9B 9498 !

siskin

9B - 9498 !!!_mại dzô mại dzô

Ơi......Theo dõi forum khóa các bác đã lâu, lại thấy có khá nhiều dân CVA2 nên iem mạn phép kêu gọi đồng bào trong và ngoài nước về đây họp mặt.(dể làm gì nhảy????hơ hơ, tạm thời thi` chưa nghĩ ra, nhưng bác nào có ý tưởng hay xin về quê hương đóng góp :p )

CVA thân yêu của chúng ta tuy ko còn trường cũ, nhưng chắc hẳn ai đã là dân xứ này thì ko thể quên dc rùi.Mỗi lần qua trường cũ, nhìn thấy họ-cấp 3 xây xây phá phá mà "ruột đau như cắt,nước mắt đầm đìa".Nhớ những buổi đi học từ 5h sáng, mấy đứa gần nhà phải túm tụm đi với nhau mà vẫn sợ ma sờ...gáy:D.Rồi những hôm trời mưa thì trong lớp cũng như ngoài sân, lũ học sinh cứ chạy tránh mưa khắp lớp(khu nhà tầng 1 cũ ).Cả những đợt tham gia thi nghi thức đội, từ giải trường rồi đến giải tp.Tuy mệt nhưng đứa nào cũng vui, cũng thích...

Ơi, cứ ngồi ôn lại kỉ niệm về CVA cấp 2 thì có mà hết năm hết tháng.NHân dịp Giải phóng miền Nam, thống nhất đất nước, ngồi rảnh rang nên iem mạn phép nguệch ngoạc vài dòng về một CVA2-một thời để nhớ, một thời để... quên:D

David Phương

Dạ xin chào, em học chuyên toán từ 6A lên 9A, xin phép được ra mắt ạ. Em cũng nhớ hồi phải học 2 ca vì sửa trường tại vì hồi đấy lớp 7, lớp em đánh nhau to với bọn lớp bên cạnh, vác cả gậy gộc ra chiến nhau về sau bị gọi lên ban giám hiệu 1 đống.

Chipflo

Member
hehe, tao cũng nhớ vụ đó Chim ạ. Hình như hồi đó học cùng 6A thì phải. Lớp thì ở địa điểm cức xa, đường ra đó là đường đất :D . Một lớp học bình thường bị chia làm 2, được ngăn bởi bức tường tre nứa gì đó, cao chừng 2 mét ( đứng lên bàn là có thể nhìn qua lớp 6A ). Hồi đó đánh nhau to, chỉ nhớ là hết giờ nghỉ, 2 lớp vẫn không ngừng chiến, đạn giấy được ném như mưa từ lớp này qua lớp kia ( qua bức tường tre ). Hình như lúc giáo viên lớp 6 A bước vào lớp, dính đạn của 1 chú lớp mình nén qua. Cũng vì thế mà anh em mình được lên ban giám hiệu.

Hồi đó sáng đi học thì mặt trời "chưa dậy", trời tối om, nhưng mà vui :D

sisley

Cấp 2 CVA ko có 4rum thì vào đây ôn lại kỉ niệm cũ vậy hihi. Công nhận hồi lớp 7 đi học sớm vui thật, mỗi tiết thì đc rút ngắn đi ko có kiểm tra 5 phút đầu giờ, 9h sáng đã học xong tha hồ đi chơi.
Mà hồi xưa lớp tớ cũng xích mích với các bạn lớp 9A mấy lần thì phải :q: :q:
@siskin học trường học viện quân sự đấy à, sau này lại đc làm cô bộ đội, tha hồ mà bắn nhau hehe :p

Chipflo

Member
sisley said:
Mà hồi xưa lớp tớ cũng xích mích với các bạn lớp 9A mấy lần thì phải :q: :q:
Hồi đó tuổi trẻ nông nổi, hay "gây rối trật tự công cộng". Có điều gì sai sót, mong được lượng thứ, hic :D

ltuongvan

haha, hoa ra CVA cap II cung co 4rum a? hay day hay day, the nay ba con ta tha ho hoi tham nhau rui!!! k biet dan CVA cap 2, lop 9B nam xua (1994-1998) co con ai song sót k nhỉ? post bai len day di ba con oi!!!! ;-)

