12D1 nơi hội tụ của những thằng KHÙNG

Lư Nhật Linh

àh nói thêm là hôm ý mình với Thảo ngồi bàn đầu. Thảo viết ra jấy là :" Sao thầy jáo mình có lỗ mũi to thế nhỉ" ngồi ngay dứoi mà ( chắc đây là ấn tượng kiểu Thảo)nhưng mà bị thầy nhìn thấy dòng chữ ý :((( àh vẫn là THIÊN HƯONG nhé)

ForestGump

Những thành viên đang xem chủ đề này: 7 (7 thành viên và 0 khách lạ)
Nguyễn Nguyên Khôi, Do Duy Linh, Đặng Đình Long, Lư Nhật Linh, Nguyen Quoc Minh, Nguyen The Dung
... và con tim đã vui trở lại, và niềm tin đã quay trở lại ... ^o^

Đọc bài của Trung Kiên thấy ấn tượng thật, lại nhớ những kỷ niệm bỡ ngỡ ngày đầu mới bước vào lớp 10 Chu Văn An.

Chẳng hiểu sao mình rất hay tự ti. Mọi người không biết chứ điểm thi vào trường Chu Văn An của mình chỉ được 14,25 < 16. Có nghĩa là nếu vào lớp thường thì trượt vỏ chuối rồi, nhưng may mắn thế nào lại thừa 0,5 điểm vào chuyên Toán. Lúc đó cũng có hai lựa chọn là chuyên Toán hay chuyên Tin. Vì mình học Tin cũng khá ở cấp II và hiểu được gốc rễ của Tin học là ở Toán học (cái này năm trước nghe ông Bill Gates đến ĐH Bách Khoa HN nói lại thấy hả lòng hả dạ lắm :D) nên quyết tâm theo Toán. Thế nên mới có cơ hội quen biết 37 tài năng Toán học của D1 ^_^.

Sau này vào đại học Bách Khoa, mình vẫn rất thiếu tự tin. Vì là thủ khoa Bách Khoa nên mình được tuyển thẳng vào Trung tâm KSTN, nhưng mình biết là nếu thi như các bạn khác có khi mình cũng chẳng đủ điểm đỗ. Và cũng hơi choáng váng vì đang là dân đen tự nhiên nổi tiếng. Thế nên mình đã phải mất khá nhiều thời gian để lấy lại thăng bằng.

Đôi lúc, mình cảm thấy cuộc đời mình như một vở kịch vậy! Thăng trầm có đủ cả...

À, còn điều này nữa. Cũng có vẻ mình sống hơi khắc kỷ quá nên nhiều người hay hiểu nhầm tính cách mình. Lên đến Đại học mình vẫn bị hiểu nhầm nhiều lắm. Nhưng thời gian cũng giúp mọi người hiểu rõ mình không hề lập dị tí nào đâu. ^_^

Cuối cùng, mong Duy Linh đừng gọi mình là "sát thủ" nhá, gọi là "Lady-killer" thì được. :D

"Chỉ còn khoảng 1 tháng nữa, lớp 12D1 sẽ mỗi người một nơi nhưng mong rằng kỉ niệm về lớp 12D1 sẽ còn mãi trong mọi người. "

Câu này của Đình Long hay đấy! Cứ phát huy thế thì lo gì không cưa đổ em Dung (D3)! :D

Dragon

Ồ, tui nói câu đó hồi nào nhỉ, sao không nhớ vậy ta???
Có lẽ câu trên được nói vào một lúc xuất thần nào đó nên quên mất roài hehe

gaauschos

Đọc bài của mọi người mình lại thấy nhớ hôm đầu tựu trừong quá đi mất. Có 1 điều là ấn tượng đầu của các bạn nam là về 1 bạn nữ xinh xinh nào đó, mình chẳng cố ý nhưng tn lại thật ấn tượng về 1 bạn trai ( dạo này nhiều chuyện xui xẻo quá ko biết có liên quan jì đến trận đồ bát quái trên sông Tô Lịch ko ). Àh, hôm tựu trường mình với Thảo được bố mẹ cho tự đạp xe đến trường (17km nhưng thật ra hôm ý đi đường vòng nên còn xa hơn vì cả 2 con đều ko biết đừong hooooo).Đang đi lòng vòng thì đến NCThanh gặp 1 nhóm dừng đèn đỏ, mặc áo hs, trong đó có 1 thằng trắng kinh, đang vừa nói vừa cừoi tít mắt. Chả hiểu sao mình bảo Thảo cứ đi theo bọn nó xem. rồi cả đoạn đừong đến trường thằng ý cứ cười mãi, mòmnói liến thoắng, môi thì đỏ, da thì trắg (chi tiết như Kiên ngắm Hoa ý hiiiiiii)ôi mình thương cho răng nó quá vì hôm ý trời nắng cười thế thì đen hết chứ còn jì là răng, mất hứng quá
cứ bị jục. Nói chung vào lớp tn cái thằng ý học cùng lớp mìnhvà là Vinh làm mình bất ngờ( chuyện bất ngờ nhất hồi lớp 10 kết thúc)
Đề nghị các bạn cổ vũ bạn Hương, đọc lại bài bạn Hương một lần nữa để có những tràng cười sảng khoái!!!!!!!!!!!!!!

