hát hay sao ko đi thu đi, cứ chê tui hát chán đi sau này đừng ra xin chu ký nhe :)
Tôi vừa bị ngất vì câu này của ông đấy Hiếu béo ạ. I-)

Chẳng qua bên này lạc hậu ko có điều kiện thu đĩa thôi. Đợi đấy, cuối tháng 5 này hết hạn tù về Vn hẳn rồi sẽ chiến đấu với Hiếu béo! Nu pa ka dzi :D

À thế đi SIng chưa? Vé Tiger airway bạn tớ đi 1 chiều từ SIng ve VN chỉ có 800 nghìn thôi. Rẻ tung răng nhỉ. :)

[Rus]

Cheek_nl said:
Bài Boi vi anh yeu em ko nghe được!

Bác Hảo hát hay hơn Ưng Hoàng Phúc là cái chắc rồi. Good for U ;-)

Từ nay gọi Hảo là Ưng Hoàn Hảo nhé! Nghe hơi bị câu khách đấy :D :D :D
Trình độ lăng xê của Phương có vẻ đc đấy hihi.. =)) Cám ơn đã ủng hộ nhé!!!!!!!

Click vô đây để nghe lại bài Bởi Vì Anh Yêu Em ! ;-) :D

BoiViAnhYeuEm

NgayKhongEm

hatovica

Member
Nghe ko nhận ra chú Hảo hói luôn, được phết!!!!!
Nhưng làm sao để thu được mình hát mà ko bị lẫn tạp âm thế??? Chú đi studio ah? hay tự làm ở nhà! Anh cũng máu lắm, nhưng có ai chỉ dùm làm sao để có thể tự thu được ở nhà ko???

[Rus]

Thử dùng chương trình Cool Edit Pro 2.1, đây Là một software dễ sử dụng và có chức năng edit lại bài hát với nhiều effects tốt .

Click here to download

Trước khi record , mở volume control , click on Properties , check on Recording . Sau đó check on Microphone . Chỉnh micro vừa phải ...( đễ không bị ồn . Nhớ đóng kính cửa , turn off Cell , Air Condition etc ... )

tự mày mò và đú nhé!!!!!!
Chúc vui vẻ........hehe ;)

Cheek_nl

Member
ở đây chán quaaaaaaa.......

Hè về đi hát đê!!!
Phí nhỉ bạn Sơn ko về mất mất giọng ca vàng rùi. Thế này mà đi hát chắc chỉ có Hiếu béo với Đức tranh nhau mic thôi. Nếu các bác chưa update kịp thì xin thông báo là Đức bây h hát karaoke cực máu nhé. :>

hatovica

Member
Cheek_nl said:
Hè về đi hát đê!!!
Phí nhỉ bạn Sơn ko về mất mất giọng ca vàng rùi. Thế này mà đi hát chắc chỉ có Hiếu béo với Đức tranh nhau mic thôi. Nếu các bác chưa update kịp thì xin thông báo là Đức bây h hát karaoke cực máu nhé. :>
2 đứa mình hợp nhau nhỉ, cứ người tung người hứng thế này thì còn gì bằng nữa. Sơn sắp thi xong rồi, khi nào thi xong, thử mầy mò thu nhạc, nếu thấy ok, post lên đây nghe chơi, hihihi ;-) ;-)

Marco

Member
Hảo sao anh ko đọc load được mấy bài của chú là sao.A` mà thông báo mới láp Broadband vì vậy mới vào đây được chứ dùng dial up chẳng muốn vào web nữa.