David Phương

Thằng Liu Gù này trí nhớ kém vật, hồi đấy lớp 7 rồi con trai ạ, lúc đầu thì ném nhau bằng giấy sau cú nhau quá đâm ra đánh nhau to, mà hình như mày có bị gọi ra viết bản kiểm điểm ở ngoài đâu, mk, mất cả bài kiểm tra 2 tiết Văn. Tao nhớ chỉ có tao, Dương Mít, Quốc Anh, Hùng Anh, Thịnh, Linh Gồng và 1 thằng nữa ko nhớ bị gọi ra, về sau Nghĩa nối máu anh hùng chạy ra chịu tội cùng anh em (mặc dù đã thoát) nhưng bị anh em đuổi về và chửi sao ngu thế đã thoát rồi còn ra héc héc

David Phương

Còn lớp B thì xích mích với lớp A nhiều rồi, chẳng qua là đá bóng toàn thua đâm ức chế, bọn con gái quay ra thù vặt nhau linh tinh, ko chấp. Em nhớ là em Hà, em Diệp lớp mình đi học thêm văn ở bên lớp B còn bị chúng nó lườm nguýt, khích đểu, buồn cười vãi đái.

Chipflo

Member
Thì hồi đó lớp 7, chẳng học chung cùng lớp 6A là gì? X( :p
Tao cũng không nhớ hồi đó có những thằng nào, chỉ biết cũng đứng ngoài sân, sau đó được trả tự do. Tao nhớ là ban đầu bị gọi ra đông lắm. :-/ :D
Thằng ném giấy vào mặt cô giáo lớp 6A hình như là thằng Sơn or Hưng :D 2 thằng là anh em, không nhớ là thằng nào.
Kể chiến tích đánh nhau mà hào hứng vật :)

David Phương

Công nhận hồi đấy anh em mình học ở chỗ đấy cùng hay, nghỉ 5 phút cũng chạy ra chơi bi lắc, đánh nhau ầm ĩ. Thật ra làm sao biết thằng nào ném giấy vào mặt cô giáo lớp kia được vì ném qua cái tấm ngăn đấy có nhìn thấy ai ném ai đâu. Trận đấy đầu tiên ném giấy, sau ném đất đá, rồi xô xát, rồi ào vào đánh nhau phang gậy gộc dã man thật. May hồi đấy thầy Lương bị gãy tay nên ko di dạy ko biết, nếu biết vụ đấy thì anh em mình chết hết.

siskin

Oái, sao hồi đấy mình ko biết vụ oanh tạc này nhảy.Ko biết các bạn lớp A thả bom lớp nào thía?:D Chắc lớp đấy bây giờ "thông minh" fai biết...hehe...Tớ cũng chẳng nhớ vì sao lớp B lại ghét lớp A như thế.Chỉ nhớ là ở đâu có 9A là ở đó ko có 9B.Thiệt thòi mỗi mình,hâm mộ bạn Phương Chim mà ko biết thổ lộ thế nào:D Ngày xưa tớ còn nghe thiên hạ đồn về thiên tình sử của Phương với ban Tuyết xinh nhất lớp tớ nữa.Ko biết đúng sai, thật giả thế nào :-S

Vân ơi, 9B đây này :? Lâu lắm rồi lớp mình ko gặp mặt bà con xa gần, ko biết tình hình thế nào nữa I-).Sisley ơi, đúng là bạn học trường đó thật, sẵn súng mà ko biết chi viện cho ai.keke.Kể ra mà biết vụ lớp A sớm chắc sẽ tài trợ vô điều kiện cho ban P Chim :>>.bạn Dũng học lớp nào i nhảy, sao mình ko nhớ tà :-S (câu đố hơi bị hay làm tớ đi tìm size cho vùa cỡ hàng của ấy mà ... hơ hơ..:D )

