12D1 nơi hội tụ của những thằng KHÙNG

gaauschos

Ch......o...a....n.....g!!!! Ối làng nước ơ ơ ơ ơ iiiiii !! Nó giết t ô ô ôôi!!!!!!!!

;;)Cám đây, Cám đây! Ai gọi tên Cám thế!
Anh Nọi ơi, anh còn những đoạn phim nào nữa thì đưa lên tiếp đi!!!
Đến tận bây giờ mới biết có nhiều trò thú vị, 2 hôm nay toàn dọc 4room với lại blog của anh Nọi. Thích quá!
Nhưng hôm nay thì hết mẹ nó rượu rồi, cho nên phải đòi nợ thằng Bá Sơn!
Nhìn lại mọi người, rồi phim, rồi văn vở, thấy yêu chữ quá! Mình mấy năm nay làm bạn với thần trong chai, chả biết gì hết.
Mấy cái đồ này đúng là "bát cháo hành" của em anh Nọi ạ. Đề nghị anh tiếp tục phát huy!
Thắc mắc cuối cùng! Ai dạy thằng Phèo này làm blog với! Chỉ để có cái mà comment bài của mấy anh!
Gửi tới toàn thể chị em phụ nữ của 12D1, và mấy chị em là người iu của các anh 12D1, MỘT NỤ HÔN NỒNG CHÁY (.............................. vì toàn .....................................................................mùi rượu!!!!!!)

Grenouille_vert

Moderator
Hehe, em đây. Anh vào trang 360.yahoo.com và đăng nhập bằng user và password hòm thư yahoo của anh nhé.

Thằng này đi làm rồi, người nhớn rồi mà tính vẫn không đổi nhể :)). Bây giờ lớp mình có vài anh công chức rồi, sau này về các anh chủ chi nhé, anh Long, anh Kiên nhé :D

Dragon

chi là chi thế nào, anh em Campuchia cho nó thân mật.
@Dương: vào tìm tôi hôm nào thế, có việc gì không? hơn 5h30 mới tan ở cơ quan, nếu không đi học thêm thì cũng hơn 6h mới về đến nhà

Lẩu đê. Lẩu đê! ^_^

@Long: Dạo này còn đá bóng bên sân Y không? Mình thi học kỳ xong rồi, giờ rỗi rãi cũng phải thể thao tí (nhưng trời lạnh quá nhỉ? :D ).

Sorry mọi người là mấy dịp gặp mặt trong tháng 11 vừa rồi mình bận thi học kỳ nên không đi được nhé!

Topic này của lớp, chỉ dành cho bác Nọi với bác Lộc đàm đạo ..haaaaa..!

Tất cả cũng chỉ tại bác VP, lúc nào cũng serious mọi vấn đề, làm anh em đek thèm vào nữa..( thông tin này, được collected trong đợt rồi về VN).

Have fun nhé !

Thông báo: Hôm nay bạn Thiên Hương trong khi nói chuyện với mình đã tự nhận bạn ấy là nàng tiên cá. Mình thấy ý kiến đó hơi đáng nghi ngờ. Cho nên mình thấy cần phải mở một cuộc bầu chọn lại xem thế nào. :))

Câu hỏi như sau:

Theo bạn, thì Thiên Hương giống:
A. Cá sấu
B. Nàng tiên cá
C. Ý kiến khác: ....

Rất mong các anh em D1 vào tham gia bầu chọn! ^_^

PS: Mình thì chọn lựa chọn đầu tiên. :D

gaauschos

Khi to truy cap chuvanan.org thi thay the nay:
"Thân chào Nguyễn Trung Kiên.
Lần trước bạn vào: 15-12-2006 lúc 05:19 PM
Hộp tin nhắn: 0 chưa đọc, Tổng số 2"
Sau do vao doc cai 4room mat "... dung 1 phut".
Ma day la doc cham, va vua doc vua ngia Duy Linh day.
Khong hieu "thang" (quen mom) Linh di Thai Lan bao gio the??
Lop minh tan ta`nh nhu chai ruou cua tui roai`!
QUA' THA?M

gaauschos

Quá buồn!
Khi mình biết vào cái Topic này (nhục quá!) thì nó giải tán rồi!

Hôm qua + hôm nay đọc đại ý 53 trang (khổ thân Trung tâm bị mình quỵt 3 tiếng) và biết là nó đã "sập".