Cheek_nl

Member
hatovica said:
2 đứa mình hợp nhau nhỉ, cứ người tung người hứng thế này thì còn gì bằng nữa. Sơn sắp thi xong rồi, khi nào thi xong, thử mầy mò thu nhạc, nếu thấy ok, post lên đây nghe chơi, hihihi ;-) ;-)
Ừ, hợp nhỉ Sơn nhỉ. ;-)
Cơ mà ko phải tung hứng gì đâu. Lần này tớ ko khen đểu. :p Tớ thấy ấy hát hay thật đấy, hay hơn cả ng yêu Lê. Hè vừa rồi mới đc biết tài bạn Sơn. Cứ tiếp tục phát huy nhé ;)

[Rus]

Cheek_nl said:
Hè về đi hát đê!!!
Topix minh gio dong vui dao de^?.....thang Duc no hat o dau ma mau the nhi? ..hoi hao o matx muon di hat cung chang co cho nao...ra may cho*. vn thi dat lo`i mat ma chang ra gi....
Noi chung di hat thi` ve vn la` suong nhat..... ;-)

to marco: link van nghe binh thuong ma`...check lai nhe!...

Marco

Member
hehe bọn anh mới tạo quả loa và ampli thỉnh thoảng hội hè thi hát karaoke ,đêm đến bọn bảo vệ lên chửi ầm ĩ

Marco

Member
Mà tao chịu ko download được bài của mày Hảo à.Nghe online cũng ko xong.Mà vào sinhvienvn.ru đi đang thi hoa hậu ko khéo có mấy em mày quen ngày xưa đáy :p

hatovica

Member
Hahaha, giờ thấy vui vui!!! Chú Hảo ở nhà gọi cả thằng Trần Đức lên nữa...
quả này máu lắm, bao giờ về VN chắc chắn phải đi thu đĩa rồi.
To chú Hảo: hôm nọ dơwn cái kia về rồi, thu cũng được nhưng hơi chuối 1 tí, nghe tạm thôi, có thấy dở thì cũng đừng cười, tại điều kiện kĩ thuật ko cho phép thôi, còn thực ra thì hát cũng OK, AP nhi? :>> :>> :>>

Cheek_nl

Member
@Sơn: Ừ Sơn hát hay mà, đã có AP cấp bằng đảm bảo, cứ yên tâm mà hoạt động nghệ thuật nhé ;)
@Anh Ma Cô: "mày" dám lờ "tao" đi nhé. Nhớ đấy! L-) :D

Cheek_nl

Member
[Rus] said:
Topix minh gio dong vui dao de^?.....thang Duc no hat o dau ma mau the nhi? ..hoi hao o matx muon di hat cung chang co cho nao...ra may cho*. vn thi dat lo`i mat ma chang ra gi....
Noi chung di hat thi` ve vn la` suong nhat..... ;-)

to marco: link van nghe binh thuong ma`...check lai nhe!...
Hảo ơi cuối tháng 5 đầu tháng 6 tớ về, đi hát trước đi ko cần đợi mấy ông dở hơi kia về đâu.

[Rus]

Marco said:
hehe bọn anh mới tạo quả loa và ampli thỉnh thoảng hội hè thi hát karaoke ,đêm đến bọn bảo vệ lên chửi ầm ĩ
Tụi bảo vệ đó chửi thì khui blet lại...lo gì :) =))

To chú Hảo: hôm nọ dơwn cái kia về rồi, thu cũng được nhưng hơi chuối 1 tí, nghe tạm thôi, có thấy dở thì cũng đừng cười, tại điều kiện kĩ thuật ko cho phép thôi, còn thực ra thì hát cũng OK, AP nhi?
Khi thu xong Sơn chỉnh mấy chức năng này nhé....

-Run DVD player với bài hát bạn muốn hát .( Karaoke DVD )
-Run Cool Edit Pro . Click on File then click on New
-Sẽ hiện ra New Wave Form , Chọn rate 44100 , Stereo , 16bit

Time to Record :
- Play your DVD , then click on RECORD BUTTON ( red button )
(you will see , the green wav form running forward . If you want to make sure it sound great . Stop , then click Play to test your sound . Thử đến khi nào bạn thấy ổn hay bạn thích thì thâu thật .)