Nhiều khi nhớ lại cái thời cấp 2 đấy sao mà vô tư, hồn nhiên đến thế.Thèm mà lại chẳng quay lại được.Thế có bùn ko cơ chứ :(

David Phương

Úi giời cứ gọi là, lớp B thì có nhiều lời đồn đại lắm, tin hết có mà sái cổ, chả có thời Linh Gồng bị đồn là yêu Thủy Hói đấy còn gì, héc héc... Mà sao mình ko nhớ ra em Quỳnh Chi là em nào thế nhỉ, em ơi gửi anh cái ảnh lên đây đi để xem anh có nhớ ra không, ngày xưa chỉ nhớ bên 9B có em Tiên, em Thùy Dương, ko nhớ ra em Tuyết với em Chi hix hix

siskin

hehe,ảnh của em Chi cứ vào trang Phuongchimfanclub.vnn.vn sẽ có.Chỉ sợ post lên đây bà con lại chay vãi linh hồn...hehe...Vừa thảo đc một thiên tình sử hơi bị hay của ló, có điều lại bị thất lạc.Xin cáo phó vời bà con xa gần.Để dịp khác vậy:(

David Phương

Bây giờ chuyển sang viết văn hay sao mà sáng tác chuyện tình cảm thế em, hic hic, có ai nhắc lại cho mình nhớ mặt ngang mũi dọc em Chi này cái nhỉ, nghe tên cũng quen quen mà ko tài nào nhớ ra được mặt. Bên lớp B cũng có biết mấy em bé xinh xinh như em Vân, em Hồng Trang và ngưỡng mộ em Tiên, em Thùy Dương, còn các em khác thì bó tay.

hanoiyeudau

he he, chu Phuong chim cu noi qua su that, lop B da bong thua lop A that, nhung cung khong phai la thua lien tuc, 2 lop gap nhau o giai bong nhua cua truong duoc co 1 lan, chu lay dau ra ma thua nhieu:), con chuyen chi em lop B han hoc voi chi em lop A thi ko lien quan den da bong, he he, hoi do lop B chi co vai thang da bong, ca lop co ai quan tam den da bong dau :D
Ah ma Phuong chim cho tao gui loi hoi tham thay Dinh Viet Hung nhe! ko biet thay con nho minh ko nua?hoi cap 2 di theo thay sinh hoat Chu Thap Do va Doan Doi lien tuc :)

sisley

David Phương said:
Em nhớ là em Hà, em Diệp lớp mình đi học thêm văn ở bên lớp B còn bị chúng nó lườm nguýt, khích đểu, buồn cười vãi đái.
Bạn này làm văn tả thực hay thật.
=)) =)) Đá bóng là việc của con trai 0 liên quan gì đến con gái cả. Nguồn gốc của sự thù hằn đấy là cuộc chiến tranh giữa các vì sao :) :) , cuộc tình tay ba giữa T-P-D. Hồi đấy nổi tiếng cả khóa còn gì nữa.

siskin

Oài oài, đúng rùi đúng rùi.Chính vì sự tích lày mà bà con 2 họ đâm ra hằn học nhau thì phải.Iem nhớ hồi đó ngưỡng mộ anh Phương Chim vì bố của anh( iem nói thực long` luôn, bình thường thầy có vẻ nghiêm nhưng lại vui tính hết sảy ).Iem cứ fai cố tình gây thiện cảm với thầy hòng mong một ngày thầy duyệt vào đội ngũ con dâu của thầy mà thất bại:(..Hichic, thế là đành lui về ở ẩn suốt mấy năm học cấp 2 mà có khi là cả sau này...Chẹp chẹp.Còn iem trông thế nào i nhảy, quan viên hai họ có bac nào nhớ ko thi làm ơn nhắc hộ iem fat( Tự dưng quên minh trông thế lào )khị khị