ÔI! Chả mấy mà già... hơi đâu mà buồn!

Bạn bè đâu hết nhỉ?

Đời người: Học hành 3,4 loại; 5,6 kiểu (16/17 năm bắt buộc; và cả đời tự nguyện); phấn đấu (cả đời); lo sự nghiệp (cả đời); cưới và sống chung với vợ/ chồng (3-5 năm hoặc hơn chút --> chết), nuôi con (30-35 năm hoặc hơn nếu vô phúc - do đứa thứ nhất đẻ trước đứa thứ 2 cứ cho là 5 năm); phụng dưỡng cha mẹ (từ giờ tới lúc không thể);....

Nếu cứ đợi rảnh rỗi mới gặp nhau thì biết đến bao giờ?! Thật ra cũng dễ, có xa xôi gì đâu, nếu 2 chữ "bạn bè" được vào toplist phải làm.

12D1 có bao nhiêu thành viên? 36 hay 38 nhi? Lúc này không nhớ ra (chỉ vì ít nhắc tới--> tại sao?), chắc phải ngồi đếm lại từng người rồi.

Đã lâu không gặp Lan Phương, Hoa. Thành cũng quy ẩn rồi. Nguyễn Tùng thành động vật quý hiếm. Quyền Anh bị mất tích. An Huy thì khỏi bàn, chắc còn đang bận trông đèn đỏ mới giám đi ra khỏi nhà - bạn này không biết đã thay đổi thế nào, chứ ngày xưa thì ôi thôi! (nó ĐÃ có người yêu! Cuộc đời phong phú thêm vì những chuyện LẠ). Và một vài người nữa...

Lan Phương là người ký vào áo tôi như các bạn gái khác - Nhưng mà đặc biệt hơn, bạn ý đòi DUYỆT người yêu mình (nếu có và nếu không phải Lan Phương) sau này - chắc Lan Phương cũng không nhớ - cơ đấy! Giờ thì mất tích rồi!

Hoa là người bạn đầu tiên của D1 mà tui biết mặt. Lạ 1 điều từ trước khi thi vào Chu Văn An cơ. Lạ hơn nữa là vì tôi là người ở Đông Anh. Gặp thế nào?
Thật ra thì tôi nhìn thấy bạn thôi, nhưng mà lại nhớ! Chắc vì bạn cũng bắt mắt.
Đó là kỳ thi vào chuyên toán sư phạm (may không học ở đây mới có ngày hôm nay). 1 thằng nhà quê như mình đúng là lần đầu tiên thấy một người "lộng lẫy" thế! Ăn mặc thoáng (chứ không phải mát nhé) - vì quần áo rất vừa - và quần lửng nhé, tui thấy lần đầu - không rộng (vì mẹ may chờ lớn) như mình - và đầy màu sắc (ko nhớ màu gì); mũ vải rộng vành sáng màu (trắng+vàng), túi sách sành điệu (trong mắt mình hồi đó);
Mặt gọn và xinh (vì chỉ nhìn lúc mặt bạn bình thường, chứ không bất thường như nhiều lúc khác), ừ chắc cũng xinh, nhưng đẹp hơn là vì trông lạ lạ (có lẽ tại cấu tạo khác người với các chi tiết và tỉ lệ phá cách). Ừ, tả kỹ hơn nhé, miệng và mũi nhỏ gọn, mắt thì lại to nhưng hay diu díu mà lại đen trên nền tổng thể rất gọn gàng và sáng của mặt. Ừ, trắng là đặc điểm nổi nhất.
Ôi hồi đó lần đầu thấy bạn gái Hà Nội trắng-chứ đen thì thấy vô số (thi Sư phạm toán ít con gái và đa phần rất là không bình thường).

He he he, một điểm nổi bật cuối cùng và đó là lý do tại sao tôi phải nhìn lại lần thứ 2 và 3 (những ngày thi khác nhau) bạn Hoa để rồi có duyên học cùng D1 và rất nhớ đó là: khi bạn đi qua TÔI BIẾT BẠN CAO HƠN TÔI!
Nhục quá! Lần đầu tiên thấy 1 bạn gái như thế (vì lúc đó cũng lớn hơn tất cả bọn con gái cùng trường cấp II rồi cơ mà). Cứ như người mẫu ý nhỉ? (chắc Hoa cao 1,64-5m và thấp hơn tôi bây giờ - -> may quá).

