9B 9498 !

hanoiyeudau

tình hình là tớ về VN rồi đấy bạn Huyền ạ! Chuẩn bị lẩu liếc đê :D. Tớ đi ngủ trưa đây, hi vọng ngủ dậy nhận được lời mời ăn lẩu của bạn Huyền nhể?

chouchou

Member
Hôm qua lúc chát cứu nét em Loan... thì tớ với em Loan thấy rằng nếu bạn Đức ngồi vui vẻ ăn lẩu, chẳng phải chủ chi cũng chẳng phải là chủ trì thì vô lý quá đỗi... vì vậy em Loan nhận nhiệm vụ sẽ à ơi bạn Đức để bạn Đức mới bọn tớ đi ăn lẩu...

Ngáp ngủ chờ tin vui của các bạn :D

Tinkerbell

Member
Đức ôi: tớ cáo lỗi bạn tớ phải thực hiện nhiệm vụ thôi, bắt đầu này - à ơi, à ơi.....

Huyền Xu: xong rồi nhá, đã à ơi bạn ý, còn bạn Đức thông minh mà không tinh tướng, giàu có mà không kiêu căng, handsome mà vẫn kindly - mà vẫn không chịu ngủ đi thì hai đứa chúng mình lại nẩu nóng mí mời bạn ý đi cùng cho... vui (đằng nào chả thế, Xu ăn giảm ít rau, bạn ăn giảm ít xịt - đủ phần cho bạn Anh Đức đáng kính của chúng mình quá rồi)

Hai hôm nay trời nắng đẹp nhờ, lung linh, lung linh (icon huýt sáo)

hanoiyeudau

tớ không thông minh cũng không tinh tướng :D
tớ không giàu có mà cũng chẳng kiêu căng :D
tớ không handsome nhưng lại rất kindly =))

Mà người ta bảo là ở hiền gặp lành, tớ ở hiền mãi mà chưa ai mời đi ăn lẩu cả. Vậy để chứng minh là các cụ nhà ta nói đúng "Ở hiền gặp lành" thì 2 bạn nên mời tớ và thằng Hoàng Linh bạn tớ đi ăn lẩu =))

chouchou

Member
Bọn chị hiện nay có thể ngồi ăn lẩu vì cũng đã có thời gian vật vã học thi giống em thôi...

Nóng lòng chờ tin vụ lẩu, hay là bạn Loan và bạn Hoàng Linh khao... gọi là giới thiệu quan viên 2 họ.. hơ hơ

kiddo

Member
Xời ơi, chả thấy lẩu đâu, toàn thấy ăn bánh vẽ :p Gì chứ ăn uống là phải nhanh gọn, cứ à ơi mãi thế này thì thà đợi luôn đến lúc em về em lôi cổ các bác đi :D

chouchou

Member
Dạo này tớ hơi xui xẻo tí... nhưng cũng ko dư giả để có thể đi giải xui... vậy nếu các bạn mời tớ đi ăn lẩu thì coi như là ăn giải xui cho tớ...

Gớm, có nồi lẩu mà à ơi mãi... nếu ăn thì ăn ngày mai là thứ 5 luôn đi... mấu là đi ăn luôn... có gì gọi điện cho tớ.. thứ 6, 7, CN tớ bận rồi... việc công hẳn hoi đấy... :D

Mà rủ HL đi có vấn đề gì đâu... zai chưa vợ, gái chưa chồng... gặp nhau thì sao.. ha ha... tóm lại thì ới tớ 1 câu... dạo nay xì trét nhiều - mấy việc ở cơ quan chưa xong, mụn ở mặt kinh quá... :(

Định pốt bài mới nhưng sợ mọi người nghĩ mình xpam, mà mình thì ko muốn thêm tội lỗi nên nhắn nhủ thêm 1 câu... Là tớ muốn đi hát karaoke, nếu ko rủ được ai thì có lẽ phải chờ em Châu về thật... híc...

Tinkerbell

Member
Hứ, em Huyền ý à, cotiger nhá, dạo này lại yêu tiếng Pháp rồi - thứ 7 em Noan béo thi, và còn 1 tiêur luận 20 trang để cut paste - ăn em không ngại vì thế nào cũng cần ăn - hát em cũng không ngại nhưng để em Trâu về cho đông. Đại ý là thế.