Đức nói chính xác đấy,lớp A là chúa hay mắc bệnh tưởng tượng,lớp B toàn thần đồng bóng đá, hơi mấy mà đi tị nạnh với các bác..hehe...Có điều là Đức quên thế nào i chứ.Trận nào chị em lớp mình chẳng hò hét bét nhè...hichic...À, mà nhớ hồi đó, huy chương vàng là mấy đồng tiền bằng chocolate vàng choé loé ...hihi...Ko hiểu mấy pac lớp A còn giữ làm kỉ niệm chương ko nhảy:D

serenade19

David Phương said:
Úi giời cứ gọi là, lớp B thì có nhiều lời đồn đại lắm, tin hết có mà sái cổ, chả có thời Linh Gồng bị đồn là yêu Thủy Hói đấy còn gì, héc héc... Mà sao mình ko nhớ ra em Quỳnh Chi là em nào thế nhỉ, em ơi gửi anh cái ảnh lên đây đi để xem anh có nhớ ra không, ngày xưa chỉ nhớ bên 9B có em Tiên, em Thùy Dương, ko nhớ ra em Tuyết với em Chi hix hix
Đấy đấy, mấy hôm nay cứ thấy nóng ruột, mới được chị Thư thông báo là có người nói xấu, thảo nào ;-) , cái chuyện bạn Linh và bạn Thủy là ở đâu ra đấy bạn P? Mà cái biệt danh Hói thì phải xem lại nhá, ko biết ai hói ở đây đâu :) :) :)

Chào chị em 9B 1 phát, không biết còn nhớ mình không? :p Chị Vân bi giờ học gì vậy? QChi này là bạn Chi "nhớn" nhỉ, tớ nhớ ngày xưa lớp mình có 2 Chi :d:, hi`hi`, mong chị em thông cảm, độ này trí nhớ giảm sút lắm :-S .

Grenouille_vert

Moderator
Hihi các bác 7A có vẻ tự hào vụ đánh nhau quá nhỉ, nhớ lại hồi đấy các bác còn tương cả quả quýt hay quất gì đấy vào giữa bảng lớp em cơ mà, rồi lại còn hỗn chiễn để tranh nhau cái bể nước nữa chứ, bi giờ mọi thứ vẫn còn nguyên, chỉ có cái phòng học của anh em mình thì đã về nơi chín suối rồi các bác ạ! Các chị 9B có mấy chị hồi trước rất hay nhé, chị gì con của thầy Hiệp to đùng nè, chị gì béo béo đeo kính nữa, rồi cả chị gì con cô Dung dạy Văn bọn em nữa, bi giờ lâu quá rồi em quên cả tên các chị ý rồi, nhớ mỗi mấy lão 7A hồi đấy đánh nhau cùng :)!

David Phương

À thằng em đấy à, tự hào gì đâu, nhưng nghĩ lại cũng vui đấy chứ, ít ra anh em mình còn có tý kỷ niệm ^^, hồi đấy ném quất vì cái nhà gần đấy làm mứt quất nên phơi quất đầy ở đấy

@em Quỳnh Chi: hôm nay trời nóng quá, buổi trưa ko ngủ được đành phải vào toilet ngồi chơi tý cho mát tự nhiên giật mình sực nhớ ra hình như em là cái em cao cao (hơi lộc ngộc tý), da dẻ trắng trẻo ngày xưa học thêm Văn hay ngồi cùng em Hồng Trang không nhỉ? Nếu đúng thì em yên tâm, em vẫn còn cơ hội, cứ gửi cho anh cái ảnh (chụp cách thời điểm hiện tại không quá 3 tháng) nếu bây giờ vẫn xinh như thế thì anh vẫn duyệt, anh là chính chứ bố anh là phụ. Còn về chuyện bóng đá thì anh ko bình luận gì thêm, sự thật nó phơi bày mà hè hè

@serenade19: căn bản tớ cũng chơi thân với Linh Gồng, được nó kể cho nghe cái sự tích ấy, rồi nó gọi cậu là Thủy Hói thì tớ cũng biết thế chứ còn tớ chưa điều tra nguồn gốc tại sao lại có biệt danh vậy, chuyện do Linh Gồng kể lại, nghe nói xuất phát từ 1 hôm đi chơi Trung Thu nào đó, hic, lãng mạn wé

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000