Và tại sao tui lại nhắc nhiều đến Hoa? Thứ nhất vì bạn là nhân vật chính của nhiều bài viêt (sorry vì đã nhắc tới). và thứ 2, đó là bạn gái duy nhất và là người duy nhất nghi ngờ độ CHÂN THÀNH của tôi (trước mặt và toàn thể các thành viên D1 chứ không phải sau lưng nhé --> HAY) không kể những ai nói sau lưng tui không được biết. Và vì thế, bạn thật đặc biệt đối với tôi! (dù theo nhiều khía cạnh khác nhau - nhưng tui cũng rất quý bạn này).

Nhưng mà đã lâu rồi! Hoa mất tích!

À, mà lạ, Văn Quang Dũng là 1 thằng ít nói, cười hạn chế, nhưng mà rất nhiệt tình góp mặt cổ vũ anh chị em. Bạn này thật lạ! HAY! --> nên học tập đi các bạn! (đúng là dù cho các bạn có cần tui hay không, nhưng tui vẫn cần các bạn --> tinh thần xây dựng tuyệt vời)

12D1 có phải "Bạn bè", hay trong 12D1 có những ai là bạn bè, hay chúng ta vẫn coi nhau là bạn bè cả đám?! Mọi người nghĩ xem?

Hi vọng Topic này hổi sinh (mong manh quá!)

Giống tốt không chăm cũng chết!

Và còn nhiều điều muốn nói... (hàng tá)

Hôm nay mình như say
Mượn rượu ta giãi bày
Ảnh bên nhìn buồn nhẩy
Biết ai đang đọc đây?!

ForestGump

Đang buồn đọc được post của mày
Như Lưu Linh được chai rượu cay
Vẫn nhớ những ngày còn " D 1 ...
... thân yêu " và ngồi gõ mỏi tay
Những trận cười đùa tưởng không dứt
Những lúc cãi nhau đến đau đầu
Ôi ngày xưa ấy , ngày xưa ấy...
Mong lại một ngày , cụng chén say ...

Hoan nghênh bạn Trung Kiên, đến với diễn đàn của chúng tôi !
Hơi đáng tiếc là dạo này, hàng hóa hơi ế ẩm, nên phố phường hơi ít khách vãng lai.
Tuy nhiên, hưởng ứng lời kêu gọi của Kiên- Cám, thì để Sở Lưu Hương tại hạ, cũng xin "cung kính không bằng tuân mệnh", mong sao đem lại chút phồn hoa đô thị cho cái "căn nhà xơ xác" này của động lắc D1.

Không dùng bút phác thơ văn như các sư huynh Khôi Black Jack, hay Kiên- Cám con cò ! Sở mỗ xin dùng bút pháp "tả thực hiện thực khách quan, cách mạng khoa học xã hội và nhân văn duy ý trí lý trí triết học và môi trường" để nói về D1 "ngày ấy và bây giở"!( Mỹ Tâm -liveshow)

Ngày ấy, trong tôi bừng nắng hạ... -> vì vào D1, chuyên toán, gặp toàn bạn bè cũ từ CVA cấp 2 qua. Vui muốn chết, có hội roài , nên KO sợ hội nào ..!.. Bạn hãy thử 1 lần rồi xem.. Bạn sẽ biết ngay mà!
Hồi đó, có Khôi, Đức Minh, Phúc, Minh Đức, Việt Phương, Minh Phương, Vũ, Ngọc Chi, Quang Vinh. ( ko biết còn ai ko nhỉ?) từ cấp 2 sang, nên sợ đêk gì trường khác đâu?

Mà công nhận hồi vào lớp 10, nhìn bạn nào , bạn nấy, từ các trường khác khủng hoảng "vãi đái". Nhìn bạn Trần Dương, là mình thấy "sát thủ" đến tử Triều Châu .
Bạn Mai Chi, thì tuy đã biết từ cấp 2 CVA, vẫn ko sao thoát khỏi ý tưởng, sao bạn ấy nhỏ nhắn một cách Đạo hàm ko giải thich nổi !
Bạn Ngọc Hoa, thì quả thực là có chút ấn tượng vì cũng có xinh, nhưng không hiểu sao, hồi đó, nhìn bạn ấy giống cây củi thế ?cao lênh khênh, hơn mình ( ngày trước- còn bây giờ, Hoa ơi... em thấp hơn anh rồi! heee..)
Bạn Nguyên Việt thì có 1 làn da đen óng ả, mà không hiểu chắc bạn ấy từ Phi Châu mới qua..! chắc cũng mới qua Thái, phẫu thuật hay sao, mà cái giọng bạn ấy hồi đấy, để lại trong mình Double rich- ấn tượng khó phai... Nó cứ the thé, mà lại he hé... giống như giọng của 1 con nghé ..! Nhưng bây giờ, thì rât' manly!