Tui chưa từng thấy ai viết nhu nói giống bạn Hương. Tuyệt làm sao khi câu cú và ý tứ của bạn Hương lôn tùng bậy làm vậy! Có thể nói ý tứ thì tùm lum, ngữ pháp loạn xà ngầu, mạch suy nghĩ liên tục tỏa ra các hướng khác nhau,... --- > khiến người đọc đi hết từ bất ngờ này đến bất ngờ khác!!!

Có lẽ độ hấp dẫn của bài viết này cũng y như bạn Hương "ngoài trời" vậy!

Một con người kỳ lạ đến khó tin! Ai đã từng nói chuyện với Hương, hoặc chí ít đọc lại bài này cũng thấy rằng đuổi kịp mạch suy nghĩ của Hương là một nhiệm vụ không thể khả thi!!

Tuyệt vời!

Và đây là một câu: { Chả hiểu sao mình bảo Thảo cứ đi theo bọn nó xem. rồi cả đoạn đừong đến trường thằng ý cứ cười mãi, mòmnói liến thoắng, môi thì đỏ, da thì trắg (chi tiết như Kiên ngắm Hoa ý hiiiiiii)ôi mình thương cho răng nó quá vì hôm ý trời nắng cười thế thì đen hết chứ còn jì là răng, mất hứng quá cứ bị jục.}

Nếu mà tôi biết vẽ mấy cái hình thì... chọn cái "ĐẬP ĐẦU VÀO TƯỜNG!!!"

Kết thúc câu là "... mất hứng quá cứ bị jục.". Chả hiểu ra làm sao, hiện thực, hoàn cảnh của tác giả chắc đã được dưa luôn vào đây. Quá HAY!

Một sự tinh tế đến hoàn hảo trong nghệ thuật viết. Tác giả đã thể hiện được rất nhiều. Kết thúc câu văn trên, tác giả đã để người đọc phải dừng lại suy ngẫm... "Sao lại thế? Thế là thế nào?..." hàng loạt câu hỏi được đặt ra. Và cũng chính người đọc bị kích thích phải tự tìm câu trả lời: "có thể mẹ giục xuống ăn cơm. À không, chắc em gái giục đi mua sắm. À không, chắc bố gọi xuống nấu cơm (nếu là con ngoan là phải nấu chứ!). À không,.... và v.v...

Tóm lại trình độ của tác giả Thiên Hương đã lên đến độ tuyệt đỉnh của nghệ thuật GÂY CƯỜI.

Xin trân trọng cảm ơn Thiên Hương - một kiệt tác của tạo hóa "trêu ngươi".

:D

Thì Thiên Hương hồi cấp III cũng có truyện cười đăng trên báo Hoa Học Trò đấy thôi. ^_^

Thế mà ngày xưa tí nữa là mình yêu Thiên Hương, nghĩ lại giờ thấy nổi cả da gà. :))

Lớp mình theo mình biết thì 6 trên tổng số 9 (hay 10 gì đó ^_^) bạn nữ là có người yêu rồi nhỉ! Mai Chi, Bích Liên, Phương Thảo, Hạnh Trang, Thiên Hương, Khánh Quyên đều đã có "bạn trai". Còn mấy bạn Ngọc Hoa, Lan Phương và Ngọc Chi thì chưa biết thế nào!? :D

gaauschos

Thằng Linh mà cao hơn được Hoa tao đi bằng tay!

Tao không tin!

Bạn Linh đừng buồn. Mình phải nói ra sự thực này để mọi người thấy:.......... mình cao hơn bạn. Ha ha ha

Thằng Linh chắc là lùn nhất lớp anh em nhỉ !!

gaauschos

Quyên có người yêu là một tin rất đáng chúc mừng với tập thể 12D1

Và là tin buồn với thân nhân của người yêu Quyên!

Ngày xưa có 3 thằng làm chồng Quyên là Tao, Phúc Bình và Minh Sơn.

Thật quá khổ!

Các bạn gái D1 cố gắng lừa người ngoài. Đừng lừa người nhà tội nghiệp nhé!!!!
Nếu ế ẩm quá thì gặp trưởng ban tổ chức vụ cưới xin là tui, mình sẽ xem xét bố trí những anh chàng loại "không đồng bộ" để lắp ghép tránh móm!
Nhưng hi vọng không phải làm thế!!

haaa... Kiên ơi, mày nghe câu :" Có thể bạn ko cao nhưng các em, cứ phải ngước nhìn chưa ?" haaa...

Còn chiều cao hiện giờ và cân nặng hiện giờ chuẩn xác đây, ko ăn gian chút nào nhé ... Vì đo cả VN và bên Syd:

- Chiều cao 1m66
- Cân nặng 64kg

Thân hình bạn quá chuẩn ! haaa....

Còn gì muốn biết nữa ko ? hả em Cám thân yêu bún riêu ?

ForestGump

Quyên có người yêu là một tin rất đáng chúc mừng với tập thể 12D1

Và là tin buồn với thân nhân của người yêu Quyên!
=)) =)) =)) =)) =)) ( ko muốn cười nhiều quá , chỉ cười 1 phát thôi nhưng chưa đủ 10 ký tự cho nên phải lăn lộn thêm vài vòng , mong bạn Q thông cảm )

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000