Sau khi hát và thâu xong : bạn hãy nghe thử lại
Cool Edit có rất nhiều Effects đễ bạn chỉnh sửa lại bài hát
HTL point ra 3 effects chính cho các bạn ( còn những chức năng khác các bạn hãy tự explore )

- Click on Effects . Then click on Delay Effects . Then click on Echo
Khi màn hình Echo Effects hiện ra . Bạn hãy chọn Kiểu Echo nào bạn thích . HTL thường hay chọn Stereo Voice 2 . Nhớ Preview trước khi clik OK .

- Click on Effects . Then click on Filters . Then click on Quick Filters
Cái này cho bạn chỉnh đố lớn nhỏ của bài hát qua Trelbe and Bass và tiếng Trung bình ( choose Loudess effect )

- Click on Effects . Then click on Filters . Then clicn on FFT filters
Có rất nhiều filters cho bạn chọn . Nhưng cái HTL khuyên là filters : Mastering Wide etc .... ( nhớ preview trước khi ok )

Chỉ cần qua 3 effects chính bài hát của bạn sẽ nghe ok hơn . Còn những effect khác các bạn hãy tự sử dụng

***Sau khi xong . Click on File , then click Save As . Chọn loại file bạn muộn Save ( Save As type ). Thông thường bạn nên chọn save kiểu MP3 PRO . Đễ bài hát bạn thâu trở thành 1 mp3 song cho Profesional . Cái này tuỳ bạn chọn . Bạn cũng có thể chọn save thành WMA 8 AUDIO . Nếu bạn chọn this type nhớ click on Option then chọn bit rate là 31kps . Then you are DONE

Source từ Blackmoont

To P: Okie!...tưởng gì chứ hát là nghề của chàng mà.... :)

Marco

Member
hehe em day!ko hieu sao ko ta.o dc nick fai dung nho nick thang M.P nhe!sao lai quang cao to hat mau!hehe..kieu nay he` ve bon no lai bat hat luc day ngai lam!xin thua trc khi hat e la`m va`i chai moi hu'ng dc.Ah` ma` moi ng nghe may ba`i hat cua thang Hieu beo chua?nghe dc fe^'t!hom nay moi biet lop mi`nh ro^m lai the nay`!

hatovica

Member
Mới nghe của chú Hảo hói thôi. Hiếu béo đâu rồi nhỉ, bảo nó post mấy bài nó hát lên nghe thử nào???
To chú Hảo: Thx nhiều, cuối tháng này thi xong, anh sẽ thử. hi vọng đầu tháng sau sẽ có những tác phẩm đầu "môi", hihihi....

Cheek_nl

Member
Marco said:
hehe em day!ko hieu sao ko ta.o dc nick fai dung nho nick thang M.P nhe!sao lai quang cao to hat mau!hehe..kieu nay he` ve bon no lai bat hat luc day ngai lam!xin thua trc khi hat e la`m va`i chai moi hu'ng dc.Ah` ma` moi ng nghe may ba`i hat cua thang Hieu beo chua?nghe dc fe^'t!hom nay moi biet lop mi`nh ro^m lai the nay`!
Đức hâm bây h mới chịu mò vào.
Tớ quảng cáo đúng rồi còn j nữa? Tớ mà post mấy cái ảnh của Đ hôm Tết tây lên thì ra vấn đề ngay, ko những hát mà còn tự múa phụ họa nữa :q:
Nghĩ lại hôm đấy vui thật! :D

[Rus]

Ặc...ặc....Tớ cứ tưởng P lấy nick của thằng Minh rùi post bài.. :) :) :9 hehe sorry

Đức ơi!!! lâu rùi ko gặp, dạo này sao rùi? 2 thằng mày vẫn ăn đủ, ngủ đủ và...đầy đủ chứ??? :>> :D ? tụi ôp còn bắn HL dữ ko?

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000