Bạn Trung Kiên thì, vào trong lớp, mới học về phần Toán rởi rạc thôi, mà sao bạn ấy hỏi thầy lắm thế.. Mình còn tưởng
IQ bạn này chăc đôi lúc bị dính nước, nên điện lên não hơi bị nghẽn mạch, nhưng ai dè, bạn này học cứ gọi là vãi trấy hạc giấy !

Ah`, con` bạn An Huy thầm thì thỏ thẻ nữa chứ...Suốt ngày hỏi về đề thi, bài thi, hay cách làm... Lẽo đẽo theo Minh Phương, Khôi ... hỏi bài.. Ai ngờ năm 11, bạn ấy leo lên đỉnh cao toán học, với sự ngưỡng mộ trông thấy ! Bạn này sao lại sợ con gái nhỉ ? Có lẽ, bạn ấy chưa đến tuổi dậy thì, nên vẫn sợ con gái. Chứ thú thật qua cái tuổi dậy thì, Sở Lưu Hương tó, chỉ thích.... con gái... mà thôi ! haaaa...

Hồi đó còn bạn Khánh Quyên, như con trai ý nhỉ..( viết kiểu con gái nhé). Bạn ấy như con trai í, các bạn nhỉ .. Lạ thật sao con gái, hay sử dụng cái í nhỉ thế ko biết ?!. Bạn này được cái cười tít xờ mít, rất duyên, và đôi lúc nhìn hơi đao đao.. vì mỗi lần mình liếc nhìn, là bạn này đang suy nghĩ cái gì ấy. mặt bạn ấy đờ xờ mờ ra, giống như đang chờ vài "tép" ...haaa

Thôi, sơ qua vài bạn thôi, mỏi tay rồi, hôm sau viết tiếp, bắt đầu về cảm tưởng mới vào lớp năm lớp 10 !

Dragon

avatar của mày là ảnh em nào đấy Linh ơi.
Chúng mày nhắc đến bạn Hoa tao mới nhớ lại hồi mới vô lớp công nhận mình cũng thấy bạn ý xinh nhưng mà dần dần chả còn cảm thấy thế nữa

Lư Nhật Linh

Hnay mượn tạm nick của DL và được nhắc nhở là nhớ đề cái chữ THIÊN HƯƠNG thật to nhé ( chắc sợ mình làm mất thể diện).
Đọc bài của mọi người mình lại thấy nhớ hôm đầu tựu trừong quá đi mất. Có 1 điều là ấn tượng đầu của các bạn nam là về 1 bạn nữ xinh xinh nào đó, mình chẳng cố ý nhưng tn lại thật ấn tượng về 1 bạn trai ( dạo này nhiều chuyện xui xẻo quá ko biết có liên quan jì đến trận đồ bát quái trên sông Tô Lịch ko ). Àh, hôm tựu trường mình với Thảo được bố mẹ cho tự đạp xe đến trường (17km nhưng thật ra hôm ý đi đường vòng nên còn xa hơn vì cả 2 con đều ko biết đừong hooooo).Đang đi lòng vòng thì đến NCThanh gặp 1 nhóm dừng đèn đỏ, mặc áo hs, trong đó có 1 thằng trắng kinh, đang vừa nói vừa cừoi tít mắt. Chả hiểu sao mình bảo Thảo cứ đi theo bọn nó xem. rồi cả đoạn đừong đến trường thằng ý cứ cười mãi, mòmnói liến thoắng, môi thì đỏ, da thì trắg (chi tiết như Kiên ngắm Hoa ý hiiiiiii)ôi mình thương cho răng nó quá vì hôm ý trời nắng cười thế thì đen hết chứ còn jì là răng, mất hứng quá
cứ bị jục. Nói chung vào lớp tn cái thằng ý học cùng lớp mìnhvà là Vinh làm mình bất ngờ( chuyện bất ngờ nhất hồi lớp 10 kết thúc)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000