Tự dưng em lại ngại điều rất vớ vẩn là chả hiểu các bạn lớp này đi đâu cả, hồi xưa xưa còn người ra người vào. Đi đâu nhỉ?

kiddo

Member
Đi đâu là chuyện của các bạn ý, mình chả tìm hiểu đc :D
Hehe, gì chứ vụ hát hỏng thì các bạn phải đợi em về là chắc, ko có Châu lấy đâu ra cảm hứng mà kêu gào cơ chứ :"> Mà chả biết các bạn em còn nhớ lời hứa "cắt chanh ăn thề" ở hàng lẩu năm nao ko nhỉ? Dù dòng đời xô đẩy thế nào (lấy bn chồng, đẻ bn con) mỗi năm ít nhất cũng phải 1 lần họp mặt đủ 4 đứa (ko hơn ko kém) để còn karaoke cho sướng cái mồm ý :)) =))

chouchou

Member
Hờ hờ, nhớ chứ, hôm đó còn mua 2 cái bánh đa (số lượng ko nhớ), mình tuy nhá bánh đa (món tủ) nhưng vẫn ko giảm năng suất ăn lẩu... Lúc về em Châu nông dân định mang gói mì miliket về vì đằng nào cũng trả tiền rồi làm anh chủ nhà hàng tá hỏa, thanh minh là gói mì đó là miễn phí, thế là em Châu ngậm ngùi bỏ lại (đi tong bữa ăn đêm rồi còn đâu!)

Chẳng biết đó có phải lời thề thốt gì ko, nhưng đại ý là cố gắng duy trì, ghế chủ tịch (kiêm chủ chi) thì cứ luân phiên thôi... hĩ hĩ.. :">

Tinkerbell

Member
Em Huyền bị mất khả năng về số đếm à, em Huyền bảo là mua 2 cái bánh đa xong lại bảo số lượng không nhớ - hay là Dory rồi á. Hôm qua vừa xem tivi, các bạn ý bảo sắp dẹp mấy hàng ăn uống xụp xoạp ngoài đường - em tự dưng ngẫm ra có mấy khi mình ngồi ngoài đường đâu nhỉ, ít lắm, toàn vào trong nhà, có ti vi, có quạt chạy, có khi cả máy lạnh - thế nên, dù các bạn ý có dẹp ngoài đường, em vẫn có chố đi lại.

Mùa Giáng sinh ngồi nhớ em Châu nông dân, ở đây ấm chẳng lạnh gì cả, ở đấy lạnh chẳng ấm gì cả....

chouchou

Member
Gớm, có 3 đứa mà ăn mãi ko xong... nào... thứ 2, 25.12, đi ăn ko? 6h tối, tập trung trước 62 Hàng Bồ

Beo: Tao ghi 2 cái rồi ghi ko nhớ, tức là tao ko biết có đúng là 2 cái ko, hay 1 cái. Tao đôi khi lú, nhưng viết thì chưa đến nỗi... :D

Xmas năm nay nóng lạnh gì em cũng phảiở nhà, viết bài!

Tinkerbell

Member
Á, xin lỗi em Huyền là em Noan chưa thông báo lại là bạn Đức kính yêu, do cống hiến cho tư bản vào dịp cuối năm nên rất chi là bận, em Noan đã negocier hôm thứ 5 rồi không thích hợp, chắc thứ 2 của em Huyền cũng vậy thôi. Thế nên là delay hẳn sang đầu tháng 1 đi, nhể ^_^ (Còn việc phát truyền đơn em Huyền mau tiến hành đi nhỉ - TTT ý)

kiddo

Member
Hình như phải là "Chúc mừng Xmas các anh chị" thì mới đúng ngữ pháp nhỉ? :p Còn nếu là "Chúc mừng các anh chị Xmas" thì phải có thêm "..." đằng sau mới đủ mệnh đề :p :p hehe. Nói lăng nhăng thế thôi chứ cảm ơn pé Mót đã quan tâm đến hội già này. Chúc em đi thi lại suôn sẻ nhá :D

Các bạn tớ đâu rồi nhỉ? Ko có Châu ở nhà đúng là các bạn chả làm gì nên chuyện đc, có mỗi cái nồi lẩu mà xử lý mãi chưa xong. Đợi đến sang tháng là bạn Huyền bận lắm, làm sao tung tăng nhởn nhơ đc nữa, hehe :D

Năm mới vui vẻ trẻ khỏe nhá các bạn yêu :x

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000